แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แม้กระทู้จะยาวววมากแต่อ่านแล้วคุ้มค่ามากและช่วยให้มีสติมากขึ้น แนะนำให้อ่านกันครับ

2. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณหนุ่ม กรุณาช่วยดูพระมงคลมหาลาภเนื้อสีดำองค์นี้ด้วยครับ ผมอยู่ภาคอิสาน หาพระมงคลมหาลาภยากครับ แถบอิสานนี้ไม่มีเลย อยากหาพิมพ์ใหญ่มาเป็นมงคลกับชีวิตครับ และอยากหาพิมพ์เล็กไว้ให้ลูกใช้ ทราบว่าที่วัดสารนาถก็ไม่มีแล้ว องค์ที่มีอยู่ก็ไม่แน่ใจ อยากได้เนื้อผงสีขาวบรรจุกรุ กำลังหาอยู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      908.4 KB
      เปิดดู:
      203
      ขนาดไฟล์:
      633 KB
      เปิดดู:
      169
  3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ส่วนใหญ่พระพิมพ์นี้เฉพาะพระส่วนที่เข้าพิธีวัดสารนารท ระยองปี 2499 จะตกอยู่กับคนแถบระยองเป็นส่วนใหญ่ ลองเข้าไปดูที่ร้านพระเครื่องโซนระยองในเวปต่างๆ พอมีหลงมาประมูลบ้างเช่นกันครับ เลือกพระแบบที่ลงกรุไว้ก่อนจะได้ของดีจริงๆ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    องค์นี้ไม่ใช่พระมงคลมหาลาภปี 2499 ที่เข้าพิธีวัดสารนารท ทั้งเนื้อทั้งพิมพ์และสีของพระ ที่วัดเองก็ไม่มีมานานแล้วครับ ก่อนตรุษจีนปีนี้ ผมจะนำพระเครื่องที่สะสมไว้ของพิธีปี2499 วัดสารนารท อ.แกลง ระยอง มาแบ่งให้บูชาและมอบรายได้ทั้งหมดเพื่อร่วมสร้างสาธารณะกุศล

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระกรุนี้ดีนะครับ องค์ที่ถามมานี้ภาพเล็กและถ่ายไม่ชัด แต่ก็ดูดีนะครับ ของแท้เนื้อพระจะแก่น้ำมัน หน้าหนูคมชัด มีทั้งที่ลงกรุและไม่ลงกรุ

6. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณครับ ...ดีใจจัง...

ผมอธิฐานจิตถึงหลวงพ่อกวยมาพักใหญ่..ตอนนี้ สมใจละครับ

7. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    หลังจากได้คำแนะนำจากพี่หนุ่ม ผมก็เริ่มเก็บบูชา พระสายคุณแม่บุญเรือน ไว้เรื่อยๆ ตามแต่โอกาสและกำลัง...ซึ่งหลังจากได้บูชาแล้ว ก็มีสิ่งดีๆเกิดขึ้นในชีวิตเรื่อยมา . ก็เลยเก็บไปเรื่อยๆ จนกระทั่งวันนี้ ...กลายเป็นคอลเลคชั่นอย่างที่เห็น....

เรียงจากซ้ายไปขวา
    - พระชัย พุทโธ ใต้ฐานอุดผงมงคลมหาลาภที่ได้จากเศษกรุ...เป็นพระสร้างใหม่คราวกรุวัดอาวุธแตก..ผมได้มาจากวัดอาวุธ ซึ่งถึงแม้จะใหม่ แต่เท่าที่ลองแขวนเดี่ยวเพื่อชมบารมี ..ก็ไม่เบาเหมือนกันนะ ..เชื่อว่าเป็นเพราะพุทธคุณของผงมงคลมหาลาภซึ่งอุดไว้ใต้ฐานพระ

- พระพุทโธน้อย ปี 11 ...ผมได้จากคราวกรุแตกที่วัดอาวุธ

- พระนางพญา พิมพ์ใหญ่ คุณแม่บุญเรือน...ผมได้จากวัดสัมพันธ์วงศ์

- สมเด็จมงคลมหาลาภ หลังเรียบ ...ผมได้จากกรุแตกที่วัดอาวุธ

- สมเด็จมงคลมหาลาภ เนื้อแดง หลังยันต์ กลมๆ เรียกไม่ถูก (แหะๆ)...หลังจากกรุแตกที่วัดอาวุธ พระรุ่นนี้ถูกระดม (ไม่อยากใช้คำว่ากักตุน) ไปอยู่ที่วัดวัดหนึ่งแถวๆ "ตลาดน้อย" เพื่อเก็งกำไร จนเกลี้ยงวัดอาวุธ ...ผมอธิฐานขอคุณแม่ แล้วตามไปบูชา และก็โชคดีอย่างประหลาด เพราะผมได้บูชาที่ราคาเดิม เหมือนตอนวัดอาวุธแบ่งให้ประชาชนบูชาช่วงแรกๆ ..รอดจากการโดน "คนขายพระ" ฟัน(กำไร) ไปแบบสบายๆ

- สมเด็จมงคลมหาลาภ พิมพ์เล็ก วัดสัมพันธวงศ์ ...ผมได้จากวัดสัมพันธวงศ์

- สมเด็จมงคลมหาลาภ พิมพ์วัดตะไกร .... ผมได้จากวัดสัมพันธ์วงศ์

- พระพุทโธน้อย ปี 12 วัดสารนาท .... ผมได้จากวัดสัมพันธ์วงศ์

- พระพุทโธคลังเนื้อก้นครก สร้างใหม่ วัดสารนาท.... ผมได้จากวัดสัมพันธ์วงศ์.. องค์นี้ยังไม่เคยแขวนเดี่ยวเพื่อขอชมบารมี

และ ล๊อคเก๊ต คุณแม่บุญเรือน
    อันกลม จากวัดสัมพันธวงศ์ บรรจุเถ้ากระดูกและเส้นเกศา ของคุณแม่ และมีผงมงคลมหาลาภผสมอยู่ด้วย
    อันเหลี่ยม ได้จากวัดอาวุธ บรรจุพร้อมทรายเงินทรายทองที่คุณแม่เสกไว้

ตอนนี้ที่ยังอยากเก็บสะสมอยู่คือ
    สมเด็จมหาลาภ รุ่นลงกรุวัดสารนาท...และ หลวงปู่ทวดปี 06 ของคุณแม่บุญเรือน

ยิ่งบูชานานวัน ยิ่งนับถือคุณแม่บุญเรือนมากขึ้น

ซึ่งพระเครืองชุดนี้ รวมถึงสิ่งดีๆที่ผมได้รับหลังการบูชา จะไม่เกิดขึ้นเลย หากไม่ได้รับคำชี้แนะจาก พี่"หนุ่มเมืองแกลง"

ซักวันผมต้องหาทางไป วัดสารนาท ให้ได้ครับ ^^

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      178
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      219
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2012
  8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อภิญญาของคุณแม่บุญเรือน กว้างและครอบคลุมทุกมิติ ไม่จำกัดเวลา หากจิตเกิดศรัทธาแล้วจะบูชาได้ผลดี ยินดีด้วยครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระพุทโธน้อยแบบนี้พิมพ์นี้(หลังยันต์เฑาะว์-เฑาะว์ดอกบัว)เนื้อดินเผา ผ่านการปลุกเสกมาสามครั้งแล้ว ทั้งพิธีสงฆ์มหานิกายที่เต็มไปด้วยพุทธคุณครบถ้วนรอบด้าน พิธีประชุมอรหันต์วัดสารนารทที่เต็มไปด้วยบารมีธรรมชั้นสูง และผ่านอภิญญาจิตอธิษฐานจากคุณแม่บุญเรือน เป็นของดีที่ค่าควรเมืองจริงๆครับ หาที่ใหนไม่ได้ รอพบในกระทู้แนะนำพระดี ได้ครับ พร้อมเคล็ดการอธิษฐานใช้บูชา

ขนาดไฟล์:
      128.7 KB
      เปิดดู:
      257
      ขนาดไฟล์:
      136.4 KB
      เปิดดู:
      226
      ขนาดไฟล์:
      144.5 KB
      เปิดดู:
      252
      ขนาดไฟล์:
      147.5 KB
      เปิดดู:
      228
      ขนาดไฟล์:
      126.2 KB
      เปิดดู:
      208
      ขนาดไฟล์:
      132.7 KB
      เปิดดู:
      238
  10. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาด้วยคนครับ......
    ขอให้คุณหนุ่ม เมืองแกลงและทีมงานมีความเจริญรุ่งเรืองตลอดไปนะครับ

11. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบูชาเพื่อทำบุญ1องค์

เรียนคุณหนุ่ม เมืองแกลง
    ผมมีความประสงค์ร่วมบูชาพระมงคลมหาลาภ พิมพ์ใหญ่ 1 องค์ครับ อยากมีพระที่เป็นมงคลกับชีวิตไว้บูชาครับ

12. eak_it

eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    หวังว่าคงมีวาสนาได้ครอบครองสักองค์ สาธุ สาธุ
    เปิดประมูลวันใหนแจ้งล่วงหน้าด้วยนะครบ

13. abaolee

abaolee Active Member

สวัสดีครับพี่หนุ่มเมืองแกลง
    สอบถามเรื่องมีดหมอไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือให้บูชาไหมครับ พอดีไม่ได้ติดตามอ่านกระทู้นาน

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มีดหมอที่เปิดจองนั้นหมดแล้วครับ ยอดจองเท่าที่มีการตอบรับมานั้นถือว่าไม่น้อยทีเดียวกับมีดที่ทำทีละเล่มด้วยสองมือทุกขั้นตอน คงต้องเร่งระดมช่างแกะด้ามและช่างทำฝักมีด แต่ทุกอย่างต้องมาตรฐานคงเดิมหรือดีกว่าเดิมจึงจะผ่านการตรวจรับ หากจะมีเหลือบ้างก็คงจะสอง-สามเล่มสำหรับมีดเหล็กลายแต่อาจมีเหลือหลายเล่มสำหรับมีดแบบธรรมดาด้ามไม่ได้แกะสลัก ทั้งด้ามและฝักเป็นไม้ประดู่แดง ขอบคุณครับ

15. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ...แล้วพระพุทโธน้อยด้านหลังเป็นยันต์เฑาะว์ดอกบัว
    แต่เป็นเนื้อผงล่ะครับไม่ทราบว่าได้ผ่านอภิญญาจิตอธิษฐานจากคุณแม่บุญเรือนเหมือนกันหรือเปล่าครับ ผมได้จากวัดสัมพันธ์วงศ์...

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระอะไรก็ดีทั้งสิ้นครับ เราเองก็ไม่ได้ร่วมในพิธีกดพระครั้งนั้น แต่ด้วยประสบการณ์ส่วนตัว ด้วยเห็นของแบบนี้มาตั้งแต่เด็กตอนที่พระพุทโธยังไม่มีราคา และเจอผู้ใหญ่ที่เขารู้จริงแนะนำมา จึงขอแนะนำ เฉพาะแบบเนื้อดินเผาผสมแร่ทรายเงินทรายทองไว้บูชาครับ แบบอื่นๆให้เชียนเขาเก็บไว้ขายกันดีกว่า หากผมเอาข้อมูลวงในมาเล่าทั้งหมด วงแตกครับ เซียนใหญ่หลายท่านเก็บพระเนื้อดินเผาหลังยันต์เฑาะว์-เฑาะว์ดอกบัวครับ ส่งไปนอกเกือบทั้งสิ้น ต่างประเทศใช้ได้ผลเขาจึงเน้นสั่งหาเฉพาะแบบนี้เท่านั้น

วิถีเซียนพระนั้น ว่าตามๆกันแบบใครคนหนึ่งกำหนดขึ้นมา ครั้งหนึ่งผมเอาเหรียญสร้างบารมีของหลวงพ่อคร่ำวัดวังหว้า ที่เป็นครูอาจารย์ผมเองและผมได้มากับมือท่านที่เดินไปหยิบจากในห้องนอนของท่านมาให้พร้อมเป่ากำกับตั้งนานตอนหลังกลับจากร่มเกล้า ซึ่งท่านกับบ้านผมสนิทกันดี ผมกับท่านเจอกันเป็นสิบๆครั้ง เหรียญนั้นเซียนพระยังว่าปลอมไม่มีตำหนิครบตามที่เขาเล่น ใครรู้จักวัดวังหว้ายุคก่อนจริง ต้องรู้ว่าหลวงพ่อคร่ำจะไม่เจิมรถแต่ให้อาจารย์เสริฐ(อยู่วัดวังหว้า)เป็นผู้เจิมให้

17. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งรู้ข้อมูลครับ พี่หนุ่ม ไม่เคยเห็นท่านเจิมรถเหมือนกันครับ:cool:

18. temujin009

temujin009 Active Member

15 พฤศจิกายน 2009
    พี่หนุ่มครับ ไม่ทราบว่ามีดหมอด้ามท้าวเวสสุวรรณ
    มวรสารที่บรรจุไว้มีส่วนผสมของงากำจัด กำจาย
    ด้วยหรือเปล่า หรือว่ามีแต่ด้ามพระพิฆเนศ

19. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ...พี่หนุ่ม
    งานนี้ต้องฟิตเตรียมตัวไว้อีกแล้ว...

20. sitthiphol

sitthiphol เป็นที่รู้จักกันดี

ไม้ได้เข้ามานาน
    รอร่วมประมูลด้วยครับพี่หนุ่ม