แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอตอนรับคุณโจ ในวันที่ 2 เมษายน ณ.ชายหาดแม่รำพึง ระยอง เราเตรียมกระปิ น้ำปลา กุ้งแห้งข้าวร้อนๆให้ท่านแล้วครับ คุณอาร์ทเป็นประธานงานนี้ครับ คุณเตอร์ คุณแก้วสว่าง พี่รัก รังสิต คุณวุธ+ศิ คุณโต้ง ชลบุรีกำลังตัดสินใจอยู่ครับ เรียนเชิญทุกท่านด้วยนะครับ:cool:[/QUOTE]

อยากไปเที่ยวด้วยเหมือนกันครับพี่ภู
    แต่ติดที่ว่าวันที่2เมษานี้เป็นวันเกิดผมว่าจะไปให้หลวงพ่อสุนทร
    เป่าหัวให้สักหน่อยไม่รู้ท่านจะว่างรึเปล่า ว่าจะลองโทรไปหาคุณลุงผู้ดูแล
    ท่านสักหน่อย อยากไปกราบท่านมาตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสสักที

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเจอยาดีมีคุณภาพอยู่ร้านหนึ่งครับ เป็นยาสมุนไพรจีนแท้ๆ จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมาย ถูกตามหลักอนามัย ได้ลองซื้อมากินเองแล้วปรากฎว่าได้ผลดีและเห็นผลในอาทิตย์แรก เอาไปให้ผู้ใหญ่อายุกว่า 70 ปี ลองกินแล้วก็ได้ผลดี ราคาไม่แพง มียาสำหรับรักษาหลายๆโรค ทั้งหญิง ชาย เด็ก คนชรา ใครสนใจลองปรึกษาคุณ บุญพามา ได้ครับ ร้านยาจีนนี้อยู่ที่คลองเตย ชื่อ "มานพเวชเภสัช" ภูมิแพ้ เริม งูสวัด ร้อนใน เบาหวาน โรคไต โรคเหล่านี้เกิดจากภายในและรักษาได้ยากกับแพทย์แผนใหม่ หรือ ริดสีดวง ไทรอยด์ ต้อตา นี่ก็ต้องขึ้นเขียงเท่านั้นจึงจะดีขึ้นแต่ไม่หายขาด แต่ยาจีนบางอย่างสามารถรักษาให้หายได้ จึงนำมาบอกเป็นวิทยาทานต่อกันครับ ใครสนใจลองซื้อมาลองใช้ดูแค่ชุดเดียวก็รู้ผลว่าดีขึ้นหรือไม่

3. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

....................
    ไปกรุงเทพเมื่อไหร่จะลองแวะไปหาซื้อมากินดูครับ ว่าแต่อยู่ถนนเส้นไหนครับคลองเตยค่อนข้างจะกว้างไปนิด เป็นร้อนใน(แผลในปาก)เป็นๆหายๆ และก็ริดสีดวง

4. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับพี่ที่เป็นธุระให้ แล้วพบกันครับพี่น้อง จัดอะไรมาก็ได้ครับ ผมไม่ได้ติดในรสของอาหารและสุรา แต่ติดที่บรรยากาศในร่วมสนทนาท่ามกลางมิตรภาพของพี่น้อง(อ้างใน โกวเล้ง) เรียนเชิญทุกท่านพบกันครับ แต่จะว่าไปบ้านใคร คนนั้นเลี้ยงเด้อ ถ้ามาบ้านผมไม่ป่วยก็อยู่กรุงเทพ

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่มที่เป็นแบบอย่างให้ และผมก็อยากให้ทุกคนได้เป็นแนวทางในการดำเนินความดีต่อไปเช่นกัน
    อยากไปเที่ยวด้วยเหมือนกันครับพี่ภู
    แต่ติดที่ว่าวันที่2เมษานี้เป็นวันเกิดผมว่าจะไปให้หลวงพ่อสุนทร
    เป่าหัวให้สักหน่อยไม่รู้ท่านจะว่างรึเปล่า ว่าจะลองโทรไปหาคุณลุงผู้ดูแล
    ท่านสักหน่อย อยากไปกราบท่านมาตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสสักที[/QUOTE]

ลองโทรไปก่อนนะครับ ผมโทรไปหาลุงต๊อด ลุงเค้าว่าหลวงพ่อจะไม่ว่าง ในวันที่ ๑ และ ๒ สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้าครับ
    อาหมอครับ ผมอยากปรึกษาพอดีเลย อยากจะซื้อยาไปให้ยายที่เชียงใหม่ ว่าจะขึ้นไปหาท่านหลังสงกรานต์แล้ว และเลยไปหาพี่หรหมจาโรด้วยไปเอายาบำรุงให้ยาย พอดียายผมทานข้าวไม่ค่อยได้และเป็นความดันครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลองถามเส้นทางจากคุณหมอบุญพามาได้เลยครับ แต่ยานี้ไม่ใช่ของหมอเป็นของญาติๆอีกที ผมรับรองให้ว่า โรคที่บอกไว้ดีขึ้นแน่นอนแต่จะหายขาดหรือไม่ต้องแล้วแต่อาการว่าเป็นมากน้อยแค่ใหนและใช้เวลามากน้อยแค่ใหน บางโรคนั้นผมลองทดสอบเองเลย ตกใจเล็กน้อยที่กินไปอาทิตย์เดียวอาการก็ดีขึ้นมาก บางโรคเอาให้น้องชายและผู้ใหญ่ลองกินดู เขาแจ้งข่าวมาแล้วเมื่อวานว่า ที่เคยมีอาการนั้นหายไปมากแล้ว เป็นยามหัศจรรย์จริงๆ แต่โรคที่รักษาหายยากคือ ทรัพย์จางและเจ้าชู้ พี่หมอบอกว่ายังหาวิธีอยู่เช่นกัน

6. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง เป็นเคราะห์กรรม ซวย หรือโชคดีก็ไม่ทราบ
    เมื่อคืนสวดมนต์ จุดธูป เทียน ตามปกติ สวดมนต์เสร็จต้องรีบไปบ้านเพื่อนและนอนค้างที่นั่นกลับอีกทีก็เช้าเลย จึงดับเทียน เหลือแต่ธูปยังไม่ดับสนิท เหลือประมาณ 2-3 เซนฯนี่แหล่ะแต่ด้วยความรีบก็เลยไม่ดับปล่อยให้ดับเอง.....กลับมาอีกทีตอนเช้าเห็น หมอนที่วางตรงหน้าโต๊ะหมู่เอาไว้กราบไหว้ ไฟไหมเป็นจุลเลยครับ โชคดีที่ไม่ลามไปไหนเพราะข้างๆมีหนังสือสวดมนต์กองใหญ่เลย เสื่อที่ปูรองก็ไหมหมดเป็ยรูปหมอน ไม่เช่นนั้น...ไม่อยากคิด
    แต่เมื่อคืนก็ฝันว่าได้กราบพระสงฆ์รูปหนึ่ง ท่านเมตตามาก ยกไม้เท้ามาเคาะหัว และตลอดทั้งตัว ปากก็พูดว่าหมดทุกข์ หมดโศก หมดเคราะห์ หมดกรรม หมดโรค หมดภัย ตื่นขึ้นมายังปิติในใจอยู่เลย แต่พอกลับถึงบ้านหัวใจจะวาย สงสัยเกิดจากไฟในก้านธูปที่หล่นมาใส่หมอนพอดี.....เล่าให้ฟังระวังๆกันด้วยนะครับ อย่าลืมดับธูปและเทียนเวลาสวดมนต์กันนะครับ

7. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ยังไม่คืบหน้าเท่าไหร่ครับ..!
    แต่ก็รู้สึกว่าดีขึ้นเป็นลำดับ จะพยายามต่อไปครับ

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นิมนต์หลวงพ่อโสธรมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ องค์นี้งามซึ้งเลยค่ะ สาธุ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      62.4 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      64.1 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      53.3 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1. คนธรรมดาทำบุญก็อยากได้บุญ คนมีปัญญาทำบุญหวังจะเกิดในภพใหม่ที่ดีกว่าเดิม
    แต่ชาวพุทธแท้ทำบุญเพื่อการปล่อยวางกิเลสอย่างสิ้นเชิง

2. สิ่งที่ตาเห็นอย่าเพิ่งสรุปว่ามี สิ่งที่คนยอมรับว่าดีอย่าเพิ่งบอกว่าเห็นด้วย

3. ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี

4. นักปราชญ์ตะวันตกกล่าวว่า อำนาจทำให้คนเสีย ยิ่งมีอำนาจเบ็ดเสร็จยิ่งเสียคนแบบเบ็ดเสร็จ

5. ดาบที่ดีต้องมีฝัก ความสามารถที่ดีต้องมีจริยธรรม

10. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมโทรมาชวนผมนะ...เดี๋ยวไปไม่ถูก
    งวดนี้ น่าจะนัดกันไปเยอะๆ ครับ จะได้ครึกครื้น
    วงเล็บ...ถ้าผมไม่ติดงานซะก่อนนะ แต่ที่แน่ๆ
    พรุ่งนี้ มะรืน....เบิ้ลเวรสองวัน ไม่ได้ไปไหนแน่ๆ....:'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  11. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    มวลสารชนวนกริ่งชินบัญชร ญสส. เนื้อนวะ พี่สุทธิวิทย์ได้มอบมาให้ทั้งเบ้าเลยครับ พร้อมด้วยชนวนกริ่งชินบัญชร ญสส ทองคำ โดยสมเด็จพระมหาธีราจารย์ เจ้าอาวาสวัดชนะสงครามราชวรมหาวิหาร ท่านได้มาเททองหล่อกริ่ง ญสส.ที่วัดบวรนิเวสน์วิหาร ปลุกเสกโดย พระครูสังฆกิจบูรพา(หลวงปู่บัว ถามโก)และภาพมวลสารอีกภาพหนึ่งคือมวลสารที่ได้ประทานจากสมเด็จพระสังฆราช โดยพี่สุทธิวิทย์มอบให้มาเพิ่มในการทำพระเครื่องชุดนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      125 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      81.2 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2011
  12. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกุศลร่วมสร้างพระเครื่องด้วยครับ

13. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนาครับ

พี่ภู ผ่านมาชลบุรี กิ๊งก๊างมาหากันบ้างนะครับ เดี๋ยวผมจะเลี้ยงกาแฟแก้วโต ๆ...

14. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ดร เป็นอย่างไรบ้างครับ บ้านน้ำท่วมไหมครับ

15. CheKuvara

อนุโมทนาครับพี่ภูวดิท เป็นบุญจริงๆที่ได้มวลสารดีๆอย่างนี้มาร่วมในการสร้างพระ

16. CheKuvara

ผมว่าปีนี้จะไปร่วมงานบุญไหว้ครูของอาจารย์ประคองใครสนในฝังเข็มทองกับตะกรุดมอญถ้าว่างก็พบกันครับ พี่อาถรรพย์เวทย์(พี่ต็อก) รู้จักกันดีกับผม

ขอเชิญศิษย์ เข็มทองคะนองฤทธิ์ ร่วมพิธีบูชาครูบูรพาจารย์ ๕๔ ณ วัดบางแวก จรัญสนิทวงศ์ ๑๓ กรุงเทพฯ
    วันอาทิตย์ที่ ๒๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๔​

เวลา ๐๗.๒๙ น. โองการบวงสรวงเทพยดา ท้าวมหาราชทั้ง๔
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ร่วมถวายผ้าป่าสามัคคีฯ
    เวลา ๐๙.๑๙ น. โองการสรรเสริญคุณครูบูรพาจารย์
    เวลา ๑๐.๒๙ น. ครอบเศียรพ่อแก่
    เวลา ๑๒.๐๐ น. เริ่มพิธีฝังเข็มทองคะนองฤทธิ์ ๑๐๘ ชุด(เสก ๑ ปี)

ฝังตะกรุดมอญสารพัดดี(น ๑๓+)๑๐๘ ดอก ตำรับปู่วร ก้อนใบ

ฝังตะกรุดดรุณีใจอ่อน (น๑๘+) ๑๐๘ ดอก ตำรับหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

ฝังตะกรุดร้อนเยาวมาลย์(น๒๐+)๑๐๘ดอก ตำรับเสด็จในกรมฯ

หลวงพ่อธีร์ สุวณฺโณ วัดจันทราวาส หลวงพ่ออภิญญา คณุตฺตโม วัดบางพระ อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ เมตตาปรกในพิธี ครอบเศียรพ่อแก่ ประพรมน้ำพระพุทธมนต์ดอกพิกุล พร้อมทั้งแจกวัตถุมงคลที่ระลึกแก่ทุกท่านที่มาร่วมงาน บูชาพานครู ๙๙ บาท
    เข็มทองชุดละ ๕๐๐ บาท ตะกรุดดอกละ ๕๐๐ บาท (ทุกชนิด)

อ.ประคอง แจกฟรีตะกรุดมหาเสน่ห์มอญ จารมือ แก่ผู้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีฯ รับบัตรคิว ๐๖.๐๐ น.เฉพาะวันงานเท่านั้น

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=13646

17. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอตอนรับคุณโจ ในวันที่ 2 เมษายน ณ.ชายหาดแม่รำพึง ระยอง เราเตรียมกระปิ น้ำปลา กุ้งแห้งข้าวร้อนๆให้ท่านแล้วครับ คุณอาร์ทเป็นประธานงานนี้ครับ คุณเตอร์ คุณแก้วสว่าง พี่รัก รังสิต คุณวุธ+ศิ คุณโต้ง ชลบุรีกำลังตัดสินใจอยู่ครับ เรียนเชิญทุกท่านด้วยนะครับ:cool:[/QUOTE]

วันที่ 2 เมษาเป็นช่วงเวลาไหนครับ จะได้เคลียร์ทางได้ถูก...

18. ภูวดิท

ขอบคุณมากครับ ชวนอาร์ทไปด้วย อิอิ

19. ภูวดิท

วันที่ 2 เมษาเป็นช่วงเวลาไหนครับ จะได้เคลียร์ทางได้ถูก...[/QUOTE]คงเป็นช่วง13.00-24.00น.ที่แมกไม้รีสอร์ท สงสัยคุยกันยาวครับ คุณโต้ง ว่างสะดวกช่วงไหนมาได้เลยครับ ช่วงสายๆพี่รักบอกว่าจะนำตู้พระธรรมไปถวายวัดละหารไร่กันครับ ช่วยวานบอกคุณแก้วสว่างด้วยซิว่าให้นำลูกอมผงพรายกุมารมาแจกคนที่ไปร่วมงานนี้ด้วยรับรองไปกันตรึมแน่ 555+

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    วันที่ 2 เมษาเป็นช่วงเวลาไหนครับ จะได้เคลียร์ทางได้ถูก...[/QUOTE]

โว้ววว....เคลียร์ทาง..หรือว่าเคลียร์ผบ.ทบ.ครับท่านประธานฯ.....55..(^_^)...