แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พิธีปลุกเสก หลวงพ่อเสียนวัดมะนาวหวานครับ ท่านเมตตามากครับ ใจดีด้วย
    หลังจากปลุกเสกเสร็จ ท่านก็บอกผม หลายครั้งเลย ว่าพระนี่ ดีมากๆ หลวงพ่อกวยท่านมาช่วยตลอดทุกครั้งเลย พระนี่ใครได้ไปจะทำงานต่างๆสำเร็จหมด ไม่ว่าจะเล็กจะใหญ่ ดีมากๆ หลวงพ่อกวยท่านอยู่ที่วัดท่านนั่นแหล่ะ

และผมก็ได้เดินทางไปที่วัดโพธิ์ทอง หลวงพ่อสมต่อครับ ท่านใจดีมากครับ และหลังจากท่านปลุกเสกเสร็จ ท่านเมตตาลดน้ำมนต์ให้พวกเราทั้งหมด หลังจากนั้นท่านก็บอกกับพวกเรา ตามที่คุณ ก้องครับได้เขียนไว้แล้ว ตามนั้นเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      54 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      45.5 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      58.9 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      60.3 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      49.4 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      52.5 KB
      เปิดดู:
      75
  2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แวะมาหผมด้วยสิครับ อิอิ

3. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามสายๆครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

4. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

แค่เห็นความตั้งใจ ความพยายามของกรรมการ ผมก็มีความสุขแล้ว และเชื่อว่าพระรุ่นนี้จะดีสมกับความตั้งใจของกรรมการที่จะช่วยให้ชีวิตเราดีขึ้นได้จริงๆ

ปล.งวดนี้ไม่มีคำใบ้เหรอครับ ไม่ได้ซื้อซักใบเลย

5. ฤาษีน้อย10

ฤาษีน้อย10 Active Member

20 กรกฎาคม 2008
    เอามาให้ทุกท่านได้ดูอีกครั้ง เผื่อใครยังอยากที่จะเช่าอีกเป็นรอบสุดท้าย

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้พี่หนุ่มยังไม่หายไข้จากการที่ไปป่านำแผ่นทองไปทำพิธีให้เราครับ งวดนี้อาจารย์อาร์ท หนุมานให้พวกท่านแล้วครับ ลองดู 419 อาจารย์อาร์ทนี่ละครับขลังนัก นอกจากเป็นเกจิลึกลับแล้วยังกินจุอีกต่างหาก

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ววว อาจารย์อาร์ทลงมาเองเลยหรอครับ ไม่แน่นะอาจถูกกันครับ
    แล้วน้าต๋อยละครับว่าไงครับ

ขอให้พี่หนุ่มหายป่วยหายไข้ไวๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2011
  8. pisanukomkham

pisanukomkham เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้าขี่ จยย.ไปตลาด ในใจก็ภาวนาขอให้ได้พระของหลวงพ่อกวยไว้บูชาสักองค์ ทำธุระเสร็จก็แวะแผงพระริมน้ำยม แผงแรกที่แวะก็เจอพระสิวลีสีดำ พิมพ์ของหลวงพ่อกวยนี่แหละ ปกติแผงนี้จะไม่เคยมีพระของหลวงพ่อกวยเลย ไม่รู้ว่าแท้หรือไม่ แต่ก็ตัดสินใจบูชา ทำใจไว้แล้วว่า ถ้าเก๊ก็ไม่เป็นไร ถือว่าเป็นพิมพ์ที่ท่านเคยสร้างไว้ และราคาก็เพียง 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Tawatchai1889

เอาไปเข้าพิธีวันที่ 21 นี้ครับ แล้วใช้สวดคู่กับพระคาถาสิวลีครับ

10. CheKuvara

ริมน้ำผมสั่งสายไว้ครับ หากเจอของหลวงพ่อกวย กับหลวงปู่หมุนให้เก็บให้ผมด้วย เดินไปมองหลายที่แล้วไม่เคยเจอเลย ส่วนใหญ่จะเป็นของทั่วไป ที่มีเล่นของแท้ๆก็หลายคน แต่ก็ไม่ใช่สายเราอีก ที่พลาดไม่ได้คือไปมองแม่ค้าพระครับเป็นช่างเสริมสวยเก่า แต่มาขายพระ ฮ่าๆๆ อย่าบอกใครนะครับ

11. pisanukomkham

pisanukomkham เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว มองคนเดียวกันเลย สวยที่สุดในแผง แต่งตัวก็เปรี้ยว แต่วันนี้ไม่มาครับ

12. CheKuvara

พี่ไปงานวันที่ 21 ด้วยกันไหมครับ หากไปก็จะได้นั่งไปเป็นเพื่อนกันสองคน คอเดียวกันอย่างนี้ไม่มีปัญหา

13. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ดีนะครับคุณเช เจอคนใกล้ตัว แต่ต่อไปต้องระวังแล้วนะครับเพราะถ้าใกล้มากเกินไป จะเริ่มอันตรายโดยเฉพาะเรื่องนินทาเจ้านายที่บ้าน

14. Tawatchai1889

สรุปคือ ขุนแผนชมตลาด 555555555555

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามบ่ายค่ะ...
    แต่ชอบ 97 ค่ะ

บุญรักษาทุกท่านค่ะ...

16. CheKuvara

ขอบคุณครับ ของผมคุยกันรู้เรื่องครับ คบกันก่อนแต่งก็แปดปีกว่าจะแต่งได้ เรื่องนอกบ้านเค้ารับได้แต่อย่าให้รู้เท่านี้ครับ แต่มันก็ยากเหมือนกันเรื่องทำยังไงไม่ให้รู้ ผมก็ไม่เคยเจ้าชู้ด้วยซิ ฮ่่าๆๆ

17. sakuda

ขอรบกวนสอบถามอีกนิดครับ อย่างชุดกรรมการต่างๆยกเลิกการจองแล้ว เปลี่ยนเป็นการแยกจองรึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

18. sakuda

ชอบคล้ายผมเลยครับ แต่ของผมชอบ 67 กับ76
    เสียดายอย่างเดียวที่ไม่มีหวยขายที่อินโด

ผมอัปเดทหวยสิงคโปรให้นะครับ(ออกทุกวันครับยกเว้นอังคารกับศุกร์)
    วันที่15 ออก 2554 (เลขปีของบ้านเรา)
    วันที่13 ออก 0057
    วันที่12 ออก 9667 (พึ่งรู้ว่าออกนะเนี้ยเพราะปกติไม่เล่น(บ่อย)ครับ)

โชคดีทุกคนครับ

19. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้เห็นหลายๆท่านพูดถึงเรื่องหนี้สงฆ์
    ขอเล่าเรื่องหนี้สงฆ์ ของตนเองที่ครั้งหนึ่งที่พูดแล้วไม่ได้ทำเป็นอย่างไร

เมื่อประมาณปี 2000-2001 นกได้ไปบวชชีพราห์มที่วัดปากน้ำภาษีเจริญตอนนั้นจำไม่ได้ว่าอยู่ 5 วันหรือ 7 วัน
    แต่วันสึกเป็นวันอาทิตย์ตอนเช้า นกไปคนเดียวแต่ก็ไปได้เพื่อนที่นั่น หลังจากลาสึกกับอาจารย์แล้ว ก็เดินลงข้างล่าง ญาติธรรมคนหนึ่งที่ลาสึกพร้อมกันก็ถามว่า "จะกลับทางไหน กลับด้วยกันไหม" นกก็ตอบกลับไปว่า
    "กลับมาทางนี้ค่ะ เพราะก่อนกลับอยากจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟให้หลวงพ่อก่อนค่ะพี่"
    ทุกคนที่ไปก็พูดว่า หลวงพ่อๆ ซึ่งหลวงพ่อก็คือ หลวงพ่อสด
    ตอนนั้นตนเองยืนอยู่แถวๆ ที่มีรูปปั้นหลวงพ่อสด ที่คนสว่นมากไปกราบไหว้กัน
    ตอนไปลาสึกก็ไม่ได้มีตังค์ติดตัว กลับไปที่ตึกที่พัก เพื่อเก็บข้าวเก็บของ
    เก็บของเสร็จ ญาติธรรมอีกคนก็ถามว่า " กลับทางไหน พี่จะกลับด้านหลัง มีคนมารับ กลับกับพี่นะ จะได้ไม่เสียตังค์ค่าแท็กซื่"แก่ก็ตื้อต่างๆ นาๆ กลับด้านหลังก็คือ ด้านที่ข้ามคลองภาษีเจริญ เราก็อ้ำๆ อึ้งๆ ไม่ได้บอกแกว่าเราคิดอะไรอยู่
    แต่ในใจก็คิดว่า "คงไม่เป็นไรที่ไม่ได้จ่ายค่าน้ำค่าไฟวันนี้เดี๋ยวกลับมาใหม่" ตกลงวันนั้นติดรถกลับบ้านกับญาติธรรมออกจากวัดทางด้านหลังวัด

วันจันทร์มาก็ไปทำงานตามปรกติ ตอนนั้นทำงานอยู่บางนา เช่าอาศัยอยู่คอนโดแถวรามคำแหง ขึ้นรถรับส่งของบริษัท ปกติจะกลับถึงบ้านเวลาประมาณหนึ่งทุ่ม แต่เย็นนั้นเพื่อนสาวที่ร่วมงานก็ชวนไปหาอะไรอร่อยๆกิน ก็ตกลงไปกับเค้าอีก
    กว่าจะได้กลับบ้านก็เกือบสามทุ่ม

พอมาถึงคอนโด ที่หน้าห้องพักของตนเองก็เห็นคนมุงอยู่เต็มไปหมดประมาณสิบกว่าคน
    ประตูเปิด น้ำท่วมเจิ่งนองไปหมดร่วมทั้ง
    ตามทางเดินนอกห้อง ก็ตกใจมากว่าเกิดอะไรขึ้นก็เลยรีบขอทางฝูงชนบอกว่าตนเองเป็นเจ้าของห้องพัก เลยได้ความว่าท่อน้ำประปาที่อยู่ใต้อ่างล้างหน้าแตก ตั้งแต่ช่วงบ่ายสามโมงแล้ว ทางส่วนกลางก็รอให้เรากลับบ้านแต่ก็รอไม่ไหว
    เลยต้องงัดประตูเพื่อไปปิดวาล์วน้ำ ท่อที่อยู่ใต้อ่างล่างหน้า ตรงส่วนที่งอขึ้นหลุดออกจากส่วนที่ต่อออกจากผนังขนาดประมาณแขน น้ำก็ไหลแบบสุดแรงดัน หลายชั่วโมงทำให้น้ำท่วมพื้นห้อง และล้นออกไปห้องข้างๆ และ ห้องที่อยู่ด้านล่างของเรา
    คนที่อยู่ด้านล่างที่ห้องตรงกับเราเค้าเป็นเจ้าของแบบซิ้อขาดฉะนั้นเค้าก็ตกแต่งแบบสวยงาม

มีผู้หญิงสาวสวยคนหนึ่งเดินตรงเข้ามาหา ว่าเราแบบแรงๆ หน้าตาแบบเอาเรื่องมากๆ
    บอกให้เราชดเชยค่าเสียหายให้ด้วย แกก็พาเราเดินลงไปดูสภาพห้องของแก เห็นแล้วเข่าอ่อนกับสภาพที่เห็น คิดในใจสงสัยแม่ต้องได้ขายนา เอาเงินมาจ่ายให้เค้าแน่เลยตู หรือไม่ก็ต้องมาเป็นคนใช้ให้เค้าแบบฟรืๆ ไปสักพักเพื่อชดใช้กับความเสียหาย
    เราก็ยกมือไหว้ขอโทษเค้า เจ้าของห้องเป็นผู้หญิงสวย คนที่นั้นทุกคนรู้จักแกดีเพราะแกเป็นผู้ช่วยภรรยาของคนมีเงินคนหนึ่ง วันๆ แกไม่ต้องทำอะไรนอกจากทำตัวให้สวยๆ

กลับมาที่ห้องของตนเอง รีบไหว้พระบอกกล่าวขอขมาหลวงพ่อสดทันที บอกว่าจะขอกลับไปใช้หนี้ค่าน้ำ ค่าไฟในวันเสาร์ที่จะมาถึงทันที เพราะวันธรรมดาต้องไปทำงาน ขอให้หนักกลายเป็นเบาด้วยเทอญ หลังจากไหว้พระเสร็จ ก็เก็บข้าวเก็บของในห้องของตนเองที่โดนน้ำท่วม กว่าจะเสร็จและได้นอนร่วมตีหนึ่ง นอนก็ไม่ค่อยหลับเพราะคิดถึงสิ่งที่เกิดขึ้น และก็กังวลว่าจะเอาเงินจากไหนมาชดใช้คนที่อยู่ข้างล่าง

วันรุ่งขึ้นก็ไปทำงานตามปกติ ก็กลับบ้านเร็ว รีบไปคุยกับเจ้ที่เป็นเจ้าของห้องด้านล่าง เพื่อแสดงความรับผิดชอบเจ้แกเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย แกบอกไม่คิดค่าเสียหายอะไร ไม่ต้องคิดมาก เราก็ยกมือไหว้แกขอบคุณ เจ้แกก็ประมาณรีบๆไปให้พ้นหน้าก่อนฉันจะเปลี่ยนใจ......

กลับมาถึงห้องยกมือทว่มหัว และ ก็ไหว้พระบอกกล่าวหลวงพ่อสดอีก
    ..นี่เป็นบทเรียนให้ตนเองว่าจะไม่พูดอะไรส่งเดชแล้ว.. พูดแล้วต้องทำ...ระวังปากให้มากขึ้น...

ขอโทษค่ะที่ยาวไป...จริงๆ แล้วเรื่องนี้ยาว และมันส์มากๆ กับคนบ้านนอก ที่พยายามเอาตัวรอดในเมืองกรุงpig_cryy

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2011
  20. pisanukomkham

ขอบคุณครับที่แนะนำ ก็ดีเหมือนกัน ดีกว่าไปหาแพงๆ แล้วไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่า เพราะตาไม่ถึง

อยากไปมากครับ เพราะจะได้กราบท่านด้วย ถ้าเป็นวันเสาร์จะตัดสินใจง่ายหน่อย แต่เป็นวันศุกร์มีสอนทั้งวัน แต่ก็ไม่แน่ครับ หลายปีแล้วที่ไม่เคยลาราชการเลย ต้องคุยกับแฟนก่อน เพราะถ้าผมไม่อยู่ เขาต้องรับส่งลูกไปเรียน ถ้ายังไงจะแวะไปบอกที่ร้านครับ

แฟนผมเวลาไปซื้อของ ก็มักจะคุยกับแฟนคุณโจนานๆ ซะด้วย ส่วนผมจะนั่งรอหน้าร้าน หรือไม่ก็ไปยืนอ่านหนังสือร้านใกล้ๆ

ไปปลงสังขารนะครับ เห็นรูปร่างหน้าตาอย่างนี้ แป๊บๆก็เหี่ยวเฉา อนิจจัง สังขารไม่เที่ยง แท้ๆ