แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แจกฟรี พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อกวย หลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า
    สำหรับผู้ที่ยังไม่มีพระหลวงพ่อกวย และต้องการนำไปสักการะบูชา
    ท่านจะทำบุญ หรือไม่ทำบุญก็ได้ ตามกำลังท่าน โดยทำบุญได้ที่วัดโฆสิตาราม ตามนี้

การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน)

ข้อมูลการสร้าง
    วัุตถุประสงค์ พิธีกรรมการสร้างเเละปลุกเสก เเละวิธีี่ติดต่อเช่าบูชาจากทางวัด

ท่านที่ต้องการ ลงชื่อได้เลย แล้ว PM แจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งมาครับ ส่งฟรีแบบลงทะเบียนครับ

ผมมีแค่ 2 องค์นะครับ ให้ไปแล้วผมก็ไม่มีแล้วครับ เก็บไว้ผมก็ไม่ได้ใช้ครับ ให้คนที่อยากได้ดีกว่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      80
  2. ป่ามะม่วง

ป่ามะม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    รบกวนสอบถามพี่หนุ่มครับ พอดีผมย้อนกลับไปอ่าน หน้าก่อนๆ
    พระกริ่งหลวงพ่อสาคร รุ่นแรกที่พี่หนุ่มบอก กับ พระกริ่งชินบัญชรน้อย(ที่เขาเรียกกัน)ที่อุดผงพราย ใช่รุ่นเดียวกัน หรือปล่าวครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ใบฝอยครับ เอามาจากเว็บหนึ่งที่เขาลงขายรุ่นนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      145 KB
      เปิดดู:
      398
  4. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้อีก 1 คนครับ คำแนะนำของพี่ที่ให้น้องๆล้วนมีแต่สิ่งดีๆทั้งสิ้น ขอให้พี่หนุ่มพบเจอแต่สิ่งดีๆตลอดไปและอยากบอกอีกครั้งว่า...ขอบคุณมากๆครับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2010
  5. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติให้ข้อมูลนะครับ

คนละรุ่นกันครับ

พระกริ่งชินบัญชรน้อย สร้างปี พ.ศ.2544

กริ่งชินบัญชร รุ่นแรกหลวงพ่อสาคร สร้างปี 2530

6. Tawatchai1889

คุณ nookylaw<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT> ขอรับ 1 องค์ องค์สีแดงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2010
  7. Tawatchai1889

คุณ 9046 ขอรับองค์สีขาว ครับ

หมดแล้วครับ

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณหนุ่มอีก เสียงค่ะ เมตตาธรรมค้ำจุน สังคมค่ะ

9. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.......................................
    อยากบอกว่า ต่อให้พี่หนุ่มนั่งเทียนเขียน ผมก็จะนั่งอ่านต่อไป เพราะผมเป็นคนไม่เชื่ออะไรง่ายๆ ก่อนที่ผมจะเชื่อต้องผ่านการพิสูจน์ในสิ่งที่ตัวเองยอมรับได้ว่าสิ่งนั้นอาจเป็นจริงตามที่ได้อ่านมา ถึงค่อยเชื่อ พระหลายองค์ที่พี่หนุ่มแนะนำมา ผมก้หาบูชามาบ้าง(ตอนนี้มีหลวงปู่หมุนคิดว่าแค่นี้พอแล้วเพราะ เอามาใช้ไม่เอามาเก็บ) ไม่มากเพื่อพิสูจน์ตามที่ได้อ่านมา และคิดว่าอาจนำไปให้ผู้มีญาณช่วยตรวจดูให้ทีว่าพุทธคุณเป็นอย่างไร จริงอย่างที่เขียนลงไหม

10. รักษ์อาคม

รักษ์อาคม เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2009
    อยากสอบถามความเห็นหรือความรู้สึกคือขณะที่นั่งสมาธิถ้าวางพระลงบนฝ่ามือจะไม่ต่ำไปหรือครับ คือตามความคิดของผมหน่ะครับ ผมก็เลยตะขิดตะขวงใจกลายเป็นจิตตกคิดว่าจะเป็นการเหมาะสมหรือเปล่า ผมก็เลยกำพระไว้แล้วยกมือมาอยู่ระหว่างอก ก็ทำให้เมื่อยมือ ไม่มีสมาธิอีก ท่านใดมีความกระจ่างให้ได้บ้างครับผมหรือท่านใดคิดแบบผมบ้างครับ

11. โอสถ

ข่าวสำหรับคนบ้านใกล้ ที่ยังไม่มีพระของหลวงปู่หมุน

ประชาสัมพันธ์

พระพุทธชินบัญชรชนะมารเพชรกลับ และพระกริ่งเหนือโลก

วันที่ 26 มิถุนายน 2553 พระอาจารย์จ่อยจะจัดสร้างพระพุทธชินบัญชรชนะมาร(เพชรกลับ) และพระกริ่งเหนือโลก

ทำพิธีเททองหล่อนำฤกษ์ ณ สวนป่าสมุนไพร หลวงปู่ลมัย จ. เพชรบูรณ์

หลวงปู่ลมัย ฐิตมโน เป็นประธานเททอง

ท่านที่ไป ร่วมงานจะได้รับแจกวัตถุมงคลฟรีหลายรายการ

เหรียญหมุนเงินหมุน ทอง หลวงปู่หมุน

เหรียญมังกรคู่ หลวงปู่หมุน

พระผงรุ่นแรก หลวงปู่หมุน

พระปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุน

พระผงดวงเศรษฐีหลวงปู่หมุน

ตะกรุดแก้วสารพัดนึก พระอาจารย์จ่อย

12. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ วันนีขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ อาจได้เข้าอีกที วันจันทร์ครับ

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กลับบ้านก่อนนะครับ....วันนี้อัดแน่นไปด้วยความรู้เยอะเลยอ่ะครับ...สาธุ..(^_^)...

14. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ไม่ได้ชวนทะเลาะกับใครนะครับ

แต่ผมเห็นด้วยกับ ท่าน @un ครับ รุ่นนี้มีปัญหาเยอะมาก จากข้อมูลที่สืบกันมาพบว่า คนทำขายยังมีอยู่ที่ตลาดพญาไม้ อยากได้แบบไหน จารกี่จุด ก้นเงิน ก้นทอง มีหมดครับ

แล้วช่วงปีที่แล้ว ที่ กริ่งจักรพรรดิ มาโด่งดังในเวบนี้ คนที่เอามาขายป่านนี้ก็ม้วนเสื่อกลับบ้านนับเงินสบายแล้วครับ ขนาดพระผงองค์อื่นๆที่เขาเอามาแจกเพื่อนสมาชิกยังเป็นพระปลอมทั้งนั้น มีทั้งฝังออฟชั่น ติดจีวร มากมายครับ และเรื่องกริ่งนี้มีสมาชิกท่านหนึ่งพอดีเขากว้างขวางเลยโทรไปหาคนที่สนิทกับนายกเทศมนตรี ที่เขาระบุว่าเป็นคนสร้างพระกริ่ง เขาตอบมาว่า ไม่รู้ ไม่เคยสร้างครับ ลองพิจารณาแล้วกันครับ

โดยส่วนตัวคิดว่า แม้เราจะมีพระปลอม แต่ถ้ารูปลักษณ์ของพระนั้นเป็นพระพุทธ เป็นหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ฯลฯ แม้จะปลอม แต่เมื่อท่านบูชาด้วยใจจริง ปาฎิหารย์ก็บังเกิดได้ง่ายๆครับ เพราะบารมีของท่านเหล่านี้ยังมีอยู่ เพราะท่านปราถนาพุทธภูมิ ท่านย่อมอยู่เพื่อสงเคราะห์ลูกหลานเสมอครับ อันนี้เป็นคำตอบให้สำหรับคนที่ใช้พระปลอมแล้วเกิดปาฎิหารย์ครับ

สงสารก็แต่คนนับถือหลวงปู่ดู่ แต่มาโดนพระเก๊กัน ปัจจุบันก็คงรู้ว่าโดนกันไปเจ็บแค่ไหน แล้วเจ้าตัวเขายอมคืนเงินไหม เรื่องนี้ดังมากในเวบเมื่อสองสามเดือนก่อน คนติดตามสายหลวงปู่ดู่ คงทราบกันนะครับ ป่านนี้เปิดตูดแล่บหายไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2010
  15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ
    ช่วงนี้เงียบๆ หายไป เพราะตอนนี้อยู่ จ.ชัยภูมิ
    พอดีว่าคุณย่าเสียครับ เลยเดินทางจาก กทม. มาบวชหน้าไฟ
    สึกมาสามสองปีกว่า ๆ แต่ยังพอสวดบทต่างๆ ได้ เปิดมนต์พิธีเคาะสนิมนิดหน่อย
    อยากให้ย่าได้กุศลจากการสวดของเราเต็มๆ

ไม่ได้มาอ่านหลายวัน มีหลายเรื่องราวที่หลายๆท่านมาแบ่งปัน
    ตามอ่านกว่าจะหมดก็เกือบแย่ เหมือนกัน
    พี่หนุ่ม พอจะรู้จักหลวงพ่อที่ จ.ชัยภูมิ ไหมครับ
    หากมีเวลาเหลือ จะได้แวะไปเที่ยวสักนิด

16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    พระไม่เสื่อมใจเราเสื่อมเองครับ

อย่าคิดมากครับ อย่างหลวงปู่ดู่ท่านสร้างพระ ท่านก็ให้เอาไว้ปฎิบัติและยังบอกด้วยว่าให้กำพระไว้ในมือตอนนั่งสมาธิครับ พระท่านไม่ปรับบาปคุณหรอกครับเรื่องแค่นี้ อย่าจิตตกครับ ไม่งั้นจะเกิดวิจิกิจฉา ไม่ได้ไปไหนกันพอดีครับ

17. โอสถ

มีข้อมูลก็ช่วยกันแบ่งปัน เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ

การเช่าหาพระเครื่อง ปัจจุบันต้องใช้ข้อมูลและวิจารณญาณค่อนข้างมาก

อย่างช่วงก่อนเรื่องพระปรอทของหลวงปู่ละมัยก็โดนของปลอมกันไปเยอะ ดังเหมือนกัน จนหลวงปู่ละมัยต้องเตือนเรื่องมงคลตื่นข่าว เราหลงไหลไปกับกระแสของเรื่องเล่า นิยายที่แต่งขึ้นมาจนเกินขอบเขตและขาดสติ จนตกเป็นเหยื่อได้โดยง่าย

เงินแท้ แต่พระไม่แท้เป็นเรื่องเจ็บปวดใจ

18. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนี้ ครับ

19. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อนก วัดเขาบังเหย

20. Specialized

23
    18/06/2553

วันนี้ผมโอนเงินร่วมพิมพ์หนังสือ(พ่อสอนลูก) ประจำปี พ.ศ.2553 แบ่งบุญให้ทุกท่านได้อนุโมทนาบุญกันครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขออานิสงค์นี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เทอญ ถ้าชาตินี้ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่มี ไม่ได้ ไม่รู้ อย่าได้บังเกิดปรากฎแก่ข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ไปตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานครับ

และธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ตรัสรู้แล้ว หลวงปู่ปาน - หลวงพ่อพระราชพรหยานท่านบรรลุแล้วขอให้ข้าพเจ้าได้ธรรมนั้นเช่นเดียวกับท่านทั้งหลานด้วยเทอญ

Link --> http://palungjit.org/threads/***ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพธรรมทานพิมพ์หนังสือ-พ่อสอนลูก-ประจำปีพ-ศ-2553***.243971/page-9#post3438760
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->