แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ส่งซอง พร้อมแสตมป์ที่จะติดซองส่งกลับไป มาสิ หรือ กล่องพัสดุ ขนาดที่ใส่รูปได้ พี่จะม้วนใส่กล่องพัสดุส่งไปให้

เดี๋ยว ให้รูปกระดาน 3 แผ่น หลังยันต์ 8 ทิศ ขนาด 9 นิ้ว X 9 นิ้ว ไปให้ แล้วใส่กรอบบูชา ถ่ายรูปมาลงให้ ชมกันบ้างนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระเนื้อผงที่มีเกร็ดของผงขาวๆ บางทีอาจมาจากไอของน้ำยาเคมีที่ผสมทำพระได้ระเหยออกมาทำปฏิกิริยากับอากาศในพลาสติก ความร้อนได้ เกิดเป็นผงหรือเกร็ดเล็กๆ
    สำหรับโลหะในเลี่ยมพลาสติก เคยเจอครับ บางทีเพราะความเข้มของส่วนผสมโลหะที่เหรียญไม่เท่ากัน ตอนเลี่ยมพระมีความชื้นเข้าไปในกรอบ เมื่ออุณหภูมิเปลี่ยนก็มีผลทำให้เปลี่ยนไปมาได้ แต่ส่วนมากมีน้อยครับแบบนี้ ต้องดูว่ายังเป็นทุกวันไหม และร้อน หนาว เป็นเหมือนกันไหมครับ

3. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆ น้องๆ
    วันนี้ ผมมีโอกาสที่ดีได้ไปเที่ยวอยุธยากับญาติ เพราะพี่สาวฝันเห็นพระนอน เลยอยากไป
    หลังจากที่ไปมาก็หลายรอบ ยังไม่มีโอกาสได้ไปวัดสะแก กับเขาเลยสักที
    ก็เลยสบโอกาสรบกวนให้ญาติพาไปเป็นที่สุดท้าย
    และแล้วก็ไปถึงในเวลาห้าโมงกว่า ตลาดก็เก็บของไปเรียบร้อย
    แต่ก็ยังได้ไปกราบไหว้หลวงปู่ในหอสวดมนต์ ก็ถ่ายรูปบรรยากาศรอบๆ มานิดๆ หน่อยๆ
    แต่ก็ได้อยู่ในหอสวดมนต์นานพอสมควรครับ แอร์เย็นดี

ทีแรกผมเดินเข้าไป ได้ยินเสียงสวดมนต์ให้พร กระผมก็นึกว่ามีใครอยู่
    พอเดินเข้าไป เห็นจอ LCD มีเมนูให้เลือกเยอะแยะมากมาย
    ถ้าผมดูเผินๆ ผมยังคิดอยู่ว่ากุฏิที่อยู่ข้างๆ หอสวดมนต์ เป็นกุฏิเดิมของท่านหรือเปล่า
    เหมือนรูปที่ท่านถ่ายไว้ ที่มีทองติดอยู่ที่ขาของท่านอยู่

ในส่วนของวัตถุมงคลก็มีให้เลือกเยอะครับ หลายๆ ปี จำไม่ได้
    และโฟกัสของผมก็ลงไปที่พระเหนือพรหมของหลวงปู่ครับ
    ผมไม่ทราบว่าปีไหน แต่ราคา 4000 กับ 5000 ครับ
    แล้วกลับมามองพระที่คอว่า พระเราใกล้เคียงกับเขาไหมเนี่ย

จะว่าไป ผมก็ลืมเอาสายสิญจน์ที่เขาผูกไว้กับหลวงปู่ มาคล้องกับพระของผม
    และอธิฐานขอบารมีท่านสักที แต่จะว่าไปก็น่าจะทำที่บ้านได้กระมังครับ
    เพราะหลวงปู่ท่านว่า "ถึงเอ็งไม่คิดถึงข้า ข้าก็คิดถึงเอ็ง"

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      157.1 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      149.7 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      128.8 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      148.7 KB
      เปิดดู:
      101
  4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    โอ้ . . .

ขอบคุณพี่หนึ่งมากๆครับ ถ้าอย่างนั้นขอรบกวนอีกสักครั้งนะครับ พรุ่งนี้จะส่งซองเปล่าไปให้ครับ ที่อยู่เดิมใช่ไหมครับ

เดี๋ยวได้รับแล้วจะมาโชว์แน่นอนคราบ :cool:

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับ
    ดีใจที่เห็นน้องๆรุ่นหลัง อายุน้อยๆใฝ่ในพระ ใฝ่ในธรรม ขอให้ชีวิตพบแต่สิ่งดีๆนะครับ

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    แม่นแล้วครับ กุฎิที่มีจอ LCD กับหุ่นขึ้ผึ้งอยู่คือกุฎิเก่าของหลวงปู่ดู่ครับ

7. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงอย่างที่ พี่หนุ่ม ว่า ผมก็เคย ได้พระมาหลายองค์ เก็บไว้ประมาณ 4-5 เดือน มาทำความสะอาดหิ้งพระ แล้วเปิดดู มีอยู่1-2 องค์ มีฟองเต้าหู้เกิดขึ้น ตอนแรกก็นึกว่า เป็นพระธาตุหรือป่าว แต่พอนั่งสังเกตุแล้วเอานิ้วจิ้มดูฟองนั้นก็แตกจึงประมวลเหตุการณ์แล้วว่า ไม่ใช่ พระธาตุแน่ เพราะผมเคยไปเห็นที่วัดนี้ สร้างพระ ที่วัดเค้าใส่ กาวลาเท็กซ์ (TOA) ด้วยนะ ท่านบอกว่า เหนียวดี ของ TOA ผมก็ถึง บางอ้อ กับเหตุการณ์ ที่ผม เจอ

8. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ส่งซอง พร้อมแสตมป์ที่จะติดซองส่งกลับไป มาสิ หรือ กล่องพัสดุ ขนาดที่ใส่รูปได้ พี่จะม้วนใส่กล่องพัสดุส่งไปให้

เดี๋ยว ให้รูปกระดาน 3 แผ่น หลังยันต์ 8 ทิศ ขนาด 9 นิ้ว X 9 นิ้ว ไปให้ แล้วใส่กรอบบูชา ถ่ายรูปมาลงให้ ชมกันบ้างนะ

ก็ที่อยู่เดิมล่ะครับ แม้จะให้ย้ายที่อยู่ เหรอ ครับ เดี๋ยวให้ รวย รวย รวย ก่อนนะ จะ ย้าย ไปนอน บ้าน หลังล่ะคืน หรือ มี ภรรยา หลายๆคนดี จะได้ มีที่อยู่หลายๆที่ ดีครับ น้องบอย 555

9. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้ล่ะครับ เห็นแว้บแรก ตอบด้วยความรู้สึกเลย
    แต่ไม่แน่ใจครับ เพราะพึ่งเคยมา ได้แต่ถามตัวเองว่า ใช่ป่าวหว่าๆๆ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  10. Specialized

23
    อุอุ รับทราบคร้าบ พรุ่งนี้ส่งซองขนาดใหญ่สอดไปแล้วกันครับ :cool:

11. น้าต๋อย เซมเบ้

พี่หนุ่มครับ ผมมีเหรียญของหลวงพ่ออุตมะ ตามรูปนี้ครับ
    เห็นในเวบเขาว่า เป็นพิธีเดียวกันกับพระกริ่ง วัดเฟื้อสุธรรม เพชรบุรี ปี2521 เป็นอย่างไรบ้างครับ

ดูจากอักขระแล้วก็เน้นครอบคลุมทุกด้าน เน้นเมตตาโชคลาภเป็นหลัก
    ทั้ง นะชาลิติ เวสาทากุ นาสังสิโม พุทธสังมิ อิสวาสุ ฯลฯ
    ส่วนตรงกลางที่มีรูปพระควัมบดี ถ้าใครทราบ รบกวนช่วยไขให้ผมเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ

เมื่อวานก่อน ผมรู้สึกว่า น่าจะนำมาทำน้ำมนต์ได้ ก็เลยหย่อนลงในแก้ว
    พร้อมกับเหรียญทำน้ำมนต์ และลูกแก้วหลวงตาม้า
    อธิฐานทำน้ำมนต์ มาใส่อ่างน้ำ เพื่อล้างสิ่งไม่ดีออกจากตัว
    เคยวางแผนจะเก็บเหรียญของหลวงพ่ออุตตมะเหมือนกันคับ
    ราคายังไม่แรงมาก มีเป็นบางชิ้นที่ติดลมบนไปเลย ก็เก็บเท่าที่ได้ครับ แล้วแต่วาสนา

---- ขอบคุณครับ----

12. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ

หากทางโชคลาภเด่นๆนี่หลวงพ่อคลิ้ง ถลุงทอง นำมาต้นๆเลยครับ
    ท่านมีวิชาดีเรื่องนี้ คนเล่นหวยชอบหา พระทางใต้ส่วนใหญ่คงกะพันมาก่อนแทบทั้งสิ้น ดูหลวงตาปลอด สงขลาอีกองค์นะ
    กำลังเอาพระทางใต้สิบกว่าชิ้นไปหาสถิติอยู่ครับ แล้วจะแจ้งผลนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า ประสบการณ์โชคลาภสุด ๆ แต่ก็จะมีวิธีการขอจากท่านที่นอกเหนือจากปกติ จะสำเร็จเร็วขึ้น เหมือนการเลี้ยงรักยม กุมารทอง ถ้าแค่นำมาบูชาอย่างเดียวเลี้ยงอย่างไรก็คงยากที่จะให้เขาช่วยได้ ก็ต้องมีวิธีการเลี้ยง เขาถึงจะมีตัวตนออกมาให้เราได้เห็น และช่วยเหลือเราได้เต็มที่ด้วยค่ะ ลำพังบูชาแล้วนำมาเลี้ยงตามปกติ แบบนี้เมื่อไรจะได้พบประสบการณ์แปลก ๆ คงเป็นเรื่องยากมาก ๆ จากประสบการณ์ส่วนตัวล้วนๆ สำหรับพระสายใต้ที่เด่นด้านโชคลาภเป็นอย่างยิ่งจะมีปิดตานะมหามงคล อาจารย์ศรีเงิน, ปิดตาและสังขจายน์ อ.ดิษฐ์ วัดปากสระ, หลวงพ่อจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ, หลวงปู่แสง ยโสธโร วัดคลองน้ำเจ็ด เป็นต้นค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2010
  13. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สุดยอด

14. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับ ญาติธรรม ชมรมคนรักพี่หนุ่มเมืองแกลง

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสครับดีตอนเช้าครับ หยุดเสาร์อาทิตย์ สองวัน ตามอ่านแทบไม่ทัน ไปเร็วมาก ชนิดแซงทางโค้ง

16. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ..ติดตามอ่านสาระเรื่องราวดีๆครับ

17. Orkar

Orkar เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบข้อมูลหน่อยครับพี่ ๆ

เหรียญเสมาหน้าดุหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง

ทันท่านสร้างและเสกรึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

18. KHAjit

KHAjit เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนคุณหนุ่มและทุกท่านที่พ่อจะทราบพระกริ่งแก้วมรกตตามรูปดูให้หน่อยครับดีหรือเปล่าครับถ่ายรูปของพี่เขามาตรวจสอบก่อนจ่ายเงินครับพี้เขาเก็บไว้ให้โดยให้เวลา 3 วันครับ ขอบคุณครับ

19. farin001

farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับ

20. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้า