แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

งั้น....ปู่ทิมเป็นคำตอบสุดท้ายครับ........

2. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ติดตามอ่านตลอดตั้งแต่แรกๆที่พี่ตั้งกระทู้แล้ว
    ได้สาระและแนวคิดดีๆเยอะมาก...........
    ขอบคุณที่พี่สละเวลามาเขียนเรื่องราวดีๆที่พบเจอ
    มาบอกเล่าเรื่องราวต่างๆให้เป็นแนวทางในการ
    ดำเนินชีวิต มีข้อคิดให้คิดมากมายเลย
    จะติดตามอ่านต่อไปครับผม

อย่างน้อยก็ได้รู้ว่า" เราไม่ได้ปฏิเสธว่าพลังพุทธคุณไม่ได้มีจริง แต่สิ่งเหล่านั้น มันหนีกรรมไม่พ้น"

ขอบคุณมากสำหรับเรื่องราวดีๆครับ:cool:<!-- google_ad_section_end -->

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลังยันต์ครับ
    เวลาผมทำน้ำมนต์ ผมเอาดินซึ่งคือพระแม่ธรณีใส่ลงในถังน้ำด้วยพร้อมกับเหรียญที่เลี่ยมพลาสติก จุดธูป 16 ดอกครับ
    ไม่ว่าแผ่นดินตรงใหนในโลกนี้ มีพระแม่ธรณีเดียวกัน
    เวลาท่านยังอยู่ ท่านก็เมตตารดน้ำมนต์ให้ผู้เดือดร้อนเสมอ
    ท่านมีมนต์พระกาฬ และสื่อได้ถึงพระแม่ธรณีครับ

ผมจำมนต์อะไรไม่ได้ แต่บอกท่านว่าขอพลังความศักดิ์สิทธิ์ของท่านสงเคราะห์ศิษย์อีกครั้ง ให้ชนะอำนาจชั่วร้ายและพ้นจากสิ่งไม่ดีทั้งปวง แค่นี้เองครับ แต่ผมเพ่งสมาธิ จนมีหน้าท่านลอยในกระป๋องน้ำมนต์เลยนะครับ
    ได้ผลทุกครั้ง

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ปรับตกซ้ำชั้นครับ
    หลวงปู่กวยครับ ผมใช้แก้อาถรรพ์ต่างแดน เพราะท่านสื่อกับพระแม่ธรณีได้
    ขอบคุณครับ ที่ร่วมเป็นเพื่อนคุยในยามที่ออกไปไหนกันไม่ได้

5. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณท่านเจ้าของกระทู้มากๆกับข้อคิดดีๆที่หาได้ยากแบบนี้ครับ
    นับถือ
    นับถือ
    ในพม่าผมเองก็เจอมาเยอะครับ
    แต่เล่าไม่ได้ครับ แหะๆ
    งานที่บอกใครไม่ได้ครับ
    แค่มายืนยันว่าในนั้นอาถรรพ์หนักๆทั้งนั้นครับ

6. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้อ่านแล้วผมมีความรู้เพิ่มขึ้นมากเลยครับ
    ขอบคุณครับที่มอบความรู้ดีๆให้แก่กัน

ผมยังโชคดีครับที่ได้มาทำงานที่เวียดนาม เลยไม่ค่อยมีเรื่องไสย์ดำมากเท่าไหร่
    แต่เวลานอนบางคืนก็ได้ยินเสียงเหมือนก้อนหินก้อนเล็กๆหล่นใส่หลังคาอยู่บ้าง

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีมากที่คุณ teaycub2009 มาให้คำแนะนำครับ
    แอบอ่านในข้อคิด ข้อเขียน ของพี่มานานเหมือนกัน ไม่คืดว่าวันหนึ่งผมจะมาขีดเขียนเสียเอง ทั้งที่สมัครไว้เมื่อสามปีที่แล้ว

ผมยืนยันครับว่า พุทธคุณมีจริง ผมเคยมีประสบการณ์จากสนามรบโดยตนเอง และเมื่อมาทำธุรกิจ ก็เจอดีๆแบบไม่ใช่วิทยาศาสตร์หลายครั้ง
    หากกรรมยังไม่ส่งผลและบุญเรายังมีอยู่ เราทุกคนก็ยังได้พบเจอสิ่งดีๆได้แน่ครับ

8. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

...มีปรับตกด้วย...หุหุ

พี่ "หนุ่มเมืองแกลง" ครับ....หลังยันต์ หลวงพ่อกวย ผมมีแต่เหรียญปี 2539 (บูชามาจากวัดโฆสิตาราม)....โดยส่วนตัว ผมเชื่อมั่นและศรัทธาว่าจะใช้แทนหลังยันต์ยุคเก่าได้ เพราะจากประสบการณ์ของหลายท่าน แม้รูปถ่ายที่ตัดจากนิตยสารก็ขลัง ถ้ากำลังใจและศรัทธาถึง

...ช่วงหลัง ถ้าไม่แขวนเดี่ยว พระคำข้าว ผมเองก็แขวนเดี่ยว เหรียญหลังหนุมาน หลวงพ่อกวย ย้อนยุค ปี 2552 นี่เองครับ...

อนุโมทนาครับ...

9. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    มานั่งรออ่านต่อครับ

10. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ตกซ้ำชั้นเลยเรา....อุตส่าห์ตัดหลวงปู่ดู่....เพราะถ้าใช่หลวงปู่ดู่.....พี่ท่านต้องบอกว่าถูกต้องแระ.......คงไม่ให้เราเดาอิกหรอก.........
    มาพลาดช่วงท้าย......แหม....อุตส่าห์โยนหัว-ก้อย...แหะๆ ....พลาดจนใด้..

11. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยืนยันครับว่า พุทธคุณมีจริง ผมเคยมีประสบการณ์จากสนามรบโดยตนเอง และเมื่อมาทำธุรกิจ ก็เจอดีๆแบบไม่ใช่วิทยาศาสตร์หลายครั้ง

ทหารที่เข้าสนามรบจะแขวนพระรวมแล้วมากกว่าจำนวนทหารอีกครับ
    ทหารหนึ่งกองร้อยจะมีพระระดับกองพลเลยทีเดียวครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับคุณบัวแก้ว
    ผมก็ได้แค่เล่าเรื่องจำเพาะที่เคยผ่านมา และเจ็บหรือจำไว้นานแล้ว
    คิดเสมอว่าวันหนึ่งจะถ่ายทอดเพื่อให้คนอื่นได้จำเป็นประสบการณ์
    เพราะชีวิตของผมโลดโผนมาก อยากค้นคว้า ชอบลองชอบทดสอบ
    ทุกวันนี้ผมก็ยังเข้าออกในพม่าและเป็นอีกนาน ยืนยันว่าในแดนป่าลึกของพม่ามีเรื่องชวนขนหัวลุกทั้งนั้น ไม่น่าเชื่อก็เห็นมาแล้วอย่างคนกินเลือดสดๆแก้วิชาอาคม การเรียกนางไม้ การสะกดจิตก่อนผ่าตัดในป่าแบบสดๆ

เคยทำบาปกับการลองพระ และเครื่องรางมามาก แม้กระทั่งทดสอบการเข้าทรงจึงอยากถ่ายทอดไว้ครับ ไม่มีเจตนาอื่นใดจริงๆ
    คุยแลกเปลี่ยนกันบ้างนะครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อย่างฮาเลยครับนี่ พระที่แขวนหนักจนวิ่งหัวคะมำกันไปมากแล้ว
    สำหรับผมสามองค์ครับ รอดมาได้ก็เฮงแล้ว ปกติแขวนองค์เดียวนอกจากไปไกลๆ เสี่ยงๆ หรือเฉพาะกิจ

แต่ก็จริงนะครับที่ทหารแขวนกันแยะๆ เขาไม่รู้ว่าองค์ใหนดีจริง ดีที่สุด
    และรักพี่เสียดายน้องไงครับเลยขนกันไปเป็นหอบ

14. buakaew2007

สิ่งต่างๆที่ผ่านมาทั้งดีและร้าย
    หากเรานำสิ่งเหล่านี้มาถ่ายทอดให้คนรุ่นหลังได้รับรู้
    และแยกแยะนำไปใช้
    คือมหากุศลนะครับ
    ที่ผมเคยเจอในนั้นจะเป็นพวกคัดของ ปล่อยของมาทำร้าย และพวกภูติผีครับ แต่ผมก็นำตัวเองและลูกน้องกลับมาได้ทุกครั้งครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทุกอย่างสำเร็จที่จิตใจ
    ท่านเจ้าคุณนรฯ ยังบอกว่าไม่มีพระของท่านเพียงแต่นึกถึงท่านก็ใช้ได้
    รุ่นใหนก็ได้ครับหากเราทำกระแสจิตสื่อถึงท่านได้ พระเครื่องเป็นสื่อตัวกลางนำกระแสจิตเราและอภิญญาจิตให้สื่อตรงกันและเกื้อหนุนกันได้
    เหมือนที่เขาให้เพ่งลูกแก้ว เพ่งไฟ เพราะเขาต้องการใช้เป็นสื่อเพื่อให้เข้าถึงและมีปลายทางอย่างต้องการ

16. อิ่นน้อย

อิ่นน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ขอวกกลับไปเรื่องคุณไสยหน่อยค่ะ ทางแถบชายแดนอีสานใต้เก่งหนังควายค่ะ วันก่อนเพื่อนโดนมาไปหลวงพ่อไหนๆก็ไม่ออก ท้องบวมตุ่ย เป่งขึ้นทุกวัน ทั้งหมอโรงพยาบาล หมอพระและเกจิต่างๆหมดปัญญาค่ะ ในที่สุดมีคนแนะนำไปหาหลวงพ่อองค์หนึ่งที่สุพรรณ พอไปถึงหลวงพ่อกลับไม่รักษาอะไร หลวงพ่อให้พระลูกศิษย์หยิบเสือมาให้หนึ่งตัว เพื่อนรับมาเสร็จกำลังจะอ้าปากถาม ท่านเหมือนรู้ บอกให้ห้อยไว้ เพื่อนไม่รอช้ากลับมาใส่ตลับห้อยคืนเดียว เช้าท้องยุบไม่เจ็บ และยุบลงเรื่อยๆทุกวัน ไปถามฆาราวาสที่นั่งทางใน เขาบอกว่าหลวงพ่อองค์นี้เก่งมาก เสือของหลวงพ่อกินหนังควายหมด ว่าจะถ่ายรูปเสือมาให้ดูแต่บังเอิญไปพบรูปในเวปอื่นเลย copy มาให้ชมค่ะ

17. buakaew2007

พ่อแม่ คนที่นับถือให้ไปมั่ง
    บางคนน้ำหนักพระมากกว่าน้ำหนักลูกปืนอีก
    ลูกน้องผมสิเจ๋ง
    ปืนยิงไม่เข้าครับ
    แต่...ขอโทษที ลูกปืนไปบี้ติดอยู่ที่ถุงใส่เหรียญพระตรงกระเป๋าเสื้อ
    งานนี้เลยฮาไม่จบครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ถูกต้องเลยครับ สิ่งพวกนี้ ถือเป็นเรื่องปกติในแดนกะเหรี่ยงและมอญ
    หากไม่มีดีติดตัว อย่าหวังว่าจะเดินผิวปากกลับเมืองไทย

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แบบนั้นไม่รู้จะเรียกว่าบังเอิญหรือขลัง
    ดีใจครับที่ร่วมถ่ายทอดให้คนอื่นๆเก็บเอาไปบ้าง
    เราเก็บไว้กับตัว ก็รู้คนเดียว จะไปสอนใครก็คงไม่เหมาะ
    ขอขีดเขียนลงในหน้าของพลังจิต เพื่อเป็นทานครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1

ขอบคุณครับที่มาเยี่ยมเยียนกัน
    ไม่เคยไปทำงานในเวียดนามเลย ไม่ทราบเป็นไงบ้าง
    ผมเคยไปเจาะสำรวจทองคำที่ มณฑลคีรี ในเขมร ใกล้ชายแดนเวียดนาม
    ที่นั่นอุดมไปด้วยคุณไสยของเขมรต่ำ เจาะตรงใหนมีแต่หัวกะโหลกคน
    เขาจ้องจะลองของคนไทยมากๆ แบบว่าของใครแน่กว่ากัน อยากรู้