แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถูกต้องเลยครับ นักโทษส่วนใหญ่สักยันต์และเล่นของแรงๆ
    หากเขาไม่แก้ไว้ก่อน ในคุกจะวุ่นวายมาก

ตามบ่อนในมาเก๊าก็วางของถอนคัด ไว้บนขื่อเพดานทุกอาคาร
    ส่วนหนึ่งเขาเอาไปจากไทยและหามาจากที่อื่นๆด้วยครับ

2. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณหนุ่มเมืองแกลงสำหรับเนื้อหา สาระ และ ประสบการณ์เรื่องเล่าที่น่าติดตาม โดยที่ไม่มีอะไรแอบแฝง (เป็นคนชอบอ่าน ชอบฟังเรื่องเล่า ไม่ว่าจะนิยายหรือประสบการณ์จริงค่ะ) ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปอยากฟังต่อน่ะค่ะ ในการเดินทางในพม่า น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งค่ะ

อนุโทนาสาธุค่ะ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    นึกว่าจะหยุดและสันติแล้ว สงบเพื่อร่วมพัฒนาประเทศกันใหม่
    กลับหนักกว่าเดิม ประเทศไทยของฉัน บอกไม่อายว่ากำลังน้ำตาไหล
    นึกถึงคำทำนายที่ว่า จะมีของที่สร้างมานับร้อยปีแต่จะต้องมาสิ้นในวันเดียวครั้งนี้

จะมีใครนึกถึงในพระทัยของพระองค์ท่านกันบ้างไหม ท่านเพียร พยายามให้สติและตักเตือนมาตลอด แต่เลือดไทยวันนี้ ไม่ใช่สีเดียวกันแล้ว ขอไว้อาลัยกับประเทศไทย

4. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใช้ชีวิตในแดนมืดของอารยธรรม โดยมีพระไปด้วยสามชิ้น
    มีหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เป็นพระหลักเสมอในทุกที่
    และผมไม่ลืมหลวงพ่อกวยแน่นอน เป็นเหรียญที่ไม่ต้องแพงด้วย

สามชิ้นนี้ คือหลวงปู่ทิม2องค์และหลวงพ่อกวย1 หรือ หรือหลวงพ่อกวย2องค์และหลวงปู่ทิม1องค์ครับพี่ ........แล้วหลวงพ่ออะไรหรือครับ ที่พี่ทำน้ำมนต์ แม่ผมไปงานศพบ่อย กลับมาทีไรบ่นปวดหัวบ่อยๆ .........ผมเลยแนะนำท่านให้ใช้พระมงคลมหาลาภของคุณแม่ชีบุญเรือนที่ผมให้ไป ..........กราบขอบารมีท่านและนำพระจุ่มน้ำแปบนึง แล้วนำมาล้างหน้า ใว้ท่านไปงานศพครั้งหน้าจะลองให้ท่านทำดูครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับคุณดาวจรัสแสง ยอดคนน้ำใจงามอีกคนหนึ่งของเวปนี้

วันนี้ผมขอสงบใจกับเหตุการณ์สักวันนะครับ ผมอึดอัดและนั่งน้ำตาตกมานานทั้งวันเลย ผมไม่อายที่จะบอกว่าผมร้องไห้ครับ แม้ขณะนี้ก็กำลังร้องไห้จริงๆ

แล้วจะมาเล่าเรื่องโง่ๆ และเรื่องดีๆ ที่หาเจอยากสำหรับชีวิตผมที่เคยไปมาแล้วทั้งเขมร พม่า ลาว เพื่อหาอะไรที่ใช่ของตัวเองแบบหน้ามืดตามัว จนหมดเป็นล้านบาท อาจเป็นแง่คิดมุมมองที่เอาไปเป็นบทเรียนจากคนโง่คนหนึ่งที่เคยใจมืดบอด ยังดีที่กลับตัวมาได้ จนมีวันนี้ที่ยืนได้อย่างมั่นคง

ขอบคุณนะครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมบูชาแค่องค์ละชิ้นครับ
    สามหลวงพ่อที่อาราธนา บอกไปแล้วสอง ให้เดาเอง1นะครับ

7. 15 ค่ำ

นึกว่าจะหยุดและสันติแล้ว สงบเพื่อร่วมพัฒนาประเทศกันใหม่
    กลับหนักกว่าเดิม ประเทศไทยของฉัน บอกไม่อายว่ากำลังน้ำตาไหล
    นึกถึงคำทำนายที่ว่า จะมีของที่สร้างมานับร้อยปีแต่จะต้องมาสิ้นในวันเดียวครั้งนี้

ไม่เพียงแต่พี่หรอกครับ ทุกครั้งที่ผมไปดูหนังที่ห้างแหลมทองที่ระยอง ก่อนฉายหนัง จะมีการร้องเพลงสดุดีองค์ท่านทุกครั้ง บอกอย่างไม่อายครับ.....น้ำตาคลอทุกที.....รักพ่อครับ........

8. 15 ค่ำ

เอิ้กกก.....อิกองค์นึงนี่ละครับ เดายากกกก

งั้น.......1หลวงพ่อเกษม .....2 หลวงปู่ดู่ครับ.....................

9. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุญาตพี่หนุ่มเมืองแกลงนิดค่ะ วันนี้น้ำส่งหนังสือหลวงปู่บุญให้พี่ Ekkorn เรียบร้อยแล้วนะค่ะ รหัสดังนี้ค่ะ EG 2518 8413 3 TH

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หลวงปู่ดู่ครับ ญานของท่านแจ่มใสและครอบคลุมทั้งสามภพ ไม่จำกัดสถานที่
    ไม่มีเสื่อม อธิษฐานจากพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ และ เทพ พรหม เทวดา
    มีท่านองค์เดียวก็เหมือนมีหลวงปู่ทวดด้วยครับ

11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณคุณหนุ่มเมืองแกลงสำหรับเนื้อหา สาระ และ ประสบการณ์เรื่องเล่าที่น่าติดตาม โดยที่ไม่มีอะไรแอบแฝง (เป็นคนชอบอ่าน ชอบฟังเรื่องเล่า ไม่ว่าจะนิยายหรือประสบการณ์จริงค่ะ) ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปอยากฟังต่อน่ะค่ะ ในการเดินทางในพม่า น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งค่ะ

อนุโทนาสาธุค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

พม่าวันนี้กับพม่าในอดีตแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงค่ะ ปัจจุบันพม่าพยายามที่จะพัฒนาบ้านเมืองให้เจริญหูเจริญตาเพื่อดึงดูดนักท่องเที่ยวเข้ามาเที่ยวชมค่ะ แต่ก็ยังมีหลายแห่งด้วยกันที่จำกัดสิทธิในการเดินทางเข้าออก เวลาจะเข้าไปอาจค่อนข้างยุ่งยากนิดหนึ่ง ในหัวเมืองบางเมืองพม่าจะไม่อนุญาตให้นักท่องเที่ยวเข้าไปได้เลยค่ะ หากใครลักลอบเข้าไปมีโทษสถานหนักทีเดียว แต่หากถามว่าพม่าน่าเที่ยวไหม พม่าเป็นประเทศที่มีการก่อสร้างสถาปัตยกรรมที่โดดเด่นเป็นเอกลักษณ์ของตัวเองค่ะ น้ำขออนุญาตแนะนำรัฐบางรัฐนะค่ะ ถ้ามีโอกาสเดินทางเข้าไปอยากให้ไปที่รัฐยะไข่, รัฐชิน และรัฐฉานตอนบนของพื้นที่เขาค่ะ ไม่ต้องเดินทางไปไกลถึงยุโรป รับรองว่าจะประทับใจมิรู้ลืมค่ะ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอให้เจริญนะครับคุณน้ำ
    ใครว่าไม่มีน้ำใสใจจริง ในโลกอินเตอร์เน็ต ก็พิสูจน์ทราบกันเอานะครับ
    ลูกผู้หญิงคนหนึ่ง พูดจริงทำจริง สละจริงเพื่อมิตรที่ไม่เคยแม้แต่เห็นหน้ากัน
    ขอขอบคุณแทนผู้ได้รับไมตรีจิตด้วยครับ

13. 15 ค่ำ

ผมเดาแม่นเหมือนกันนะเนี่ย ....
    จริงๆแล้วผมย้อนไปดูกระทู้แรกของพี่อ่ะ.....เลยเดาถูก........อิอิ
    แล้วเหรียญหลวงปู่ดู่หรือครับ....ที่พี่ทำน้ำมนต์

14. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ในช่วงสองสัปดาห์ที่ผ่านมา ดิฉันก็สงสัยออกอาการรักชาติมากไปหน่อย ถูบ้าน ไป ร้องไห้ไป(ดีว่าร้องคนเดียว ไม่งั้นคนข้างๆต้องว่าเราเพี้ยนชัวร์ ใช้น้ำตาแทนน้ำประปาถูพี้น) สงสารในหลวง ห่วงใยประเทศไทย อยากจะทำอะไรซักอย่างที่ไม่ใช่การวางอุเบกขา ทำเพื่อให้ประเทศไทย คนไทยรักกัน

ดิฉันไม่อยากจะดูข่าว ยิ่งดูก็ยิ่งเป็นทุกข์ รู้แล้ววาง... ทำใจให้ว่าง...ยังทำไม่ได้ ได้แต่ภาวนาว่าประเทศไทยของเราจะสงบสุขในเร็ววัน สาธุ

ขออนุญาต โมทนาบุญกับน้องน้ำดีหนึ่งในน้ำใจอันดีงามค่ะ

15. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณในการแนะนำ แต่รับรองว่าไม่เกี่ยวกับความกดอากาศ หรือการปรับสภาพของความกดอกาศแน่นอนครับเพราะนั่งเครื่องบ่อย ไม่เคยมีอาการแบบนี้ ขออภัยขอเจาะลึกอีกนิด หลวงพ่อกวยที่ว่ารุ่นที่ไม่แพง บอกเป็นวิทยาทาน หน่อยครับ ว่าเป็นรุ่นไหน

16. 15 ค่ำ

ผมคนนึงเช่นกันครับ ข่าว หนังสือพิมพ์โดยเฉพาะไทยรัฐนี่ไม่อ่านเลย

17. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

หวังว่าเหตุการณ์บ้านเมืองคงสงบโดยเร็ว...

...พวกเราชาวเว็บพลังจิตที่มีศีลธรรมอยู่ในหัวใจ โปรดช่วยกันสวดมนต์ภาวนา

...อนุโมทนาครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ให้เดาอีกครั้งนะครับ
    บอกใบ้ว่า เวลาทำน้ำมนตร์ในที่แบบที่มีแต่คุณไสย เราต้องใช้มากกว่าพลังจากพระเวทย์ครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ชั่วโมงนี้หากใครไม่รักและห่วงใยประเทศคงไม่ใช่สายเลือดไทยแล้ว
    ดีใจครับที่แม้อยู่ห่างไกลแต่ใจยังรักและห่วงประเทศ
    แต่คนในประเทศบางคนกลับไม่คิดถึงอนาคตของประเทศเลย
    ขอบคุณนะครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หรือนี่คือชะตากรรมของประเทศไทยเรา
    หากมีอะไรทดแทนได้แม้ชีวิต ก็ยินดีสละให้เลยครับ
    สำนักงานผมอยู่สีลม แต่ผมไม่ห่วงแล้ว ห่วงประเทศมากที่สุดตอนนี้
    เราจะมีจุดยืนอยู่ตรงใหนในโลกที่แก่งแย่งแข่งขัน ลูกหลานเราจะทำอย่างไร