แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สบายดีเช่นกันครับคุณโต้ง....(^_^) .... ช่วงนี้ month end ก็เลยเลิกงานค่ำเลยอ่ะครับ แหะๆ......

2. Norragate

อนุโมทนาด้วยครับ...(^_^)

3. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยมิตรรักแฟนเพลงทุกท่านนะครับ
    ผมเกริ่นตั้งแต่เช้า พอดีงานเข้าเลยลากยาวมาจนถึงเย็นเลย

ผมเปรียบ พระเครื่อง เหมือน ชิพเครื่องเล่นเอ็มพี่สาม
    ส่วนคนเราก็เหมือนเฟิร์มแวร์

สังเกตเอ็มพีสามบางรุ่น ชิพตัวเดียวกันแต่ใส่ในเครื่องเล่นคนละยี่ห้อ
    เสียงที่ได้ก็ต่างกัน ทั้งๆ ที่ชิพตัวเดียวกัน
    ฉันใด ก็เหมือนกับเรานี่ล่ะครับ ห้อยพระองค์เดียวกัน
    เงียบบ้าง ประสบการณ์บ้าง ก็เหมือนกับเฟิร์มแวร์ที่ถูกเขียนลงไป
    ที่ทำให้สามารถดึงความสามารถของชิพออกมา
    ก็อยู่ที่เจ้าของนั่นเองล่ะครับ ว่าศรัทธาในสิ่งที่ตัวเองนับถือมากเพียงใด ฉันนั้น

งงกันรึเปล่าครับ ผมเองยังงงเองเลย.....5555

4. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดีตอนค่ำครับคุณโต้ง
    นำบทความขำขันมาเรียกน้ำย่อยก่อนน้าต๋อยจะมาครับ
    หวังว่ากระทู้จะกลับมาเฮฮาปาตี้เหมือนเดิมครับ

5. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ทางใต้จะเรียกว่าปอครับ เป็นกระบอกสี่เหลี่ยมเล็ก แต่วิธีเล่นจำไม่ได้แล้ว
    แต่จะต่างกับ ถั่ว ใช้กำนับแยกออก
    ตามงานศพถ้าตั้งศพที่บ้าน แถวๆ ชายป่าหลังบ้านก็มีบ่อนเฉพาะกิจ ทั้ง ถั่ว โป ไฮโล ตามถนัด จ่ายค่าต๋งให้เจ้าภาพตามตกลง หรืออาจคิดราคาเหมาก็ได้ ถ้าครบกำหนดเผาแล้วยังไม่หนำใจ ก็เสนอราคาเหมาไปอีกสามวัน เจ็ดวัดตามตกลง บางศพตั้ง สิบห้าวันกว่าจะได้เผา เลยไม่รู้ว่าจะจัดงานศพเพื่อบำเพ็ญกุศลหรือ ว่าบำเพ็ญบาปให้ผู้ตายกันแน่

นี่เป็นสภาพความจริงในสังคม(ทางใต้)ในทุกวันนี้ครับ

6. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ได้โอนเงินแล้วครับ ลำดับที่ 141 เพื่อนนสิทธิ จำนวนที่โอน 318.09 บาท

7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับคุณลุงกทม

8. บังรอน

เจอดอกนี่เข้า
    ฮาอุจจาระแตก อุจจาระแตน เลยคับ ปี๋น้อง

9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ทางใต้เคยไปแต่พังงา กับภูเก็ตเท่านั้น แต่ไปเหมือนไม่ได้ไปไหนเลย เพราะไปทำงาน ทางเหนือก็มีครับ ประเภท ไพ่ ไฮโล นี่ทางออกไปห่างตัวเมืองหน่อยจะมีเกือบทุกงาน หากได้เสียกันติดลมยังไม่หน่ำใจประชา ก็จ้างเจ้าภาพให้ตั้งสวดต่อ ขอแก้มือกันก่อน ที่จะมีไม่ขาดก็เหล้า แทงไปกินไป คนไหนกินแล้วมีเงินมือหนักเผลอๆเจ้ามือซื้อเลี้ยงเลย เพราะพี่แกเมาแล้วเจ้าจะได้มากกว่าเสีย หากมาวันหน้าเจ้าก็แทบจะไปหาซื้อพรมมาปูให้เดินเลย เพื่อสะดวกในการที่จะเอาเงินไปให้เค้า เพื่อนรุ่นพี่ผมคนนึงมีประเืภทนี้ แต่แกเป็นคนใจถึงนักเลงเก่า คำไหนคำนั้นเลย หากเข้าพรรษาแล้วจะถือสัจจะไม่กินโดยเด็ดขาด แต่ถ้าออกเมื่อไรก็ถามหาบ้านเลขที่บ้านไม่เจอเลย

10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    น้าต๋อย นี่ช่างเปรียบเทียบจริง ๆ ครับแต่เฟิร์มแวร์นี่มันอัพเดตได้นะครับ นั่นก็คือถ้าเจ้าของอยากจะแขวนแล้วได้ประสบการณ์ก็ต้องอัพเดตตัวเอง(เปลี่ยนแปลงตัวเองในทางที่ดีขึ้น)ถูกหรือปล่าน้าต๋อย

มาเพิ่มให้งงเพิ่มขึ้นไปอีก 555

11. Norragate

นั่นสิครับคุณลูกน้ำเค็ม.....น้าต๋อยเปรียบเทียบได้ไงเนี่ย..ผมคิดตามไม่ทันเลยอ่ะ อิอิ...(^_^)

12. กทม

กทม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    อ่านตั้งแต่เช้าแล้ว แต่ไม่ได้จดรหัสเลฃเข้าเวป ลืมไปหมดว่ามีเลขอะไรบ้าง เพราะมัวแต่ดีใจว่าจะได้แจ้งมอบของดีมาให้ ต้องรอลูกให้กลับมาเลยเพิ่งได้พิมพ์นี่แหละ ได้รับที่อยู่จะส่งของดีไปให้แล้วนะ แล้วแต่คุณหนุ่มจะเอาไปใช้ทำอะไรก็ได้ผมยกให้ จากการอ่านมาตลอดยังคิดไปเลยว่าของขลังคราวนี้ จะเป็นของดีในตำนานที่ต้องแสวงหากันอีกอย่างหนึ่งในวันหน้า มีครบทุกอย่างที่หายากแม้แต่หาอย่างเดียวยังแสนยากเลย หากคุณหนุ่มติดขัดอะไรในการสร้าง หากไม่รังเกียจคนแก่ ลองให้ผมได้ใช้ความรู้ที่เรียนมาบ้างก็ได้นะ

ส่วนเรื่องผีสางที่ได้เจอมา เล่นหามาตอนหนุ่มๆเล่าไม่ไหวเพราะพิมพ์ช้ามากกว่าจะได้ผิดๆถูกๆอายหลานๆ แต่จะพยายามทำนะเห็นคนอื่นๆทุ่มเทเต็มร้อยแบบนี้ อยากมีส่วนบ้างนิดๆหน่อยๆ เป็นห่วงคนที่แขวนพระกระดูกที่ทำโดยหมอผีเขมรหรือฆราวาสธรรมดาๆ เพราะเขาไม่มีบารมีธรรมแบบพระ มีแต่คาถาที่มีเวลาเสื่อมได้ แต่หากได้พระเก่งๆเสกให้จะเป็นพระหรือเครื่องรางที่มีทั้งพระเดชและพระคุณในชิ้นเดียวกัน
    ผมก็อยากบอกว่าหากลูกอมที่จะสร้างนี้ใส่น้ำมันตามที่ได้ลงไว้ห้าหรือหกอย่าง และได้พระเก่งๆปลุกเสกให้ จะเป็นของดีวิเศษมากที่สุดที่หาไม่ได้อีกแล้วและขลังอย่างสุดฤทธิ์สุดเดชทีเดียว ผมมองเห็นว่าจะหาคนทำได้แบบนี้ไม่มีอีกแล้วหรืออีกนานกว่าจะมีของขลังเต็มๆแบบนี้ ผมขอสัก2 ลูกนะคุณหนุ่มจะเอาให้ลูกมันเก็บไว้ แม้วันนี้มันไม่ชอบแต่วันหน้ามันจะรู้ว่าหาแบบนี้ไม่ได้อีกแล้ว

13. กทม

กทม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ผมไปสวดมนตร์แล้วนะคุณหนุ่ม แต่จะแวะมาคุยบ่อยๆ จดเลขเข้าเวปไว้แล้ว ขอบใจหลานๆทุกคนมากนะ ขอให้จำเริญๆทุกคน

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับลุง ยังไงเป็นกำลังใจในการพิมพ์นะครับ อยากอ่านเรื่องราวของลุงมากเลยครับ จะว่าไปลุงนี่ยิ่งกว่าขุนแผนอีกนะครับนี่ เท่าที่อ่านดู ดีนะที่ลุงได้ลูกสาวและลูกสาวลุงไม่ชอบของแบบนี้ไม่งั้นพวกเราอดแน่ๆ

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    วันนี้ได้ฤกษ์ดี ผมเลยถ่ายรูปพระมงคลมหาลาภ ที่เป็นสมบัติของลูกชายทั้งสองคน มาให้ชมกันไปพลาง ๆ บวกกับมุขที่น้าต๋อยจะนำมาฝากกันอีกเป็นระยะ ๆ ลองชมดูครับ ฝีมือการถ่ายภาพของผมห่วยไปนิดนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 22.jpg
      Picture 22.jpg
      ขนาดไฟล์:
      77 KB
      เปิดดู:
      152
    • Picture 23.jpg
      Picture 23.jpg
      ขนาดไฟล์:
      72.4 KB
      เปิดดู:
      65
    • Picture 24.jpg
      Picture 24.jpg
      ขนาดไฟล์:
      77.7 KB
      เปิดดู:
      51
    • Picture 25.jpg
      Picture 25.jpg
      ขนาดไฟล์:
      73 KB
      เปิดดู:
      51
    • Picture 26.jpg
      Picture 26.jpg
      ขนาดไฟล์:
      72.5 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2010
  16. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ค่อยๆพิมพ์ค่อยๆเล่าก็ได้ครับคุณอา รอรับฟังประสบการณ์อยู่ครับ
    เผื่อจะได้เป็นประโยชน์สำหรับน้องๆสมาชิกในอนาคตครับ อนุโมทนาครับ

17. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอร่วม อนุโมทนาบุญ กับคุณ ลุง ด้วยค่ะ มีเวลาว่างอย่าลืมมาเล่าเรื่องดีๆ มีสาระ ให้ได้อ่านกันนะคะ ขอบคุณค่ะ

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    องค์นี้ พระสมเด็จหลังสิวลี หลวงพ่อกวยพิมพ์เอวเล็กนั้น แท้หรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ คุณหนึ่งรบกวนด้วยนะครับ ส่วนอีกองค์ไมรู้ว่าเป็นพระวัดไหน เห็นว่าเก่าพอประมาณและพิมพ์สวยดี มีเก็บไว้นานแล้วแต่ไม่รู้ที่ว่าเป็นของที่ใด

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 29.jpg
      Picture 29.jpg
      ขนาดไฟล์:
      84.5 KB
      เปิดดู:
      60
    • Picture 30.jpg
      Picture 30.jpg
      ขนาดไฟล์:
      80.9 KB
      เปิดดู:
      59
    • Picture 063.jpg
      Picture 063.jpg
      ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      50
    • Picture 064.jpg
      Picture 064.jpg
      ขนาดไฟล์:
      125.3 KB
      เปิดดู:
      42
  19. Norragate

โมทนาด้วยครับคุณลุง....แวะเข้ามาเยี่ยมหลานๆบ่อยๆนะคร้าบบบบบบบ(^_^)

20. บังรอน

ขออนุโมทนาด้วยใจจริงครับ
    บอกเล่าประสบการณ์มาได้เลยครับ ผมคนหนึ่งที่รอติดตาม

และขอจองลูกอมรุ่น3 เพิ่มอีก 5 เป็น 10 ลูก เต็มตามสิทธิ์ที่ได้ครับ

(ใครจะว่าโลภก็ยอมครับเพราะเป็นความจริง 55 แต่ผมจะไม่นำไปจำหน่ายแน่นอน นอกจากจะแจกตามความเหมาะสมนะครับ)

ปล.จำนวนอาจปรับลดอีกครั้งหลังวันประกาศค่าร่วมทำบุญนะคับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2010