แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ และทุก ๆ ท่านครับ ผมขอแนะนำที่มีประสบการณ์บ้างนะครับ 1.หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม นครปฐม 2. หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม 3. หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร นครปฐม 4. หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี 5.หลวงปู่นนท์ วัดเหนือวน ราชบุรี 6. หลวงพ่อสุรินทร์ วัดลาดบัวขาว อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 7. หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา ครับ ส่วนประสบการณ์ ก็คือ ผมมีเพื่อนคนนึง คอยช่วยเหลือเมื่อยามผมเดือดร้อน ให้ยืมเงินโดยไม่คิดดอก และไม่เคยทวงถาม มีแต่ถามว่าพอมั้ย พอผมตั้งตัวได้ แล้ว ก็ได้ซื้อสร้อยทองคำ หนัก 2 บาท 1 เส้น และเหรียญ 2500 ของหลวงพ่อเงิน เลี่ยมทอง ให้เพื่อนผมไปใช้ เพื่อนผมคนนี้เป็นเภสัช เป็นคนเรียนสูง ไม่ค่อยเชื่ออะไร ก็แขวนไป ผมก็บอกให้อธิษฐานบอกหลวงพ่อเงิน ปรากฎว่าทำการค้าขายดี เป็นยี่ปั๊วร้านขายยา รายใหญ่ เดี๋ยวนี้มีเงินหมุนเวียนในร้าน ปีนึง หลายสิบล้านบาท แขวนพระหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม อย่างเดียว ลูก เมีย พี่สาว ให้แขวนหลวงพ่อเงินทั้งนั้น ซึ่งตอนหลังได้ให้เตียผมหาพระหลวงพ่อเงินเหรียญรุ่นแรกให้ ราคา 100,000 บาท ต่อ 1,000 บาท เจ้าของลดให้ และได้นำเงินส่วนลด 1,000 นั้นมาให้เตี่ยผม ครับ ในสมัยนั้นเตียมผมยังมีชีวิตอยู่เมื่อหลายปีก่อนครับ ตอนนี้ชอบหลวงพ่อเงินมาก ๆ ครับ ส่วนหลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร ดีในทางเจริญรุ่งเรืองอย่างไร ลองถามป้านีย์ และป้านอม เจ้าของร้านอาหารสวนกล้วย ในจ.นครปฐม ตรงข้ามสำนักงานไฟฟ้าจังหวัดนครปฐม ดูเถิดครับ จากคนไม่มีอะไร จนทุกวันนี้ รวยจริง ๆ ครับ

2. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อแช่ม ผมเห็นผมก็เก็บครับ พระพุทธคุณดีๆ ราคาถูกมากมาย

3. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เอ่ยชื่อพระได้หรือเปล่าคับ ถือว่าเป็นธรรมทาน ไม่มีเจตนาอย่างอื่นเคลือบแฝงครับ และเป็นประสพการณ์ในชีวิตด้วย ผมเคยไปทัวร์พม่าเมื่อหลายปีก่อน พอเครื่องบินลงจอด สนามบินเมืองร่างกุ้ง อาการผมเหมือนกับมีใครเอาเอามีดมาฟันที่หน้าผาก น้ำตาไหลแทบจะร้องออกมา อดทนเอา สวดมนต์ซักพักก็หายไป ไม่ใช่อุปาทาน และไม่ใช่โรคประจำตัว ยังจำจนถึงทุกวันนี้ แปลกมาก

4. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    กระทู้แรงแห่งปีมีแต่สิ่งดีๆมาแบ่งปันกันสุดยอดครับพี่

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>พรหมประสิทธิ์, chumsakchee, kittikorn-5009, MooDam, nott17, ransang, romegat, ลูกลพ.เขาสาริกา </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ.........

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เห็นด้วยครับ
    หลวงพ่อเงิน จิตท่านแรง อธิษฐานได้ครับ
    ขอบพระคุณครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หากพูดในแง่วิทยาศาสตร์ เขาว่าเป็นการผิดอากาศและเปลี่ยนความดันของอากาศหลังจากเครื่องลง
    แต่ในความจริง หลายคนเป็นแบบนี้เลยครับ
    ที่พม่า เขามีศพเฝ้าที่หลุมเสาของวัด โบราณสถานทุกต้นเลยครับ ฝังทั้งเป็นไปเลย วัดใหญ่ๆเจดีย์สวยๆ ในกรุสมบัติของเจดีย์มีปู่โสมมากมายที่ตายทั้งเป็น
    คนเล่าให้ผมฟังเป็นนักโบราณคดีอาวุโสของพม่า

พม่าไม่ชอบคนไทยนัก เป็นไม้เบื่อไม้เมากันมานาน หลังจากที่องค์พ่อนเรศวรชนะเขาแล้ว เขาคิดแค้นต่อคนไทยทุกคน แม้กระทั่งพระพี่นางยังถูกเขาเผาทั้งเป็นเลย เขาวางอาถรรพ์ล้างสิ่งที่เป็นมงคลของชาวไทยไว้ครับ ผมไปทีไรนั่งไม่เป็นสุขนัก
    ขอบคุณนะครับ

8. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ของดีราคาถูกครับ หลวงพ่อแช่มท่านเมตตามาก สมัยก่อนผมไปกราบท่าน ท่านเมตตาแจกผ้ายันต์ เหรียญ และเจิมหน้าผากให้ศีลให้พร ใครได้ไปกราบท่านจะประทับใจในเมตตาจิต ไม่มีที่สิ้นสุดของท่าน ไม่ว่ายากดีมีจน เศรษฐี ท่านให้ความเมตตาเหมือนกันหมด ไม่เลือก วัตถุมงคลของท่านนั้นดีทางทำมาหากิน เจริญรุ่งเรือง ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ เมื่อก่อนนี้มีพระองค์หนึ่ง(ตอนนี้สึกแล้ว) อยู่วัดห้วยจระเข้ ไปกราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ แล้วถามหลวงพ่อว่า ในโลกนี้ยังมีพระอรหันต์อยู่หรือไม่ หลวงพ่อท่านถามกลับว่าท่านอยู่จังหวัดอะไรล่ะ พอพระสงฆ์รูปนี้บอกว่าอยู่นครปฐม หลวงพ่อฤาษีท่านก็เลยบอกว่า ก็หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอมไง พระองค์นั้นกลับมาก็ซื้อของ และภัตตาหารไปถวายหลวงพ่อแช่ม ตลอดมิได้ขาดเลย ใครยังไม่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม ก็ควรหาไว้บ้างนะครับ ท่านเก่งไม่แพ้อาจารย์ของท่านเลยครับ (หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม)

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับ
    ประเทศไทยคงใกล้สงบลงแล้วนะ ดีใจจัง สาธุ สงสารประเทศ

ผมมีเรื่องไสยเวทย์ของเขมรต่ำ ที่เคยเจอมาแบบน่าตาย
    เมื่อตอนไปสำรวจแร่ทองคำ ที่มลฑลคีรี ชายแดนใกล้เวียดนาม
    หากมีโอกาส จะมาเล่าแลกเปลี่ยนกันฟังครับ

10. 15 ค่ำ

เขาวางอาถรรพ์ใว้แบบนี้ แต่พระเครื่องของเราก็ปลุกเสกจากพระเกจิที่บางองค์อาจเป็นพระอรหันต์...ของเราน่าจะต้านเขาใด้สบายๆนะครับ.......

11. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

สั้น ๆ แต่กินใจมากมาย ... ขอบคุณครับ สำหรับคำชี้แนะ

12. 15 ค่ำ

ขอบคุณครับ
    ประเทศไทยคงใกล้สงบลงแล้วนะ ดีใจจัง สาธุ สงสารประเทศ

ครับ...........สงบใด้ก็ดีครับ......สงสารพ่อครับ.....T_T

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระเครื่องในประเทศไทย หากแยกตามพลังงานจิตก็คงมีสองประเภทใหญ่ๆ
    อริยะฤทธิ์ แบบอิทธิฤทธิ์ และ แบบบุญฤทธิ์ แต่ล้วนได้ญานสมาบัติทั้งสิ้น
    แต่ยังมีบางท่านที่บำเพ็ญปฏิบัติจนได้ทั้งสองแบบ ซึ่งมีน้อยราย

แต่เราจะไปปรามาสหรือคาดเดาแบบนี้กับพระคุณท่านองค์ใด ก็จะเป็นบาปไปเปล่าๆ ผมไม่ได้ว่าใครเก่งหรือได้อริยะแบบใหน

เพียงแต่บอกจากวัตถุธรรมที่มีผู้รู้ได้แนะนำผมไว้ และผมสัมผัสเองได้ หลวงปู่ทิม เป็นพระดีที่รวมไว้ทั้งอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์ครับ แต่เลือกให้ถูกเท่านั้นเองว่ามงคลวัตถุแบบใดให้ผลแบบนี้

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แค่บางองค์เท่านั้นครับ
    คนพม่า กะเหรี่ยง มอญ เขามีวิชาคัดถอน และ ล้างอำนาจของดี มาแต่โบราณแล้วครับ แต่ของเขามักแบบต้องเข้าในเขตปริมณฑลพื้นที่ในอำนาจของเขา
    เวลาเขาคัดถอน หรือเราต้องต่อต้านอำนาจจากไสยต่ำ เราจะปวดหัวมากๆ

ลองแก้แบบนี้นะครับ กำพระของเราในมือ แล้วสวดอธิษฐานขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์และพระคุณ อำนาจจิตในสิ่งที่ปกป้องคุ้มตัวเราอยู่นี้ให้ขจัดและชนะอำนาจชั่วร้าย คล้ายๆปลุกพระครับ ขนลุกไปชั่วขณะ แต่ทำเงียบๆจิตนิ่งๆ ได้ผลครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณเช่นกันครับ
    ธรรมะ มักวิ่งไล่คนเลวเสมอ แต่มักวิ่งไม่ค่อยทัน

16. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาขอเดาเล่นๆ ครับ ว่าถ้าหากเป็นตัวผมเองไปสถานที่แบบนั้น จะเอาอะไรติดตัวไปบ้าง

1. เทพศาสตราวุธ มีดหมอหลวงพ่อเดิม หรือ ของท่านใดก็ได้ครับ เท่าที่หาได้ สรรพคุณร้อยแปด มีติดตัวเข้าป่า สบายใจได้เลย
    2. เบี้ยแก้ หลวงพ่อท่านใดก็ตามศรัทธาครับ ถ้าเป็นของหลวงตาเผือด วัดมะกอกก็จะมีตะกรุดกันเขี้ยวงาติดมาด้วย หากคิดอะไรไม่ออก อาราธนาทำน้ำมนต์ดื่ม
    3. ถ้าเป็นพระเครื่อง ต้องเป็นพระที่ปลุกเสกมาแนวคุ้มครอง แต่จะหาคนปลุกเสกแบบมีเทวดาคุ้มครองประจำองค์พระได้ยากมากๆ ครับ
    4. ตะกรุดที่ลงอักขระแนวมหาสะท้อน ขนาดลองของยังโดนสะท้อนกลับเลย

ผมเดาว่าพี่หนุ่มเมืองแกลง น่าจะนิมนต์พระหลวงพ่อกวยไปด้วยครับ

17. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอความรู้อีกคำถามนึงครับ พึ่งคิดออก
    คือเมื่อวานพาเพื่อนไปซื้อปรินท์เตอร์ที่พันทิพย์งามวงศ์วานมา
    ก่อนจะถึงชั้นไอที ต้องเดินผ่านศูนย์พระก่อน ผมก็เดินดูกันรอบๆ
    เพื่อนก็เดินดูกุมารทอง บอกรู้สึกว่าอยากได้ ทั้งๆที่อยู่ที่บ้านเค้า มีจนจะตั้งทีมบอลได้แล้ว
    เดินไปเดินมาชักจะมึนหัวขึ้นมาเฉยๆ พอหนักๆ เข้าเริ่มแน่นหน้าอกมาซะงั้น

พอกลับมาที่บ้าน เพื่อนบอกว่ารู้สึกมึนหัวเหมือนกัน วิญญาญมันเยอะ

พอทราบไหมครับว่า ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

18. 15 ค่ำ

คงจะคล้ายๆคุกในเมืองไทยเราในอดีตนะครับ ที่คานด้านบนตรงส่วนประตูทางเข้า...จะมีบางสิ่งซ่อนใว้..สำหรับล้างวิชา...ของนักโทษ...ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบหรอกครับว่าจริงหรือไม่จริง...

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมใช้ชีวิตในแดนมืดของอารยธรรม โดยมีพระไปด้วยสามชิ้น
    มีหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เป็นพระหลักเสมอในทุกที่
    และผมไม่ลืมหลวงพ่อกวยแน่นอน เป็นเหรียญที่ไม่ต้องแพงด้วย

เราต้องเลือกพระให้เหมาะกับสถานที่ ที่เราจะไปด้วยครับ
    ผมเอาเหรียญท่านทำน้ำมนต์อาบให้ลูกน้องผม เพราะเขาไปอาบน้ำในลำธารหลังสิ้นแสงสูรย์ แล้วหันหน้าขึ้นไปทางต้นน้ำ เขาห้ามครับแบบนี้

ถูกน้ำมนต์ทีเดียวชักหงายท้องเลย เขาเลยขอพระผมไปแล้วองค์นั้น
    พระที่ผู้สร้างกระแสจิตแรงๆ เราสวดไม่เป็น บอกไม่ถูกก็ทำได้ครับ ให้ใจเรานิ่งและเชื่อให้เต็มร้อยว่าช่วยได้เท่านั้น ผมทำมาแบบนี้นับสิบครั้งแล้ว ยังได้ผล

พระหลวงพ่อกวยแท้ๆ ไม่ดีแค่ที่โฆษณากันหรอกครับ หากศรัทธาจริง สื่อให้ถึง มีอีกมากที่เราจะได้รับจากความเมตตาของท่าน แต่ส่วนใหญ่แขวนเพราะได้ยินเขาว่ามาอย่างโน้นอย่างนี้

20. หนุ่มเมืองแกลง

1

หากทางวิทยาศาสตร์จะบอกว่า อากาศร้อนแล้วไปโดนแอร์ในห้างเลยมึนหัว
    แต่หากให้อธิบายทางโลกวิญญานก็ต้องว่า ร้านที่เขามีนางกวัก กุมารทอง ประจำร้าน เขาเซ่นสรวงให้สะกดคนเข้าร้านเขา ไปซื้อของเขา เจตภูติที่อยู่ในรูปปั้นบางองค์แรงพอๆกับศาลเจ้าดีๆนี่เอง
    เรามีพระอยู่ในตัว สองพลังต้านกันไว้ แต่ไม่ถึงมีโทษ แค่เรารู้สึกได้ครับ
    ขอบคุณมากครับ