เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแชร์ประสบการณ์ที่ได้ไปพบและสัมผัสกับท่านสารวัตรประกิจนะครับ ท่านเป็นบุคคลที่หาได้ยากในความมีน้ำใจความเมตตาความเสียสละ เป็นวีรบุรุษและเป็นฮีโร่ ในสายตาของคนจำนวนมากและของผมด้วยครับ ผมขอเล่าเลยนะครับเมื่อผมเดินทางไปพบท่านสารวัตรประกิจเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว โดยได้ติดต่อกับท่านและท่านอยากให้ไปพบด้วยตัวเองท่านจะได้ช่วยเหลือได้เต็มที่ซึ่งเป็นความเมตตาความปราถนาดีที่ท่านมีให้ครับ ท่านต้อนรับอย่างดีไม่ถือตัว ทั้งๆที่ผมและคณะก็เป็นเพียงชาวบ้านธรรมดาที่มีความเดือดร้อนที่ไปขอกรุณาท่านให้ช่วยเหลือ ท่านไม่ถือตัวถึงแม้ท่านจะเป็นนายตำรวจระดับสูงท่านเป็นกันเองมาก ท่านเล่าประสบการณ์หลายๆอย่างที่คนอยากพวกเราไม่เคยรู้หรือพบเห็นรวมทั้งเรื่องที่ท่านได้ไปพบหลวงปู่มีชัยและปาฎิหาริย์ต่างๆของหลวงปู่ที่ท่านได้ประสบด้วยตนเองสุดยอดมากครับ และที่สำคัญท่านได้มอบของดีของหลวงปู่ให้พวกผมและคณะแบบฟรีๆครับเงินสักบาทท่านก็ไม่เรียกร้องครับ ทั้งๆที่เป็นที่ท่านลำบากกว่าที่จะได้พบหลวงปู่การเดินทางที่ลำบากและต้องใช้เวลามากๆในการไปพบหลวงปู่ แต่ท่านก็ให้ครับให้ฟรีๆครับขอย้ำอีกครั้ง ท่านต้องการช่วยคนที่เดือนร้อนจริงๆครับขอกราบคารวะในความมีน้ำใจที่สูงส่งที่หาไปยากจริงๆครับบุคคลแบบนี้ และที่สำคัญตอนนี้มีบุคคลบางพวกได้นำข้อความที่ท่านสารวัตรลงไว้ในกระทู้ไปแอบอ้างหากินแล้วนะครับระวังไว้ให้ดีครับพวกศูนย์พระหรือพวกที่หากินโดยแอบอ้างเอาวัตถุมงคลของหลวงปู่ไปหากิน (ระวังนะครับเอาเรื่องจริงที่ก้อบปี้ข้อความจากท่านสารวัตรแต่เอาไปขายพระของตนเอง ) และช่วงที่เดินทางกลับบ้านที่เดินทางมาไกลเกือบพันกิโล ก็มีเหตุการณ์ระทึกขวัญเกิด แต่ก็ได้บารมีของหลวงปู่มีชัยที่ท่านสารวัตรมอบให้ช่วยชีวิตพวกผมไว้ครับ เดี๋ยววันหลังจะมาเล่าให้ฟังครับ

2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

จริงครับ
    ผมอ่านเรื่องของท่าน และ เกิดศรัทธา
    คุยกับผู้หมวด
    ซึ่งอยากให้ผมเดินทางไปรับวัตถุมงคลเอง
    ผมบอกผู้หมวดว่า ตอนนี้ ถูก เลย์ออฟ ไม่สะดวกกับการเดินทาง
    ท่านก็คุยกับผมอีกสักพัก
    ก็ ให้กำลังใจผม และ บอกว่า
    หลวงปู่เมตตา ให้ส่งวัตถุมงคลให้ผมครับ

กราบหลวงปู่ และ
    ขอบคุณผู้หมวด ครับ

มีเวลา และ ปัจจัยพร้อม
    ผมจะไปเยี่ยมผู้หมวดที่บ้านเลย ครับ

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    "หลวงปู่สอนนั่งสมาธิ"

4. jurisconsulk

jurisconsulk Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2011
    หลังจากที่ได้ติดตามเรื่องราวของหลวงปู่มีชัยมาสักพักนึงก็เกิดศรัทธาขึ้น อยากจะได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มีชัยไว้คุ้มครองตัว จึงได้ส่งข้อความไปหาสารวัตรประกิจ เพื่อขอวัตถุมงคลของหลวงปู่ ซึ่งสารวัตรประกิจได้ส่งเบอร์โทรศัพท์ตอบกลับมาทางข้อความจึงได้โทรไปหาซึ่งสารวัตรประกิจเเนะนำว่าให้มาหาที่สุราษฎร์แล้วจะให้วัตถุมงคลกลับมาคุ้มครองตัวด้วยเหตุที่ว่าวัตถุมงคลบางอย่างต้องให้สารวัตรซึ่งเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่ผูกเเละลงคาถากำกับให้ หลังจากโทรคุยกันแล้วจึงนั่งรถโดยสารไปหาสารวัตรที่สุราษณฎร์โดยถึงเวลาตีห้ากว่าๆจึงรอจนเช้าเเล้วค่อยโทรหาสารวัตร เมื่อพบสารวัตรที่สุราษฎร์แล้วสารวัตรได้เล่าเรื่องราวของหลวงปู่มีชัยและประสบการณ์ในการปฏิบัติหน้าที่ที่สามจังหวัดชายเเดนภาคใต้ให้ฟังทั้งยังเล่าเรื่องราวบางเรื่องที่ไม่เคยได้ยินที่ไหนมาก่อน อีกทั้งสารวัตรยังได้เเนะนำการนั่งสมาธิ การกำหนดจิต การปฏิบัติธรรม ซึ่งถือว่าเป็นสิ่งที่มีค่ามาก ในเรื่องภูมิธรรมนี้สารวัตรถือว่าเป็นผู้มีความรู้มากทีเดียวซึ่งสารวัตรเคยได้รับเชิญไปบรรยายธรรมด้วย พอถึงช่วงเย็นสารวัตรได้พาไปไหว้พระที่วัดนาคาวาสเป็นวัดที่เก่าเเก่ของจังหวัดสุราษฎร์ก็ว่าได้ หลังจากนั้นสารวัตรได้มาส่งขึ้นรถกลับกรุงเทพฯ จากการเดินทางมาสุราษฎร์ครั้งนี้แม้จะใช้เวลาในการเดินทางมากแต่ถือว่าคุ้มค่าเพราะได้มาเจอคนที่ดี พบเรื่องราวที่ดี ได้มีความรู้ในทางธรรมที่สูงขึ้น ได้มีวัตถุมงคลของหลวงปู่มีชัยไว้คุมครองตนอีกด้วยซึ่งสารวัตรได้มอบมาให้เยอะมากโดยที่ไม่คิดราคา ไม่เรียกร้องสิ่งใดเลย ซึ่งเเค่เหรียญที่ได้รับมาก็หกเหรียญเเล้วทั้งยังมีเครื่องรางอีกหลายชิ้น ท้ายสุดนี้หากท่านใดต้องการทราบเรื่องราวของหลวงปู่มีชัย เรื่องราวบางเรื่องที่เล่าในที่นี้ไม่ได้หรืออยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มีชัยไว้คุมครองตัวอยากจะเเนะนำให้ท่านลงไปพบสารวัตรประกิจที่จังหวัดสุราษฎร์(พุนพิน)

5. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เติมหน่อย... :cool:
    ท่านถือธุดงควัตรข้อ เนสัชชิก
    ท่านไม่ฉันเนื้อสัตว์
    ท่านเคยตายมา 3 วันแล้วฟื้น ก่อนท่านจะตายหลวงปู่สาม (สุรินทร์) ธุดงค์มาโปรดสอนธรรมะท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2013
  6. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    น้ำใจที่ยังมีให้เห็นในสังคมไทย :cool:

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

7. รตอ ประกิจ

1
    วันนี้คุณพิพัตน์มาพร้อมครอบครัวดีใจมากแสดงความศรัทธาให้ผมเห็นอีกครอบครัวหนึ่ง ที่แสดงให้ถึงความรักลูกได้เตรียมของดีไว้ให้ลูกตั้ง3ปีแนะ นารักมากครอบครัวนี้พึ่งเข้ามาดูกระทู้ไม่รู้จะมีเวลาพอเขียนเรื่องหลวงปู่สอนสมาธิหรือเปล่าเดี๋ยวก่อนนะครับเขาพึ่งลาผมกลับที่พักบรรจงบุรีตอน 3ทุ่มกว่าๆนี่เอง

8. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    วัตถุมงคล หลวงปู่มีชัยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะโห พี่เสี่ยล้างใจ มีด้วยอ่ะไม่พลาดจริงๆ

10. รตอ ประกิจ

1
    "หลวงปู่สอนนั่งสมาธิ" มาเล่ากันต่อครับเมื่อครั้งไปทอดกฐินหลวงปู่ พอตกดึกประมาณ3-4ทุ่มก็ได้สนทนาระหว่างศิษย์อาจารย์ หลวงปู่ได้แนะนำการนั่งสมาธิว่า ให้นั่งท่าขัดสมาธิเพชร ซึ่งเป็นท่าที่นักปฏิบัติไม่ค่อยนิยมนั่งกันแต่ท่านสอนให้นั่งท่านี้ ผมก็ถามหลวงปู่ว่าท่านี้เหน็บรับประทานแน่หลวงปู่ หลวงปู่ตอบว่านั้นแหละดีเมื่อเกิดการทรมานของกายเมื่อเร่งการพิจารณาแล้วจิตกับกายจะแยกออกจากกันได้เร็วไม่มัวแต่ห่วงกายอยู่ สาธุ สาธุ สาธุ ผมสังเกตุเห็นท่านก็นั่งท่านี้สอนผมและสอนลูกศิษย์เป็นชั่วโมงๆไม่เห็นท่านขยับเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  11. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    พ่อแม่ญาติๆ. นับถือท่านมาก แม่ผมเปิดแผ่นcd. ที่ท่านเทศน์ ทุกเช้าเลยครับ

วัตถุมงคลที่เห็นบางส่วนผมเอาไว้แจกทหาร แถวบ้านครับ

12. JS1213

JS1213 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    กราบหลวงปู่ สวัสดีเจ้าของกระทู้ค่ะ เข้ามาติดตามอ่านตลอดค่ะ ขอบคุณที่นำเรื่องราวพระอริยะเจ้าผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบมาเผยแพร่นะค่ะ

13. พุทธวงค์168

พุทธวงค์168 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2012
    ช่วงนี้ต้องไปอบรมเลยไม่ค่อยได้เข้ามาดู วันนี้เข้ามามีข้อมุลดีๆให้อ่านอีกแล้ว ขอบพระคุณพี่ รตอ ประกิจ ครับ

14. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่มีวัตถุมงคลหลวงปู่มีชัย ไม่มีใครตาย ด้วยปืนหรือระเบิด รับรองได้ 100% ไหมพี่

ขออภัยที่ต้องถามตรงๆ หากตรงๆ ต้องปักใจลงไปว่านี่ของจริงที่พิสูจน์ได้จริงแท้ แน่นอน...............ด้วยประสบการณ์ล้วนๆ

ขออภัยอย่างยิ่ง สำหรับคำถามนี้ เพื่อคำตอบเป็นสาธารณะ..........

15. tiger 2008

tiger 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเยี่ยม หาข้อมูล พร้อมขอแสดงความยินดี กับ สารวัตรประกิจ ที่กระทู้เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง
    วัตถุมงคลข้างล่าง ถูกใจ อยากมีไว้บูชา มาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      201.9 KB
      เปิดดู:
      143
      ขนาดไฟล์:
      216.6 KB
      เปิดดู:
      128
  16. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับผู้กอง เข้ามาติดตามครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวันไปเอาข้อมูลแหล่งน้ำที่ศรีสะเกษครับ
    ที่นั่นแล้งมาก แถวๆสุราษ พุนพินแล้งมั้ยครับ

17. รตอ ประกิจ

1
    "หลวงปู่เสกหมดแล้ว"
    เมื่อเข้าหาหลวงปู่กลางดึก หลวงปู่นะท่านไม่นอนอยู่แล้ว ผมนะได้งีบหนึ่งก็เอาของที่เตรียมไว้มาให้หลวงปู่เสก ผมแวะซื้อของที่ตลาดไทยเป็นสีผึ้งหอมๆสัก 20 ตลับ ค่อยแกะที่ละอันให้หลวงปู่เสกพอแกะไปได้แค่5-6อันหลวงปู่ก็พูดว่าเสร็จแล้วเก็บได้ เอ้าทำไมงั้นละคิดในใจนะ จึงบังอาจถามหลวงปู่ไปว่าหลวงปู่ครับยังเปิดไม่หมดเลย เสร็จแล้วหรือเร็วจังครับ หลวงปู่บอกว่าใช่อย่าว่าที่เราเสกนี้เลยรอบๆบริเวณนี้เราก็เสกหมดและผู้หมวดไม่เห็นเอง เรานี่โง่จริงๆนะ งงเป็นไก่ตาแตกเลยเรา

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เข้ามาติดตามต่อครับ

^^

19. รตอ ประกิจ

1
    ภาพหลวงปู่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.9 KB
      เปิดดู:
      426
  20. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยอดพระคัมภีร์พุทธมนต์ แก้วสารพัดนึก

พุทธะรัตตะนัง ธัมมะรัตตะนัง สังฆะรัตตะนัง อาราธนานัง สะระณังคัจฉามิ

อิติปิโส โสปิติอิ อิติพุทโธ อิติธัมโม อิติสังโฆ นะอะนะวะยะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ

ปัญจะ มหาพระพุทธัง สัพพัญญุตตะญาณัง พระธัมมัง โลกุตตะรัง วะรัง พระสังฆัง มะคะพะละ

พทธะสาวะกัง รัตนะตะยังยัง เอตัสสะ พระพุทธานุภาเวนะ สัพพะฌาณัง ยาวะชีวัง พระพุทธัง สะระณังคัจฉามิ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง คุณัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง วิชชา มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง พะลัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง เตชัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง วิริยัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง สิทธิ มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง กัมมัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ธัมมัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง สัจจัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง นิพพานัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง โมกขัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง คุยหะกัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ทานัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง สีลัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ปัญญา มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง นิกขัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ปุญญัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ภาคะยัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ตัปปัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง ยะสัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง สุขขัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง สิริ มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง รูปัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติโส ภะคะวา เอเตนะสัจเจนะ สุวัตถิโหนตุ ชัยยะมังคะลัง มะหาพระธัมมะ สาวัง จะตุวีสะติ เทสะนัง มะอะอุ นะโมพุทธายะ

อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพัญญูมาคะตา , อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม

นะโมพุทธายะปะ มะอะอุ อุอะมะทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา อะหังวันทา นะโมพุทธายะปะ

นะอะกะติ นิสะระณะ ปัญจะมหาพุทธัง มะอะอุ ทุกขัง อะอุมะ อะนิจจัง อุอะมะ อะนัตตา ตะถาคะตัสสะ ธาระณะปริตตัง มหานุภาวัง มะหาเตชัง ปัญจะมะหาสัพพัญญูพุทธัง โลกะนาถัง อะหังวันทามิ สัพพะทา

——————————————————————-

ยอดพระคัมภีร์พุทธมนต์ แก้วสารพัดนึก