แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. abnormol9

abnormol9 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมต่อยอดพระศาสนาด้วยการร่วมประมูลวัตถุมงคลสมทบทุน"วันไหว้ครู พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ 15 เมษานี้"

เพิ่มอีกชื่ออาจยาวสักนิด

2. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    กราบนมัสการพระอาจารย์พรสิทธิ์

สวัสดีตอนเช้าทุกๆท่านนะครับ
    ...
    ให้คะแนนลำดับที่ 19 ละกันครับ

3. nishiki

nishiki เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    เดี๋ยวช่วยจัดสเปเชี่ยลไอเท็มไปร่วมด้วยครับ

4. abnormol9

abnormol9 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์

สวัสดีคับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน

ลำดับที่ 4 น่าจะพิมพ์ผิด ต้องเป็น"บรรพชิต"นะคับ

5. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    สิบนิ้ววันทา บูชาคุณครู ประมูลร่วมใจ ไหว้ครู๕๓ พระอาจารย์พรสิทธิ์

เพิ่มอีกอันคล้ายของเดิม

6. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    จัดไป ขอเชิญร่วมประมูล ของดีสุดขลัง วัตถุมงคลทรงพลัง เนื่องในโอกาส "อภิวาท ครูบา ไหว้สา พระอาจารย์พรสิทธิ์ แรงฤทธิ์ ปี๋ไหม่เมือง รุ่งเรืองตลอดปี"

อิอิอิอิ... โดนใจมั้ยครับพี่น้อง..

7. อาคันตูกะ

อาคันตูกะ เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการพระอาจารย์

สวัสดีครับทุกท่าน

8. อาคันตูกะ

อาคันตูกะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากนิดหนึ่ง เรื่องที่จะแจกของอีกนะครับ

คนที่แจกนอกจากจัดการให้ แพ๊คให้ ไปส่งไปรษณีย์ให้ ยังเสียของที่ได้มาให้ไป…...
    ขอหารือกับทุกท่านครับ ว่าเป็นอย่างไรกันบ้าง...................

nipat2552
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

juksawat
    คราวที่จัดส่งหัวใจเหล็กน้ำพี้กับไหลน้ำพี้ ผมใส่ซองกันปิดแสตมป์จัดส่งแบบธรรมดา มีภาระค่าใช้จ่ายนิดหน่อย แต่สีผึ้งที่อาจารย์นพจัดส่งเป็นพัสดุไปรษณีย์ EMS ยอมรับครับว่าเป็นภาระค่าใช่จ่ายที่สูงมากทีเดียว ผมจึงมีความคิดเห็นครับว่า ควรพิจารณาจากของที่จะแจก ขนาด และน้ำหนัก เป็นรายๆไป หากไม่สามารถใส่ซองจัดส่งแบบธรรมดาได้ ค่อยให้ช่วยกันในเรื่องค่าใช้จ่ายในการจัดส่ง โดยให้ผู้แจกเป็นผู้พิจารณากำหนดครับว่าจะให้ช่วยค่าจัดส่งเท่าไร ผู้รับก็ต้องยอมรับภาระค่าใช้จ่ายดังกล่าว หรือจะกำหนดเป็นบรรทัดฐานเลยว่า รายละ 100 บาทเลยก็ได้ แต่เกรงว่าคนที่ไม่เข้าใจ จะหาว่าผู้แจกมีรายได้จากส่วนที่เหลือจากการจัดส่งครับ.......

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมาก........
    อยากฟังความคิดเห็นของเพื่อนท่านอื่นๆบ้างครับ

arjarhnnop
    ที่ผมเป็นห่วงมี 2 อย่าง
    อย่างแรก คนให้ไม่เข้าใจ พอให้ไปแล้วมาติดขัดที่ตัวเอง แทนที่จะสุขกลายเป็นทุกข์ไป
    อย่างที่ 2 คนที่ได้ไปไม่เห็นคุณค่า ของที่แจก เห็นเขาให้ฟรี ก็ขอไป บางราย
    ยัง pm มาคาดคั้นหรือต่อว่าซะอีก ว่าจัดส่งช้าหรือไม่ส่งให้ ของที่ได้ไปก็เอา
    ไปเก็บ ไม่ได้เอาไปใช้
    กรณีที่แจกเป็นของไปแตก ไม่เสียหาย ค่าจัดส่งน้อย ก็ตามแต่จะพิจารณาครับ
    เพราะของทุกอย่างที่ผมส่งจะใส่กล่อง เพื่อกันเสียหายและ ems ทุกรายการ
    เพื่อให้คนที่ได้รับ ไม่มีความทุกข์จากการรอคอย ของครับ
    ฝากเรื่องนี้ไว้ด้วย หากคิดว่าจะมีผลกับการคิดค่าไปรษณีย์ ครับ
    ขอบพระคุณ

abnormal9
    เห็นด้วยกับอ.พคับ

ballaman
    ว่าไง ว่าตามกันครับ
    เคารพความคิดคนที่อยากมอบด้วยใจเช่นกันครับ

เทวาลัย
    ถ้าท่านใด อยากมีของมาแจกเพื่อนสมาชิก
    จำนวนเยอะ คนที่จะรับ ก็ควรช่วยค่าส่งครับ
    จะได้ไม่เป็นภาระกับคนที่จะแจก
    เว้นแต่ จะอุบอิบ หนุงหนิง กันไม่กี่คน
    อันนั้นก็แล้วแต่คนให้...อิ อิ..ดีมั๊ยเอ่ย

arjarhnnop
    ผมคอมเม้นท์ไว้ให้รับทราบนะครับ เผื่อใครเอามาแจกทีหลัง
    จะได้ ไม่ลำบากใจ จะทำให้ไม่กล้าแจก พวกเราๆ จะไม่ได้
    ของดี ครับ....................อิอิอิ

abnormal9
    เห็นด้วยกับอ.พคับ
    ผู้จัดส่งนอกจากจะต้องสละของ เวลา ค่าจัดส่ง
    ถึงแม้บางครั้งอาจจะดูน้อยนิดแต่ส่งให้หลายคนก็ไม่น้อยนะคับ
    (เริ่มจากรายการที่จะแจกใหม่โดยผมคนแรกไหมคับ อิอิ)

สักกะ
    เรื่องค่าจัดส่ง ผมเห็นว่า ก็แล้วแต่ผู้แจกครับ ถ้ามีการจัดส่งเป็นจำนวนมาก ค่าส่งเป็นภาระเกินไป ก็สามารถแจ้งล่วงหน้าได้ว่า ขอค่าจัดส่งกี่บาท 50 บาท 100 บาท หรือ จะให้โอนไปทำบุญที่ไหนอย่างไรก็แล้วแต่ ประเด็นก็คือให้พวกเรารับรู้ไว้ว่า ถ้าจะแจกของให้พี่ๆน้องๆ แล้วติดตรงค่าจัดส่งหละก็ สามารถขอให้ผู้รับช่วยตรงนี้ได้ ไม่ต้องเขิลครับ

รงค์ ลำพูน
    เห็นด้วยครับ

charoen.b
    คิดเองไม่ค่อยเป็น ผมเอาแบบนี้แหละ

เรียน เพื่อนสมาชิกครับ.....

ศิษย์พระอาจารย์มีมากกว่า 60 ท่าน

แต่แสดงมีความคิดเห็นเพียงไม่กี่ท่าน ......ได้โปรดนะครับ

อย่างน้อย อีกหนึ่งความคิดเห็นของท่าน ท่าน ท่าน ท่าน ท่าน

จะนำไปสู่จุดมุ่งหมายเดียวกันในที่สุด

9. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    สักกะ
    เรื่องค่าจัดส่ง ผมเห็นว่า ก็แล้วแต่ผู้แจกครับ ถ้ามีการจัดส่งเป็นจำนวนมาก ค่าส่งเป็นภาระเกินไป ก็สามารถแจ้งล่วงหน้าได้ว่า ขอค่าจัดส่งกี่บาท 50 บาท 100 บาท หรือ จะให้โอนไปทำบุญที่ไหนอย่างไรก็แล้วแต่ ประเด็นก็คือให้พวกเรารับรู้ไว้ว่า ถ้าจะแจกของให้พี่ๆน้องๆ แล้วติดตรงค่าจัดส่งหละก็ สามารถขอให้ผู้รับช่วยตรงนี้ได้ ไม่ต้องเขิลครับ

เห็นด้วยกับป๋าอั๋นครับ อิอิ และย้ำว่าอย่าเขิลครับ.........

10. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ....

เห็นด้วยกับทุกๆ ท่าน นะครับ

ผู้ให้ก็เสียสละของให้แล้ว ผู้รับก็ควรเสียสละบ้าง

เรื่องค่าส่ง...ผู้ให้ควรระบุให้ชัดเจนไปเลยครับว่าเท่าไร พวกเราศิษย์อาจารย์เดียวกันเข้าใจกันอยู่แล้วครับ อย่ากังวล!!!!!!

11. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ผ่านพ้นพายุเรียบร้อย .... เหอ ๆ

หลังจากโดนกระหน่ำมาสองวัน

อาจจะงงว่าพายุอะไรกัน ....^_^

แบบว่า โดนพายุ "รถไฟ" กระหน่ำคร๊าบบบบ

12. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ พระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ
    สวัสดีครับทุกๆ ท่าน
    ผมว่าเรื่องส่งของน่าจะเป็นการตกลงกันระหว่างผู้ให้กับผู้รับครับว่าจะดำเนินการกันอย่างไร จะได้ "win win" ทั้งคู่ครับ

13. kieng_

kieng_ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    เห็นด้วย ช่วยๆกันค่าจัดส่งขอให้เป็นเรื่องของทางผู้รับครับผม

14. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    มาช้าไปหน่อยครับพี่ปุ้ม

ยกมือให้คะแนนไปแหล๋ว...

15. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    โหวตให้อ.หมอครับ :cool:

16. tepakarn

tepakarn เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    เห็นด้วยครับ เพราะนอกจากค่า EMS แล้วยังมีค่ากล่องหรือค่าซองอีกส่วนหนึ่ง ก็น่าจะช่วยค่าจัดส่งด้วย จัดไปครับ

17. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ๆว่ายังไงผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับผม ผู้ส่งเสียสละของดีมอบให้แล้ว เราก็ควรช่วยค่าจัดส่งเค้าสักหน่อยนะครับผม

18. suttip

ไม่เป็นไรแต่เสียใจเล็กน้อย อิอิ

19. suttip

นี่สิ ลูกสิดของเรา อิอิ

20. suttip

เรื่องรับของส่งของ.. เอากันง่ายๆ เป็นแบบเป็นแผน.. เป็นธรรมเนียมอันดีงาม..

ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ก็ช่วยค่าส่งกันไป..ถ้าไม่สะดวก.. คำว่าขอบคุณ.. ควรอย่างยิ่ง..

..วันหนึ่ง.. ผู้ขอ.. อาจจะเป็นผู้ให้ก้ได้...
    .. ช่วยๆๆ กัน.. เหมือนพี่เหมือนน้อง.. ดีแล้วครับ..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้