แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เรื่องเสาร์ ๕ เท่าที่คุยกับโจ ดูเหมือนว่าจะเป็นฤกษ์ดีสำหรับการเสกพระมากกว่าการรับวิชาหรือการสัก โจแนะนำว่าถ้าอยากสัก ควรจะไปงานไหว้ครูวันพญาวันดีกว่า เริ่มแต่วันใหม่ (ตี๑ตี๒) ของวันที่ 15 เมษายน เสร็จแล้วมาเข้าคิวสักต่อครับ มีอาบน้ำว่านด้วย จาได้เหนียวๆ อิอิ

2. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ขนาดช่วยกันคนละไม้คนละมือ ยังทำสองตายายหัวหมุนเเลย อนุโมทนาด้วยครับ ต้องการคนช่วยยกของมาเก็บที่เดิม โทรมาตามได้ครับ เย็น ๆ ว่าง

โทษทีครับ....พอดีพี่ juksawat เค้าแจกก้อนไรไม่รู้เล็ก ๆ จำชื่อไม่ได้แล้ว
    แหม...แต่ที่ได้ไปนี่แต่ละอย่างสุด ๆ เลย ผมได้ตะกรุดเมตตาดอกจิ๋ว มาดอกเดียวเอง แหะ ๆ

ผมเห็นรูป รู้เลยว่าคู่ไหนของผม อิอิอิ ขอจองในใจ....

ขอบคุณ Daverko ด้วยคนครับ ผมกำลังจะกลับพอดี Daverko ทำอะไรยุกยิก ๆ อยู่ข้าง ๆ
    พอผมลุกปั๊บ บอกจะกลับแล้วครับ Daverko ควักพระพิฆเณศ ให้ 1 องค์
    พร้อมกับบอกว่า "เพิ่งเสกเมื่อกี้ค่ะ"
    (นึกว่าที่นั่งยุกยิกข้าง ๆ Daverko กำลังเสกพระอยู่ ที่แท้เพิ่งให้พระอาจารย์เสกออกมา)....
    อนุโมทนาด้วยครับ

นี่..ตาเบียร์ เห็นเป็นน้องชายอย่างนี้ เค้าใจบุญใจกุศลนะเฟ้ย.......ทำเป็นเล่นไป

3. tepakarn

tepakarn เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ

สวัสดีครับท่านพี่ โอ้ว ต้องบอกว่าความคิดสุดยอดมากๆครับ ผมเห็นด้วยอย่างแรงครับ ทำเสร็จเมื่อไหรรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมจะขอทำบุญร่วมด้วยครับ

4. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    งั้นจัดไปวันไหว้ครูเลย ลุงอั๋น ..อิอิอิ อาบกะสักด้วยกันเรย อิอิ

5. bierham88

bierham88 เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆ "แค่มี" ก็ดีใจกันแล้วมั้งครับพี่:cool::cool::cool:

6. bierham88

อ่อ ขอบคุณมากครับ คุณโจ พอดีผมเรียนถามกับพระอาจารย์ท่านบอกว่า ไม่บอกหรอก แล้วก็หัวเราะ แต่ตอนลงเสร็จ เสกเสร็จ ท่านก็อวยพร ว่า เฮงๆๆ อ่าครับ สาธุๆๆ :cool::cool::cool:

7. bierham88

ไม่เป็นไรครับพี่ ตามสะดวกเลยครับพี่ ถ้าได้ก็ขอบพระคุณครับ อิอิ

8. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2838892" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>suttip</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สักกะ [​IMG]
    เรื่องเสาร์ ๕ เท่าที่คุยกับโจ ดูเหมือนว่าจะเป็นฤกษ์ดีสำหรับการเสกพระมากกว่าการรับวิชาหรือการสัก โจแนะนำว่าถ้าอยากสัก ควรจะไปงานไหว้ครูวันพญาวันดีกว่า เริ่มแต่วันใหม่ (ตี๑ตี๒) ของวันที่ 15 เมษายน เสร็จแล้วมาเข้าคิวสักต่อครับ มีอาบน้ำว่านด้วย จาได้เหนียวๆ อิอิ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    งั้นจัดไปวันไหว้ครูเลย ลุงอั๋น ..อิอิอิ อาบกะสักด้วยกันเรย อิอิ

อ้าว.../// แล้วเอาไงดีหว่าเรา..

สรุป ไปวันเสาร์ 5 ก่อน วันไหว้ครูถ้าหนีงาน หนีเมียได้ค่อยไปอีกที

</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. bierham88

อิอิ ใจบุญ ใจดี มีน้ำใจ อิอิ แต่ก็ยังไม่รู้จะเรียกเป็นน้องชายหรือน้องสาวดี อิอิ:cool::cool::cool:

10. bierham88

อิอิ ถึงขนาดต้องหนีเลยเหรอครับพี่ชาย เหอๆๆ ระวังนะครับพี่ เดี๋ยวโทษหนักนะครับ หลบหนี อิอิ

11. charoen.b

อาจารย์นพหายเหนื่อยหรือยังครับ แล้วเหงาหรือเปล่าปิดค่ายเยาวชนแล้วคงเหงาน่าดูนะครับ พักผ่อนบ้างนะครับอย่าโหมงานหนักนัก คนอายุย่าง 28 มักจะอ่อนล้าง่ายครับ

12. cricus

cricus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าผมเคยเห็น เคยจับ แต่ไม่ได้ขอ -*- รู้สึกจะเป็นกระโหลกนะ แต่ตอนนั้นก้อนสีเทารู้สึกจะยังไม่มี ผมเดาว่าน่าจะเป็นกระดูก...ที่เพิ่มลงไปอ่ะ

13. charoen.b

จำเป็นต้องหนีครับ สงกรานต์ปีนี้มีวันหยุดยาว 10 - 18 เมษายน รวม 9 วัน ข้าพเจ้าจะบ้า...เหอ เหอ

14. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ พระอาจารย์พรสิทธิ์ สวัสดีทุกๆ ท่านรับเช้าวันใหม่กับงานเยอะๆ อิอิ

15. สักกะ

อยากไปวันพญาวันแต่เกรงว่าจะติดภาระทางบ้านและเบื่อการจราจรช่วงสงกรานต์ ก็เลยพิจารณาอยู่ว่าจะเอาอย่างไรดี...

16. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ผมเอารูปมาลงให้แล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

โห ร้านพี่สุรพล สวยจังครับ รอยสักก็แจ่มครับพี่

18. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอบพระคุณครับ สำหรับคำชมครับผม

19. สักกะ

ท่านสักยันต์อะไรให้พี่บ้างครับ งามหนอ :cool:

20. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ทุกท่านไม่เห็นเพราะวางอยู่ด้านใน ติดพระอาจารย์ เอาออกมาให้ชมไม่ได้
    ไม่งั้น สงสัย จะกระจุย ยิ่งกว่าชุดกล่องพลาสติก 555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้