แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวก่อนนะครับเดี๋ยวเย็นจะเข้ามาอีกครั้งนึงรู้สึกว่าคอมเริ่มจะไม่เป็นใจอีกแล้วครับเจอไวรัสแน่นอนครับไม่รู้ต้องเอาซ่อมอีกหรือเปล่านี่

2. BKKNAJA

BKKNAJA เป็นที่รู้จักกันดี

Oh ''''''' GOOD ''''''''' ;aa13

3. yuwarin b.

yuwarin b. เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีค่ะ ได้รับยันต์หนุนดวงและแผ่นปลดหนี้แล้วค่ะ ขอบพระคุณอาจารย์มาก เป็นครั้งแรกที่เข้ามากระทู้นี้ ที่ทราบและขอเพราะน้องชายโทรมาบอก แล้วส่งข้อความของอาจารย์มา อ่านแล้วไม่คิดมากส่งขอเลยทางไปรษณีย์( ส่งเร็วกว่าน้องอีก) อ่านข้อความของอาจารย์ที่โพสต์แล้วศรัทธาขึ้นมาเอง ไม่คิดว่าหลอก เพิ่งจะได้รับเมื่อวันเสาร์ แต่ได้มีโอกาสมาเข้ากระทู้นี้ดูครั้งแรก ขอบคุณมากๆค่ะอีกครั้งนึง
    แต่อยากสอบถามอย่างนะคะ ที่ได้รับแผ่นดวงอาจารย์ ใส่ดวง 2 คนได้เลยหรือคะ

4. yuwarin b.

อาจารย์ดูบ้านได้ด้วยหรือคะ รบกวนดูด้วยนะคะ บ้านเลขที่49/18 หมู่บ้านมัณฑนา ( สวนสมเด็จย่า) ซอย9 ต.บ้านใหม่ ถ.ศรีสมาน อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
    อยู่มาได้ 5 ปีแล้วค่ะพอๆกับลูกสาวคนเล็ก ไม่เคยได้ทำบุญบ้านเลย เล็งว่าจะ ว่าจะ แต่ไม่ได้ทำสักที เคยไปดูมีอาจารย์บอกว่าสัมพเวสี รอบบ้านเยอะมาก

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบรวมในสองกระทู้เลยนะครับ(ก่อนที่คอมจะไม่เป้นใจ) แผ่นดวงนั้นผมทำเป้นพิเศษครับสามารถใส่ดวงลงได้ทั้งสองคนครับแต่ที่บางท่านได้รับเร็วเพราะทำง่ายครับที่รับช้าดวงมีวิบากกรรรมที่ไม่ดีเยอะครับผมจะรอจนกว่ามั่นใจถึงจะจัดส่งและอีกอย่างนึงผมจารด้วยลายมือครับไม่ใช่แผ่นปั้มวันหนึ่งลงจารแต่ละดวงก้แทบลมใส่แล้วครับ
    ส่วนบ้านนั้นตามธรรมดานะครับทุกที่ก้มีวิญญาณสัมภเวสีอยู่ทั้งัน้นครับไม่ว่าจะที่ไหนก้ตามขนาดแถวบ้านผมนี่ยังมีเยอะเลยครับต้องแผ่บุญให้ตลอดเป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ส่วนที่บ้านที่ถามมานั้นก้ไม่เห็นจะมีอะไรที่ไม่ดีเท่าไหร่เลยครับเพียงแต่จะทำให้ผุ้ที่อยู่อาศัยชีวิตค่อนข้างเปลี่ยนแปลงบ่อยๆหาความแน่นอนไม่ได้ครับมีแค่นี้แหละครับหมั่นทำบุญแล้วอุทิศให้ภูมิเจ้าที่เทวดาอารักษ์มากๆครับจะดีเองครับ

6. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับธรรมทานทั้งหลายที่ท่าน อ.คนวัด นำมาเผยแพร่ครับ

7. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้คึกคักดีจังเลย ค้าบ อิอิ

8. เด็กไร้เดียงสา

สาธุครับ

9. เด็กไร้เดียงสา

ดีแล้วครับจะได้ไม่เงียบเหงาครับถือว่าเป้นสภากาแฟที่คลายทุกข์ให้ท่านทั้งหลายที่ทุกข์ใจและก้แลกเปลี่ยนความรู้ทางธรรมกันครับว่าแต่ว่าขอพวกกระทิงแดงเอ็มร้อยหรือยาชูกำลังใส่หน่อยไหมละคุณโดเร่ (รักไม่ยุ่งมุ่งแต่เงิน55X)

10. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

555 ไม่มีลิมิตชีวิตเกินร้อย!! พี่ๆค้าบเรวนี้ไว้จะไปเยี่ยมน่ะค้าบ

11. yuwarin b.

เฮ้อ อ่านซะมันส์เลย ไล่อ่านตั้งแต่ต้นกระทู้จนเพิ่งจะจบ มีความรู้ดีและเพิ่มพลังในการสวดมนต์และปฏิบัติอีกครั้ง นิสัยไม่ค่อยดี ขี้เกียจประจำ
    วันที่ 14 ที่ผ่านมา มีทำบุญพระแม่ธรณีที่วัดอัมพวัน ไม่รู้อาจารย์ไปมาปล่าว เราไปมาโมทนาบุญกับทุกคนนะจ๊ะ

12. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาอ่านเรื่อยๆจนครบ ทำให้ได้คิดและทำใจยอมรับชะตากรรมที่เป็นอยู่ คุณคนวัดสอนได้ดีมากๆเลย จะพยายามนำคำสอนของคุณคนวัดมาเตือนสติไว้ค่ะ ชอบคำสอนนี้ค่ะ

13. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไห้วเจ้าที่เจ้าบ้านอย่างถูกต้องนะค่ะ คุณคนวัดแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรใช้อะไรไห้วบ้าง ธูปกี่ดอกค่ะ แล้วควรกล่าวอะไรบ้างตอนไห้วนะค่ะ ไม่รู้เลยค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

14. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นจริงกับอ.มากค่ะ
    บางสิ่งพิสูจน์ไม่ได้นะคะ
    ไม่เหมือนพระพุทธศาสนาพิสูจน์ได้เหมือนวิทยาศาสตร์

อ.คะทำอย่างไรให้เรียนเก่งคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2009
  15. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ ครับ ช่วยดูที่บ้านให้หน่อย นะครับ
    111/2 ม.1 ต.เขาพระ อ.รัตภูมิ จ.สงขลา 90180

ขอบคุณ มหาศาล ครับ

16. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านหนูค่ะอ.คนวัด

17. เด็กไร้เดียงสา

ไม่ได้ไปจ้าพอดีไม่ว่างจ้าวันนั้นก็เลยอดไปอนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะครับ

18. เด็กไร้เดียงสา

การไหว้เจ้าที่นั้นเน้นที่อาการทางใจเป็นหลักครับไม่เน้นที่พิธีกรรมมากจนเกินไปครับหารไหว้และแสดงความเคารพภูมิเจ้าที่นั้นฏ้ถือว่าเป็นเทวตานุสติคือการระลึกถึงคุณงามความดีของท่านที่ท่านได้ทำไว้จึงได้เป็นเทวดาครับและเราก็ควรทำกรรมดีที่เป็นกุศลเช่นดังท่านบ้างครับเผื่อจะได้เป็นเทวดาเหมือนท่าน(เฉพาะสำหรับผู้ที่ยังไม่เบื่อการเวียนว่ายตายเกิด)ธุปที่ใช้จุดนั้นไม่ได้กำหนดมาหรอกครับแต่คนเรามากำหนดกันเองบางที่ก็สอนให้จุด 5 ดอกก็มีบางที่สอนให้จุด7 ดอกก็มี บางที่ก็จุด 9 ดอก บางที่ก็จุด 16 ดอก เลยไม่รู้ว่าจะจุดกันซักกี่ดอกดีถึงจะถูกต้อง จริงแล้วอาการทางใจสำคัญมากกว่าครับถึงไม่มีธุปเลยแต่อาการทางใจของเราแสดงความเคารพกราบไหว้ด้วยใจที่บริสุทธิ์และศรัทธาแค่นี้ก็ถือว่าดีกว่าการจุดธูปเป็นร้อยเป็นพันดอกแล้วครับ

19. เด็กไร้เดียงสา

อืมเก่งมากนะนี่เดินทางธรรมดีแล้วเห็นไหมขนาดน้องเขายังเข้าใจดีๆๆมาก(คมในฝักนะนี่เรานะ55)

20. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามท่านอาจารย์
    ว่าคนที่เห็นผี เกี่ยวกับการเปิดตาที่ 3 หรือไม่ ครับ
    ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้