แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเพิ่มด้วย 15 เหรียญ/องค์ ส่วนจะเป็นเนื้อแบบไหนให้ทางทีมงานเลือกให้แล้วกันครับ
    รับมาแล้วก็คงจะแจกไปเรื่อยๆครับ โดยเน้นที่คนที่เคารพในพระรัตนตรัยนะครับ
    เห็นสมควรอย่างไรแล้วแต่ทางทีมงานครับ

ศรัณย์ โชคดีอนันต์
    ออโต้อัลลายแอนซ์ (ประเทศไทย)
    49 หมู่ 4 ปลวกแดง ระยอง
    21140

2. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับสายใต้นั้น ตอนนี้มีอาสาสมัครรับผิดชอบระดับจังหวัด เพิ่มขึ้นมาอีกสองจังหวัดครับ โดยจังหวัดชุมพรมีน้องเอกภูมินทีเป็นผู้รับผิดชอบ และจังหวัดกระบี่มีคุณชูศักดิ์ กมลเนตร เป็นผู้รับผิดชอบดูแลครับ ก็ขอกราบอนุโมทนากับทั้งสองท่านและคณะด้วย ตอนนี้ในส่วนของภาคใต้นั้น จังหวัดที่ยังขาดผู้อาสารับผิดชอบดูแล ก็มี จ.ระนอง จ.สุราษฏร์ธานี จ.ตรัง จ.ปัตตานี จ.นราธิวาส ท่านใดมีจิตตั้งใจช่วยเหลือส่วนรวม อาสาจะนำเหรียญทำน้ำมนต์ไปอธิฐานจิตหย่อนตามสถานทีต่างๆก็ติดต่อเข้ามากันครับ

3. ต.โต้ง SE

ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ 22 เหรียญ ครับ
    -เพื่อคุ้มครองตนเองครอบครัว
    -นำไปไ้ว้ที่ต้นน้ำแม่กลอง(ที่ไหลผ่านหมู่บ้าน) อ.อุ้มผาง จ.ตาก(ถ้าได้เข้าไปน้ำตกทีลอซูจะนำไปไว้ด้วยเพื่อช่วยให้นัำกท่องเที่ยวที่เข้าไปได้รับความคุ้มครองให้ปลอดภัยครับ)
    -แหล่งน้ำบริเวณถ้ำที่พระธุดงค์มัำำกจะไปปฏิบัติธรรมเป็นประจำ
    -แจกจ่ายเพื่อนที่มีความศรัทธาเคารพพระรัตนตรัย
    -มอบให้เจ้าอาวาสวัดที่บ้าน
    ขอบพระคุณและขออนุโมทนาครับ

ไพฑูรย์ ปวนซุ้ย
    88 ม.1บุญนครคอนโด BN1 ห้อง434
    ต.บ้านเก่า อ.พานทอง จ.ชลบุรี 20160

4. chilaoon

chilaoon เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ คุณคณานันท์
    ผมขอบูชารวม 15 องค์ ครับ ไว้ป้องกันตนเองและครอบครัว 3 องค์ ที่เหลือไว้แจก ญาติที่กม.8 รามอินทรา นครศรีธรรมราช ภูเก็ต ส่วนใหญ่เป็นคนดีครับ อยากให้เค้าปลอดภัย(จริงๆแล้วก็เพื่อตนเองแหละครับ เพราะไม่อยากให้จิตเป็นกังวล หากเป็นอะไรไปจิตจะได้ไม่ไปเกาะกับคนที่เรารัก หรือห่วงใย เผื่อได้ไปภพภูมิที่ดีครับ นี่แหละที่ผมหวังไว้ครับ) ผมเชื่อว่าหลังจากภัยพิบัติแล้ว พวกเค้าจะตั้งหน้าตั้งตาทำบุญ และถือศีล5 อย่างจริงจังแน่นอนครับ

สุชาติ เพชรอุไร
    61/54 ม.8 ถ.รังสิต-นครนายก ต.บึงบอน
    อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี 12170

5. lertde

lertde เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมขออาสาทำหน้าที่หย่อนเหรียญ
    1. บึงสีไฟ จ.พิจิตร
    2. บึงบอระเพ็ด จ.นครสวรรค์
    3. วัดโรงช้าง จ.พิจิตร (แม่น้ำน่านพิจิตรเก่า)
    4. วัดท่าหลวง จ.พิจิตร (แม่น้ำน่าน)
    5. วัดดงป่าคำ จ.พิจิตร (คลองหน้าวัด)
    6. วัดบางมูลนาก จ.พิจิตร (แม่น้ำน่าน)
    7. วัดเกรียงไกรกลาง จ.นครสวรรค์ (แม่น้ำน่าน)
    8. ปากน้ำโพ จุดรวมของแม่น้ำ ปิงวังยมน่าน (แม่น้ำเจ้าพระยา)
    9. สถานปฏิบัติเรือนเขียว อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์
    10. หนองราดมนต์ หลังวัดเกรียงไกรกลาง จ.นครสวรรค์
    ทั้งหมด 10 องค์ ขอบูชาไว้ทำน้ำมนต์แจกสำหรับญาติธรรมและส่วนตัว 20 องค์ ครับ

เลิศวรรธน์ ชัยรัตน์
    ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานจังหวัดพิจิตร
    33 ม.2 ต.โรงช้าง
    อ.เมือง จ.พิจิตร 66000

6. city

city เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    เมื่อวันที่ 6-8 ผมไปปฏิบัติธรรมที่วัดเขาท่ากระดานมาครับและก่อนหน้านี้วันที่ 1 ได้ถวาย
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่นมีกรอบที่หลวงปู่สีอธิษฐานจิต ให้หลวงปู่คำแปลง ปุณฺณชิ 3 เหรียญ
    และเจ้าอาวาสอีก 1 เหรียญ เผื่อไปแจกญาติโยมที่นิมนต์ไปรับกฐินที่สหรัฐฯ หลังออก
    พรรษาช่วงปลายเดือนตุลาคม และคิดว่าจะนำพระบรมสารีริกธาตุไปให้ญาติโยม
    ทางสหรัฐฯบูชาด้วยแล้วจะประสานงานและแจ้งอีกทีครับ

7. Maiteee3

Maiteee3 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอบูชาด้วยนะครับ ขอบูชาสักประมาณหนึง เนื้ออะไรแล้วแต่ท่านสงเคราะห์ ขอบคุณครับ

ไมตรี อมรวัชรพันธ์ 144/101 ซ.ทวีเชิดชู แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพมหานคร 10400

8. ความสงบ

ความสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    จะกลับไปอยู่ที่จังหวัดนครศรีธรรมราชช่วงเดือนมกราคมคะไม่ทราบว่าจะช้าไปหรือเปล่าคะถ้าไม่ช้าจะไปช่วยหย่อนเหรียญให้คะ

9. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ อยากมีไว้บูชาเพื่อทำน้ำมนต์ ท่านยังพอมีบ้างครับ
    ถ้ามีช่วยสงเคราะห์ด้วยครับ ส่งมาที่
    คุณฐนกร โสสาร
    บริษัทโชคชัยเอ็นจิเนียริ่ง จำกัด 13/1 หมู่.2
    ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ขออนุโมทนาบุญทุกประการกับทุกท่านที่มีจิตเป็นกุศล

10. จักระรัตนะ

จักระรัตนะ สมาชิก

ขอรับ 10 เหรียญครับ

;38

ขอรับ 10 เหรียญเพื่อใช้ในกิจพุทธภูมิครับ

ณัฐสิทธิ์ บุญแปลง
    204/94 สันกำแพงปารค์วิว
    สันกำแพง เชียงใหม่
    50130

โมทนายิ่ง ขอรับ

11. k_kom

k_kom Active Member

อย่าตื่นตระหนกไปเลยครับถึงอายุขัยยังไงก็ตาย..มาเร่งกันปฏิบัติธรรมกันดีกว่าครับ

12. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 50 เหรียญค่ะ
    เตือนตา นาคสุสนธิ์
    41/3 ม.10
    บางด้วน ภาษีเจริญ
    กทม.10160

อนุโมทนาค่ะ

13. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ไม่ได้ตื่นตระหนกครับ แต่กำลังใจของท่านผู้เป็นเจ้าภาพและผู้เสียสละทำงานเพื่อส่วนรวมนั้น

มุ่งเน้นที่จะช่วยเหลือสงเคราะห์ให้ผู้อื่นพ้นจากภัยพิบัติ

มากกว่าที่จะห่วงตนเอง หรือความสุขส่วนตัว

เป็นการปฏิบัติธรรม ในจาคะนุสติกรรมฐาน

ควบการบำเพ็ญเพียร ในวิริยะบารมี

การรำลึกถึงพระที่ปรากฏในเหรียญ จัดเป้นพุทธานุสติกรรมฐาน

ขณะที่แจก เราก็ได้เจริญเมตตา พรหมวิหารสี่ไปด้วย

พอจะนับเป็นการปฏิบัติธรรมได้ไหม

14. k_kom

k_kom Active Member

ดีมากเลยครับแบบนี้อนุโมทนาครับ

15. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    มารายงานค่ะ ขออภัยที่ช้าด้วยค่ะ

ได้รับเหรียญจาก น้องเต้(vanco)อีกที ได้มา 100 เหรียญ

ในส่วนที่พี่ตุ๊กฝากมานั้น ยังอยู่กับ น้องคมน์(Komodo)

วันที่ 29 ส.ค. 52
    ฝากพี่สาวไปส่งที่ไปรษญีย์ที่ญี่ปุ่น ส่งต่อไปที่ เกาะโอกินาวา จำนวน 10 เหรียญ

วันที่ 3 ก.ย. 52
    ส่งให้ น้องใหม่(vibe) ทีมงาน ส่งไปที่ อลาสก้า สหรัฐอเมริกา จำนวน 10 เหรียญ

ส่งให้ทีมงานท่านอื่นๆ คนละ 5 เหรียญ

พี่ผ่อนคลาย - กทม
    พี่กบ - เชียงใหม่
    พี่นิจ - กทม
    น้องผึ้ง - ปทุมธานี
    น้องแป้ง - กทม
    คุณบุษ - กทม
    ยายทองประสา - ร้อยเอ็ด
    คุณศุกร์ - นครศรีธรรมราช

ขออนุโมทนาสาธุ

16. planin

planin สมาชิก

25 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนา
    ขอรับเหรียญเพื่อไว้แจกจ่ายญาติโยมถ้ายังพอมีเหลือ
    พระพรชัย สจฺจวโร
    วัดสวนส้ม ต.สำโรงใต้ อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130
    เจริญธรรม

17. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ขอไว้หย่อนในแหล่งน้ำสำคัญๆในเชียงใหม่และหย่อนในบ่อน้ำตามวัดและบ้านเพื่อเตรียมกการในอนาคต 15 เหรียญ ขอเนื้อพิเศษ 5 เหรียญครับเพื่อนำไปให้ผู้ปฏิบัติธรรม และเนือทองแดง 10 เหรียญเพื่อช่วยส่วนรวมครับ
    ...ส่งมาที่...
    นาย ตฤณ ปาลีเรียม(แผนกสปา)
    โรงแรมแมนดาริน โอเรียลเต็ล ดาราเทวีเชียงใหม่
    ต.ท่าศาลา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
    ...ขอบพระคุณครับผม...

18. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    โมทนาบุญกับคุณแอนและทุกๆท่านด้วยครับ แม่บ้านเวบใจดี

19. void

void Active Member

18 กันยายน 2008
    ขอรับด้วยครับ
    รูปแบบและจำนวนแล้วแต่ทีมงานจะเห็นสมควรครับ

กรุณาส่งมาที่ :

นายวิทวัส วรารัตน์ศิริโรจน์
    สยามอพาร์ทเม้นท์ ห้อง 2311
    52/291 ม.7 ต.หลักหก อ.เมืองปทุมธานี
    จ.ปทุมธานี 12000

ขอบพระคุณและโมทนาบุญด้วยครับ

20. เด็กปลายแถว

เด็กปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ ด้วย 2 เหรียญครับ อยากได้ไว้บูชาเพื่อใส่โอ่งน้ำที่บ้าน และร้านค้าที่ให้ลูกค้าดื่มครับ
    รบกวนส่งที่

นายวสันต์ วิบูลย์
    17 ม. 4 ต.บางตีนเป็ด อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้