แจกหนังสือ ผิดที่ไม่รู้ ของดังตฤณ เป็นธรรมทาน จำนวน 70 เล่ม เชิญลงชื่อครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย peephong99, 8 ตุลาคม 2008.

1. MarkZilla

MarkZilla เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ครับ และขอรับ 2 เล่มครับ
    กรธัช สุวรรณรงค์
    19/234 หมู่ 11 แขวง โคกแฝด
    เขต หนองจอก กรุงเทพ 10530

2. peephong99

peephong99 Active Member

30 กรกฎาคม 2007

ขออภัยด้วยครับคุณกรธัช หนังสือหมดแล้วครับ

ขอความกรุณาท่านอื่นๆ งดลงชื่อต่อ เพราะหนังสือหมดแล้วครับ

3. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบพระคุณมากครับ
    ผมได้รับหนังสือแล้วครับ
    [​IMG][​IMG] อกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

4. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนุโมทนาสาธุบุญ กับทั้งผู้ให้และผู้รับนะขอรับ สาธุ สาธุ

สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะนีฆา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อัพยาปัชฌา โหนตุ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะ รันตุ
    ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย โปรดนำส่งบุญทั้งหมด
    ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงสำเร็จแก่ เจ้ากรรมนายเวร
    ทั้งหลายของข้าพเจ้าทั้งที่จำได้ และจำไม่ได้
    ทั้งที่เป็นญาติ และมิใช่ญาติ ด้วยเถิด สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย
    ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

5. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ได้รับหนังสือแล้ววันนี้ค่ะ ดังตฤณเป็นชายในฝันเราเลยนะเนี่ย
    อนุโมทนาค่ะ

6. yut2511

yut2511 Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญมาณ.ที่นี้ด้วยครับขออย่างละ1ชุดครับขอให้เจริญธรรมมักผลนิพพานในเร็ววันด้วยครับสาธุ
    ประยุทธิ์ ขาวสะอาด
    9/4/1 ถ.ศรีโสธรตัดใหม่
    ต.หน้าเมือง
    อ.เมือง
    จ.ฉะเชิงเทรา
    24000
    ประยงค์ ขาวสะอาด
    563 ม.1 ต.ตะขบ
    อ.ปักธงชัย
    จ.นครราชสีมา
    30150

7. tim_jintana

tim_jintana เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ เย็น 15/10/2008
    ปลื้มดังตฤณมากค่ะ จะรีบอ่านวันนี้
    ขอขอบพระคุณ และอนุโมธนา สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ
    จินตนา สุทธิกรัณย์

8. อบ.

อบ. เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008

ได้รับแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

[​IMG] [​IMG]

9. ser_dool

ser_dool เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ได้รับหนังสือ ผิดที่ไม่รู้ ของดังตฤณ
    ผู้เขียน เสียดาย...คนตายไม่ได้อ่าน จำนวน 2 เล่มแล้ว ขอบพระคุณครับ

10. balatam5

balatam5 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

11. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ได้รับหนังสือแล้วครับ
    ขออนุโมทนากับธรรมะที่แจกเป็นธรรมทานด้วยนะครับ

12. wichean_p

wichean_p Active Member

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอขอบคุณมากๆครับ

13. Lek1960

Lek1960 สมาชิก

ได้รับหนังสือแล้วค่ะขอกราบขอบพระคุณและอนุโมทนา สาธุ

โศภชา

14. korly

korly สมาชิกใหม่

ขอรับหนังสือ

ขอด้วยครับ สาธุ

นายชัยวัฒน์ ตุลารักษ์
    บมจ.แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส
    23,25,27 ถ.ชนะเจริญ
    ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง
    จ.ภูเก็ต 83000

ขอบคุณมากครับ

15. CHATTHAYA

CHATTHAYA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ได้รับหนังสือแล้วคับ
    ขอบคุณคับ

;38

16. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบพระคุณครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

17. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ลงชื่อไม่ทัน แต่ขออนุโมทนากับเจ้าของเรื่อง ผู้แจก และผู้อ่านทุกคนด้วยค่ะ

18. akira_rain

akira_rain สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2008
    ;aa36
    ขออนุโมทนาและขอรับ 1 ชุดค่ะ
    Natthita RAIN
    1404 ซ. อ่อนนุช 42 ถ.สุขุมวิท 77
    สวนหลวง กทม. 10250
    ;aa13

19. องค์ปฐม

องค์ปฐม Active Member

ขอรับ 1 เล่มครับ

นายทรงพล ภักดีชาติ

17/4 ม.5

ต.ตะกาดเง้า อ.ท่าใหม่

จ.จันทบุรี 22120

ขอขอบพระคุณครับ

20. เค2552

เค2552 สมาชิก

ขอรับ 1 ชุดคะ

นางวิไล ศรีเลอจันทร์ 5/430 ม.ประชานิเวศน์ 2 ระยะ 3 ถ.สามัคคี ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 อนุโมทนาด้วยคะ