แจกสมเด็จองค์ปฐม

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 9 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับ....ผงที่อุดนั้นเป็นผงตะไบพระประธานในโบสถ์ ปางมหาจักรพรรดิ์ ผงทองปิดพระที่ลอกออกจากสมเด็จองค์ปฐม (ในรูปที่ลงไว้)ปางประทานทานพร และบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และผงของหลวงพ่อมหาสิงห์ครับ

2. watt

watt เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณ คุณ wootipon มากครับ ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ที่คุณได้ทำด้วยครับ

3. roy04

roy04 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระเมื่อวันศุกร์ครับ
    ขอบคุณมาก
    ขอให้เจริญในธรรมนะครับ

4. ตามรอย

ตามรอย สมาชิก

ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมาก..
    และขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านได้สร้างด้วยครับ

5. ตามรอย

ตามรอย สมาชิก

ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมาก..
    และขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านได้สร้างด้วยครับ

6. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
    ขอรับด้วยคนนะคะ

ส่งมาที่ นวลวรรณ โหราพยากรณ์กิจ

บ.14/117 หมู่4 ซอยเอกชัย30 ถนนเอกชัย อำเภอบางขุนเทียน เขตจอมทอง กทม 10150
    โทร 028482267กด1 คะ
    กทม 10150

7. kvangsiva

kvangsiva สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    ขอรับพระด้วยนะคะ

ศิวณีย์ จาบรัมย์

127 หมู่ 2 ต.บ้านยาง อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ 31000

8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระที่จองเนื้อเงินมาผมจัดส่งให้ครบทุกท่านแล้วครับ ผมจัดส่งให้ไป ประมาณ 40 ท่านแล้ว ยังไม่ได้ส่งอีก ประมาณ 10 ท่าน ประมาณหลังวันหยุดส่งให้ครบทุกท่าน .....ท่านใดบอกชื่อ นามสกุล ที่อยู่ ไม่เคลีย ผมไม่ได้จัดส่งให้นะครับ ข้ามไปให้คนที่ครบก่อน ถ้าได้รับแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับ

9. woottipon

พระทุกองค์ ส่งลงทะเบียน และใส่ซองกันกระแทก... ทุกองค์

10. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ woottipon ครับ ผมต้องขอโทษด้วยครับพ่อเอาไปเก็บไว้จนลืมถามเท่าไรก็บอกว่าไม่มี จนลูกสาวไปค้นเจอจึงได้ถึงบางจำได้ แหมล่นงานคุณ woottipon จนอ่วมเลยขอโทษเป็นอย่างมากครับ ขอโมทนาในกุศลจิตที่คุณได้ทำไว้ดีแล้วทุกประการครับ

11. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ขอรับด้วย

ศิริพล สุขอุบล
    19 หมู่ 1 คลองพล
    คลองท่อม กระบี่ 81170

Thank you

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2006
  12. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับพระไว้บูชาด้วยครับ
    คุณอนุชา เพ็ญจันทร์
    267 ถนนจารุเมือง รองเมือง
    ปทุมวัน กรุงเทพ 10330

คุณสินีพร พัฒนานนท์
    267/1 ถนนจารุเมือง รองเมือง

13. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับพระไว้บูชาด้วยครับ
    คุณอนุชา เพ็ญจันทร์
    267 ถนนจารุเมือง รองเมือง

คุณสินีพร พัฒนานนท์
    267/1 ถนนจารุเมือง รองเมือง

14. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    สมเด็จองค์ปฐม ขนาดห้อยคอ มีพลังเยอะมากค่ะ

[b-hi] สวัสดีค่ะ woottipon พี่นัทเองค่ะ พี่เพิ่งจะเข้ามาคุยทางเวปและได้เปิดดูข้อความที่ทางคุณ woottipon ได้ให้ความรู้และได้เสียสละประโยชน์ส่วนตัวนับเป็นกุศลที่ยิ่งใหญ่มาก...พี่ขออนุโมทนาสาธุ...สาธุ...สาธุ ในสิ่งที่คุณ woottipon ได้ปฏิบัตินั้นพี่ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้และทุกชาติทุกภพของคุณ ได้พบเจอแต่สิ่งที่ดีๆๆเกิดขึ้นในชีวิตคุณ คำไม่มีอย่าได้ปรากฎ ขอให้เป็นคนที่มั่งคั่งรำรวย เงินทอง ยศฐาบรรดาศักดิ์ ใครเห็นใครรักและ...ขอให้ถึงพระนิพพานทั้งในชาตินี้ ..และชาติหน้าด้วยเทอญ...สาธุ...สาธุ..สาธุ
    [b-wai] มีเรื่องอยากแจ้งให้ทราบได้เล่าให้คุณwoottipon ทราบแล้วแต่อยากนำมาลงในเวปด้วยเพื่อให้ผู้ที่บูชาสมเด็จองค์ปฐมที่คุณwoottiponได้แจกไปนั้นได้ทราบถึงความศักดิ์สิทธิ์ค่ะ...
    (bb-flower ก่อนที่พี่จะได้รับพระจากทางคุณ woottipon พี่ได้ฝันว่ามีผู้ชายนำพระสมเด็จองค์ปฐมองค์ทองมาให้พี่และนำมาใส่ไว้ให้ในมือขวาและบอกว่า...เอาไว้บูชานะ...ความรู้สึกบอกพี่ว่าปางเหมือนพระพุทธชินราชแต่ไม่ใช่พระพุทธชินราช เอะนี่สมเด็จองค์ปฐมนี่ในฝันดีใจมาก จนกระทั่งตื่นเช้ามา..ก็ยังจำความฝันนั้นได้ติดตาติดใจก็คิดแต่เพียงว่าฝันเห็นพระจะต้องเป็นเรื่องมงคลแน่ๆๆเลยจนกระทั่งอีก 2 อาทิตย์ต่อมาพี่ก็ได้รับพระที่ทางคุณ woottipon ส่งมาให้เมื่อเห็นสมเด็จองค์ปฐมพี่บอกได้เลยว่าเหมือนในฝันและขนาดขององค์พระก็เท่ากันด้วย ......จนกระทั่งณ.เดี่ยวนี้พี่นำสมเด็จขึ้นคอแล้วค่ะและไม่ถอดออกด้วยใส่ไว้ติดตัวตลอดเลยค่ะ...และอีกเรื่องหนึ่งอยากให้ผู้ที่เข้าในเวปนี้หรือผู้ที่มีสมเด็จองค์ปฐมที่คุณ woottipon ได้สร้างแจกให้บูชานี้พี่ได้ให้ผู้ที่มีความสามารถทางด้านจับพลังได้ลองจับพลังดู...พลังเยอะมากค่ะพี่บอกได้เลยว่าศักดิ์สิทธิ์จริงๆๆค่ะ..อธิฐานจิตพร้อมปฏิบัติบูชากันได้เลยนะค่ะ..สาธุ..สาธุ..สาธุ[b-wai] [b-wai] [b-wai]

15. woottipon

สวัสดีครับ พี่นัท ต้องขอบคุณพี่มากที่เล่าประสพการณ์ดีๆให้ฟังกันครับ บุญใดที่ผมได้รับ ขอทุกๆท่านที่ร่วมอนุโมทนาได้รับเต็มทุกประการ เทอญ

16. ronny

ronny เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับและขอรับ 1 องค์
    รณรงค์ มหาพาณิชย์กุล
    546/40 สาธุประดิษธ์ 40
    บางโพงพาง ยานนาวา
    กทม 10120

17. bigger

bigger Active Member

29 พฤศจิกายน 2005
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยครับ
    กระผมได้รับพระแล้วครับ(28/4/49)

ขอบพระคุณครับ

18. เพชรตาแมว

เพชรตาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนา

19. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ,

ได้รับแล้วครับ, ขออนุโมทนา.

20. pannatorn

pannatorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ และขอรับพระ 1 องค์
    ปัณณธร ภัทรสถาพรกุล
    ม.เทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
    จ.ปทุมธานี 12110
    ขอบคุณครับ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้