แจกฟรี แต่ต้องส่งซองมารับเอง โดย พี่กอกล้วย ติดตามรายชื่อที่หน้า 3

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พี่กอกล้วย, 23 กรกฎาคม 2013.

1. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่กอกลว้ย ไปถวายสังฆทานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร สวดมนต์ไหว้พระ รักษาศีล เจริญสมาธิ ภาวนา ขอรับรักยม แช่น้ำมันเสน่ห์กุมารทอง 1องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013
  2. romancehawk

romancehawk เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เรียนพี่กอกล้วย

ครองในทาน ศีล ภาวนา พยายามให้ดีที่สุด(ไม่ใช่บริสุทธิ์ที่สุด หลวงแม่เพียงเดือนสอนนู๋มาคะ)ในทุกๆวันคะ
    ทาน: วันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็ทำบุญวัดเชียงขาง วันจันทร์ทำบุญและเวียนเทียนวัดพระสิงห์ หยอดตู้ทำบุญตามที่ต่างๆที่ผ่านไปพบ วันอังคารแจกหนังสือธรรมและสวดมนต์ให้เพื่อน
    ศีล: ศีล 5 ทุกๆวัน ศีล 8 วันพระ
    ภาวนา: สวดมนต์ นับประคำ ทำสมาธิภาวนา

ขอรับอะไรก็ได้ ตามที่พี่กอกล้วยเห็นสมควรว่าจะให้นู๋คะ ขอบคุณคะ

3. whitetiger

whitetiger เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ
    กระผมได้กุมารไปแล้วครับคราวที่แล้ว
    คราวนี้ขอร่วมโมทนาครับ

4. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ น้องกุมารพ่อหอบทรัพย์ เป็นวิชาเฉพาะของสำนัก

มีแต่กรรมครับ ทุกวันนี้ถือศีลแปด กินมังสวิรัติ เจริญพุทธมนต์ กับนั่งสมาธิวันละ 30 นาที เพื่อลดกรรมของตนเอง

5. พี่กอกล้วย

พี่กอกล้วย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้กุมารพ่อหอบฯหมดแล้วนะครับ
    สีผึ้งหมด
    รักยมหมด
    เหลือกุมารทอง กุมารี แค่สองอย่างครับ

ขอบคุณคุณเอกฯที่ทำตารางให้ด้วยนะครับ^^ อยากจะทำต่อเองแต่ทำไม่เป็นครับผม แต่เอาไว้เป็นแนวแล้วล่ะครับ (ถ้าไงรบกวนสอนผมทำตารางบ้างนะครับไม่เก่งเรื่องพวกนี้เลยอ่ะครับ)

6. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาหุ่นพยนต์มา 1 องค์นะครับ
    ด้วยบารมีที่ข้าพเจ้าได้สร้างมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ผลบุญใดที่ได้สั่งสมไว้ ด้วยบารมี ทั้ง 10 ประการ ด้วยการปรารถนาพุทธภูมิมา ขอให้ท่านได้ผลบุญนั้นเช่นกัน วันเข้าพรรษา ไปถวายสังฆทาน 1 ชุด กับเทียน พรรษา 1 คู่ ขออนุโมทนาให้พี่กอกล้วย ได้ผลบุญเช่นกัน เป็นผู้มีปัญญามาก มีสวรรค์ สมบัติ และนิพพานสมบัติเป็นที่ไปในเบื้องหน้าเถิด
    อนุโมทนา
    คุณภัทราวุธ ไชยสุข
    58 ม.4 บ.หินลับ ต.หนองสวรรค์ อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู 39000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  7. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ กับหลวงปู่สาย จำนวน 500 บาท ขอให้ท่านร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอรับ กุมารน้อย 1 ตนครับ

ศักดิ์เกษม นนทบุรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  8. policeiron

policeiron Active Member

ศิริรัตน์ จิรธนานันท์ค่ะ
    ได้ร่วมทำทาน บริจาคเสื้อผ้าให้คนจน ให้ทานคนยากไร้ และทำบุญตามวัดค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ ขอรับกุมารี 1 ตนค่ะ

9. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    Update รายการของล่าสุด

กุมารน้อย 5 ตน คงเหลือ 3
    กุมารี 5 ตน คงเหลือ 1

คนที่ไม่มีรายชื่อคือคนที่ขอเกินนะครับ และไม่ระบุของที่รับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32.9 KB
      เปิดดู:
      74
  10. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับกุมารทอง
    ขอนำบุญใส่บาตรถวายอาหารพระ ถวายสังฑาน ถวายเทียนจำนำพรรษา ถวายน้ำดื่มให้วัด
    มาแลกครับ ขอบุญกุศลตั้งแต่ในอดีตจนถึงปัจจุบัน ที่ข้าฯปฏิบัติดีแล้วนั้น ส่งถึงทุกสรรพสิ่ง ขอให้ทุกสรรพสิ่งได้อนุโมทนารับผลบุญร่วมกันด้วยเถิด สาธุ

11. aegmanmu

อัพเดทล่าสุด

ไฟล์ที่แนบมา:

12. aegmanmu

555 ครับผม เด๋วจะส่งไฟล์ต้นแบบไปให้ครับ ท่านก็สามารถแก้ไขได้ ถ้ามีงานแจกงานอื่น พอดีผมทำงานเป็นช่างคอมอ่ะครับเลย เลยทำให้ท่าน จะได้เป็นประโยชน์ในการเช็คยอดของ ผมอยากถามคุณกอกล้วยว่า หุ่นพยนต์เรียกทรัพย์ไหมครับ พอดีช่วงนี้ร้านผมเงียบมาก ลูกค้าน้อยมาก เซ็งเลย ก็เลยขอหุ่นไป แต่ความจริงอยากได้สีผึ้งมากก่า 555+ เพราะเห็นคนพูดถึงเยอะ
    ผมส่งซองไปแล้วนะครับ ขอบคุณครับ สาธุกับการแจกของท่านด้วยครับ

13. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้มีจิตเป็นกุศล ทั้งผู้ให้และผู้รับทุกๆ ท่าน

14. พี่กอกล้วย

แจกเท่าที่มีครับ ไม่มีเพิ่มนะครับ คนที่ลงชื่อไว้แต่ไม่มีของแล้ว ไม่มีให้ครับผม

สำหรับคุณ aegmanmu

ขอบพระคุณมากครับสำหรับน้ำใจนะครับ^^อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

15. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    ขอรับกุมารีครับ
    โดยเอาบุญดังนี้มาแลกครับ
    1.ข้าพเจ้าบวชพระเมื่อ 20 เมษายน - 6 พฤษภาคม 2556 เป็นระยะเวลา 15 วัน
    2.ถวายเทียนพรรษาจำนวน 1 คู่ เมื่อ วันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม 2556
    3.ถวายสังฑาน แก่พระภิกษุอาพาธ วันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม 2556
    4.ห่มผ้าองค์พระธาตุน้อยและอื่นๆอีกหลายๆวัด
    ขอทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนารับอนิสงค์ผลบุญในบุญบารมีครับ

16. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

ทันมั้ยเนี่ย.....ถ้าไม่ทันไม่เป็นไร
    มีบุญมาให้โมทนาร่วมกันครับ
    22 07 56
    ไปถวาย สังฆทาน พระพุทธรูป และเงิน...ที่ใส่พานก่อนสวดมนต์...แผ่เมตตาทุกวัน
    ทำโรงทานกับครอบครัวบ้างบางโอกาศ....เมื่อวัดใกล้บ้านมีกิจกรรม
    บริจาคทรัพย์บ้างเมื่อมีโอกาศ......ใส่บาตรเมื่อมีโอกาศ
    ......หากทันขอรับน้อง......
    หากไม่ทันถือว่าไม่มีบุญ....สาธุครับ

17. aegmanmu

เหลือกุมารน้อย 2 ตนครับนอกนั้นหมดแล้วครับ

18. aegmanmu

ครับผม ช่วยๆๆกันครับ คนไทยด้วยกัน 555

19. พี่กอกล้วย

ทันครับ

20. พี่กอกล้วย

พรุ่งนี้จะมาปิดการแจกนะครับผม ขอนอนก่อนครับ^^