แจกฟรี ลป.ทวด เปิดโลกเปิดบารมี 100 องค์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เอกณัฐยศ, 5 กรกฎาคม 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    นายปราโมทย์ นนทารักษ์
    ลำดับจองที่ 57 หน้า 7
    ทำความดีในทุกแบบที่หลวงพ่อท่านบอกว่าดี ที่พระท่านสอนครับ และสิ่งที่เกี่ยวกับด้านสาธารณประโยชน์ รวมถึงสิ่งที่ช่วยในการสงเคราะห์ผู้อื่นด้วยครับ แต่ก็ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ไม่เป็นไรนะครับ ก็พยายามไปเรื่อยๆครับ

2. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    สมาชิกทุกท่านโปรดทราบ ตามกติกา
    ขอได้คนละ 1 องค์นะครับ

จะได้แบ่ง ให้กับสมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่จองนะครับ

3. เอกณัฐยศ

(i) (i) (i) (i) (i) ขออนุโมทนาด้วยครับ (f)
    เพื่อน ๆ ท่านอื่น ๆ ก็สามารถนำความดีที่ประทับใจมาเล่าสู่กันฟัง

แล้วตกลงคุณชื่ออะไรหรือครับ หาชื่อไม่เจอ

4. แสวงบุญ

แสวงบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2007
    วันเสาร์ที่ผ่านมา ส่งซองพร้อมแสตมป์แล้วนะครับ
    ขออนุโมทนาอีกครั้งครับ

5. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    สุรีพร แสงสว่าง
    ลำดับที่ 58 หน้าที่ 7
    ความดีที่ประทับใจคือช่วยให้ผู้อื่นพ้นทุกข์จากอาการทางกายและทางใจ ไม่ใช่ด้วยหน้าที่อย่างเดียวแต่ที่สำคัญคือทำด้วยใจ , หลังสวดมนต์หรือปฏิบัติธรรมได้แผ่เมตตาและอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลทุกครั้ง
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2007
  6. manoonc

manoonc Active Member

23 พฤษภาคม 2007
    นาย มนูญ เฉลิมวัฒน์ ลำดับที่ 59 หน้าที่ 7
    ความดีที่ประทับใจคือ การร่วมสร้างพระพุทธรูป,
    การถวายสังฆทาน,ทำสมาธิและการได้ช่วยเหลือชีวิตผู้อื่น

7. วัชระปัญญา

วัชระปัญญา Active Member

19 มิถุนายน 2007
    ชื่อคณิต อ่วมอรุณครับ ลำดับที่ 47-48 หน้า 6 ขอโทษด้วยครับที่ลืมลงชื่อจริง แล้วจะรีบส่งซองไปให้นะครับ เพราะตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดอยู่ครับ คงจะส่งซองไปช้าหน่อย แต่ก็จะให้ทันกำหนดครับ
    คุณเอกครับพระหลวงปู่ทวดเปิดบารมีใช้แทนพระกำลังจักรพรรดิได้มั้ยครับ เพราะพยายามสวดมนต์ทุกวัน เพื่อปรับภพภูมิด้วย ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
    อนุโมทนาบุญครับ

8. nice00000

nice00000 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ผมส่งซองไปแล้วครับเมื่อวานแต่ลืมเขียนลำดับไปครับขอโทษด้วยครับ
    ลำดับที่ 32 หน้าที่ 4 ครับ
    นาย ชำนาญ กาญจนอุทัย 1466 ธาดาเพลส ชั้น 3 ห้อง 311
    ถ.ประชาสงเคราะห์ แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

9. นายเอก

นายเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนฤพล ฤทธิ์คำรพ ลำดับที่ 60 หน้า 8 ครับ อนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับพระด้วย 1องค์ เพราะผมศรัทธาในองค์หลวงปู่ทวดมากครับ ความดีที่ประทับใจ คือการไปฟังธรรมกับพระดีกว่าเอาเวลาไปเที่ยวตามเธค ชอบไปวัดเพราะสงบและชอบที่จะพาคนเข้าวัดทำบุญ ชวนกันไปฟังธรรมครับ และแนะนำธรรมะที่พอจะอธิบายได้ให้ผู้อื่นได้เข้าใจหลักธรรมะมากขึ้น
    ส่วนที่อยู่ คือ
    นฤพล ฤทธิ์คำรพ
    งานโสตทัศนศึกษา คณะแพทย์
    ม.สงขลานครินทร์ อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา 90110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2007
  10. เอกณัฐยศ

(i) (i) (i) (i)

ได้ครับ ให้นำองค์หลวงปู่ทวดมาใส่ในมือ นึกถึงหลวงปู่ทวด แล้วเริ่มสวดคาถาเปิดโลกเปิดบารมี และพระคาถาจักรพรรดิ์ แล้วอธิษฐานให้หลวงปู่ช่วยปรับภพภูมิให้แก่..... แล้วค่อยว่าคาถาสัพเพพุทธา สัพเพธรรมา....จนจบคาถา

11. tipfie

tipfie สมาชิก

24 สิงหาคม 2006
    ดิฉันนางสาวพรทิพย์ ภิรมย์ ลำดับที่ 62 หน้า 8 ค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ
    ขอรับพระด้วย 1องค์ เพราะศรัทธาในองค์หลวงปู่ทวดมากค่ะ
    ความดีที่ประทับใจ คือการไปฟังธรรมเพราะสงบและชอบที่จะพาคนเข้าวัดทำบุญ และแนะนำธรรมะที่พอจะอธิบายได้ให้ผู้อื่นได้เข้าใจหลักธรรมะมากขึ้น
    ส่วนที่อยู่ คือ
    นางสาวพรทิพย์ ภิรมย์
    113/1 หมู่ 7 ตำบลนาบอน อำเภอนาบอน
    จังหวัดนครศรีธรรมราช 80220

12. กุณฑิกา

กุณฑิกา Active Member

แจกปรี ลป.ทวด เปิดโลกเปิดบารมี 100 องค์

ลำดับที่ 52-54 หน้า 7 ได้ส่งซองไปให้วันนี้ พร้อมใบโพธิ์ ไม่ทราบว่าใช้ได้หรือเปล่าเพราะเก็บไว้นาน วันที่ไปเก็บใบโพธิ์เป็นวันที่พ่อเสียชีวิตพอดีก็เลยส่งมาช้า กุณฑิกา วรรณศิริไพจิตร

13. โบส์ท

โบส์ท สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2007
    ได้ลงทะเบียนลำดับที่ 53 หน้า 7 วันนี้ได้ส่งซองไปให้พร้อมกับของแม่แล้ว
    พิทวัส วรรณศิริไพจิตร

14. นิต

นิต สมาชิก

แจกฟรีลป.ทวด เปิดโลกเปิดบารมี 100 องค์

ได้จองใช้ชื่อ kunthika ลำดับที่ 54 หน้า 7 ตอนนี้เป็นสมาชิกเองแล้วต่อไปคงไม่ใช้ชื่อคนอื่นอีก ศุภนิตย์ ได้ส่งซองรวมกับ กุณฑิกา เพราะอยู่บ้านเดียวกัน ความดี ชอบนั่งสมาธิและสวดมนต์ทุกวัน

15. tccctbob

tccctbob สมาชิก

1 มิถุนายน 2007
    ทิพย์สุดา เชี่ยวชาญทอง ลำดับที่ 63 หน้า 8 ค่ะ ขอรับองค์ ลป ทวด บูชา 1 องค์ค่ะ
    ความดีที่ประทับใจ คือ ร่วมทำหนังสือธรรมแจก และเริ่มให้ความสนใจในการสวดมนต์อย่างจริงจังมากขึ้น

16. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    ผมชื่อชัยวัฒน์ อหันทริกครับ วันนี้ผมได้ส่งจดหมายลงทะเบียนไปให้คุณเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

17. บูรพา587

บูรพา587 Active Member

ธีรพงษ์ สอนกลิ่น ลำดับที่ 64 หน้าที่8 ขอรับ ลป.ทวด เปิดโลกเปิดบารมี 1 องค์
    ความดีที่ประทับใจ การดูแลคุณพ่อและคุณแม่เมื่อยามที่ท่านชราภาพ(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2007
  18. chacha1

chacha1 เป็นที่รู้จักกันดี

นายชาญชาติ จิรันตรชัย ขอรับหลวงปู่ทวดบูชา1องค์ลำดับที่65หน้า9
    ความดีที่ประทับใจได้ร่วมสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมและชักชวนคนอื่นให้ร่วมบุญด้วย

19. chacha1

chacha1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วยนะครับพระได้รับแจกครั้งที่แล้วครับสวยมากเป็นรูปพระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมที่ด้านหลังมีพระบรมสารีริกธาตุองค์ใหญ่องค์หนึ่งด้วย ขอขอบพระคุณมากครับ

20. xam

xam เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2007
    สมชาย แก้วอ่อน ลำดับที่66 หน้าที่ 9 ขอรับหลวงปู่ทวดมาบูชา 1 องค์ ครับ
    ความดีที่ประทับใจ คือการที่ได้ช่วยเหลือผู้อื่นให้พ้นจากความทุกข์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้