เเจกกุมารทอง ตัวเล็กๆๆอุ้มทรัพย์ ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ไร้หนทาง, 3 มกราคม 2013.

1. Prathumma

Prathumma สมาชิกใหม่

ขอรับ

ขอรับด้วย ครับ 5 องค์ เลย เนื่องจากน้องๆในสายงานอยากได้เช่นกัน ครับ

นายอานนท์ ประทุมมา 2 หมู่ 11 ต.หนองบัวแดง อ.หนองบัวแดง จ.ชัยภูมิ 36210

2. ไร้หนทาง

ไร้หนทาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2012
    ครับ เบอร์ผม 0876402428
    ผมก็ได้รับซอง เเล้วก็ได้จัด ส่งไปแล้วนะครับ
    ใครสงใสก็โทรถามผมได้นะครับ ส่วนรังเหล็กใหล7สี ผมต้องขอโทษจริงๆๆช่างยังไม่มาสะกัดให้ผมเลยครับ ผมก็นอนอยู่เลยรอช่างกับหลวงพ่อทีวัดอยู่เลยละครับ

3. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    เห็นว่าท่านพี่มีแร่เกาะล้านเยอะมาก ขอแบ่งสวยๆ จะได้ไหมครับ

4. ไร้หนทาง

ได้ครับผม

ได้ครับผม

ครับสำหรับซองทีส่งมา ผมได้รับเเล้ว สามซองเเละก็ส่งไปวันนี้เลยครับ ส่งแบบems เเบบไว้ไปให้เเล้วนะครับ
    สำหรับ จะส่งมา ทีผมขอกุมาร น้อย จะช้าหรืออย่างไว ผมจัดให้กลับแบบส่งถึงท่านด่วนเลยละครับ จะได้ของไวๆๆกันครับ
    ส่วนค่าส่ง ผมก็จัดให้ ไม่มีปันหาครับ (บางทีท่านใดส่งมาเยอะเงินเหลือผมก็เอามาเป็นค่าส่งให้ท่านอื่นต่อไปอีกเป็นการทำบุญไปในตัวด้วยครับ อนุโมทา นะครับ
    สำหรับทุกท่าน สงใสในคาถา เรียกกุมารน้อยเทพ เเละบางครั้งก็ต้องเพิ่มพลังให้เขาด้วยนะครับ (บางทีก็ทำบุญอุทิศให้เขาด้วยกะได้ครับ)
    เวลาเรียก ก็ใช้บทนี้
    จิเจรุนิกุมาโรเอโสเอหิมามาสะมานะโส เเล้วเราก็เรียกชื่อ(ตามเเต่จะตั้งเขาเเละครับ) บทนี้ใช้เรียกกุมารได้หมด ไม่จำเป็นต้องได้รับกุมารมาจากผม รับมาจากทีอื่น ก้เรียกเขาไปไหนด้วยได้หมดครับ (เเจกไว้เป็นทานครับ)

ส่วนคาถาเพิ่มอำนาจเพิ่มพลังไปอีก(ถ้าเราไม่ค่อยได้ไปทำบุญบ่อยๆๆนัก)
    ส่วนมากกุมาร ทุกตัว เขาเก่งตามเจ้าของด้วยนาครับ สายขาว ก็ขึ้นอยู่กับจิตสมาธิเจ้าของ สายดำก็เหมือนกัน
    ถึงเเม้จะได้รับมาจากอาจารย์เก่งๆๆเเล้วก็ตาม (ยกเว้นบางจำพวก) เปรียบเสหมือน รถทีใสน้ำมันเต็มถัง พอเราเอาไปใช้นาน น้ำมันก็เริ่มจะหมดไปเรื่อยๆๆถึงมันจะใช้นานเเค่ไหนก็ตาม ก็ย่อมหมดไปครับ บางท่านเอากุมาร ไปแรกๆๆฝันเห็นหรือสำผัสได้บ่อยๆๆๆเเต่พอนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปอยู่ก้หายไปไม่ออกมาเล่นหรือเข้าฝัน หรือสำผัสอะไรไม่ได้เลย (ยกเว้น บางตัว ไม่มีทางหายเก่งตลอดคือพวกสายดำ) ใครสงใสโทรถามผมก็ได้นะครับ ถ้าชอบทีเลื้ยงเขาแบบเก่งๆๆ โดยไม่ต้องสายดำมากนัก ก็พอจะบอกอยู่ได้
    แต่ถ้าเราปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ ผมว่าอย่าไปเลื้ยงเขาเลยครับ ผมคงไม่ต้องอธิบายให้มากความนะครับอาจจะทราบกันอยู่
    เเต่ถ้าชอบจริงๆๆก็ไม่เสียหายหลอกครับ เเล้วเเต่ชอบ ละ ไม่ว่ากันครับ

คาถาเสริมพลังธาตุ (ถ้าใครเล่นสายธาตุเป็นยิ่งดีไปใหญ่เลยเหมือนผมนะ)
    จิเจรุนิ จิตตัง เจตสิกกังรูปัง กุมาโรวา กุมารีวา นิมิตตัง กุมารเงิน กุมารทอง จิตตัง อาคัจเฉยยะ อาคัจเฉยหิ เอหิ เอหิจิตตัง นะมะพะทะ มะพะทะนะ ทะนะมะพะ พะนะมะทะ เอหิมะมะ

เเจกเป็นทานครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  5. ใส้เดือน

ขออนุโมทนาบุญครับ
    เดียวผมส่งซองเปล่าไปขอรับแร่นะครับ
    กฤตยภัทร คนไทเลยครับ

6. purivat

purivat เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารน้อย ดูแลยังไงครับ ต้องให้ข้าวให้น้ำไหมครับ

7. ไร้หนทาง

เเล้วเเต่ครับผม

ให้ก็ได้ เเต่เป็นน้ำเเดงหรือเขียวจะดีกว่าครับ
    หรือของเล่นด้วยก็ได้ หรืออุทิศบุญให้เขาก็ได้ครับ สายเทพ

8. ไร้หนทาง

ทุกท่านทีขอกุมารเด็กน้อย ผม ตอนใสซองมารับ ระบุด้วยนะครับว่าจะเอาเท่าไรกี่ตัว
    บางทีผมก็ลืม ใสไปไม่ถูกเหมือนกัน ลืมครับ เเต่ผมก็พยายามเข้ามาอ่านในกระทู้ครับผม
    เบอร์ติดต่อผมนะครับโทรหาได้ตลอดครับ
    0876402428

9. keey8

keey8 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011

ได้รับแล้วครับ น่ารักมากเลยครับ

10. ไร้หนทาง

วันนี้ผมออกไปรับซองเเล้วหกซอง จะรีบนำส่งไปให้นะครับ
    รอผมแปปนะครับ งานเยอะครับ ใสซองให้หมดเเล้วเเต่ ยังหารถออกไปตลาดไม่ได้ครับผม T^T

11. tayphone

tayphone เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับกุมารทองแล้วครับ ได้รับหลายวันแล้ว แต่ไม่ว่างจะบอกครับ

12. pa35

pa35 สมาชิกใหม่

ส่งซองไปแล้วนะคะ สุภาภรณ์ เครือต๊ะมาค่ะ

13. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ใจจดจ่อรอน้องกุมารค่ะ เมื่อไหร่จะมาน้อ

14. พลอยน้ำเอก

พลอยน้ำเอก Active Member

น.ส.อมรรัตน์ ชุณศาสตร์ ขอรับนางกวัก 5 นาง แล้วจะส่งซองไปให้ค่ะ

15. ไร้หนทาง

สำหรับซอง ผมก็ส่งไปแล้วนะครับ ได้รับกันหรือยัง
    เฉพาะนางกวักหมดเเล้วนะครับผมเลยให้ได้ไม่มากทีขอกันเลยนะครับ อาจจะ1-2นะครับ
    ช่วงนี้ผมงานยุ่งครับเลยจัดส่งซองอาจจะช้าไปนะครับ ไม่ค่อยได้อยู่บ้านเลยละครับไปตลอด มีคนรับไปทำภารกิจ ตลอดเลยละครับ
    จะมีซองบางท่านทีลูกศิษย์ผมส่งให้เเบบธรรมดา นะครับเพราะเขาลืม ผมบอกว่าให้ส่งเเบบรวดเร็วเขาลืมครับ ต้องขออภัยในณทีนี้ด้วยนะครับ
    ขอประทานโทษจริงๆๆ ผมเองไม่ค่อยว่างจริงๆๆงานเยอะมากจริงๆๆช่วงเดือนนี้เเละเดือนหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  16. ใส้เดือน

ส่งซองเปล่าไปแล้วครับ
    อนุโมทนาบุญครับผม

17. ไร้หนทาง

พอดีซองทีส่งมา นะครับผมได้ใสพระสมเด็จผงว่านเเละเเร่ ใสไปให้ด้วยนะครับ
    ผมพิมเองกับพระอาจารย์ครับ ปลุกเสกมาเเล้ว1ปีเต็มๆๆครับ ออกมาจากโบสถ์ ผมก็เลยเอามาใสซองให้ไปด้วยครับ มวลสารดังนี้ครับ มีรูปให้ดูด้วยก่อนจะตำหมดเลย
    ผลไม้หิน (มณีโครต) เเร่เกาะล้าน(ตำใสเยอะมาก) เเร่เหล็กเขาอึมครึม เเร่รังเหล็กใหลจากภูเขาควายประเทศลาว เหล็กใหลตาน้ำ (ใสไปด้วยเเต่น้อย) ชามไหกรุพระโบราณ(ของผมเองขุดได้ทีหนองบัวใหญ่โคราช) เเร่เเก่นปลวก (แบบคดปลวก)
    ว่าน200 อย่าง(ของผมเองปลูกไว้ทีจันทบุรี่3ไร่ว่านล้วนๆๆ)เกสรดอกไม้
    108อย่าง กาฝาก150ชนิด ขี้ควายเงิน ผงธูป108วัด เเละผงอิธเจ ของพระอาจารย์ต่างในประเทศ ผมสะสมไว้นานเเล้ว พระสมเด็จผมพิมกับพระอาจารย์ พิมกับมืออาจจะไม่สวยนะครับ ทำอยู่20000องค์ ใสในองค์ประธาน10000องค์ ให้พระทีเป็นลูกศิษย์หลวงพ่ออื้ด ไป5000องค์ เหลือทีผมเเค่100 เอาไว้เเจกทั่วๆๆไปตอนผมไปบ้านลูกศิษย์ผมเอง ก็พอมีใสซองเเจกไปด้วยครับ
    ติดต่อรับมวลสารนำไปสร้างองค์พระได้นะครับ ผมเเจกให้ละ จะหมดเเล้วนะครับ ถวายวัด ทางอุบลราชธานีไปเเล้ว หลายวัดเเล้ว 100กว่า (เเล้วมั่ง)ต่างจังหวัดก็อีกเยอะเลย
    เบอโทรศัพท์ผมมีสองนะครับเบอทีโพสไว้เเละก็อันนี้ครับโทรไม่ติดอีกอันก็อันนี้ครับ
    0874355056 เเละ 0876402428
    ในภาพก็มีว่านทีเอามาจากป่าใหม่ๆๆเลย มีว่านอีแปะ(หรือว่านโยนี ดอกทอง) หัวพญาไก่เถื่อน กับไม้ไก่ป่ากุ๊กๆๆ ไม้เเหย่เเย้ อีสาน(อันนี้เป็นตระกูลหว่าย)เเละเเร่เหล็กรังเหล็ก เกาะล้านทียังไม่ได้ตำ เเต่จริงๆๆตำผสมกันไว้หมดเเล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ไร้หนทาง

ซองผมได้ส่งไปให้เเล้วนะครับวันนี้ มีอยู่16ซอง ด้วยกัน มีหลายท่านสงใสกุมารทองเลื้ยงแบบไหน ก็ของผมเลื้ยง แบบให้น้ำเเดงหรือน้ำเขียวพอครับ หรืออุทิศบุญให้อย่างเดียวก็ได้ คอยเรียกเขาบ่อยๆๆนะครับ ไม่งั้นเขาหนีไปเองได้นะครับ สายเทพบางครั้งหากไม่สนใจก็หนีไปอยู่กับผู้อื่นได้ด้วยนะครับ เดียวจะเหลือเเค่รูปหุ่นละ
    สำหรับทุกท่าน สงใสในคาถา เรียกกุมารน้อยเทพ เเละบางครั้งก็ต้องเพิ่มพลังให้เขาด้วยนะครับ (บางทีก็ทำบุญอุทิศให้เขาด้วยกะได้ครับ)
    เวลาเรียก ก็ใช้บทนี้
    จิเจรุนิกุมาโรเอโสเอหิมามาสะมานะโส เเล้วเราก็เรียกชื่อ(ตามเเต่จะตั้งเขาเเละครับ) บทนี้ใช้เรียกกุมารได้หมด ไม่จำเป็นต้องได้รับกุมารมาจากผม รับมาจากทีอื่น ก้เรียกเขาไปไหนด้วยได้หมดครับ (เเจกไว้เป็นทานครับ)

ส่วนคาถาเพิ่มอำนาจเพิ่มพลังไปอีก(ถ้าเราไม่ค่อยได้ไปทำบุญบ่อยๆๆนัก)
    ส่วนมากกุมาร ทุกตัว เขาเก่งตามเจ้าของด้วยนาครับ สายขาว ก็ขึ้นอยู่กับจิตสมาธิเจ้าของ สายดำก็เหมือนกัน
    ถึงเเม้จะได้รับมาจากอาจารย์เก่งๆๆเเล้วก็ตาม (ยกเว้นบางจำพวก) เปรียบเสหมือน รถทีใสน้ำมันเต็มถัง พอเราเอาไปใช้นาน น้ำมันก็เริ่มจะหมดไปเรื่อยๆๆถึงมันจะใช้นานเเค่ไหนก็ตาม ก็ย่อมหมดไปครับ บางท่านเอากุมาร ไปแรกๆๆฝันเห็นหรือสำผัสได้บ่อยๆๆๆเเต่พอนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปอยู่ก้หายไปไม่ออกมาเล่นหรือเข้าฝัน หรือสำผัสอะไรไม่ได้เลย (ยกเว้น บางตัว ไม่มีทางหายเก่งตลอดคือพวกสายดำ)
    คาถาเสริมพลังธาตุ (ถ้าใครเล่นสายธาตุเป็นยิ่งดีไปใหญ่เลยเหมือนผมนะ)
    จิเจรุนิ จิตตัง เจตสิกกังรูปัง กุมาโรวา กุมารีวา นิมิตตัง กุมารเงิน กุมารทอง จิตตัง อาคัจเฉยยะ อาคัจเฉยหิ เอหิ เอหิจิตตัง นะมะพะทะ มะพะทะนะ ทะนะมะพะ พะนะมะทะ เอหิมะมะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  19. ไร้หนทาง

รังเหล็กไหล7เจ็ดสี สงใสจะโดนโกงเสียเเล้วละครับ ช่างหายตัว เเวบไปเลยละ เงินก็โกงไปอีกด้วย โทรตามก็ไม่ติด เอิกๆๆๆๆๆๆๆๆ เเถทเอารังเหล็กเจ็ดสีไปด้วยก้อนใหญ่ๆๆเลย
    นี้เเละหนอ สงใสอยากจะได้ เพราะถ้าไปสกัดขายจะได้เงินเยอะทีเดียวละ
    ถ้าเขาจะเอาไปก็ ชั่งเเล้วกัน เดียวเข้าไปเอามาใหม่ โกงเงินวัด เอาของคนทีไม่ได้ให้ก็นรกรอเเละครับ ไม่ตามเอาคืน ให้รอกรรม หรือเทพเหล็กเจ็ดสีลงโทษเอง เอิกๆๆๆเเล้วจะรู้สึก ว่า ของครูบาอาจารย์ ทีเอาไปเฉยๆๆโดยทีไม่ได้ให้ จะเป็นอย่างไร
    ขออภัยด้วยนะครับทีว่าจะเเจกรังเหล็กเจ็ดสี กันนะครับ

20. ใส้เดือน

กราบขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
    คนที่เอาไปคงลำบากแล้วครับชาตินี้ใช้หนี้ไม่หมดแน่ครับ เอาบุญให้ไม่เอาเอาวิบากกรรมแท้น น่าสงสารนะครับ คิดสั้นเกินไป เดียวคงคิดได้แล้วเอามาคืนเองครับ