เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    เกิดวันจันทร์ 26/9/1983
    บ้านเลขที่ 41/14
    ปชช 231
    รถ 5290 และ 4950
    ขอบคุณค่ะ

2. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    จะปิดอยู่แล้วล่ะครับ อิอิ

เลขท้ายบัตร 960. ใบหน้าเด่นหน้าผากเด่น สติปัญญาเด่นเพราะมักมีความคิดแวบๆเข้ามาบ่อย เซ้นส์ไว โดยเฉพาะการดูหน้าคน ถ้าทำหน้านิ่งๆ จะทำให้คนกลัวหรือเกรงได้ง่ายกว่าคนอื่นๆ ช่วงนี้ให้ปรับนาฬิกาชีวิตให้ดีนะครับ เหมือนๆนาฬิกาชีวิตกำลังรวน ตื่นไม่เป็นเวลาหรือเกิดหิวไม่เป็นเวลา
    สุขภาพโรคกระเพาะและลำไส้ที่รวนๆ และการขาดวิตามินบางตัว รวมถึงการแพ้โลหะบางชนิด ถ้าเสริมวิตามินที่ขาดก็จะสุขภาพดีขึ้นมาครับ

เลขบ้าน เหมือนคนไม่ค่อยอยู่บ้านเข้าๆออก ถ้าเป็นบ้านสร้างมาแต่เดิม ฐานรากมันแปลกๆไปหน่อย ไม่รู้ว่าตั้งอยู่ในที่หรือเขตที่ดินทรุดตัวง่ายรึปล่าว ถ้าเป็นบ้านที่เพิ่งเข้ามาอยู่ ตรวจสภาพเสาและโครง คาน หน่อยนะครับ บ้านนี้จุดที่ดีคือจุดทิศตะวันตกเฉียงใต้และทิศใต้ หากมีนั่งเล่น ทีวี หรือตุ๊กตาเยอะๆ ตู้เย็น พระสวยๆ จะทำให้คนในบ้านมีเสน่ห์มาก แต่ระวังนิดหน่อยเรื่องปัญหาการคุยกันระหว่างญาติๆ จุดอันตรายคือทิศเหนือหรือตะวันออกเฉียงเหนือ หากมีครัว หรือต้นไม้ใหญ่ๆอยู่ ให้ระวังปัญหาเรื่องความรัก. ถ้าจะมีหรือแก้ได้ก็ต้องปรึกษาคุยกันให้เข้าใจกันเองละครับ บ้านหลังนี้ถ้าเชื้อสายจีน ทิศ2 ทิศนี้แนะนำให้ตั้งตี่จูเอี้ย ถ้าเป็นคนไทย ก็หารูปงามๆมาแปะ. หรือรูปเต่ามาติด จะทำให้เฮงเรื่องความรักครับ

เดานะจ๊ะ

3. namitta

ขอบคุณครับที่ให้ดูแค่เลขเดียว ชักเหนื่อยแระ ฮิฮิ
    บ้านหลังนี้ จัดบ้านได้รกไปนิดนะครับ. บ้านแบบนี้น่าจะอยู่ใกล้ๆโรงเรียน หรือร้านขายยา ตลาดแบบชุมชน มุมที่ดีที่สุดคือทิศตะวันออก มีห้องนอนอยู่เฮงมากครับ.
    พื้นเดิมแถบนี้น่าจะใกล้โรงงานหรือใกล้แหล่งของคนต่างชาติมาก่อน
    หน้าบ้านถ้าจัดดีๆมีรูปในหลวงติดอยู่ จะเสริมดวงคนในบ้านให้เก่งกล้าแคล้วคลาดเรื่องเสียหายจากการพลั้งเผลอได้ครับ

เดานะครับ. ขอให้รวย รวย รวย

4. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ผู้ที่เข้ามาโพสต์เพื่อขอดูตัวเลข ขอความกรุณาแค่ ๒ ชุดเท่านั้นตามกติกาที่ตั้งไว้ตั้งแต่แรกนะคะ อย่าส่งตัวเลขเพื่อขอดูเป็นจำนวนมากตามที่มีอยู่ในครอบครองเลยค่ะ เอาแค่ตัวเลขบัตรประชาชน หรือตัวเลขบ้าน เลขรถ อย่างใดอย่างหนึ่งค่ะ

5. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เขียนกติกาไว้ก็บ่อยนิ.. สงสัยต้องตั้งกฎใหม่ ถ้าใครทำตามกฏระเบียบที่ลงแจ้งไว้ตัวเลข 2 ชุด จะให้ไปกินข้าวกะน้องเนมิดีคะพี่บัว (ถ้าเป็นหญิง) ถ้าหากเป็นผู้ชาย จะให้กลับไปคิดดูก่อนว่าจะไปกินข้าวกะพี่บัวหรือเจ๊นิพดี 5555

6. buakwun

ต้องส่งไปกินข้าวยำแดนสะตอกับน้องต้นพุทธดีกว่ามั๊ง

7. master_traisit

master_traisit เป็นที่รู้จักกันดี

มารไม่มี บารมีไม่เกิด แต่มารมามาก ชั้นใส่ไม่ยั้ง ... น้องไตร

8. 678wish

678wish เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2010

อ่านคำ"เดา"ของคุณให้สามีฟัง..เขาฟังแล้วฮามาก
    คือมันตรงจนต้องบอกว่า "รู้ได้ไงเนี่ย" ขอบคุณนะคะ
    ทำให้เราต้องหันกลับมาทบทวนตัวเองจริงๆ...
    เพราะตอนนี้ชีวิตมัันรวนอย่างที่คุณว่า...ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    และต้องขอโทษที่ส่งตัวเลขมากมาย...
    เพราะเห็นกระทู้แล้วอ่านนิดหน่อยก็โพสต์เลย...
    ขอโทษที่รบกวนอย่างแรง...

เรื่องบ้านหลังนี้...กำลังจะซื้อค่ะ
    เจ้าของเดิมเค้าเข้าๆ ออก..ไม่ค่อยอยู่
    โครงสร้างก็เก่ามากแล้ว...ถ้าซื้อแล้วคงต้องปรับปรุงหลายอย่าง
    :cool:

9. namitta

ตอนนี้กำลังมีปัญหาเรื่องการเปลี่ยนถ่ายงานหรือเริ่มงานใหม่รึปล่าวครับ
    บชช 231 ที่ีเด่นๆคือ มิตรสัมพันธ์ดี มีเสน่ห์ เข้ากับคนง่าย แต่ติดจะให้คนมองว่ามีกิ๊กเยอะไปรึปล่าว เลขแบบนี้มักชอบมีปัญหาเรื่องมือที่ 3 4 5 6 7 8 9 เยอะแฮะ แต่ดีเรื่องการเก็บเงินและหาเงินในแบบสร้างมูลค่าเพิ่มจากของที่มีอยู่เดิม ถ้าวางแผนทำอะไรในปีนี้เพื่อตั้งต้นใหม่ มือจะขึ้นดีๆ ครับ สุขภาพ ภาวะไขมันเกินจนอาจทำให้หลังกินอาหารมา เกิดวิงเวียน รู้สึกไม่ค่อยสบายง่าย ความดันโลหิตผิดปกติแบบเบาๆ และสุขภาพที่เท้าครับ

รถ 5290 ด้านท้ายของรถ ไม่รู้ได้ใส่อะไรเยอไปรึไม่ เพราะไม่สมดุลน้ำหนักกัน และด้านท้ายของรถทางซ้าย ล้อและช่วงนั้นอาจอ่อนหรือผิดปกติกว่าจุดอื่นครับ ดีด้านขับรถแบบรีบเร่ง และ ไปไหนแบบไวๆรีบๆ เพราะด้วยสีหรือสภาพรถดูกลมกลืน ทำให้คนมองผ่านๆแบบไม่สนใจได้ง่าย จะบอกว่าขับหนีตำรวจก็โอเคนะครับ เฮ้ย ไม่ใช่แระ เอาเป็นว่า คันนี้ใช้ง่าย ขับดีแบบ เหยียบคันเร่งนิดเดียว พุ่งพรวดไปแล้ว ........

รถ 4950 เป็นรถสาธารณะประจำบ้านรึปล่าวครับคันนี้ ใครขับก็ได้ เลขรถสวย เด่นดี เหมาะแก่การขี่ไปวัดแล้วไม่เฉี่ยวพระที่บิณฑบาตอยู่ หรือ เสียงรถไม่ทำให้หมาวัดสะดุ้ง ดูเรียบๆแต่ใช้ได้ ด้านซีกคนขับประตูและ เบาะรถและ แอร์ อาจมีปัญหาหน่อย น่าจะปรับแก้นิดหน่อยก็สบา่ยครับ รถคันนี้ดูนิ่มๆกว่าอีกคัน เหมาะแก่การขับเที่ยวหรือ ขับแบบสบายๆมาก เพราะถ้าได้นั่งแล้วจะผ่อนคลายยย

บ้านเลขที่ 41/14 ได้บ้านเศษ 1 หาอ่านที่กระทู้ตำราบ้านเลขที่ของผมได้
    บ้านหลังนี้ถ้าติดร้านขายของ ติดวัด หรือ ที่ดินแถบนั้นมีแหล่งน้ำขนาดใหญ่อยู่ละก็ ส่งเสริมให้คนในบ้านดวงดี ถูกหวยมีโชคบ่อยๆครับ ยิ่งถ้าคนในบ้านเป็นครูก็ขั้นจะเพิ่มไว อยู่สุขสบายดี แต่ติดตรงที่ ทิศตะวัีนตกและเหนือ อาจเป็นจุดที่มีปัญหาหน่อย มีของส่งผลให้คนขี้เกียจขาดการกระตือรือล้นไปหน่อยครับ ทำให้สะอาด ตามแต่จะจัดการ ก็จะดีมากครับ

เดานะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2013
  10. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

555 รกได้ใจเลยละครับ ไม่นิดละครับ
    ไม่ใกล้ รง.หรอก แต่มันเสือกอยู่ตรงหน้าบ้านเลย แถมทางเข้าออกตรงหน้าบ้านอีก กลายเป็นทางสามแพร่งไปเลย ต่างชาตินะสมัครสงสรามโลกมั่ง ญี่ปุ่นมันมาอาศัยแถวนี้ ตายกันเกลื่อน อาถรรพ์ ผีเยอะมาก แถวนี้ตึกล้างเยอะ ไม่รุ่ง

11. namitta

ถ้าทำเลดี มองว่าอนาคตมีกำไรก็แล้วแต่ครับ ลองอ่านกระทู้ำตำราทายบ้านเลขที่...สิครับ

แหม...ไม่เป็นไรครับ แต่ยินดีอย่างยิ่งถ้าร่วมบริจาคสร้างพระที่กระทู้
    นี้

http://palungjit.org/threads/ดูดวงเอาเงินไปสร้างพระคร๊าบ-เชิญเข้ามาร่วมบุญกันเด้อ.442619/

อิอิ (เริ่มตลกบริโภคแล้วครับ 555 +)

12. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    แต่หากเป็นไปได้
    ต้นพุทธก็อยากให้ บารมีเกิด โดยไม่ต้องเปลืองมาร ได้ไหม๊ค่ะเนี่ย:boo::boo:

13. namitta

สงสัยแรงแบบนี้ต้องอาศัยยันต์เกาะเพชรกับยันต์พิชัยสงคราม เย้ยยยยยยย ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

14. namitta

:cool: ป๋มรักเดียวใจเดียวน๊าาาาา ขอสาวๆสวยๆน่ารักๆนะครับ ฮิๆฮฺืๆ

15. namitta

มารมี บารมีหด
    มารลด บารมีหาย
    บารมีเกิด เพราะมารมันตาย
    มีแต่ควายมาแหย่ แห่เป็นมาร

บอกกงๆ รู้สึกได้ถึงความมิจฉาทิฏฐิของตัวเองจุงเบย อร๊ายยย

16. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

โอ๊ ว๊ายย catt13 จิง จิง เลย ฮ่ะ น้องไตร พูดถูก อย่าได้แคร์ อย่าได้แคร์ pig_cryy ใครแหยมได้ร้องไห้กลับบ้านแน่ๆ เน้อ

17. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

มีแล้วครับ ยันเกราะเพชร และก็เป่าแล้วทั้งครอบครัว 5-6 ครั้งแล้วมั่ง แต่ยันพิชัยยังไม่มี แต่ไม่เป็นไร ตอนนี้ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

18. buakwun

สร้างบุญแล้วก็ชักชวนผู้อื่นมาร่วมบริโภคบุญด้วย เป็นอานิสงส์ยิ่งนัก เมื่อทำบุญหรือให้ทานก็ทำแต่สิ่งที่ดี ๆ บอกกล่าวชักชวนญาติสนิทมิตรธรรมมาทำร่วมกันอยู่เสมอ จะส่งผลให้ร่ำรวยและมีบริวารมากทั้งชาตินี้และชาติหน้า

19. snowqueen

snowqueen Active Member

ขอรบกวนด้วยค่ะ เลขที่บปช. 255
    ของคนรู้ใจ 102 ค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

20. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้มาอ่านสองวัน งานเยอะจ้า....ไม่รู้ใครตอบอะไรยังไงกันบ้างแล้ว พอดีตอบพีเอ็มเสร็จ ขอตอบให้ท่านสุดท้ายของกระทู้ก็๋แล้วกันนะครับ ....

2เป็นเลขที่มีผลทางด้านความเป็นคนใจดี ใจอ่อน ชอบช่วยเหลือคน ชอบบริการชาวบ้าน เข้ากับคนง่าย ในด้านเสียเป็นคนโลเล ขาดความมั่นใจในตนเอง อารมณ์เปลี่ยนแปลงบ่อยครับ
    ส่วน5เป็นเลขที่ดีให้ผลทางด้านความมีจิตใจที่ดีเช่นกัน บุญคุณต้องทนแทน ชอบในการบุญการกุศล มีหลักการที่ดี มีความเชื่อในหลักเหตุผล ชอบสอนผู้อื่น และเป็นคนที่อาจไม่พูดมากนัก ถ้าพูดอะไรคิดอะไรก็ต้องมีวิชาการ มีหลัก มีความน่าเชื่อถือ มีจิตใต้สำนึกที่ดี ในทางที่ไม่ดีคือ ดื้อ เชื่อมั่นในเหตุผลของตนเองมากเกินไปนะครับ รวามความว่าดีครับ แต่อาจจะถูกผู้ใหญ่ตำหนิ หรือบ่นบ่อยๆนิดนึง ถึงแม้จะบ่นจะว่า แต่ก็ให้กะตังนะครับ

1มีผลทางด้านความเป็นผู้นำ มีใจเอื้อเฟื้อต่อผู้อื่น แต่ใจร้อนครับ และก็ไม่ยอมใครเท่าไร เกียรติและศักดิ์ศรีต้องมาก่อน ดังนั้นถ้าทำให้เขาดูเสียฟอร์มไม่ได้ครับ
    0มีผลทางด้านความคิด ความอ่านที่ไม่เหมือนใคร ถ้าโกรธจะโวยวายมากๆ เสียงดัง
    2มีผลเหมือนคุณครับ
    สรุปว่า เลขกลุ่มนี้ให้ผลที่เป็นคนที่รักครอบครัว เอาใจใส่ แต่มักเจ้าโทสะบ้าง แต่ก็จริงจังและจริงใจกับคนในครอบครัวมากคนหนึ่ง ครอบครัวต้องมาก่อนครับ

ราตรีสวัสดิ์นะครับ

สวัสดีพี่ๆ สีลพุทธญาณนิมิต และทุกท่านที่อ่านกระทู้นี้ด้วยครับ