เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ไม่เหงาเลยขอรับ
    8200 งวดนี้ แทงได้แทงดี ออก 33 ไปได้ เอ้ยยยย ...รถคันนี้ดูแลทนุถนอมดีหน่อยนะครับ รู้สึกว่าถ้าได้ล้างได้ขัดได้เช็ด ได้ทำสีไหม คนในบ้านจะมีลาภมากขึ้นโดยเฉพาพคนเกิดวันจันทร์หรือคนที่มีไฝที่แก้ม

9100 เลขสวย ดูดี ระวังเกียร์และการขาดหรือชำรุดของเบรกและโชคอัพ แลที่เบาะ เหมาะแก่การขับรถไปเที่ยวเล่น เพราะเลขแบบนี้น่าจะแคล้วคลาดดี

2. namitta

เพิ่งดวงดีได้ไปงานหรือได้ลาภมารึปล่าวครับ
    วันเสาร์ 757 ออกจะกล้าๆแกร่งๆ ทนๆ ถึก เยี่ยมครับ ถ้าวางแผนแล้วไม่ค่อยเปลี่ยนใจง่ายๆ มือขึ้นเรื่องการพนัน เรื่องเสี่ยงโชคเพราะวางแผนเป็น

มอไซค์ 588 ล้อและเกจ์ระบบไฟดูรวนๆ ปรับๆหน่อยครับ ถ้าขับไปเที่ยวก็โอเคครับ เด่นดี แต่ไม่เหมาะแก่การขับขี่บุก ซอกแซกตามที่ต่างๆ

3. namitta

อย่าคิดยังงั้นจิครับ คุณพี่แหมๆๆ

4. หนูเช

หนูเช Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2013

ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ดูเรื่องเนื้อคู่ได้ไหมครับ จะมีคู่ครองหรือป่าวครับส่วนเรื่องงานนั้นผมไปสอบแล้วครับ
    รอประกาศผลสอบ

5. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

รถคัน นี้ 9100 แม่แฟน ใช้ทัวร์ธรรมค่ะ ท่านไปได้ทุกที่ ที่รถคันนี้ไปได้ค่ะ ไ่ม่เกี่ยงงาน ขนาดไม่สบาย ยังไปเลยค่ะ

ส่วน 8200 แฟนเป็นคนใช้ค่ะ พรุ่งนี้คงต้องไปล้างรถ ครั้งใหญ่แล้วค่ะ เอาใจเขาหน่อย อิอิ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

6. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2013
  7. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

สาูุธุ สาธุ จ้ะพี่จ๋า..แม่ย่าประจำกระทู้ อิอิ

8. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    namitta นานๆมาที นอกจากดูฟรี แล้วยังมีเลขแถม ถามหาโชคลาภ หละก็พ่อเจ้าพระคุณทาาาาหนัด..นัก :cool:

9. สมสฤษติ์

สมสฤษติ์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ^-^

เกิดวันเสาร์ 25/8/1979
    ปปช 341
    บ้าน 88/98

10. namitta

บ้านเลขสวยจริงๆครับ. แหมบ้านพระเทวี มีนางไม้ ภูมิเทวายักษ์แม่เรือน รักษา. ใกล้ๆบ้านคงมีบ้านสวน หรือ ใกล้ทางน้ำโบราณที่ติ้นเขินไปแล้ว.
    ดีทางค้าขายทุกด้าน เสียแต่ถ้าทำงานราชการไม่ค่อยถูกโฉลกเท่าไหร่ เหมือนโดนกั๊กๆ. เว้นแต่งานพวกตำรวจทหารถึงจะรุ่ง. ผู้หญิงอยู่ในบ้านจะอายุยืน ทิศตะวันตกเฉียงเหนือถ้ามีโอ่ง หรือห้องครัว ทีวี พัดลม แอร์ มักส่งผลให้โชคทางหวยทางลาภได้แบบง่ายๆ. ทิศตะวันออกเฉียงใต้มีครัว มีโรงรถหรือรถจอดอยู่จะทำให้คนในบ้านมักอารมณ์โกรธง่าย แค้นเคืองง่าย ทำให้เสียทรัพย์. ในบ้านมีเด็กหรือนักเรียนนักศึกษาไปสอบแข่งขัน มักผ่านสะดวก
    แต่ตัวบ้านนี้ให้ระวังปัญหาจากลมหนาวที่พัดเข้ามาและ ควันจากลมต่างๆไหลเข้ามาในบ้าน จะทำให้เกิดปัญหาสุขภาพเพราะเชื้อราและปอด

บัตรประชาชน 341 นักปฏิบัติกิจกรรม เด่นเน้นไปทางช่างฝีมือ ถ้าเป็นช่างฝีมือด้านใดด้านหนึ่ง เชี่ยวชาญดี. จะมีปัญหาเรื่องการใช้รถและ ท่าทางการเดินนิดหน่อย เพราะปัญหาสุขภาพจากกระดูกขา มั้ง. ถ้าเพิ่มทักษะด้านบัญชีจะรุ่งมาก.

เดาทั้งนั้นแหละครับ

11. buakwun

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ในทุกสิ่งที่กล่าวมา

12. namitta

ลัลล๊าเป็นอย่างยิ่ง ในทุกสิ่งที่อู้มาเน้อเจ้าาาาาา

ตั้งกระทู้ใหม่เหอะ แล้วกระทู้ใหม่จะคุยอะไรกันดีอ่ะครับ

13. se_sarin

se_sarin สมาชิก

เกิดวันพฤหัส
    บ้านเลขที่ 333/134
    ปชช 466
    รถ 8921
    ขอบคุณคะ

14. buakwun

ตามแต่เจ้าเมืองเหนือผู้เสาะแสวงหา เจ้าอู้ลั๊นลามาได้เลย
    พี่เอย น้องเอยจะมาเยือนทุกเช้าค่ำไม่ร่ำไร
    แล้วอย่าหนีไปไกลปล่อยให้พี่เหงา :'(
    เพราะใจเจ้ามัวแต่ไปเฝ้าสาวงามนามว่า..... (f)

15. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    อ้าววว อยากจะมาบอกว่ากระทู้ใหม่ ชวนคนไปทำบุญให้เด็กพิการซ้ำซ้อนไหม
    เคยบริจาคผ่านทางธนาคารให้เด็กพิการซ้าซ้อนที่ปากเกร็ด โอเคเลยนะ 555 สะดวก ง่าย ได้บุญ คนละ 10 20 เด็กก็มีกับข้าวกินเพิ่มมื้อนึงแล้ว แต่ข้อมูลลึกๆนี่ไม่ทราบนะคะ เพราะไม่เคยไปสถานที่จริง แต่เคยเห็นแต่รูปที่เค้าถ่ายมา เด็กเยอะมาก เจ้าหน้าที่ดูแลก็ไม่เพียงพอ บางทีเด็กโต ก็ต้องดูแลเด็กเล็ก ซึ่งตัวเค้าเองก็ยังดูแลตัวเองได้ไม่ 100% เหมือนเราทั่วๆไป กินข้าวป้อนตรงปากมั่ง ไม่ตรงบ้าง ฝากแชร์ลิงค์นะคะ

บ้านเฟื่องฟ้า
    http://www.nontapum.com/index1.html
    http://www.rachawadeeying.com/th/activity.php

16. ต้นพุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2013
  17. ต้นพุทธ

ขอระบายจ้าาาาาาาาาาาาาา อยากบอกว่าระอาคนหน้าหนาที่ปากบอกว่าปรารถนาดี แต่ข้างในใจมัน...คนเราคิด พูด และทำอย่างไร ก็มักจะมีกฏของการสะท้องย้อนกลับไปให้ได้รับอย่างนั้น หรือเอากันง่ายๆ ก็ทำอย่างไรได้อย่างนั้น ยกเว้นค่ะ...ยกเว้น..เรามีวิบากที่จำต้องชดใช้หลายคนถึงมีคำถามคาใจ..ว่าทำไมทำดีถึงยังไม่ได้ดีตอบ หากแต่คุณจะพิจารณาให้รอบคอบระหว่างทางที่ผลดียังไม่ตอบกลับมาคุณก็จะพบว่า..มีบางสิ่งบางอย่างคอยเกื้อหนุนคุณให้ข้ามผ่านวิบากเหล่านั้นอยู่เช่นกัน อาทิเช่นมีโอกาสรู้ถึงเหตุภัยต่างๆล่วงหน้า ไม่่ว่าจะด้วยวิธีใดๆก็ตาม ต้นพุทธเองวันนี้วิบากที่ต้องเจอกับผุ้คนที่ตนเลือกจะหลีก ก็ยังไม่จบไม่สิ้น ถึงแม้จะได้ชดใช้ในสิ่งผิดและเลือกเงียบสนิทกับการตอบโต้ ก็ยังไม่วายมีเรื่องราวจากคนเหล่านั้นเข้ามาพัวพันกับตัวเราให้เซ็งหัวใจ ในนามความปรารถดี..ที่พวกเขาเฝ้าบอกใครต่อใครว่ามีใจที่ดีห่วงใยเรา ทั้งๆที่ใจจริงมันเน่ายิ่งกว่าน้ำคลำในคลองแสนแสบ ความปรารถนาดีทุกวันนี้ก่อนจะหยิบยื่นให้ใคร อย่าลืมนะค่ะ อย่าลืม..ถามไถ่ผุ้รับว่ามันดี มันใช่สำหรับเขาไหม ต้องการหรือไม่ อย่าคิดแค่ ฉันว่าดีแค่นี้พอ เพราะหากคุณแค่คิดอย่าางเดียวคงไม่เป็นไร แต่มันจะเป็นเรื่องระอาใจสำหรับคนรับหากคุณทำออกไปโดยไม่ถามไถ่เจ้าตัว ทุกวันนี้ยังเจอกับตัวค่ะ ขอให้อานิสงค์แห่งความตั้งใจดีที่ต้นพุทธพยายามจะไม่ตอบโต้ ตลอดจนบุญกุศลที่สั่งสมมาส่งผลให้คนเหล่านี้เดินออกไปจากชีวิตของต้นพุทธด้วยจิตที่คิดวางซะทีเถอะค่ะ

ปล.หากมีใครสักคนในกลุ้มผู้ปรารถนาดีมาสืบหาเรื่องราวของต้นพุทธแล้วอ่านเจอข้อความนี้ ก็ขอให้รู้ไว้ว่า"ความปรารถนาดีที่คุณบอกกับคนทั่วไปว่ามีให้ต้นพุทธจนต้องเสาะหาเรื่องราวความเป็นส่วนตัวของต้นพุทธจากคนใกล้ชิดนั้น" ต้นพุทธขอบใจ แต่ไม่ใช่และไม่ต้องการ มันระอาสุโค่ยยยยหนะค่ะ:boo::boo::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2013
  18. 678wish

678wish เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2010
    ยังได้อยู่มั้ยคะ ฝากดูสักคนค่ะ
    ท้ายเลขบัตร 960
    เลขรถ 2804
    เลขบ้าน 77/738
    เกิด วันพุธ
    ขอบคุณค่ะ

19. สมสฤษติ์

สมสฤษติ์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ขอ บอกสั้นๆๆว่า เยีย่มมากครับ
    ถ้าไม่บอก นึกว่าอยู่ หมู่บ้านเดียวกัน ทุกอย่าง เป๊ะมากกก
    ดังนั้น จะต้องหา โอ่งมาวาง ตามทิศทางเร่ะ จะได้ โชคลาภ ^^

20. namitta

เลขบ้านสวย บ้านดี เด่น ทำงานราชการได้ดี ทิศเหนือและตะวันตกเฉียงเหนือเป็นจุดเฮงของบ้าน มีรูปสวยๆต้นไม้งาม รถแจ่มๆ จะดีมาก. ถ้าบ้านนี้มีเด็กอยู่ จะเป็นเด็กที่เก่งและฉลาดดูเด่นเป็นผู้ใหญ่กว่าเด็กวัยเดียวกัน ยิ่งถ้าแถวๆบ้านใกล้กับ ร้านขายของชำหรืออาหารตามสั่ง และพื้นที่แถบนั้นเป็นพื้นที่ที่เดิมที่เป็นที่ของหลวงมาก่อน หรือใกล้กับบ้านพักหรือตึกของข้าราชการระดับสูง อัยการ ผู้พิพากษา จะยิ่งดีครับ

เลขบัตรประชน 466 นิสัยอ่อนหวาน คิดนิ่งแต่คมลึก มองความรักในมุมแปลกกว่าคนอื่น
    อาจจะชอบคุย ชอบพูด เม้ามอยไปเรื่อยๆ ชอบของหวานมากเกินไประวังจะความดันสูงนะครับ. หน้าอกและฮอร์โมนบางตัวมีปัญหาหน่อยๆในช่วงนี้ ไม่รู้เมนส์มาช้ารึปล่าว ตรวจสุขภาพหน่อยนะครับ. เลขนี้บ่งชี้เรื่อง ตับ และ มดลูกจ่ะ แต่ไม่เป็นไรหรอก ควบคุมอาหาร เน้นอาหารเพื่อสุขภาพได้ก็น่าจะเบา. อาจมีความสามารถด้านการเขียนหนังสือหรือการเรียบเรียงเพลง เล่นดนตรี หรือ การเย็บปักถักร้อยด้วยมั้งงงง

รถ 8921 ด้านหน้ารถ ด้านขวา เป็นจุดที่เปราะบางของรถ และอาจมีสิ่งแปลกปลอมบางอย่างในรถ เลยทำให้รถมันผีเข้าผีออก อยู่ๆก็ดับ. อยู่ๆก็สะดุดอะไรประมาณนี้ เลยไม่ค่อยเหมาะแก่การนำไปเที่ยวที่ไกลๆเท่าไหร่ ถ้าเอาไปก็ต้องเตรียมอุปกรณ์ฉุกเฉินๆปบ้าง แต่ดีตรงที่ รถคันนี้ถ้ามีสีออกดำ เทา น้ำเงินเขียวเข้ม ละก็เจ๋ง เหมาะแก่การขับไปเสนองาน สมัครงาน ติดต่องานเรื่องต่างๆ ให้ผ่านได้โดยสะดวกดี พูดง่ายๆ รถคันนี้เป็นรถแบบในเมือง อย่าให้โคลนสกปรกแตะล้อชั้นได้เชียวนะ ชั้นจะนอยด์....เหอๆๆๆ

เดาแหละ