เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

รูปออกมา สวยโคตรๆ เลย.....

โห ขากลับนะ..... ไม่อยากบอกเลยคับยาย ..

ขากลับ เห็นท่าน้องยีน จะไม่ไหว ผมเลยต้องช่วยขับ...

เห่อๆ..... บอกตรงๆ ไม่เคยขับรถกระบะ มาก่อนเลย...

ขับครั้งแรก ก็ ขับข้ามจังหวัดซะ ....แถมขึ้นเขา ลงเขา อีก...

พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก...

ขอบารมี หลวงพ่อฯ ตลอด เลย ...

2. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

คราวหน้าจะไปไหน มาชวนด้วยน่ะครับยายยยยย....สงสารคนไม่มีรถมีลาอย่างผมบ้างน่ะครับ อยากไปๆ ชวนมา...ไปได้...ไปโลดดดด

3. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมไปอย่างแรงงงงง.....คุณยายครับ ผมหาคาถาการใช้สีผึ้งไม่เจอครับ ...อาทิตย์หน้าผมจะไปพูดให้คนเขาสงสาร ให้เขาเห็นใจ ก็เลยอยากจะขอบารมีพระท่านช่วยน่ะครับ ยายช่วยบอกให้อีกหนน่ะครับ กรุณาด้วยน่ะครับ

4. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    พระคาถาวันพุธกลางคืน ที่ผมมีมันไม่ตรงกับยายนะ
    หากถอดจากบทพุทธคุณ
    เรียงจากซ้ายไปขวา อิ ติ ปิ โส ภะ คะ วา อะ แล้วเริ่มใหม่อีก
    แถวที่ 1 2 3 4 5 6 7 8
    แถวที่ 1 พระคาถาวันจันทร์ สวด 15 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ พระอัญญาโกณทัญญะ พระคาถาปริตบทยันทุน เสริมส่งให้มีเมตตามหานิยม
    แถวที่ 2 พระคาถาวันอังคาร สวด 8 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ พระมหา
    กัสสป พระคาถาปริตบทขัดกรณียเมตสูตร ความเป็นใหญ่ ยอมรับนับหน้าถือตา
    แถวที่ 3 พระคาถาวันพุธกลางวัน สวด 17 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ
    พระสาลีบุตร พระคาถาบทขัดพระปริตบทสัพพาสี ปัญญาเฉลียวฉลาด วาจาไพเราะ
    แถวที่ 4 พระคาถาวันเสาร์ สวด 10 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ พระอุบาลี
    พระคาถายะโตหัง คุ้มภัยอันตราย โชคลาภ มีระเบียบ ความสุข ความเจริญ
    แถวที่ 5 พระคาถาวันพฤหัสบดี สวด 19 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ
    พระอานนท์ พระคาถาบทขัดปริตบทปุเรนตัมโพ ฉลาดหลักแหลม ปัญญาดี รอบรู้ โชคลาภ คุ้มภัย
    แถวที่ 6 พระคาถาวันพุธกลางคืน สวด 12 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ
    พระควัมปติหรือพระสิวลี พระคาถาบท กินนุ สัน ตะระมาโน วะ โชคลาภ บารมี เปลี่ยนร้ายกลายเป็นดี
    แถวที่ 7 พระคาถาวันศุกร์ สวด 21 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ
    พระโมคคัลลา พระคาถาบทขัดธชัคคสูตร การพูดง่ายขายคล่อง ปากเป็นเอก มีความสุข
    แถวที่ 8 พระคาถาวันอาทิตย์ สวด 6 จบ พระอรหันต์ประจำทิศ พระราหุล
    พระคาถาปริตบทโมรปริต เพิ่มพูน สติปัญญา ฤทธิ์ ชื่อเสียง
    สำหรับผู้ที่ไม่ทราบวันเดือนปีเกิด
    ให้บูชาพระเกตุ ซึ่งแทนด้วย องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า มีพระพุทธรูปปางมารวิชัย เป็นปางพระเกตุ ให้สวดพระคาถาบท พุทโธ จ มัชฌิโม เสฎิโฐ
    เสริมเดชเดชานุภาพ แคล้วคลาดปลอดภัย
    หัวใจ อะ ระ หัง สุ คะ โต ภะ คะ วา 9 จบ

5. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืมพื้นที่เปรียบเทียบหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะคุณยายขา หวัดดีค่ะทุ๊กๆๆๆคน....น..นค่ะ

7. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรหนะ...

เอ คุ้นๆๆ

8. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    ยายจ๋า เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาไปไถ่ชีวิตวัวมาด้วยแหละ มีความสุ๊ขมีความสุข

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สุ นะ โม โล (หัวใขขุนแผนแบบสั้นๆ จ๊ะ)

10. DevilBitch

นมัสการสมณะทุกท่านและสวัสดีเจ้าค่ะกัลยาณมิตรทุกคุณ

ต้องขอแจ้งว่ายายมิสามารถเข้าเวบได้จากเครื่องคอมส่วนตัวที่บ้านนะคะ เพราะเจอวิบากกรรมที่เราคาดไม่ถึง
    เป็นกรรมที่เราคิดว่ารอบคอบที่สุดแล้ว แต่ด้วยเทคนิคกลไกทางการตลาดของนักการค้ายุคโลกาภิวัฒน์ ซึ่งบาง
    อย่างเราไม่สามารถควบคุมได้ จะบอกว่าเราประมาทมันก็ไม่ใช่ จะบอกว่า โง่!...เออ...น่าจะใช่
    โง่!!!แล้วยังอยากใช้อินเตอร์เนท

เอาเป็นว่าต่อไปนี้ ยายจะพิมพ์เเรื่องราว ตอบปัญหาต่างๆ ใส่โน๊ตเพจแล้วหากมีโอกาศไปที่ไหนที่มีการเชื่อมต่อ
    หรือให้บริการอินเตอร์เนท ก็จะทำการดึงจากแผ่นดิสเก็ตมาลงในกระทู้นะคะ

ทุกคำถาม ทุกคำทักทาย ทุกอย่างที่ต้องการให้ยายตอบ สามารถทำได้ดังนี้ค่ะ

-เข้ากระทู้ที่ยายสิงอยู่ประจำ อย่างกระทู้แนะนำสามกระทู้ที่หมวดจักรวานคู่ขนานทั้งสามห้องค่ะ
    -ส่วนเรื่องอภิญญานั้นยายจะตอบในเรื่องที่ยายตอบได้ที่ห้องผู้ช่วยเก๋ คลิกไปที่หมวดย่อย
    พระอาจารย์เล็ก กลุ่ม อภิญญา ชื่อกระทู้ขายวัวน่ะ คงหาง่ายค่ะ เพราะยายฯโม้เรื่องผ้วได้ดี๊ดีค่ะ
    ห้องนี้นะคะ เหมือนไร้สาระอีกแล้วคร๊าบท่าน แต่ในความไร้สาระมีอะไรให้ติดตามแยะเชียวจ้า
    -การโทหายายนะคะ ยินดีค่ะ แต่บางครั้งขอบอกเลยจ๊ะว่ายายมักมีสายเข้า สายยาวเสมอ โดยเฉพาะช่วงหวยใกล้ออก เพราะว่า
    มีสายเข้าตลอด ทั้งเรื่องส่วนตัวและเรื่องที่สมาชิกเวบถามไถ่ไปหา
    กฎกติกายามดทหายายนะจ๊ะ

1.บอกชื่อจริง หรือชื่อเล่นด้วยค่ะ เพราะว่าส่วนมากนะคะ ชอบให้ยายดูดวงให้ทางอ้อมค่ะ การรู้ชื่อจะทำให้ยาย
    สัมผัสได้ง่ายกว่า(อิอิ...จะบอกว่าจำเสียงไม่ได้ก็ไม่กล้าบอกง่ะ)
    2.บอกจุดประสงค์ตรงๆ มาเลยนะคะสำหรับท่านที่ต้องการให้ดูดวง ส่วนยายจะดูให้หรือยังไม่ดูให้ ขึ้นกับว่าตอนนั้น
    ยายกำลังอยู่ในสภาวะอะไร ดูแล้วต้องเชื่อยายนะ ไม่เชื่ออย่าดู เพราะยายเสียเวลาและเหนื่อยมากๆ คนอื่นเขาก็รอคิว
    3.ส่วนท่านที่ใจร้อนอยากคุยกับยาย ต้องทำใจค่ะว่ายายน่ะต้องมีเวลาคุยกับคนอื่นด้วย ยายไม่ได้เป็นคนส่วนบุคคลนะจ๊ะ
    อย่าโวยวาย เพราะเดี๋ยวกลายเป็นประสาท จะหาว่ายายไม่เตือนเน้อ
    4.ท่านที่ประสงค์ คุยกับเจ้านาง หรือพี่ท่านอื่นๆ ที่มาแย่งยายคุยบางครั้งนั้น ขอให้อย่างหวังว่าจะได้คุยอีกนะคะ เพราะว่า
    ยายทะเลาะกับท่านมาแล้วว่า อย่าแย่งซีนของน้องสิจ๊ะ น้องขอดังคนเดียวจ๊ะ พี่ๆ มีหน้าที่แบคอัพก็พอ อย่าออกหน้า!!!

เอาล่ะค่ะ มาเข้าสู่เรื่องเล่าเช้า สาย บ่าย ค่ำ กันดีกว่านะคะ

@@@แจ้งมาจากคุณ อำนาจ สมาชิกเวบผู้หวังนิพพานชาตินี้ (สาธุ...จ้า)ว่า ยังมีพระคำข้าวที่ได้บูชาต่อมาจาก
    อุบาสิกา นิภา คงสุข (คุณป้า)เพื่อบอกบุญ องค์ล่ะ ๑๐๐๐ บาทนั้น ยังเหลือให้บูชานะคะ ประมาณ ๒๐ องค์ เป็นพระดี
    พระแท้ที่หลวงพ่อท่านสร้างเองค่ะ คุณป้าเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อท่านหนึ่งค่ะ ติดตามช่วยงานหลวงพ่อมาตลอด
    ปัจจัยได้แบ่งเป็นสองส่วนค่ะ สร้างยอดฉัตรฯ กับร่วมบุญกับคุณป้านิภา ค่ะ ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ห้องประชาสัมพัน
    หรือติดต่อที่คุณ อำนาจ หนุ่มมากด้วยพลังสร้างบุญกุศล แต่ทำมั๊ย!!! ไม่ยักกะหาคนมาข้างเคียง สงสัยไปคนเดียว อิอิ

@@@เรื่องผู้ช่วยเก๋ กับครอบครัวนรกแตก ยังมีมาเล่าอย่างต่อเนื่องจ๊ะ ขอให้แมวมองที่แอบย่องมาก๊อปเรื่องครอบครัว
    นรกแตกไปดัดแปลงทำเป็นเรื่องของตัวระวังนะคะ ทุกมุขทุกข้อเขียนของยาย...ไม่หวงจ๊ะ แต่อย่าเอาชื่อครอบครัว
    นรกแตกไปใช้ เพราะเอาชื่อนี้ไปใช้ที่ไหน บรรลัยที่นั่น ใช้ได้เฉพาะครอบครัวนรกแตก ครอบครัวยายฯ เท่าน้านเน้อ ขอเตือน เหอๆๆๆ
    จะเอาไปทำอะไร บอกๆ กันมั่ง แบ่งค่าขนม นมเนยให้ครอบครัวนรกแตกมั่ง ก็เคยโดนเอามุขไปทำละครมาบ้างแล้ว
    ผู้แต่งดังคนเดียว ทีมานั่งเจาะมุขกับครอบครัวนรกแตก ไม่ยักกะขอบคุณ หมั่นใส้!!!เอ๊ะ หรือยายเขียนไปเสนอเองดีนะ
    เดี๋ยวหาสปอนเซ่อร์ก่อน เออ...คงพากันเฮงๆๆๆๆๆ จนน้ำตาท่วมนะ (ดีใจมากงัย น้ำตาอั้นไม่อยู่ แหะๆ)

@@@ส่วนท่านที่ได้ร่วมบุญที่ยายโพสแนะนำนั้น หากมีปัญหาอะไร เช่น ติดต่อประสานงานผู้ดูแลการรับบริจาค หรือส่งมงคล
    วัตถุไม่ได้ ขอให้แจ้งยายนะคะ (เออ...แล้วยายจะไปแจ้งใครต่อล่ะทีนี้ ตะแง๊ว!!!)

@@@เช้านี้(วันจันทร์ ที่ ๗ สิงหาคม)เป็นวันดี เหมาะต่อการทำมงคลต่างๆ เอ้า...ใครอกหัก ขอให้ยิ้มรับความเป็นไป
    แล้วตั้งหน้าตั้งตาหาเหยื่อ อุ๊ย...หาสิ่งดีๆ ของวันใหม่กันได้แล้วค่ะ อืมส์...ถ้าง้อแฟนที่เริ่มเปลี๋ยนปั๋ย ก็ดีนะคะ วันนี้ดีมั๊กๆ

@@@ส่วนหากจะง้อคนรักวันอังคาร ที่ ๘ ล่ะ โหย วันนี้ทำอะไรเหมือนพายเรือในอ่าง ผิดนัดผิดคำสัญญา แต่ถ้าหากจะไปทวงหนี้นะคะ
    ดีจ๊ะดี แต่เตือนนักการเมือง นักปกครองนะคะว่า วันนี้ อย่าเสนอโครงการณ์อะไร ทำอะไร ผิดไปโม๊ดจ้า!!!ระวังอุบัติเหตุหมู่ด้วยล่ะ

@@@วันพุธ...อุ๊ย!...คาบลูกคาบดอกเน้อ เงินทองออกเป็นว่าเล่น ไม่รู้อะไรยุ่งเหยิงไปโม๊ด(อิอิ ดวงตูเองนี่หว่า)
    วันพุธขอให้เอาน้ำมนต์ หรือสวดสรรเสริญพระพุทธคุณ ะรรมคุณ สังฆคุณ และขอพรเทวดาด้วยค่ะ ยิ่งวันนี้เดินทางไกล ไม่ดีค่ะ ผัวเมีย
    ทะเลาะกันระหว่างทางแน่นอน (เอ้า!...เข้าตัวอีกแระ ว้า!!! เดี๋ยวขอเวลานอกทะเลาะกับพี่สมิงทองก่อน นี่ยายขอให้มาช่วย
    ดูดวงรวม ไม่ใช่มาด่า อุ๊ย...ดูดวงครอบครัวรกแตกเน้อ)

@@@วันพฤหัสฯ ที่ ๑๐ ระวังบางท่านนะคะ จะโดนตำหนิเรื่องงาน เรื่องหน้าที่ๆ รับผิดชอบ แต่มีสมาชิกบางท่านค่ะ มีความสุขกับการ
    ได้ปรับความเข้าใจกับคนที่ไม่เข้าใจ วันนี้จะเจรจาอะไรๆ นะคะ ขอพรเทวดาท่านนะคะ เดินทางไกลดีค่ะ และซื้อลอตเตอรี่ติดไม้
    ติดมือสักคู่สองคู่วันนี้แบบเดินไป หยิบมาเลย (จ่ายตังส์ด้วยน๊า) ไม่ต้องคิดว่า เออ...เงินรอข้างหน้า มีสมาชิกบางท่านกำลัง
    จะได้รับคำตอบที่ฟันธงวันนี้สองวันนี้ค่ะ ทำใจให้ดีก็แร้วกั๊น ว่าจะเอาเรื่องไหนก่อน เหอๆๆๆๆ

@@@วันศุกร์ ที่ ๑๑ วันนี้นะคะ มีผู้ใหญ่มาเยือนก็จงพาไปวัดทำบุญนะคะ พาไปเที่ยวที่ไหนๆ ก็ได้ที่ทำให้ใกล้ชิดกันยิ่งขี้น หลายท่าน
    ต้องเดินทางกัน ระวังอุบัติภัยด้วยค่ะ จะมีเรื่องให้แก้ไขฮุกเฉิน ขอให้เตรียมใจเตรียมทรัพย์ไว้ด้วยค่ะ(เออ...สงสยว่าเตรียมใจเผื่อ
    ยายฯโทไปยืมตังส์ด้วยนะคะยืมแบบไม่คืนน่ะ อิอิ)

@@@เสาร์ อาทิตย์ และจันทร์ ที่จะถึง ขอให้เรานิ่งไว้ อย่าขยับ เพราะขยับ เป็นเสียเงิน แต่เป็นการเสียที่เรามีความสุขก็ยินดีเสียเนอะ
    ระวังโรคที่มากับอากาศ หลายท่านทีเดียว ไอจามเป็นว่าเล่น เอ...บางท่านจิตวิตกไปโน่นเชียว เป็นโรคไข้หวัดนก ส่วนหนุ่มน้อย
    หนุ่มเหลือน้อย ไอจามเนี่ย สงสัยไอและจามตอนเมีย(หลวง)จับพิรุธได้ว่า ...น้านแน่!!!มีกิ๊กมีกั๊กใช่ป๊ะ

***หมายเหตุ จะไม่ขอบอกว่าดวงเมือง ดวงคนไทยจะเป็นอย่างไร เพราะว่ามันมีทั้งดีและร้ายผสมปนเปกัน แต่ระวังอย่างหนึ่งค่ะ
    ใช้ชีวิตอย่างระมัดระวัง อย่าประมาท อย่าไว้ใจทาง อย่างวางใจคน จงเชื่อมั่นและไว้ใจคนอย่างยายผีป่า ผู้บัญชาการสูงสุดของกองพัน
    นรกแตกเท่านั้นค่ะ อิอิ...เชื่อยายเห๊อ...
    น้าน!!!มัวแต่อ่านกระทู้ของยาย ลืมทำงานบ้านงานเมืองเรย แหวะ...มาตามอ่านทำมั๊ย!!!

11. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    @@@เสาร์ อาทิตย์ และจันทร์ ที่จะถึง ขอให้เรานิ่งไว้ อย่าขยับ เพราะขยับ เป็นเสียเงิน แต่เป็นการเสียที่เรามีความสุขก็ยินดีเสียเนอะ
    ระวังโรคที่มากับอากาศ หลายท่านทีเดียว ไอจามเป็นว่าเล่น เอ...บางท่านจิตวิตกไปโน่นเชียว เป็นโรคไข้หวัดนก ส่วนหนุ่มน้อย
    หนุ่มเหลือน้อย ไอจามเนี่ย สงสัยไอและจามตอนเมีย(หลวง)จับพิรุธได้ว่า ...น้านแน่!!!มีกิ๊กมีกั๊กใช่ป๊ะ

ตั้งใจว่ายอมเสียเงินค่ะ เพราะตั้งใจไว้แล้วว่าจะไปทำบุญทอดผ้าป่าที่ระยองอ่ะค่ะคุณยาย อิอิ

12. DevilBitch

คิดถึงแม่ตัวเองเหมือนกัน มีความรู้สึกว่าเรานี่เป็นลูกที่แย่มากๆ

แต่พอแม่มาอยู่ด้วยเรายิ่งมีความรู้สึกว่า

อีเอื้อมเอ๊ย!!!***เป็นลูกแบบไหนนี่ ให้แม่มาทำกับข้าวให้กิน แย่สุดๆ

13. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับคุณยาย สบายดีนะครับ
    ขอบคุณคุณยายที่โทรมาด้วยความเปนห่วงนะครับ ผมสบายดีครับ ไม่ได้โทรกลับเพราะรู้ว่าคุณยายยุ่งอ่ะครับ
    ผมตอนนี้อยู่กลางทะเลอีกเเล้ว รูปชั่วตัวดำไปเลย คุณเเม่ผมฝากความคิดถึงให้คุณยายด้วยครับ เดือนตุลานี้คงมาเมืองไทยอีกมั้ง

14. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ปลัดสวยดีครับพี่พระราหู ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ของ ลพ ฟัก เอาไว้กันผีอ่ะครับ
    พี่พระราหู มีหนุมาน ลพ สุ่น หรือป่าวครับ เหะๆ

15. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ไม่มีรักไหนที่ดีทุกวัน ยิ่งนานยิ่งผ่านเรื่องราวมากมาย
    เข้ามาทดสอบ เข้ามาลองใจ...ว่าความรักของใคร ... แกร่งจริง
    หากเราเรียนรู้วิชาอดทน หากเราผ่านพ้นย่อมได้ทุกสิ่ง
    หากเรามั่นใจว่ารักเราจริง...ทุกสิ่งมันต้องมั่นคง

~><~

16. prarahu

ผมมีปลัดของหลวงพ่อผินะที่ใครๆกล่าวหาว่าท่านเป็นสายดำ แต่ปลัดของท่านหัวชะมดเล่นกันตัวละ
    70000ขึ้นครับ ประสบการณ์เมตตารุนแรงมาก คนมีเมียแล้วอย่างผมเกือบโดนเมียตบก็แล้วกัน
    หนุมานหลวงพ่อสุ่นผมมี3ตัว ห้ามขอนะครับเดี๋ยวใจอ่อน ผมจะให้ลูกชายผมที่มันซนเหมือนลิงครับ

17. prarahu

ผมมีปลัดของหลวงพ่อผินะที่ใครๆกล่าวหาว่าท่านเป็นสายดำ แต่ปลัดของท่านหัวชะมดเล่นกันตัวละ
    70000ขึ้นครับ ประสบการณ์เมตตารุนแรงมาก คนมีเมียแล้วอย่างผมเกือบโดนเมียตบก็แล้วกัน
    หนุมานหลวงพ่อสุ่นผมมี3ตัว ห้ามขอนะครับเดี๋ยวใจอ่อน ผมจะให้ลูกชายผมที่มันซนเหมือนลิงครับ

18. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    โอ้โห้..... มีหนุมานหลวงพ่อสุ่นตั้ง 3 ตัวหรือครับ ผมไม่มีสักตัวเลย อยากได้จัง พอจะขอพี่ราหูก็ห้ามไว้ซะแล้ว ฮิฮิ

19. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

โห...มีหนุมานตั้ง 3 ตัว เชียว ว่าแต่ ..เขาเอาไว้ทำอะไรกันเหรอครับ หรือมีพุทธคุณอย่างไร ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยก็ดีครับ เห็นบอกว่าคุณพระราหูมีเมียแล้ว งั้นแสดงว่าคงไม่มีความจำเป็นต้องใช้ปลัดฯ แล้วใช่มั้ยครับ หากสนใจจะสร้างทานบารมีละก็....ผมรอรับอยู่ครับ จะเป็นหนุมานหรือปลัดฯ ก็ยินดีรับหมดเลยครับ....เอิ๊ก...เอิ๊ก....เอิ๊ก...

.
    .

20. prarahu

ผมใช้ทั้งปลัดและหนุมานเอาไว้ให้พวกเขาหาเงินให้ผมใช้ครับ ติดต่อการงานก็สะดวกสบายครับ จะขายของหนุมานก็ช่วยขายครับ ไม่ลองไม่รู้ว่าของศักสิทธิ์นั้นมีจริงขอให้เราได้พบของจริงเท่านั้น
    ลืมไปหนุมานก็เจ้าชู้นะแต่เมียผมดุจนผมหดละครับเลยไม่ได้สร้างบาปกรรมเลยต้องขอขอบคุณเมียมาณ.ที่นี้ด้วยครับ