เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

(f) อิอิ...ยายคับ คงต้องทนต่อปายยย
    พี่ชายหนุน่าร๊ากกก ...จาตายปายย:cool:

ว่าแระก้อคีสถึง...พี่ชายที่คอยห่วงใยหนุเสมอมา
    อิอิ..ว่าแต่เมือ่วันก่อนได้คุยกะพี่ชายแล้ว

รุ้สึกว่าพี่หนุจะเริ่มเพี้ยนไปอีกแระอ่าค่า....[​IMG]

สงกะสัยว่าคงต้องให้ยายช่วย....[​IMG]....ซ้าหน่อย คิก ๆๆ

2. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอาอันนี้ด้วยยาย เป็นตุ๊ดไม่ผิด

3. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เอ่อ คุณยายจ๋าาาาาาาาา....แล้วเนื้อคู่ หรือ แฟน หนูจะเป็นแบบไหนอ่ะจ้ะ คิก คิก อยากมีแฟนแล้วง๊าาา
    เมื่อไหร่จะเจอหน๊ออออออออออออออออ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2006
  4. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เปน ตา เหลีย โตน เน็ต Hutch ของ ยาย แถะ น๊อ !!

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องรุ่งยายผีป่าขอฟันธงค่ะว่า ขอให้เลือกคนที่ใกล้ ดีกว่าคนไกล แต่ทั้งสองหาใช่คู่แท้ในตอนนี้(คู่ซ้อมเด็กหัดรัก) มันเป็นดั่งสายลมที่พัดผ่านชั่วขณะ สามปีข้างหน้า คนที่ใช่จะเข้ามาอง ตอนนี้หัดฝึกวิชารักลองอกหักไปทีละคอร์สก่อนนะคะ คนที่จะมารักมาร่วมเรือนมีแน่นอนค่ะ จะมีพ่อสื่อแม่ชักประเภท รักผ่านเพื่อน เป็นของที่มันตีชิ่งมาที่เราเข้าใจไหมน้อง เอาความเป็นตัวของตัวเราเองตะล่อมให้เขาตายใจเข้าไว้ เดี๋ยวเขาก็ตาลายมารักเราเองหล่ะ อิอิ ล้อเล่นจ๊ะ อายุมากกว่าน้องรุ่งไม่เกินหกปีค่ะ หากเกินกว่านั้นไม่ใช่ของแท้ ให้ทำใจไว้เลยว่า เขาหลอกให้เรารักแล้วทิ้งง่ะ อย่าขี้สงสารคนที่ไม่เคยเจอะเคยเจออีกต่อไปนะคะสาวน้อย หัดมองสิ่งที่สัมผัสได้ด้วยตาเนื้อบ้างนะคะ อย่าสัมผัสที่ฝันลมๆแล้งๆ

ระวังจะเสียของหวง อย่าเผลอไปยุ่งเป็นตัวกันเรื่องของชาวบ้านเขานะคะ เข็ดแล้วจำบ้าง

6. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีค่ะคุณยายและสมาชิกกระทู้นี้ทุกๆคน
    เดินทางกลับมาถึงกรุงเทพเป็นที่เรียบร้อยเมื่อคืนนี้ค่ะ กลับไปกินๆนอนๆอยู่บ้านมา5วัน รู้สึกว่าชักจะอืดระ 5555 เมื่อวันเสาร์พอส่งข้อความเสร็จปุ๊บก็ชวนน้องชายขับรถไปวัดใหญ่(คนพิษณุโลกจะเรียกวัดพระศรีมหาธาตุว่าวัดใหญ่ค่ะ) พอกราบพระขอพรกับหลวงพ่อเสร็จแล้วก็กระเถิบไปกราบพระนเรศวรที่อยู่ข้างๆ แล้วก็เดินทำบุญหยอดตู้กับน้องอยู่หลายตู้ ตู้ละนิดตู้ละหน่อย เสร็จแล้วก็เดินไปกราบพระเหลือที่อยู่ทางด้านหน้าอุโบสถค่ะ(เค้าว่าไปกราบท่านแล้วจะมีเงินทองเหลือกินเหลือใช้555) แล้วก็ไปลงชื่อร่วมทำบุญกระเบื้องหลังคาและบูรณะอุโบสถค่ะ อิ่มอกอิ่มใจกันไป

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

ตอนนี้พี่กลับมาถึงเมืองไทยแล้วครับ และวันที่ 12 พ.ค.นี้ จะไปร่วมพิธีพุทธาภิเษกเหรียญทำน้ำมนต์ที่วัดท่าขนุน ซึ่งหลวงพี่เล็กท่านจะทำพิธีตามคำสั่งของ "พระ" น่ะครับ ขอโมทนาบุญกับน้องแอนด้วยนะครับที่จะไปกราบหลวงพ่อพระพุทธชินราช

พูดถึงหลวงพ่อพระพุทธชินราช พี่มีข่าวบุญมาบอกให้ได้ร่วมบุญกันครับ คือ มีนายแพทย์ท่านหนึ่งท่านได้รับคำสั่งจาก "พระ" ให้สร้างหลวงพ่อพระพุทธชินราช หน้าตักขนาด 36 ศอก (หรือเมตร.. จำรายละเอียดไม่ได้แล้ว) เพื่อสร้างถวายในหลวงในวโรกาสที่ทรงพระชนม์มายุ 80 พรรษา ในปีหน้า และผู้สร้างถวายต้องการให้ประชาชนคนไทยทุกคนได้ร่วมบุญกันคนละบาทสองบาทเพื่อสร้างน้อมเกล้าฯ ถวายในหลวง ก็มาบอกข่าวไว้แต่เนิ่นๆ ก่อน เดี๋ยวอีกสักพักพี่จะตั้งกระทู้ทำบุญเรื่องนี้ครับ

8. KomAon11

เยี่ยมมากครับ
    ...ชอบตรงคนละบาทสองบาทเนี่ย..แต่ถ้าได้ทำทั้งประเทศมันคงดีที่สุด

9. rinnn

ใช่เลยนะ เห็นด้วยกะน้องอ้น...ค่ะ

10. DevilBitch

วออกจากออฟฟิส แถมกระเตงน้องออมน้องเกรซข้ามถนนเพื่อขึ้นรถกลับบ้านพัก มีฝรั่งหนุ่มหล่อยิ้มให้แล้ววนมาอีกรอบพร้อมถามว่า

คุณสวยมากๆ แล้วทำตาเยิ้มมองหัวไหล่ยายผีป่า(วันนี้ใส่สายเดี๋ยวบางๆรัดรูปคลุมสะโพกน่ะ เพราะเสื้อสูทของยายหอบไว้ เห็นว่าจะกลับบ้านเลยถอดสักพักนึง ลูกๆก็เกาะอยู่ยังมีหน้ามาถามว่า มีแฟนหรือยัง อยากชวนทานข้าวด้วย

ยายเลยบอกว่าคงไม่ได้ค่ะ เพราะมีหน้าที่ดูแลครอบครัวและมีสามีแล้วค่ะ ลูกๆฉันนี่งัยคะ เขาก็ยังตื้อนะว่า คุณทำงานที่นี่หรือ ผมเห็นคุณเดินออกมาจากที่นี่พรุ่งนี้ผมมาหานะ เหอ ๆๆๆๆๆ ดูน่าตาสักประมาณยี่สอบห้าค่ะ สงสัยขืนฉายเดี๋ยวไม่มีผัวประกบ ยายผีป่าคงได้ลงหน้าหนึ่งค่ะ

สาวแก่สองพันปี ยายผีป่าโดนตำรวจรวบข้อหาพรากผู้เยาว์(อีกคนแร้วคร๊าบท่าน)

อิอิ นี่ว่าจะไปทำสวยที่ร้านของน้องเคนนิชิ ที่น้องเขาเพิ่งเปิดใหม่ น้องเขามีบัตรกำนัล(ไม่มีบัตรนายกเหรอ) ให้ยายผีป่าไปทำหน้า นะคะ จะได้สวยอมตะกว่าเดิม

อ้าว น้องเคนนิชิจ๊ะ หากมาอ่านเจอ ช่วยเอาลิ้งค์ร้านมาแปะที่นี่หน่อยนะคะ สาวๆแถวนี้จะได้ไปต่อเติมให้คงทนยิ่งขึ้นน่ะค่ะ

11. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะคะคุณยายที่รัก สำหรับคำทำนายค่ะ คุณยายขา...คนใกล้ที่คุณยายว่ารุ่งก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร คนไกลรุ่งก็ไม่เคยเห็นหน้า ฮือๆๆ อีก3ปีหรอค่ะคุณยาย นานจัง แล้วตอนนี้เค้าอยู่ไหนหรอค่ะ ไปหาเองเลยได้มั้ยค่ะ ไม่ทันใจเลยค่ะ (ล้อเล่น คิคิ ) ถ้าอีก3ปีข้างหน้าถ้ารุ่งได้เจอกะคนนั้นล่ะก็นะ รุ่งจะด่าให้เช็ดเลยว่า ไปไหนมาตั้งนานเค้ารอมาตั้ง 3 ปีแล้วนะ คิคิ แต่ว่าชีวิตคนนะแค่นี้เหรอค่ะ รักกันแต่งงานกันแล้วก็มีลูก มีหลานแล้วก็ตายจากกัน แล้วชาติหน้าจะได้คู่กะคนเดิมรึเปล่า รึว่าหาใหม่ไปเรือยๆๆ เฮ้อ.... ไม่รู้สิ ไม่อยากมีชีวิตแบบนี้เลย เศร้าๆๆไงไม่รู้

12. DevilBitch

น้องรุ่งจ๊ะ ขนาดชาตินี้เรายังรักยังร้างลาได้ นับประสาอะไรที่ชาติหน้าชาติไหนจะได้เจอคนเดิม ยกเว้นตั้งมั่นกันเจงๆ บางทีตั้งจิตอธิษฐานอย่างมั่นเหมาะว่า อีนี่ไอ้นี่ล่ะ ตูจ้องเป็นคู่เพียงหนึ่งเดียวทุกภพทุกชาติไป แต่ขอบอกนะว่า มันขึ้นกับวาระกรรม วาระเวลา เอาเหอะอย่าซีเรียสนะน้องรุ่ง มีก็ดีไม่มีก็ได้ไอ้คำว่าผัวเนี่ย แหม ตอนรักเรา อยากได้เรา พ่อคุณดี๊ดี แต่พอได้สมใจ มันเห็นเราเป็นของตายทั้งเพ ไอ้ที่เอาผัวอยู่ได้นี่มันต้องโหดจริงๆ

13. rinnn

ขอบคุณนะคะ คุณยายสุดสวย..ดูเรื่องรักๆ ให้หนูนี่ ตรงเผงๆ เลยค่ะ .....คิคิ

14. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ^
    ^
    ^
    ช่วยพาคนข้างบนไปที่ร้านของคุณเคนนิชิ ให้ เคาะ ตัด ดัด กัดสี ตีโป่ง ด้วยคร้าบบบบบบ

15. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    โฮ้ ยายสเป็คฝรั่งอยู่แล้ว สวยคม ผิวเนียน ขนาดดาราฮอลลีวู้ดยังตกหลุมรัก (verygood)

16. KomAon11

ยาย สุดฮอต

...ฮอตจน เหงื่อแตกเหงื่อแตน หุหุ

17. KomAon11

กอดหมอนก็แล้ว กอดหมาก็แล้ว

ยังไม่แคล้ว มองหมายังเป็นหน้าเธอ

.....................โว่ว โว่ว โววววว์

(เอาเพลงนี้ไปจีบสาวได้ป่ะเนี่ย หุหุ)

18. DevilBitch

ช่วยด้วย ท้องร่วงตั้งแต่ตีห้า พยายามเข้าบอร์ด เน็ตเดี้ยง ตอบน้องดรทางพีเอ็มยืดยาวกลับส่งไม่ผ่าน อืม เดี๋ยวส่งใหม่แต่จะมีแรงตอบไหมม่ายรุ๊เพราะวิ่งเข้าออกห้องน้ำทุกๆนาทีจ๊ะ ช่างปั้นนาคโทมาบอกว่าอีกไม่เกินสองวันงานเรียบร้อยสวยและขลังมาก ชาวบ้านมาบนบานขอหวยกันตรึม ยิ่งมาวันเสาร์ยิ่งขลัง มีคนป่วยมาบนบาน เขาอาการทุเลาจะมาขอแก้บน เออ อย่าแก้ล่างน๊าอุจาดตายเรยเอาเป็นว่าใครที่ไปวัดท่าขนุนตอนวันที่สิบสองนี้ ขากลับแวะไปชมบุญที่ร่วมสร้างหน่อยนะเจ้าคะ

19. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    อ่าา อยากไปเห็นตอนเสร็จจริงๆ

20. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    เปิดแล้วครับ กระทู้ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธชินราช หน้าตัก 36ศอก(60 ฟุต) เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวง

ดูรายละเอียดได้ตามลิงค์ข้างล่างนี้เลยครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=239397#post239397