เหรียญมนต์พระกาฬ ประสบการณ์มากมาย มาแล้ว หลวงปู่สิมพะลี วัดป่าวิชัยรวมมิตร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supako, 23 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supako

supako เป็นที่รู้จักกันดี

รูปพระกริ่งเพชรพยาธร และตะกรุดน้ำมันพระอาจารย์ เก่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      81.8 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      80.6 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      74.5 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      81.8 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      52.1 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      76.1 KB
      เปิดดู:
      57
  2. เด็กญวน

เด็กญวน Active Member

11 กันยายน 2012
    อยากทราบเกี่ยวกับธาตุกายสิทธิ์ที่พี่ทำนะครับความเคือบหน้านะครับ
    เเละวัตถุมงคลของหลวงปู่ฉิมพะลีชุดล่าสุดที่จะออกใช้บูชา
    เมื่อไรครับ ขอบคุณครับ

3. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    อยากทราบขนาดของตะกรุดน้ำมันและภาพถ่ายของตะกรุด หลายๆมุมครับ .... อยากเห็นภาพของพระอาจารย์เก่ง และบรรยากาศที่วัดของท่านบ้างครับ

4. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เหรียญเพชรพญาธรล่ะครับ ... มีประสบการณ์บ้างหรือยัง

5. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ได้รับตะกรุดดึงเส้นลายมือและตะกรุดน้ำมันเพชรพญาธรแล้วครับ

6. narong2514kk

narong2514kk สมาชิก

12 สิงหาคม 2012
    การนำวัตถุมงคลของอาจารย์เก่ง ไปเหลี่ยมพลาสติก แล้วสามารถนำไปทำน้ำมนต์ได้หรือเปล่าครับ จำเป็นต้องให้ผิววัตถุมงคลสัมผัสกับน้ำโดยตรงหรือไม่ครับ

7. supako

โทรสอบถามพระอาจารย์เลยครับผม ถ้าเป็นชุดของพระอาจารย์เก่ง ครับ
    โทร 0884977477 พระอาจารย์เก่ง

8. supako

ต้นเดือนธันวาคม 55 ครับ

9. supako

มีลูกค้าจาก นครสวรรค์ บูชา ตะกรุด น้ำมันไปทีละ 5 ดอก ผมก็ถามว่า พี่ได้ประสบการณ์อะไรดีๆมั่งครับ พี่เขาบอกว่า ตะกรุดนี่ใช้ได้นะ เพราะตั้งแต่พกติดตัวมา คนที่ไม่เคยคุยกันคือ น้องเมียของผมเขามานั่งคุยกับผมได้ทั้งวันเลยทั้งๆที่ไม่เคยได้คุยกันเลย และเมียผมก็ดีขึ้นมากเลยผมไปทำบุญที่วัดบอกเขาว่า เธอทำบุญเยอะๆหน่อยสิเธอไม่ค่อยได้ทำบุญเลย คุณรู้ไหมว่าเธอทำเท่าไหร่ เธอควักออกมาทำบุญไป 30000 กว่าบาท ผมพูดอะไรเธอจะเชื่อและเกรงใจผมจริงๆ และคนอื่นๆก็ชอบเข้ามาคุยกับผมอยู่ตลอดเวลา

10. supako

Visudhi Punya ใน พระนามของบุตรเอกแห่งพระบิดา เราขอฝากกำลังใจไปยังพี่ๆน้องชาวสุโขทัยและศรีสัชนาลัยเมืองเก่าแห่งเรา ผ่านทางคุณประพฤติ ยอดไพบูลย์ ช่วยประกาศผ่าน Radio Program คลื่น ปชส.ท้องถิ่นนั่นด้วยว่า พวกเราชาวจิตจักรวาลขอให้กำลังใจทุกท่านในอันที่จะฝ่าฟันบททดสอบที่เผชิญกันอยู่นี้ไปให้ได้
    1.จงอย่าด่าฟ้า
    2.จงอย่าด่าฝน
    3.จงอย่าด่าคนของรัฐและราชการ
    4.จงอย่าด่าตนเองว่าโชคไม่สวย ซวยไม่สิ้นสุด
    เพราะ หากเพวกเธอทำเช่นสี่ประการดังกล่าวนั้น มันคือการสอบตกบททดสอบแล้ว...เธอจักต้องสอบข้อสอบซ้ำอีก เหมือนน้ำหลากมาท่วมแล้วก็ท่วมซ้ำเสียอีกรอบที่พวกเธอเผชิญอยู่ขณะนี้นั่น แหละ เธอจักต้องรู้ว่าบัดนี้ ปฏิบัติการชำระโลกอย่างจริงจังนั้นมันได้ลงมือกับบางประเทศไปแล้ว บางประเทศกำลังรอคำบัญชาอยู่...

จง อย่าด่าทั้ง 4 ข้อ คือ สิ่งที่พี่ๆน้องๆของเราที่นั่นสอบตกกันมาแล้วครั้งที่ผ่านมา น้ำจึงต้องมาอีกรอบ เพราะทุกฝ่ายทั้งสี่ฝ่าย ล้วนเป็นทีมงานจัดสรรบททดสอบให้แก่พวกเธอด้วยกันเองทั้งนั้นเลย (ตามแผนการชำระของช่างเทคนิคนั่นเอง) สาเหตุที่เลือกชำระแผ่นดินพิกัดนี้ก่อนในยกแรกๆเพราะผู้ที่ผูกพันกับปัญหา กลางเมืองหลวงที่ผ่านมาและในวันอนาคตนั้น แก่นแท้ของคนสำคัญของพวกเขา ถือกำเนิดและเปิดกรรมจนลามถึงรัตนโกสินทร์ก็จากถิ่นนี้แทบทั้งนั้น เขตคามต่อไปที่จะไหลหลากเห็นจะเป็น นครสวรรค์ สุพรรณ อุทัยและอยุธยา เพราะแก่นแท้หลายคนก็ถือกำเนิดจากถิ่นนี้ทั้งนั้น...รู้แค่นี้ก็ดีแล้วล่ะ นะ...

11. supako

Visudhi Punyaได้โพสต์ไปยังสนทนาประสานั<wbr>กเรียน
    สัญญาณชำระโลกเริ่มอีกหนึ่งกระบ<wbr>วนการแล้ววันนี้/<wbr>........เมื่อเสียงแตรแรกดังขึ้น<wbr> ปฏิบัติการเทขันใบแรกในวันพระสุ<wbr>ริยะเทพทรงกลด 11.09.2012 เพื่อปฏิบัติการชำระโลกก็ดำเนิน<wbr>ไป เมื่อคนสองสีซึ่งเป็นพี่ๆน้องๆก<wbr>ันเองจะลุกขึ้นมาฆ่ากันเองอย่าง<wbr>โหดเหี้ยม จนเลือดท่วมแผ่นดิน บางแห่งแหล่งที่จะเต็มไปด้วยสีแ<wbr>ดงเข้มของโลหิตกับชีวิตของผู้สั<wbr>งเวยที่จะหลั่งไหลลงสู่สายน้ำ เพราะน้ำตาฟ้าจะพรั่งพรูลงมาเมื<wbr>่อเห็นลูกๆฆ่าฟันกันเองอย่างไม่<wbr>เกรงพระทัยพระบิดา จนน้ำไหลบ่าท่วมไปทั่ว ดุจน้ำพระเนตรพระบิดาที่หลังไหล<wbr>ลงมาเป็นสายเลือดแทนสายชลนั่น 20 ประเทศแล้วที่ลุกฮือขึ้นมาตอบโต<wbr>้ ต่อต้าน ผู้ที่ใช้อำนาจเหนือนำพวกของตนม<wbr>าก่อนหลายทศวรรษ เพื่อปลดแอกให้อิสระแก่จิตวิญญา<wbr>ณที่เจ็บจิตเจ็บจำเพราะความเคีย<wbr>ดแค้นมาแล้วหลายภพชาติ โอ้หนอ...พี่ๆน้องๆแห่งเราทั้งห<wbr>ลาย...จงเตรียมตนเองและจิตวิญญา<wbr>ณเพื่อการผจญภัยที่รุนแรงขึ้นอี<wbr>กระดับหนึ่งกันได้แล้ว...ยิ่งฆ่<wbr>ากันตายหมู่มากเท้าไหร่ น้ำตาฟ้าของพระบิดาก็จะถูกเทลงม<wbr>าหนักหนาเท่านั้น ผลคือแหล่งน้ำลำธารจะกลายเป็นสี<wbr>โลหิตที่แดงฉานในบัดดล มันเป็นดั่งน้ำพระเนตรพระบิดาที<wbr>่ไม่เคยมีมาก่อนนับแต่สร้างโลก.<wbr>...กราบพระบาทพระบิดา ลูกช่วยเหลือพวกเขาไม่ได้จริงๆ พวกเขาไม่ฟังเรา...ไม่เชื่อเรา.<wbr>..นี่เราจะทำไงดี....

12. supako

วันที่ 21-23 กันยายน2555
    นี่พบกันที่อุบลราชธานี งาน รักเพื่อรัก ของจิตจักรวาลครับ ส่วนท่านใดที่ไม่ได้หรือไปไม่ได้ ก็อย่าลืมดูทาง TV ONLINE นะครับผม

13. supako

ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นี้ อย่าลืมดู TV ONLINE กันนะครับ

14. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีตระกรุดนำ้มันพยาธรได้มา1 ดอก จริงไหมครับท่าน จะลองไปพกดู ไม่รู้เป็นไง?

15. supako

อย่าลืมมาเล่าสูกันฟังบ้างนะครับ

16. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    เห็นในเว็ปไซด์หนึ่ง ราคาเหรียญเงินหลวงปู่สิมพะลี
    เปิดไว้ที่ 1,500,000.00 บาท ไม่รู้ผมตาฝาดไปรึเปล่า
    ทำไมราคาเหรียญเนื้อเงินสูงขนาดนี้ครับหรือเค้าตั้งราคาไว้เฉยๆกะเก็บยาว
    อยากทราบมากเลยครับ ใครพอรู้ช่วยตอบที

17. supako

ตั้งไว้เฉยๆ แค่นั้นครับ ไม่มีของและหายากมากๆครับ

18. เด็กญวน

เด็กญวน Active Member

11 กันยายน 2012
    สิ่งดีๆ

1.ตะกรุดดึงเส้นลายมือเนื้อเงิน จะทำให้ได้ 999 ดอก
    2.ตะกรุดอุปะสัมปะ(เมียมาก) มหาเสน่ห์ชั้นครูขนาดเล็ก 999 ดอก
    3.ลูกอมแร่เหล็กน้ำพี้ติดจีวร 1999 ลูก
    4.ล็อกเก็ตนางจิ้งจอก 50 องค์ ไม่รู้จะเหลือหรือเปล่านะครับ
    5.ไหลบารมี จากร้อยเอ็ด ประมาณ 100 องค์ ไม่รู้จะเหลือหรือเปล่านะครับ

ส่วนเหรียญของหลวงปู่รุ่นแรกและชุดมหาจักรพรรดิ์ จะเก็บรวบรวมถวายหลวงปู่แช่น้ำมนต์ไว้ปลุกเสกจนกว่าหลวงปู่จะอณุญาติให้เอา ออกมาให้บูชาอีกทีครับ
    ***อยากทราบราคา วัตถุมงคลแต่ละอย่างครับคร่าวๆนะครับ คือ จะได้เก็บตังถูกครับ งบน้อย แต่อยากได้วัตถุของท่านนะครับอยากมีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตครับพี่ ขอบคุณคับ***

19. supako

ต้องปรึกษากับหลวงปู่ท่านก่อนครับ ว่าสมควรให้บูชาในราคาเท่าไหร่ครับ ผมตั้งเองมิได้ครับ

20. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    ขอจองล๊อคเก็ตนางจิ้งจอก
    ถ้ามีแบบฝังพิเศษยิ่งดี จองก่อนหมดครับ
    เพราะเห็นสร้างน้อยมาก เก็บไว้ให้ผมด้วยนะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้