เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

องค์นี้ก็เป็นของหลวงพ่ออีกชิ้นหนึ่งที่ผมเก็บไว้ ได้มาโดยท่านผู้ใหญ่ใจดีให้มาครับ ผมนำไปติดเกษาจีวรหลวงพ่อ และนำไปใส่ตลับเงินไว้ครับ ผมขอขอบคุณท่านผู้ใหญ่ท่านนั้นที่กรุณาให้ผมมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      136.7 KB
      เปิดดู:
      154
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      141.9 KB
      เปิดดู:
      131
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้เคลียดเรื่องงานวิจัยครับ ขอคลายเคลียดโดยการโชว์หน่อยก็แล้วกันนะครับ

องค์นี้เป็นพระพื้นที่ผมเองครับที่พี่พีกล่าวถึงไว้ ผมขออนุญาติพี่พีเขียนเสริมหน่อยก็แล้วกันนะครับ องค์นี้คือพระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด ของหลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ ครับ เจ้าตำหรับตระกรุดหนังเสือและ หนังวัวตายท้องกลมครับ หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีแล้วครับ สมเด็จนี้เป็นของตกทอดมาของบ้านผมเองคนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบครับ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอนครับ นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่าน เสก คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับปู่ของผมเองท่านเคยเล่าให้ฟังว่าสมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษหลวงพ่อแพได้ไปเจออริเก่าที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นฝ่ายอริ ได้ชักมีดหมอหลวงพ่อเดิม ออกมาแทงประมาณสามครั้ง แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุได้ทั้งๆที่มีดหมอของหลวงพ่อเดิมท่าน ใครที่ว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวันครับ ผมถามปู่ท่านว่าทำไม่ไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านยันต์กันอยู่, ครับอันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่ผมโปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ และองค์นี้ก็เก็บอย่างเดียวครับ

ขนาดไฟล์:
      148.9 KB
      เปิดดู:
      227
      ขนาดไฟล์:
      136.6 KB
      เปิดดู:
      223
      ขนาดไฟล์:
      150.2 KB
      เปิดดู:
      209
  3. benay

รูปถ่ายหลวงพ่อแพวัดกลางราชครูครับ แบบมีจารเคยเห็นที่ผมเป็นบานที่ 2 ครับหายากสุดๆครับ อันนี้หวงครับ อิอิ

ขนาดไฟล์:
      131.7 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      129.3 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      139
  4. benay

สุดท้ายครับ ทีเด็ดครับผมหวงไม่แพ้พระหลวงพ่อทรงครับ ตระกรุดหนังวัวตายทั้งกลมหลวงพ่อแพครับ ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับ เป็นตระกรดหนังสำนักเดียวของอ่างทองที่เล่นหากันครับ ดอกนี้เป็นสมบัติชวดครับแล้วมาอยูที่พ่อผมและผมก็ได้มา กว่าจะให้ขออยู่สามปีครับ ท่านบอกยังเด็กอยู่ยังไม่ต้องเอาไป ตอนนี้โตแล้วครับเสร็จผมครับอิอิ

ขอพูดเรื่องตระกรุดหน่อยนะครับ ตระกรุดหลวงพ่อแพท่านมีทั้ง หนังวัว และหนังหน้าผากเสือ คือตั้งแต่หน้าผากและทั้งหัวเสือ ครับมีน้อยมากส่วนใหญ่จะดอกสั้นๆครับ เพราะประหยัดหนังเสือมีน้อย หลวงพ่อท่านสำเร็จวิชาเสือสมิงครับท่านเรียนมาด้วยกันกับหลวงพ่อเปลื่องและสัญญากันว่าจะไม่สึกตลอดชีวิตทั้งสององค์ เพราะว่าวิชานี้หากใครกลายเป็นเสือตอนฝึกวิชาอีกคนนึงต้องทำน้ำมนต์แก้ครับ แต่ตอนหลังหลวงพ่อเปลื่องท่านสึกหลวงพ่อแพท่านโกรธมากถึงกับไม่พูดกันเลยครับ ประสบการณ์ตระกรุดนี้ โดนกันมามากครับ ที่ดังที่สุดคือสมัยลุงผมคือ จ่า... ท่านเป็นมือปืนให้ผู้มีอิทธิพลที่วิเศษฯ แต่ผู้มีอิทธิพลคนนี้ดังระดับประเทศครับ เมื่อสักสิบกว่าปีก่อนเรื่องเจ้าพ่อค้าไม้ ตอนหลังมีคดีความเกิดขึ้นและขึ้นศาลบ่อย และเป็นคดีใหญ่มากและดังมากในสมัยนั้น ภายหลังผู้มีอิทธิพลท่านนี้ถูกลอบวางระเบิดที่ศาลโคราช ลุงผมก็ไปด้วยครับ รวมกับลูกน้องอีก 20 กว่าคน โดนระเบิดตายหมดครับทุกศพมีแผลฉกรรครับ ลุงผมตายคาที่ครับ แต่ที่น่าแปลกคือผิวหนังของลุงผมไม่มีรอยแผลที่เกดจากสะเก็ดระเบิดเลย มีแต่รอยเขียวช้ำเพราะแรงอัด เลือดออกหู ออกจมูก ครับ อันนี้น้าชายผมไปดูมาและเล่าให้ฟังและล่ำลือกันมากในตอนนั้น

ขนาดไฟล์:
      148.6 KB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      149.2 KB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      147.8 KB
      เปิดดู:
      638
      ขนาดไฟล์:
      136.2 KB
      เปิดดู:
      942
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

อันนี้โบราณเรียกว่าการกลึงอักขระ เมื่อลงอักขระเสร็จ จะกลึงไว้ด้วยเคล็ด คาถาอาคม เพื่อป้องกัน พลังจิตของอีกฝ่ายมาคัด อาคมที่ประจุอยู่ตามอักขระเหล่านั้นออก การคัดนี้ ปกติพวกของต่ำ ( แบบเน่าๆ ต่ำๆ น่ะครับ ) จะทำได้ผล เพราะพวกของสูง จะเป็นปฏิปักษ์กัน ส่วนการคัดด้วยพลังจิตก็มี ถ้าพลังจิตของอีกฝ่ายสูงกว่า กำลังแหลมคม พวกไสยศาสตร์จะเป็นแบบนั้น พุ่งมาด้วยกำลัง อันนี้น่าจะเป็นอาถรรพ์ของธรรมชาติ ของบางอย่างแพ้ทางกัน เมื่อโดนแบบนี้ของที่เรามีจะ เสื่อมไป เปิดโอกาศให้ศัตรูทำอันตรายได้ ในร้านค้าบางร้าน พวกบาร์ ไนท์คลับ อาบอบนวด หรือ บ้านบางบ้าน เขาจะเอา ของต่ำพวกนี้ วางไว้ที่บนขื่อทางเข้า เพื่อสะกด ของเรา หรือ ให้เรามาหลงไหลเขา ทีนี้พอเราจะไปหลงไหลเขาได้ เขาต้องคัดของเราออกก่อน บ้านบางบ้าน อาจจะนักเลงหน่อย หรือ เป็นหมอคาถาอาคม แบบกลัวว่าจะมีคนมาลองวิชา จะเอาของดี พวกลูกสะกด ปรอทกรอมาวางไว้ที่ขื่อบ้าน เพื่อสะกดคนที่มา ให้เขาที่พกมา หรือ อาคมที่ติดตัวมา หรือ ครูบาอาจารย์ตามเข้ามาไม่ได้ ( อันนี้ตามแนวไสยศาสตร์ ถ้ามาตามแนวพระ ไม่น่าจะกันได้น่ะครับ ) เมื่อของดีที่ติดตัวมา ไม่สามารถแสดงฤทธิ์ได้ ก็ทำอะไรเขาไม่ได้ ท่านที่พกของไปในที่แบบนี้ แล้วต่อมาของเงียบ นึกว่าตัวเองทำอะไร อาจจะไม่ใช่น่ะครับ อาจจะโดนเขาคัดไปแล้ว แต่ถ้ามั่นใจ หรือ อวดดีว่าของแน่ ใครเขาคัดไม่ได้ ก็ไม่ว่ากันน่ะครับ

ของที่หลวงพ่อทรงลง พวกตะกรุดของผม ผมจะขอหลวงพ่อท่านกลึงให้อีกที ท่านจะเอาตะกรุดมาวางแล้วเอามือคลึงกับพื้น แล้วว่าคาถาไปเบาๆ อันนี้ที่จริงตอนเสกท่านคงทำมาทีหนึ่งแล้ว แต่เพื่อมั่นใจ ผมของให้ท่านทำอีกครั้ง โดยของหลวงพ่อตรงๆเลยว่า ขอให้หลวงพ่อกลึงให้ กันเขาคัดออกน่ะครับ ท่านก็ทำให้ตามประสงค์

ของๆหลวงปู่บุญศรีผมก็ทำแบบเดียวกัน ท่านจะกลึงให้ บางทีลงอักขระกลึงให้ แต่ใช้ยันต์ประจำตัวของท่านคือ นะหน้าทอง กลึงให้ ทั้งหัวและท้าย บางทีแค่ตัวเดียว จากการศึกษาของผม คณาจารย์ยุคเก่าพอลงอักขระเสร้จ หรือ ยันต์ จะกลึงด้วยยันต์ใบพัด ทั้งหัวและท้าย ป้องกัน เขาคัดอักขระออก ในยันต์ใบพัด อาจจะลงซ้ำด้วย มะอะอุ หรือ อิสวาสุ ก็มีเจตนาเดียวกันคือกลึงเอาไว้ ไม่ให้ใครฝ่าทะลวงเข้าไปได้

ของที่พระคณาจารย์รุ่นเก่าๆ กลึง กำกับ บัง หรือ ลบไว้นี้ เพื่อให้ของนั้นใช้ได้คงทน เหมือนกำแพงป้องกันไว้ พลังจิตอื่น ถ้าไม่วิสุทธิ์ ไม่แรง หรือ มาร้ายไม่มีทางฝ่าเข้าไปได้ อาจจะโดนดีดกลับซ่ะอีกด้วย และอาจจะเจ็บตัวได้

เคยมีเจ้าอาวาสหนุ่มที่ ตาคลี วัดหนึ่ง มีพลังจิตสูง พระและเครื่องรางมีคนนิยม มาก เป็นพระดี ตอนนี้ท่านออกธุดงค์ ทิ้งวัดให้คนอื่นดูไปแล้ว เคยมาหาหลวงปู่บุญศรี พร้อมลูกศิษย์ตาคลี เลยรู้จักกัน ผมเลยแวะไปเยี่ยมบ้างตอนขากลับ มีคนเอาพระให้ท่านดู ผมเลยเอาบ้าง ส่งพระกริ่งแพโบถส์น้ำที่พึ่งปลุกเสกใหม่ ๆ ให้ท่านช่วยดู อันนี้เจตนาอยากรู้

ท่านรับมาถามว่าพระอะไร ผมบอกว่า พระกริ่งแพโบถส์น้ำ ของหลวงปู่บุญศรี พอท่านฟัง ยังไม่ทันจบคำ ท่านส่งคืนทันที แล้วบอกว่า ไม่เอาหรอก ไม่อยากเจ็บตัว ผมฟังแล้วอึ้ง ถามว่าทำไมหรือครับ ท่านบอกว่า เคยเอาพระหลวงปู่บุญศรีมาดู พอเอาจิตแหย่ลงไป สะท้อนกลับมาแรงกว่าอีก แน่นหน้าอก หน้ามืด แน่นตัวไปหมด เข็ดแล้ว

เคยมีลูกศิษย์หลวงปู่บุญศรี ไปหาคุณตาหมอฆราวาสแถวโคราช เพื่อพาแม่ไปรักษา และให้ คุณตาแกดูดวงให้ด้วย แกเพ่งแล้วบอกสำหรับคุณผม มองไม่ออก เพราะมีอาจารย์คุณมานั่งบัง ตัวเล็กขาวๆ แสดงว่าหลวงปู่ท่านบังลูกศิษญ์ท่านไว้จากพลังจิตคนอื่นด้วย

ผมเคยเอาพระหลวงพ่อปานขี่ไก่ หางสามเส้นของมรดกไปให้ ท่านที่ได้ธรรมกายดู เขาบอกมองไม่เห็นอะไรเลย มืดไปหมด

ของๆหลวงพ่อทรงก็คล้ายกัน ท่านบังไว้แล้ว โดยเฉพาะ เบี้ย ถ้าเอาจิตแหย่เขาไปดู แล้ว ปรอทเขาจะเต้น แล้วสะท้อนกลับทันที คนดูอาจจะหน้ามืดได้ ผมก็เคยหน้ามืดมาแล้วตอนแอบดูอักขระหลวงพ่อตอนจารตะกรุด เข็ด พอท่านจาร ผมไม่กล้ามอง อย่าไปยุ่งกับท่านครับ

พระเครื่อง และเครื่องรางที่มาจากพิธีพุทธาภิเษก ผมจะไม่ค่อยแน่ใจ ว่าถึงจะแรงพิธีดี แต่มีการกลึงกำกับมาหรือไม่ ของอาจจะดี แต่อาจจะถูกเขาคัดไปได้

พวกที่ยิงพระก็เหมือนกัน จะมีวิชาคัดของ อาจจะเป้นคาถาไม่กี่คำ แต่มีอาถรรพ์ สามารถคัดของคนอื่นออกได้

6. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ครับอนุโมทนากับบทความดีๆ ด้วยนะครับขึ้นกระทู้แนะนำในห้องพระเครื่องเเล้วครับ สาธุ

7. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    หลวงพ่อทรง

อยากทราบประวัติเหรียญ หลังเต่าของหลวงพ่อครับ

ขนาดไฟล์:
      36 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      34 KB
      เปิดดู:
      109
  8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมเห็นมีรอยจาร ของ หลวงพ่อ แว็บๆ แม้จะมองไม่ชัด แต่ประมาณว่าหลวงพ่อจาร นะชาลีติ

เพราะฉนั้นอย่าไปสนใจประวัติเลยครับ ของผ่านมือท่าน ดีแน่นอนครับ ใช่ติดตัวขึ้นคอได้เลยครับ มีลายมือประกันอยู่แล้วครับ

9. พี เสาวภา

ขอบคุณครับ

พวกพี่น้องๆ เข้ามาช่วยกัน เผยแพร่ เกียรติคุณ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง และเป็นการยืนยันอีกอย่างหนึ่งว่า ของๆหลวงพ่อ ใครนำไปบูชาแล้วจะได้ผลแน่นอน ถ้าไม่ฝืนกฎแห่งกรรมอย่างแรง จะมีความสำเร็จแบบแปลกๆ พวกที่ได้รับความสำเร็จ จะเป็นพลังเงียบ เข้ามาเผยแพร่สิ่งที่เราไม่รู้อีกแน่นอน และจะมีเข้ามาอีกเรื่อยๆ จะเห็นว่ากระทู้นี้ถูกเปิดอ่าน ส่วนใหญ่จากผู้ที่ไม่ใช่สมาชิก แต่รวมๆกันแล้ว วันล่ะ หลายร้อยครั้ง เกือบถึงจะเข้าใกล้ พันครั้งต่อวันแล้ว วันๆหนึ่งคงมีคนดูหลายร้อยคนแน่นอน และดูจะมากขึ้นเรื่อยๆ สิ่งนี้ทำให้ผมมีกำลังใจ ในการเผยแพร่เรื่องดีๆ ของพระผู้เฒ่าแห่งวิเศษชัยชาญแดนคนกล้าในอดีต และพระผู้เต่าท่านนี้ ท่านจัดว่าอยู่ เหนือโลก ท่านหนึ่ง ถึงล่ะสังขารไปแล้ว ยังรับรู้ถึงเรื่องราวของลูกศิษย์ได้ ถ้าพอสื่อถึงแล้ว จะเหมือนมีท่านอยู่ใกล้ๆตลอดเวลา

ผมเข้ามาดูแต่ล่ะครั้ง ตัวเลขขยับขึ้นไปทีล่ะหลายร้อยทุกที เพียงแต่ยังมีคนสงวนท่าที ในการแสดงความเห็นอยู่ แต่ผมคิดว่า ไม่นานคงจะเข้ามาร่วมแสดงความเห็น และประสบการณ์มากขึ้นครับ กราบเรียนเชิญเลยน่ะครับ แต่ถ้าท่านจะขายของ ผมก็ไม่ได้รังเกียจอะไร อย่าเข้าใจผิด แต่เข้าไปแจมกับกระทู้ขายของน่ะครับ จะได้ไม่สับสนกัน

10. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    หลวงปู่บุญศรี และหลวงปู่ทรงท่านทั้งสองเป็นพระผู้ปฏิบัติดีปฏิยัติชอบเขาอย่างหลวงปู่บุญศรีนี่อภินิหารเยอะมากครับได้ยินมาจากป้าอิด

11. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนหลวงพ่อทรงนั้นพระท่านประสบการณ์ดีมากครับ อิอิ

12. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ใช่ครับมีรอยจารของหลวงพ่อครับ นะชาลีติ เหรียญนี้วัดสร้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

13. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    พี่ครับรบกวนด้วยครับอยากรู้จริงๆ
    หลวงปู่ทรงท่านจารให้ผมตามรูปนี่คือยันต์อะไรบ้างหรือครับ แล้วพุทธคุณเป็นยังไง ผมไม่รู้เรื่องอักขระเลย

ขอบคุณพี่มากครับ

ขนาดไฟล์:
      16.1 KB
      เปิดดู:
      114
  14. พี เสาวภา

พระนี้ เขาปลุกเสกมาพิธีใหญ่แล้วน่ะครับ มี ตรา ภปร อีกด้วย ส่วนตัวขึ้นยอดน่ะ เห็นไม่ชัดน่าจะเป็นตัวเทาะว์ แล้วมี มะอะอุ แล้ว นะชาลีติ

ตอบรวมเลยน่ะครับ ของหลวงพ่อน่ะ มาแนว เมตตาออกด้านเสน่ห์ นำหน้าครับ บอกตามตรงเหมาะกับพวกศิลปิน นักแสดง พวกเซลล์ พ่อค้ามาก แปลกน่ะครับที่ผมสรุปแบบนี้แต่จริงๆ ไม่ได้มั่ว หลวงพ่อเก่งด้านนี้ครับ แล้วตามมาด้วยแนวโชคลาภ หนุนดวง และคุ้มครอง มาแนวเย็นเป็นส่วนใหญ่ครับ นอกจากนั้นแล้วแต่อธิษฐานครับ คุ้มตัวได้แน่นอนครับ รับประกัน ๑๐๐ % ไม่ได้มั่วจริงๆ ขอให้แท้เท่านั้นเอง และไม่ฝืนกำแห่งกรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  15. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ;aa38
    ขอบคุณคุณพีที่สละเวลามาให้ความรู้เรื่องหลวงพ่อทรงครับ และผมจะรออ่านเรื่องหลวงปู่บุญศรีและหลวงพ่อเมี้ยนนะครับ

16. พี เสาวภา

หลวงพ่อฉันหมาก
    สิ่งนี้จะไม่เห็นบ่อยนัก วันหนึ่งที่ผมไปหาท่านตามปรกติ เห็นมีหมากพลูวางอยู่ เข้าใจว่าคนในท้องที่น่ะแหละเอามาถวาย พอนั่งคุยกัน ท่านเลยหยิบหมากพลูมาฉัน ไม่ทราบท่านเคยลองกินหมากกันไหม ถ้าคนไม่เคยยางและปูนจะกัดปาก ผมเคยลองครั้งเดียวแบบว่าอยากลองเพราะยายผมน่ะชอบกินหมาก จัดว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญ ปากแดงตลอดเวลา แล้วรสชาดบอกไม่ถูกขมๆ อมผาดๆ ไม่เคยอาจจะเมาๆมึนๆได้ ของสิ่งนี้คือไทแท้มาแต่บรรพบุรุษ กินกันมาหลายร้อยปี แต่คนยุคใหม่ตามก้นฝรั่งไปดูถูกเข้า กำลังจะค่อยๆสูญหายไปจากสังคมไทยอย่างถาวร

สรุปว่าหลวงพ่อฉันหมากเป็นแน่ ต้องเคยมาก่อนแต่ไม่ติด ที่จริงของประจำตัวน่ะ ยานัดถุ์ ถ้าวันไหนยังไม่ได้นัดยา เหมือนขาดอะไรไปอย่าง ผมยังไม่ได้เคยเล่าเลย เอาไว้ตอนต่อไป

ผมท่านเริ่มฉัน ผมในฐานะบริวารลูกหลานที่ติดวัตถุ เลยขอชานหมากเลย ท่านจะได้เคี้ยวไปเสกไป พอเคี้ยวเสร็จท่านก็เอามาปั้นให้ ผมเอาทิชชู่ห่อไว้ เป็นของสะสมถึงหลวงพ่ออีกชิ้นหนึ่ง ที่เอามาโชว์นี่แหละจ้ะ จัดว่าเป็นของหวงแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2008
  17. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ตาร้อนแผ่ว

18. พี เสาวภา

ผมดูของเฮียบางอย่างก็ตาร้อนเหมือนกัน มีอะไรคุยกันได้ครับ.....แหะๆ

19. ลูกพ่อลิงดำ

ว้าว Greedๆๆๆๆโอสุดยอดเลย ชานหมาก โอ my god สมองรวนไปหหมดแล้ว

20. พี เสาวภา

คนทำผ้ายันต์ ชื่อ เป็ดน้อย มาจากลำปางครับ ถ้าจำไม่ผิด ส่วนคนเสก อยู่วัดใหม่

ส่วนคนได้รับแจก มีผมด้วยอีกคน อยู่นนทบุรี

เพื่อยืนยัน ผมชอบของฟรีมานานแล้ว ....แหะๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2008