เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้ผมกล่าวเฉพาะของๆ หลวงปู่บุญศรี และหลวงพ่อทรงน่ะครับ ของอาจารย์ท่านอื่นผมไม่ได้กล่าวถึงน่ะครับ เพราะไม่ชำนาญ รู้น้อย

ส่วนของอาจารย์ท่านอื่น หรือ สายอื่น คุณต้องใช้ตามคาถา หรือ เคล็ด ที่ท่าน หรือ ครูสายนั้นบังคับ เพราะฉนั้น อาจจะไม่เกิดผล หรือ เกิดไม่มาก เพราะของบางอย่างครูท่านแรง จะผิดครูไป

ผมบูชาพระและเครื่องรางหลายอย่าง เพราะชอบ สนุกดี ต้องใช้ไปตามที่ ครูอาจารย์ท่าน สั่งบอกมาะครับ และบางอย่างต้องอย่างเคร่งครัดด้วย ผมเป็นคนไม่ชอบสัก ยิ่งพวกสัก จะให้ของขึ้นจริงๆ ต้องเคร่งครัดสัจจะมาก พวกนี้ตามที่ผมทราบ บางท่าน ของขึ้นไม่ยาก และลองได้ แต่พ.ศ. นี้คงหายากแล้วล่ะครับ เพราะที่รู้จัก มันตอนผมเด็กรุ่นๆ หลายท่านตายไปแล้วครับ

ส่วนคาถาอาคมนั้น ของแบบนี้บอกตามตรง พระพุทธเจ้าท่านไม่ได้สอนหรอกครับ แต่เราคนไทย มาจากบรรพบุรุษ อย่าไปอวดดี และถ้าจะใช้ของพวกนี้ ต้องมีครูครับ แล้วเลือกให้ดี อย่าไปเจอครูแบบ นักเลง ชอบลองของ บางทียุให้ลูกศิษย์ไปตีกับเขาซ่ะอีก คนพอของขึ้น มันห่ามๆครับ ยิ่งรุ่นๆเลือดร้อน มันอยากลุย .....แหะๆ

หาอาจารย์ทางพระที่ท่านเมตตา มาแนว อริยะ มีสติดี ขอขึ้นครูกับท่าน เรียกว่า มีใบขับขี่ ส่วนทักษะการขับให้มาพัฒนาเอาเอง คาถาอาคมเหมือนกัน ต้องหมั่นฝึกฝน

ถ้าไม่เจอครูบาอาจารย์จริงๆ ให้ อย่างน้อย เอาดอกไม้ธูปเทียน มาบูชาพระพุทธ พระ ธรรม พระสงฆ์ พร้อมตำรา คาถา ( แนะนำของอาจารย์เทพ สาริกบุตร เพราะไม่ซ่อนอักขระ ไม่กั้กยันต์ แต่ท่านไม่แนะเคล็ดให้น่ะครับ ....แหะๆ ต้องหาเอง ) แต่อย่างไรก็สำคัญที่จิตน่ะแหละ เอาวันพฤหัส ก็เรียกว่าขึ้นครู พอกล้อมแกล้มไปได้ ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย ไปเอามาใช้ดื้อๆ แล้วขออนุญาติเรียนคาถาและยันต์ ในตำราอ.เทพ ตามที่ต้องการ

แล้วที่นี้พอใส่บาตร ทำบุญ ทำทาน ถวายสังฆทาน ก็อุทิศไปให้ครูบาอาจารย์เหล่านั้น บอกชื่อไปเลยว่า เจ้าของคาถานั้นๆ น่ะครับ หรือ รวมไปเลย ทำทุกทีที่ทำบุญ ให้ท่านเห็นว่าเรากตัญญู ไม่ลืม ไม่ข้าม ไม่เกินครูบาอาจารย์ ไม่ข้ามผู้ใหญ่ เราคนไทยครับ จะพุทธแบบพราหม์ เราก็ไม่ลืมครูบาอาจารย์ ไม่ลืมพระรัตนตรัย มีความกตัญญูต่อวิชาของบรรพบุรุษ ที่ทำให้เราอยู่รอดเป็นไทยมาได้ครับ

บางคนแค่ไปอ่านมาหน้าสองหน้า ทำมาอวดเก่งว่าพระพุทธเจ้าท่านไม่ได้สอน
    มาด่าครูบาอาจาย์ท่านต่อมาซ่ะะอีก ว่าเป็นศาสดาปลาย ใกล้เข้าไปแล้วครับ....คนพวกนี้

อาจารย์ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ก่อนบรรลุพระโพธิญาณ ท่านก็เป็นฤาษี ครับ พอองค์สมเด็จท่านบรรลุแล้ว ท่านก็ระลึกถึง อาจารย์ของท่านก่อน รีบไปหาเพื่อไปโปรดด้วยความกตัญญู แม้ท่านจะเป็นพุทธะแล้ว แต่อาจารย์ท่านเหล่านั้นล่ะสังขารไปแล้ว

วิชา ฤาษี มีมาก่อนพุทธซ่ะอีกหลายพันปี และ ก็ถ่ายทอดตามกันมา เคารพครูบาอาจารย์ เคารพพระรัตนตรัย มาแนวเดียวกัน ศีลเท่านั้นที่ไม่เท่ากัน แต่ถือศีลเหมือนๆกัน มีศีลมีธรรมเหมือนกัน รักสงบเหมือนกัน

วิชาของหลวงปู่พระครูบุญศรี และของหลวงพ่อทรงก็มีวิชาแนวฤาษีน่ะครับ ( อย่างของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกนี่ชัดเจน ) คาถาที่ใช้ จะขึ้นต้นด้วย โอม และลงท้ายด้วยสวาหะ และของพวกนี้ขลังครับ ครูแรงมาก อย่าไปใช้เล่นๆ ทำเล่นๆ จะไม่ดีแก่ตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2008
  2. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อยากให้พี่ พี เสาวภา ทํากระทู้หลวงปู่บุญศรีบ้างดีมั่ยครับ

3. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและน้องผมเคยโทรไปหาท่านครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งถามเรื่องพระนักธรรมเนื้อดำ แต่หมดครับ เลยขอให้หลวงพ่อสร้างให้อีกซักครั้ง รู้ไหมครับท่านตอบว่าอย่างไร "เอาไว้ว่างๆก่อนนะ" ซึ้งมากๆเลยครับ เล่าไปน้ำตามันจะไหล ผมและน้องยังเคยคิดอุตตลิจะให้หลวงพ่อเป่ายันต์จักรพรรดิ์และวิชาพระนักธรรมให้ทางโทรศัพท์เลยครับ ไม่ยักจะรู้ว่ามีคนคิดเหมือนกัน อิอิ... คิดถึงหลวงพ่อครับ

4. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    วันนี้มาขอเล่าเรื่องเบี้ยแก้ หน่อยครับ เมื่อวันที่ 30 มิถุนายนที่ผ่านมาครับ ( จำวันแม่นเลย เพราะจดไว้ครับ แหะๆ ๆ ) เพื่อนของผม เขาไปได้พระเนื้อผงของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่มาครับ เขาก็เอาไปให้คนที่ดูเป็นดูให้ครับ ก็ว่าดีครับ แต่ตัวเพื่อนผมมันยังไม่ไน่ใจครับ ทีนี้เพื่อนผมมันรู้จักรุ่นพี่ท่านหนึ่งเขาเป็นนักปฎิบัติธรรมครับ มันก็เลยจะเอาไปให้พี่เขาดูครับ

มันบอกผมว่าเคยเอาไปให้ดูหลายอย่าง พี่เขาก็ไม่ค่อยรู้ว่าเป็นพระหรือเครื่องรางของที่ไหน แต่พี่เขาบอกได้ว่า ข้างในนั้นมีอะไร มันชวนผมไปด้วย ผมก็ไม่พลาดอยู่แล้วครับ

ไปถึงบ้านพี่เขาตอนเย็นๆ น่ะครับ พี่เขาเป็นผู้หญิงพักอยู่กับแฟนเขาครับ ชอบปฎิบัติธรรมทั้งสองคน จริงๆ แล้วถ้าไม่มีใครบอกว่าพี่สองคนนี้ชอบปฎิบัติธรรม ผมก็พอจะเดาได้ล่ะครับ เพราะทั้งสองคนเขาดูผ่องใส มีราศีมากๆ ครับ พอแนะนำตัวกันเสร็จ ก็มานั่งคุยกันครับ ส่วนใหญพี่เขาจะคุยกับเพื่อนผมซะมากกว่า ผมก็ได้แต่นั่งฟังครับ แต่ก็จับความได้ว่า พี่เขาฝึกปฎิบัติธรรมสาย วัดสะแก อยุธยาครับ พี่เขามีพระของหลวงปู่ดู่ อยู่พอสมควรเลยครับ ( เขาหยิบมาให้เพื่อนผมดูครับ ผมเลยได้ดูไปด้วย ..[​IMG] )

คุยกันจบก็มาถึงประเด็นหลักครับ เพื่อนผมมันก็เอาพระให้พี่เขาดูครับ พี่เขาเอาไปหลับตาจับครู่เดียว ก็บอกเพื่อนผมว่า " แรงดี ในนี้มีพรายอยู่ " เพื่อนผมมันยิ้มเลย บอกพี่เขาว่าอันนี้พระผงพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิม

ผมเห็นแบบนี้ตาวาวเลยครับ รีบถามมั้งเลยย ( ตอนแรกดูเงียบๆ ฮ่าๆๆๆ ) ว่าพี่จับรู้เลยเหรอครับว่าเป็นยังไง พี่เขาก็ว่าพอรู้ได้ ผมก็เลยหยิบเบี้ยของหลวงปู่ทรงในกระเป๋า ส่งให้พี่เขา บอกพี่เขาว่า "พี่ครับช่วยดูให้หน่อยครับว่าดีไหม"
    พี่เขารับไป วางในมือแล้วพนมมือไปไว้ที่หน้าอก แล้วหลับตาสวดมนต์ครับ แป๊บเดียวครับ พี่เขาลืมตาแล้วแบมือส่งคืนให้ผมเลย แล้วบอกผมเสียงตื่นเต้นว่า " แรงมาก แรงจริงๆ อารธนายังไม่ทันจบ แน่นหน้าอกทั้งสองข้างไปหมดเลย " แฟนพี่เขานั่งอยู่ข้างก็รีบหยิบไปดู แล้วบอกว่า ยังใหม่อยู่เลยทำไมแรง ของที่ไหนเนี้ย ผมก็บอกพี่เขาว่า ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินครับ พี่เขาก็ไม่รู้จักหลวงปู่หรอกครับ แต่พี่เขาบอกผมว่า แลกกันไหม .... ผมก็เลยบอกพี่เขาว่า มีอยู่ชิ้นเดียวเองครับ ขอไว้ติดตัวล่ะกันครับ....

เบี้ยแก้ที่เล่าไปก็องค์เดียวกับในรูปนี่ล่ะครับ ได้มาตอนที่หลวงปู่ท่านละสังขารไปไม่นาน ผู้ใหญ่ใจดี ที่ผมเคารพท่านเมตตามอบให้ครับ ตอนได้รับมาก็เป็นเบี้ยเปลือยครับมีแผ่นทองแดงปิดด้านล่าง เลยเอาไปให้เขาถักแล้วลงรักปิดทองครับ แต่ใช้สมบุกสมบันไปหน่อย ทองลอกไปจะหมดแล้ว.....แหะๆ ๆ ๆ [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    เหรียญบิน พิมพ์หลวงพ่อขาวครับ

6. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันเลยครับ

ปลื้มและดีใจจริงๆ เหมือนของผมเลย ที่เอาไปให้อาจารย์ท่านหนึ่ง
    ที่เขาเป็นลูกศิษย์แม่ชีทศพร นั่งทางในดูให้ อาราธนายังไม่จบ แกสะดุ้งโหยง
    เลยครับ ฮิฮิ สิ่งที่ดูตอนนั้นคือ ตะกรุดเทพรัญจวน อันลือลั่น ของหลวงพ่อนั่นเอง ฮ่าๆๆๆ

7. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

วาสนาของท่านแล้ว สาธุ

8. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

อธิฐานขอท่านไว้แล้วก็ได้สมใจครับ สงเคราะห์โดยหลวงพี่วิโรจน์ครับ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      990.4 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      78
  9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เอาไว้ก่อนครับ ผมจะเขียนให้แน่ๆ แต่ขอให้เวลาเหมาะสมก่อน

10. พี เสาวภา

เล่นกันสนุกเลย เด็กๆ....แหะๆ

ที่จริงพวกที่มีประสบการณ์น่ะ มาเล่าบ้างก็ดี เดี๋ยวว่าผมมาโม้คนเดียวครับ...อิอิ

11. พี เสาวภา

อันนี้ พวกมาแนว ไฮเทค แต่จริงๆ ประมาทเรื่องพลังจิตไม่ได้หรอกครับ

12. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะถ้าท่านพี่ พี เขียนเรื่องหลวงปู่บุญศรีลงเวปมัมแน่ๆๆครับและจะได้ทางปฏิบัติด้วยบางทีได้รับความรู้ใหม่ครับ ผมรับประกันเลยครับ

13. พี เสาวภา

ของฟรีนี่จะขลังเป็นพิเศษครับ....อิอิ

14. พี เสาวภา

เอามาโชว์นี่ จะออกตัวหรือครับ

15. ลูกพ่อลิงดำ

กระทู้นึ้มีประโยชณ์ครับจะได้รู้ว่าอันไหนเป็นพระที่หลวงพ่อทรงเศกอันไหนหลวงพ่อไม่เสก

ขอบคุณพี่ พี มากที่ทํากระทู้ดีๆๆครับ

16. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อเรซิ่นหลวงพ่อ รุ่นคุณพุ่ม คุณพีพอจะมีลายแทงไหมครับ
    เหมือนท่านมาก ยังพอหาได้อยู่ไหม หาได้ที่ใหนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2008
  17. พี เสาวภา

ขอแถลงอันนี้หน่อยน่ะครับ มันเผือกร้อน....แหะๆ

๑) ผมเอาได้วัตถุมงคล ชุดที่ทำหลวงพ่อทำเอง สั่งทำเอง หาซื้อมาเอง สมัยยังหนุ่ม ยังอยู่ในขั้นตอนสร้างวัดอยู่ นำมาลง และยืนยันว่าหลวงพ่อปลุกเสกน่ะครับ วัตถุมงคลพวกนี้มาหาซื้อบูชามาทีหลังด้วยเงินส่วนตัวผม นำมาแสดงให้พวกท่านดู บางอย่างหายากมาก มีแค่ชิ้นเดียว เอามาลงให้พวกท่านดุ ไม่หวงวิชา เผื่อพวกท่านไปเจอ จะได้ทราบ ยืนยัน เต็มที่ว่า ผ่านมือ พระผู้เฒ่า แห่งวัดมอญมาแน่นอน ท่านอาจจะไปเจอแบบไม่มีใครรู้ และจะเป็นโชคของท่าน เพราะของท่านดีจริงๆ

๒) อีกส่วนที่นำมาแสดง คือส่วนที่วัดสร้างเองจริงๆ ในตอนปลายชีวิตท่าน หลวงพ่อทำเอง และยืนยันว่าหลวงพ่อเสกให้แน่นอน ที่ยืนยันเพราะผมได้เห็น บางอย่างมีส่วนร่วม ผมสะสมไว้แบบของฟรี เพราะไถหลวงพ่อมาบ้าง ท่านให้มาบ้าง พวกท่านไปเจอจะได้รู้ไว้ เอามาบูชา เพราะยืนยันอีกเหมือนกันว่ามีจริง และดีจริงๆ ยังพอหาได้ ไม่หาไว้จะเสียใจภายหลัง เมื่อท่านอยากได้ และจำเป็นจะต้องมีไว้เพื่อช่วยใครหรือตนเอง แต่หาไม่ได้ เช่นพระนักธรรม ตะกรุดมหาจักร ตะกรุดเทพรัญจวน เบี้ยแก้ ของบางอย่างเล่นหาได้ง่ายเพราะมีจำนวนจำกัด ไม่มีเพิ่ม หรือ เสริม เพราะแม่พิมพ์หรือ โค้ดทำลายแล้ว

๓) อีกส่วนที่นำมาแสดง คือ ส่วนที่ทำจากวัดอื่น หน่วยงานอื่นๆ เช่นโรงเรียน หรือ ของผู้มีจิตใจที่มีบุญ ที่ทำแจกฟรี ของพวกนี้ส่วนใหญ่ ผมได้แจกฟรีจากหลวงพ่อในส่วนที่เขาให้หลวงพ่อไว้ ซื้อมาบ้างบางอย่างในยุคที่หลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ ( ยังเอาลงไม่หมด ) เพราะเขาทำเพื่อการกุศล ทำไปแล้วได้บุญ ผมเลยเต็มใจทำ ของพวกนี้เจตนาดี หลวงพ่อเสกให้แน่นอน ของบางอย่างยังพอหาได้ ไม่ยาก

๔) ส่วนที่ไม่ได้นำมาแสดง หรือ แสดงน้อยไม่กี่อย่าง ที่แสดงเพราะของเหล่านั้นหลวงพ่อแจกมาให้ฟรีๆ ของส่วนนี้คือของที่พวกนายทุนทำขาย แล้วแบ่งให้วัดส่วนหนึ่ง หรือเอามาขายที่วัด หรือ เอาไปขายนอกวัด ของพวกนี้ผมไม่เก็บเลย มีหลายอย่างมากที่ผมไม่มี และมีหลายอย่างที่ผมไม่รู้จัก ไม่เคยเห็น ไม่ทราบประวัติ เลยไม่สนใจที่จะแสวงหา

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ไม่ได้หมายความว่าผมจะพูดว่าหลวงพ่อไม่ได้เสกให้น่ะครับ ผมไม่กล้าปรามาสใครเพราะไม่รู้ความจริง ทางใครทางมัน และที่ผมไม่เก็บเพราะเหตุผลส่วนตัว แต่ยืนยันว่า หลวงพ่อเสกของให้คนง่าย ท่านโปรดเขาไปทั่ว และของที่ผ่านมือหลวงพ่อ นั้นดีแน่นอนครับ ถ้าท่านจะเก็บของเหล่านี้ ที่มีแหล่งที่มาดี แน่ใจ ยิ่งมีรอยจารของหลวงพ่อด้วย จะดีแน่นอน แต่ถ้าสงสัยมีคำถามใด ต้องไปถามคนสร้างเองน่ะครับ ไม่ใช่มาถามผม ไปถามคนสร้างให้เขายืนยันเอง เพราะเขาเป็นคนสร้าง รู้แม่พิมพ์ รู้โค้ด แต่ผมไม่ได้มีอะไร คือ ไม่รู้อะไรเลย เพราะไม่ได้อยู่บ้านเดียวกับเขา เมื่อไม่รู้ ไม่ทราบ เลยไม่สามารถ มาพูดหรือยืนยันให้เขาได้ครับ ว่าของนั้นมีพิมพ์อะไร เนื้อหาอย่างไร หรือ มีโค้ดอย่างไร จำนวนเท่าไหร่

แต่ยืนยันอีกครั้งว่า หลวงพ่อทรง ท่านเสกของง่าย เพราะจิตถึง ท่านโปรดเขาไปหมด และของอะไรที่ผ่านมือหลวงพ่อจะดีเหมือนกันหมด แต่จะดีด้านไหนต้องแล้วแต่ของประเภทนั้นครับ และแล้วแต่ท่านจะอธิษฐานจิต

ตกลง ผมไม่มีตาในน่ะครับ ผมบอกไม่ได้ว่าของไหนหลวงพ่อเสก หรือของไหนหลวงพ่อไม่ได้เสก ถ้าผมมีตาในได้เมื่อไหร่ แล้วดูได้ด้วยตาในแบบมั่นใจเมื่อไหร่ ผมจะเลิกเล่นพระครับ เพราะคงถึงเวลา ที่ผมเล่นสะสมปัจจุบันนี้ เล่นตามตาเนื้อ ดูพิมพ์ทรงและเนื้อหา ดูประวัติครับ เล่นหาตามสากล ที่คนท้องถิ่นที่รู้ประวัติเขาเล่น หรือบางอย่างที่ผมรู้ประวัติ เล่นแบบสังคมยอมรับกัน ผมถึงซื้อครับ ยกเว้นของบางอย่างแบบหายากจริงๆ มีแค่ชิ้นสองชิ้น ถ้าไปเจอ แล้วมั่นใจ ซื้อเข้าแน่นอนครับ เพราะถ้าปล่อยหลุดมือไป คงไม่ได้เห็นอีกครับ

หลักการเก็บของหลวงพ่อของผม คือ รับจากมือหลวงพ่อส่วนใหญ่ และเน้นที่ของฟรีครับ....แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2008
  18. พี เสาวภา

รูปหล่อ ๕ นิ้ว รุ่นคุณพุ่ม

รูปหล่อรุ่นนี้มี ราคาแพงครับ แค่ออกจากวัดก็ ๙,๙๙๙ บาทแล้ว เพราะต้นทุนสูง ถ้ามีใครเขาซื้อมา แล้วถ้าเอามาออกต่อ ราคาคงขึ้นไปอีกน่ะครับ และคงจะขึ้นมาหลายแน่นอน ไม่งั้นเขาคงไม่ออกต่อ เก็บไว้ดีกว่า เพราะหาไม่ได้แล้ว

รุ่นนี้พิธีใหญ่ อาจจะใหญ่ที่สุด ที่วัดมอญของหลวงพ่อ มีเจ้าฟ้าเสด็จ คนดังมาเพียบ มีพระมาร่วมพิธีปลุกเสกหลายองค์ พิธีไม่เทียบและไม่นับกับพิธีเหรียญบิน ที่ไม่นับเพราะผมไปไม่ทันพิธีเหรียญบิน เลยไม่ได้เห็น...อิอิ เลยไม่สามารถเทียบได้

รุ่นนี้ดำเนินการสร้างมาจาก กลุ่มครูและ คณะวัดไผ่ล้อม คงทำมาจากโรงงานมืออาชีพ เพราะสวยงามมาก และหลวงพ่อออกทุนครับ ใครจะพูดอย่างไรก็ตาม แต่ผมยืนยัน ว่าหลวงพ่อออกตังค์เองครับ หลายตังค์ด้วย และรุ่นนี้มีดีอย่างหนึ่งคือ มีชื่อ( กราบขอขมาและประทานโทษ ผมใช้ศัพท์ ของเจ้าฟ้าไม่เป็นครับ ) ของเจ้าฟ้าท่านประทับด้วย ที่ดีคือว่าเป็นของสูง เป็นของต้องห้าม ไม่มีใครกล้าปลอมออกมาแน่ๆครับ เพราะจะเจอคุกแน่นอน ถ้าไปปลอมชื่อของท่านและคงเจออีกหลายข้อหาตามมาอีก อ่วมแน่ๆ หากคิดกำเริบ ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

จำนวนก็สร้างไม่มาก ไม่น่าจะเกินร้อยองค์ เพราะราคาแพง ถ้ามีโอกาสไปเจอ ถ้าสู้ราคาเขาได้ เก็บไว้เถอะครับ เพราะเล่นหาสบายใจมาก ไม่มีใครกล้าปลอม ไม่มีใครกล้าเสริมแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2008
  19. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    สนุก เข้มข้น น่าติดตาม ผมว่าบารมีของหลวงพ่อ
    จะปรากฎให้เราได้ติดตามอีกมากมายครับ
    สาธุ

20. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงลุง น้าน้า พี่พี่ ทุกท่าน ใครมีรูปถ่ายหลวงพ่อที่ทุกท่านถ่ายเองกันบ้างครับ
    นำมาแบ่งปันกันชมหน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะมีหลายๆท่านได้เห็นหลวงพ่อของเรา
    หลายๆอริยาบทครับ