เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ พระประธานวัดใหม่ (หลวงตาเล็ก วัดใหม่ ) เอาโชค เอาลาภ กลับจากทำงาน

2. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2014
  3. แสงแข

[​IMG]เหรียญรุ่นคุณพุ่ม

คุณพี เสาวภา เขียนเรื่องนี้ไว้ ขออนุญาตนำลิงค์มา..เชิญอ่านได้ครบค่ะ
    http://palungjit.org/threads/%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%8D%E0%B8%9A%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%87-%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B9%82%E0%B8%9A%E0%B8%AA%E0%B8%96%E0%B9%8C%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%B2-%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%81-%E0%B8%99-%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%97%E0%B9%97.122347/page-11

ไฟล์ที่แนบมา:

4. แสงแข

หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร กราบ กราบ กราบ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2014
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    รุ่นนี้ น่าเล่นหาครับ

6. แสงแข

อ้างอิงข้อความดั้งเดิมโดย คุณ พี เสาวภา

มันหยดครับ

ขอเล่าเรื่องแม่พิมที่เคารพหน่อย ผมมาเจอ หลวงพ่ออั๊บ ท่านทีหลังมาก เป็นคนนับถือปลายแถว จะว่าเป็นศิษย์ไม่เต็มปาก เพราะท่านยังไม่ได้เอ่ยวาจารับแบบเป็นทางการ ผมเองก็ไม่ชอบสัก มาเจอท่านก็ น่าจะ ๔ - ๕ ปีมาแล้ว ตอนนั้นท่านยังแข็งแรงกว่านี้ แต่เริ่มป่วย ทางปอดแล้วครับ ผมเห็นรูปท่านครั้งแรก ผมก็สนใจ ดูเป็นคนมีวิชาอาคม ท่าทาง รูปร่าง ออกผอม แววตา สายตา แบบนี้แหละครับ ตามหลัก ช้างพี ฤาษีผอม เป็นคนมีวิชา

ผมไปหาท่าน ไปเจอท่านมีเมตตา และ สมถะ ตามแนวนักบวช เรื่องวุ่นวายน่ะคนอื่น ไม่ใช่ท่าน ท่านก็โปรดเขาไปตาม เมตตาของท่าน ยิ่งมาทราบว่าท่านเป็นศิษย์ หลวงพ่อ จง องค์หนึ่ง ผมสนใจมากเป็นพิเศษ เพราะหลวงพ่อจง เป็นพระในดวงใจของผมมาตั้งแต่เด็ก พระที่ผมนับถือ เช่น หลวงพ่อ ฤาษี หลวงปู่บุญศรี ต่างก็เป็นศิษย์ หลวงพ่อจง เหมือนกัน

ผมก็ไปมาหาสู่ท่าน เรื่อยๆ ไม่ได้ยุ่งกับกิจการวัด เพราะผมปลายแถว และไม่ใช่เรื่องของผม แต่ความที่ผมช่างสังเกตุ และ ผมชอบเรื่องฤทธิ์ คาถา อาคม หลวงพ่อ อั๊บ นี่ท่านจัดเป็นคนโบราณ การพูดจา กำลังใจ แววตา จัดว่า ชายไทย ของแท้ ที่ชอบเรียนวิชา และ หนุ่มๆ ถึงให้แก่ตอนนี้ แล้วด้วย ท่านเป็นคนใจถึงครับ และชอบคนใจถึง เหมาะกับการเรียนไสยศาสตร์มากครับ

หลวงพ่อท่าน เรียนมาหลายครู ทั้งพระและ ฆราวาส เช่น หลวงพ่อ มา วัดทุ่งน้อย ,หลวงพ่อ น้อย วัด ธรรมศาลา หลวงพ่อจงวัดหน้าต่างนอก และ อาจารย์ฆราวาส หลายอาจารย์มากครับ

วิชาที่เด่นๆของท่านแบบได้ผล ที่ผมเห็นคือ แม่พิม , กันงู ( ดูดพิษ ) และน้ำมนต์แก้ของ แต่หลวงพ่อท่านเรียนมา มากกว่านั้น ท่านบอกผมเองว่า กูเรียนมา ๑๐๐ กว่าวิชา สู้แม่พิม ไม่ได้สักวิชา วิชาที่ท่านเรียนมา ขลังๆทั้งนั้น แต่ไม่ดัง เช่น สิงห์ เพชรพญาธร ( ดีมาก ) พวก กุมารทอง รักยม เบี้ย มหาอุด คงกระพัน เมตตา และ หลายอย่าง นอกจากนั้น ผมเชื่อว่าได้ ท่านได้ ฌาณสมาบัติ สามารถ แสดงฤทธิ์ทางไสยศาสตร์ได้ ขลัง

วิชาที่ท่านเรียนมา บางอย่างเดินไปไกลถึง ชายแดนเขมร และ เข้าไปเขมร เช่นวิชากันงูที่ได้มา

ถึงจะเรียนมามาก แต่ทางยังบอกเองว่า สู้นางพิม ไม่ได้สักวิชา

แม่พิม หรือ นางพิม คือใคร
    จากคำตอบหลวงพ่อที่ผมถาม แม่ พิม เป็นญาติขององค์สมเด็จบรมครู พระพุทธเจ้า คำตอบมีสั้นๆแค่นั้น เป็น คนเริ่มต้นวิชา และ ถ่ายทอดมาจาก ครูบาอาจารย์ สายธิเบต จนหลวงพ่ออั๊บท่านไปเรียนมา แม่พิมเป็นคนที่ คลอดแบบผิดธรรมชาติ โดยมี ไอ้ดื้อ ( เขาเรียกแบบนั้น ) เอาขาออกมาก่อน และคง สิ้นชีวิตไปในอาการนั้น และ ดวงวิญญาณ แม้จะหลายพันปี ยังคงอยู่ ท่านเอง สมัยยังมีชีวิต คงเรียนวิชา ด้านพราหมณ์มา และ คงนับถือ สายพุทธ เพราะทรงเป็นพระญาติ กับองค์สมเด็จบรมครู คงจะขลังมาตั้งแต่ยังมีสังขาร และ แต่ชอบ กิน เหล้า ชอบเฮฮาครับ

เหล้าเป็นเคล็ด คนไม่มีสังขารคงกินไม่ได้ แต่เป็นเงื่อนไขที่ครูบาอาจารย์ท่านตั้งมา ในการบูชาแม่พิมให้ขลัง ตกลงแม่พิม เป็น ดวงวิญญาณ เป็น เทพ เทวดา ไม่ใช่ผีตายโหง ชอบกินเหล้า ชอบเฮฮา ไม่หลอกหลอน หลวงพ่ออั๊บบอกว่า แม่พิมเป็น คน อ้วนล่ำ คล้ำ มะขามข้อเดียว ไม่ยิ้ม มานั่งเอาแต่กลอกตาไปมา และ ชอบแต่งสีเขียว ( ท่านเป็นแขก น่ะครับ ) แต่มาเข้าฝันได้ และแม่พิมเป็น คนอ้วนใจดี ใครรักแม่พิม แม่พิมก็รักตอบ และ ถ้ารักกันจริง แม่พิม เป็นคนรักใคร รักจริงครับ รักจนวันตายครับ

และ มาเข้ากับหลวงพ่ออั๊บ อย่างเหมาะเจาะ อาจจะด้วย บุญบารมีในชาติก่อนๆที่มี บุพกรรมกันมา หลวงพ่ออั๊บ เชิญ และ ตั้งธาตุ ตั้งอาการ แม่พิมได้ขลังมาก มีอำนาจมากกว่า พวก กุมารทอง รักยม โหงพราย มากครับ เป็นมวยคนละรุ่น พวกนั้นเจอแม่พิม ล่ะ ชิดซ้าย และ แม่พิม ก็มีบริวารของท่านน่ะครับ

นอกนั้น เมื่อทำบุญ กราวดน้ำให้แม่พิม บ่อยๆ บางที บางท่านจะเห็นร่างกายทิพย์ของท่านเป็นผู้หญิงสวย ห่มผ้าสวยงาม หรือ เป็นดวงสีเขียว บ้าง จะอยู่อารักษ์ คนที่นับถือ ทั้งคนและ บ้านเรือน ได้ และที่ผมเจออีกอย่าง คือ แม่พิม ท่านชอบหมาครับ หมาจะไม่กัดครับ ถ้าเห่าก็นึกถึงแม่พิม และ บอกหมาเขาว่าเพื่อนกันรู้จักกัน หมาก็จะเงียบ ตกลงแม่พิม เป็นคนใจดี หลวงพ่ออั๊บท่านบอกว่า แม่พิม ชอบแจกเงิน อย่าเอาไว้ในที่เก็บเงิน เช่นกระเป๋าสตางค์ กระป๋องเงิน ตู้เซพ เพราะแม่พิม จะเอาออกแจกแจกหมดครับ ลองดูก็ได้....เหอๆๆ

ผมทำแหวนแม่พิม ถวายหลวงพ่อ เพราะไม่ชอบสัก เอาแหวนนี่แหละ หลวงพ่อท่านชอบใจเเมื่อเห็นแหวน ท่านกันส่วนของท่านที่ผมถวาย เอาไว้แจกศิษย์ใกล้ชิด ท่านจะลงยันต์กันงูที่ด้านหลังของแหวน

แหวนนี้ ผมไม่ได้ว่าเอง ตั้งแต่ทำถวายท่านไป เป็นเนื้อทองเหลืองและ เงิน วัดเอาไปออกจำหน่าย ประสบการณ์เพียบ คนมาถามหาแต่รุ่นนี้ หลวงพี่ชาญ บอกคนมาถามมาก หลายสิบคน ประสบการณ์มีหลายแบบ ทั้งบู๊และ เมตตา แต่ของไม่มี มีแต่รุ่นใหม่ครับ

ที่ผมเอามาประมูล เป็นชุดนี้ มีแค่ที่ผมเก็บไว้ และที่ผมไม่มีขาย อย่าได้ถามมาเลยครับ ท่านจะไม่พอใจคำตอบว่า ไม่ขายจ้า แต่เอามาทำบุญ ประมูล เอาครับ จะเอาเงินไปช่วย รักษาหลวงพ่อ ผมพึ่งถวายเงินไปหมื่นบาท ค่าห้อง ค่ายา ซึ่งรวมๆ ท่านคงเป็นแสนๆครับ

ตกลงเรื่องแหวน ผ่านการเสกมาจากหลวงพ่อ และผมเอาใส่กระเป๋าไปเสกซ้ำอีกหลายครั้ง น่าจะร่วมสองปีครับ น่าจะหลายสิบเสกครับ

เป็นของดี รับประกันว่า ถ้านับถือ หลวงพ่อ นับถือ แม่พิม ทำตามเงื่อนไข เอาไปใช้งาน ไม่มีทางเงียบครับ

แหวนแม่พิม คุณพี เสาวภา เขียนไว้ที่ห้องประมูล ขออนุญาตยกมาค่ะ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรื่องแหวนๆ ว่างๆจะมาเล่าต่อ ตอนนี้ คิวแน่นเหลือหลาย...เหอๆๆ

8. พี เสาวภา

หมอคนนี้ท่านดูพี่ชายผมเรื่องที่ดิน ตรงตามนั้น แม่นเหมือนรู้อนาคต

แต่ ผ่าตัดหลายทีแล้ว อายุก็มาก รอท่านพักฟื้นซ่ะหน่อยครับ

ส่วนเบอร์ผมส่งไปแล้วน่ะครับ เอาไปประกอบการตัดสินใจครับ คนเรารู้ตัวเองดีกว่าใคร แต่ฝุ่นเข้าตาแคะเองไม่ออก มองไม่รอบตัว ต้องเอาคนที่มีสติ มีวิชามามองให้

แล้วค่อยพิจารณาด้วยสติ ตกลงใจว่าจะทำอะไรต่อไปน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  9. พี เสาวภา

กราบๆ ๆ หลวงพ่อทรงครับ

ช่วยแผ่ เมตตามผมมาตลอดจนถึงวันนี้

10. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามอ่านอย่างใกล้ชิดครับ:cool:

11. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้เบอร์เลยครับพี่

12. แสงแข

รอยมือหลวงตาเล็ก
    รอยเท้า หลวงพ่อทรง กราบ กราบ กราบ ค่ะ

13. แสงแข

ไหว้แม่พิมพา วัดท้องไทร ค่ะ

14. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามคุณพีค่ะ แล้วมุก และ เปลือกห้อยมุก ก็ห้ามด้วยเช่นกันใช่ไหมค่ะ

15. แสงแข

ข้อความดั้งเดิมโดย คุณ พี เสาวภา

แหะๆ แม่พิม นี่ ใครรักท่าน ไม่รักข้างเดียว ท่านรักตอบ รักใคร รักจริง รักจนวันตาย

เห็นตัวเลขแล้ว หนาวมากๆ แม้อากาศจะร้อน...แหะๆ

ทุกบาท จะเอาไปถวายหลวงพ่อ ท่าน ที่นอนอยู่ที่โรงพยาบาล เป็น ค่าหมอ ค่ายา ค่าห้อง และถ้าท่านทราบว่ามาเงินมา จากแหวนแม่พิม ท่านคงจะดีใจครับ

ต่อเรื่องแม่พิมอีกนิด ที่จริงมีหลายเรื่องคนมาเล่าให้ฟังแต่บางเรื่องเล่าไม่ได้ ...แหะๆ เป็นเรื่องส่วนตัวเขา เอาว่า ได้ยิน พวก พี่ๆ หญิงประเภทสอง พวกท่านชอบไปบูชาแม่พิม มาก ไปบนบานขอโชค แล้วได้ซ่ะด้วย เอาเหล้า เอาชุดสวยๆ เข็มขัดเครื่องประดับ ไปให้แม่พิม ทาปาก ประแป้ง เขียนคิ้วซะเช้ง ทาน้ำอบซะด้วย หอมฟุ้ง ผมว่าน่าจะบนน้ำหอมซ่ะด้วย น่าจะ work

ผมไปเห็นอดที่จะอมยิ้มไม่ได้ ที่เห็น แม่พิม ท่านยิ้มรับ ปากแดงแจ๊ด และ แม่พิม ท่านก็ชอบ สาวประเภท ๒ นี่ซะด้วยน่ะครับ จัดว่าเข้าสเป็ค เข้าตำรับ เฮฮา ปาร์ตี้ ท่านให้หวยเขาที เข้าหลักแสน ให้ทีหลายงวด บางทีผมไปเห็น เหล้าวางไม่รู้กี่ลัง เปิดวางไม่รู้กี่ขวด แม่พิมกินทุกขวด คงเมาแปร้ ยิ้มแฉ่งทีเดียว ผมเองว่าจะถามหลวงพ่อ ลืมทุกที ว่าครูสั่งมาแต่เหล้าเหรอครับ กับแกล้มไม่เอา หรือ เมืองแขกสมัยก่อน คงกินกันแต่น้ำเมา เรื่อง กับแกล้มนี่น่าจะมาจากพี่ จีน และ พี่ไทยมากกว่า

แล้วถ้า อะไร แม่พิม หามาให้ ห้ามบ่น ห้ามเลือกน่ะครับ เพราะมีเหตุการณ์แบบนี้ พี่ท่านเลือก ไม่เอา ( แบบสาวมาชอบ ) แม่พิมไปเข้าฝัน บอกว่า กูหามาให้ มึงไม่เอา งั้นอย่าเอาอีกเลย ตกลงอดครับ...อิอิ

นอกจากนั้น แม่พิม ท่านยังไล่ผี ได้ด้วย ผมเห็นงาช้างขนาดเล็กของหลวงพ่ออั๊บ เป็นงาเทียมน่ะครับ ตอนแกะแม่พิม ตนใหญ่ หลวงพ่อ ควักมาจากย่าม ให้ช่างไปแกะแม่พิม ที่ปลายงา ผมเลยถามหลวงพ่อ ว่าเอาไว้ทำอะไรครับ ท่านบอกว่า กู เอาไว้จี้ไล่ผี ฮั่นแน่ ผมเลยได้ของกันผีปีศาจอีกชิ้น นอกจาก เบี้ยแก้ ตกลงแหวนแม่พิมนี่ สารพัดประโยชน์จะว่าไป เข้าห้องน้ำ ห้องท่า ไม่ต้องถอด ไปเหนือจรดใต้ก็ใส่นอนไปเลย ไล่ผีได้ ให้ผีเกรง เพราะถ้าไม่เกรงใจแม่พิม โดนตบแน่นอน ( อันนี้ผมว่าเอง ) นอกจากนั้น แหวนนี่ ยังใช้ดูดพิษได้ โดนกัด โดนต่อย คว้าอะไรไม่ทัน เอาแหวนจี้กดไปที่ปากแผล แล้วท่อง

อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท เก้าจบ จนจิตมีสมาธิ

จะรู้สึกปวดจี๊ดๆที่แผล แหวนจะดูดพิษออก สักพักก็หาย ครับ ผมลองมาสี่ ที ตอนบวช จนแน่ใจ แบบ มั่นใจปึ้กๆ นอกจากนั้น ท่านทีมีอาชีพบู๊ๆ เขาว่าถ้าจะบู๊แน่ๆ ให้เรียก ไอ้ดื้อ มาช่วย ตนที่ขาโผล่มาน่ะครับ ตนนี้เป็นลูก แต่เขาว่า ถนัดเรื่อง บู๊ๆ ปืน ผา หน้าไม้ เหนียวๆ เพราะได้ ข่าวมาจากหลวงพี่ คนที่มาหาแหวนนี่ เพราะมี คนโดนยิงไม่เข้า กับยิงไม่ออก ส่วนจะถูกตี ถูกฟัน ยังไม่ได้ข่าว พอได้ผล พวกเลยมาตามหากัน แต่แห้ว เพราะของหมด มีมากๆไม่ขลัง มีแค่นี้แหละพอแล้ว ตกลง พอจะสรุปว่า เรื่อง เมตตา มานำหน้า ( ที่จริงมีมากกว่านั้น ) เรื่องทำมาหากิน เรื่องกันผี กันงู สัตว์มีพิษ และ ยังป้องกันพวกไข้โป้งได้ด้วย

จัดว่า one stop service มีหนึ่ง ติดนิ้วไปก็พอแล้ว....แหะๆ

แหวนแม่พิม คุณพี เสาวภา เขียนไว้ที่ห้องประมูลเพื่อการกุศล ขออนุญาตยกมาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  16. แสงแข

แหวนแม่พิม ของคุณพี เสาวภา

ขออนุญาต นำมาจากห้องประมูลเพื่อการกุศลค่ะ

17. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ และหลวงปู่ทรง

สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินฯทุกท่านครับ เมื่อคืนผมเปิดย้อนดูหน้าเก่าๆซะเพลิน ดูเวลาอีกทีก็ตีสามแล้วครับ แหะแหะ :)

18. พี เสาวภา

ส่งไปให้อีกครั้งแล้วน่ะครับ

19. พี เสาวภา

เอามาทำเครื่องรางได้ครับ

เช่น เบี้ยแก้ เบี้ยจั่น

แต่เอามาประดับ ผมว่าเลี่ยงไปเลยดีกว่าครับ

เอาอัญมณีน่ะครับ มีหลายชนิด ดีกว่ากันเยอะเลยครับ

อัญมณีนี่ ผมชอบพวก เพชร พลอย มรกต ใส่แล้วมีค่า มีโชคลาภครับ แต่อย่าใหญ่มาก ล่อตาโจรน่ะครับ

20. พี เสาวภา

แหวนนี้คงจะเขียนก่อนมีการประมูลตะกรุดโพธิ์กลับ สุดยอดตะกรุด สายนครชัยศรี ต้นตำหรับมาจาก หลวงปู่บุญ

เพราะตะกรุดทองคำโพธิ์กลับ ทำสถิติ ไปถึง ๑๘๐,๐๐๐ บาท จากคุณ KRISH เงิน แสนแปดนี้ คุณ KRISH และ ผมนำไปมอบให้กับมือหลวงพ่อที่โรงพยาบาล แม้หลวงพ่อจะป่วยมาก แต่ท่าทางท่านพอใจที่มีคนช่วยเหลือในยามท่านเจ็บป่วยครับ

ค่าแหวน ค่าตะกรุดน่าจะช่วยค่าหมอ ค่ายา หลวงพ่อได้ ประมาณ สองแสนบาท ไม่มีหักค่าใช้จ่าย