เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    Re: รับแจก เพชร พญาธร

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxx
    เดี๋ยวจะส่งซองไปครับท่าน ไม่ทราบว่าจะรับเพชร พญาธร , แม่พิม , รอยเท้าหลวงพ่อทรง พร้อมกันในซองเดียว ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ชื่อที่อยู่ครับ :::

xxxxxxx

ตู้ปณ.182
    ปณจ.xxxxx

ชลบุรี
    20150

ไม่ส่งพระ( รอยเท้า รูปพระสงฆ์ )รวมกับแม่พิมครับ

แยกซองมาน่ะครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรื่องพระกริ่งครับ

--------------------------------------------------------------------------------

ที่ไม่อยากประมูลคือ เห็นหลายๆท่านเปิดราคาแรงกันทั้งนั้น ผมคงไม่ไหวครับ ถึงได้ถามราคาดู เพราะทราบถึงกำลังตัวเอง ไม่อยากฝืนเอาตามกำลังความอยากครับ ถ้าไหวก็คงจะร่วมบุญด้วยครับ

และผมก็ไม่ได้เอาไปทำการค้าใดๆ เพราะคงทำบุญได้แค่องค์เดียว ก่อนถามผมก็อ่านดูเพื่อเลือกรุ่นก่อน เพราะคงได้แค่องค์เดียว ก็เห็นว่า พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ นั้น ฝังตะกรุดเนื้อแร่โคตรเศรษฐี แท้ๆที่ข้างใน ตามด้วยผงอิธเจ เส้นเกศา ของหลวงปุ่บุญศรี และ เสกข้ามปีมาหลายปี ได้หลายอย่าง องค์เดียวจบ คงไม่ต้องหาเช่าอีก

ที่จริงท่านศรัทธาท่านเพราะคุณพี เพราะตอนแรกเพียงอ่านจากของคนอื่นเพียงผ่าน ยังไม่ได้ลงรายละเอียดเยอะ แล้วอีกคนที่ขายวัตถุมงคลหลวงพ่อใน facebook ก็เพียงแต่ bookmark เก็บไว้ก่อนเพราะท่าทางเป็นสายตรง ตอนแรกก็หาเบี้ยหลวงพ่อทรงอยู่ มาอ่านเจอเรื่องตะกรุดหลวงพ่อทรง จึงได้ถามคุณพีดู ที่ศรัทธาหลวงพ่อทรงเพราะได้ไปทำบุญกับหลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม บ้างจึงได้คุย กับคุณหมออานุภาพ คุณหมอท่านเล่าว่าท่านให้หลวงพี่วัดพระเงิน ตรวจดูหลวงพ่อทรงท่าน ปลุกเสกวัตถุมงคลจนเป็นประการเพชรไปหมด ถ้าท่านยังอยู่หลวงพี่ท่านจะไปฝากตัวเป็นศิษย์

แล้วพอมาอ่านเจอของคุณพี ได้อ่านเพียงหน้าแรกก็ศรัทธา ที่เล่าตอนหลวงพ่อรับเป็นศิษย์ ว่าท่านเอานิ้วลากเส้นยันต์ ตั้งแต่ศรีษะ คิ้ว หู ปาก คอ และลากเส้นสังวาลย์ ที่บ่าและคอ ทั่วร่างกาย และ ผมได้ถวายลูกของผมเป็นลูกของหลวงปู่พระครูบุญศรี ซึ่งท่านได้อุ้มรับไว้ แล้วมอบกลับมาให้ผมว่า ฝากเลี้ยงไว้ให้ด้วยน่ะ

คืออ่านแล้วรู้สึกว่าท่านทำด้วยความเต็มใจจริงๆ ไม่ได้ทำแบบบางอาจารย์ที่รับเพียงขันครูแล้วก็จบกัน แต่ท่านตั้งใจทำตามขั้นตอนต่างๆ แถมเมื่อได้ถวายลูก ท่านก็บอกว่า ฝากเลี้ยงไว้ให้ด้วยน่ะ แสดงว่าท่านตั้งใจรับไว้จริงๆ

จึงเห็นว่าท่านตั้งใจและเมตตาศิษย์มาก เสียดายที่มารู้เรื่องของท่านช้าไป

ที่เล่ามายืดยาวเพราะ จะได้ทราบที่มาที่ไปครับว่าผมคงไม่ได้มาเช่าเพื่อไปทำการค้าครับ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆขอเพียงเกศาท่านก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ผมค้างไว้หลายวัน พึ่งจะว่างเข้ามาตอบ

ถ้าถามผม สายตรงด้านวัตถุมงคลของหลวงตา มี ที่เดียวคือ สำนักแม่ชี ประทุมครับ

นอกนั้น เป็นพ่อค้าพระ ค้าขายวัตถุมงคลหลายหลวงพ่อ ( น่าจะเนียนเหมือนกันทุกหลวงพ่อ ) ไปซื้อพระจากพื้นที่มา คนขายยังไม่เคยเห็นหน้า หลวงตาเลยครับ โตไม่ทัน เลยไปเอาศิษย์ที่ทันมาเขียน เพื่อ แจมว่ากลุ่มเดียวกันทันเหมือนๆกัน แต่ลงท้ายก็ขายของครับ ผมจะเปิดโปงขบวนการนี้ครับ อีกไม่นานเกินรอ เปิดโปงแบบ จังๆมีกฏหมายว่าผิดหรือถูกครับ ช้าๆ แต่ระทึกและ แน่นอนครับ

มีการปลอมตัวมาเป็นคนข้างวัดก็มี ว่าทันหลวงตา แต่ผมไม่เคยรู้จักหรือเห็นหน้าครับ คนอ่านถ้าเชื่อตัวปลอมนี่ว่ามีจริงก็ ขำก๊ากล่ะครับ จินตนาการไปได้ ...เหอๆๆ

เรื่องนี้จะไปแสดงกันให้ชัดเจน ในสถาที่ที่มีความยุติธรรม มีคนกลาง มาตัดสินแน่ครับ

ส่วนพระกริ่งรุ่นกรรมการ เจตนาทำไว้แจกแก่ผูที่ได้ช่วยเหลือ ผมและลูกศิษย์ในการสร้างวัด มาตลอด ห้า หรือ หกปี สร้าง ถาวรวัตถุมา สร้างแพ สร้าง เขื่อน สร้างศาลา ถ้าท่านตกอยู่ในกลุ่มนี้ผมก็แจกครับ

นอกนั้น ผมเอามาประมูล เจตนาเพื่อหาทุนไปช่วยพระศาสนาและ สังคมน่ะครับ ไม่ใช่เจตนาเพื่อการส่วนตัว

ส่วนเส้นเกศา หลวงตาน่ะ หายากกว่าพระซ่ะอีก ในพระกริ่งมีใส่ทุกองค์ครับ องค์ล่ะนิดหน่อยครับ

เรื่องราคา สังคมเป็นคนกำหนดน่ะครับ อยู่เหนือการควบคุมของผม เป็น demand และ supply ท่านและผมก็ตกอยู่ในกระแสนี้เหมือนกัน

ผมแน่ะนำว่าท่านเอารูปหลวงตาหรือ รอยเท้าไปดีกว่าครับ แจกฟรี ท่านนับถือจริงก็มีผลจริงเหมือนกันครับ ไม่ต้องมาเครียดเรื่องราคา เหมือนพระกริ่งรุ่นกรรมการน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2013
  3. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

๒๒ มีนาคม ๒๕๔๑ บนแพโบสถ์น้ำ

4. พี เสาวภา

สวัสดีครับพี่พี

สวัสดีครับพี่พี
    ผมเพิ่งได้เข้ามาอ่านติดตามกระทู้ของพี่ เหรียญบิน-หลวงพ่อทรง นะครับและเห็นพี่มีแจกแม่พิมรุ่นรวยและเพชร ล้านหก กับผ้ายันต์หลวงพ่อทรง ไม่ทราบถ้าผมอยากขอรับไว้บูชาทั้งสามรายการจะได้ไหมนะครับ และต้องส่งซองไปกี่ซองนะครับ ผมต้องส่งซองไปให้พี่สามซองไหมนะครับ และขอรบกวนถามพี่พีด้วยครับ พี่พีพอมีเหรีญยหรือพระของหลวงพ่อทรงให้ร่วยบุญบ้างไหมนะครับ อยากมีพระของหลวงพ่อไว้บูชานะครับ ถ้าจะหาข้างนอกก็กลัวเจอของปลอมและกลัวว่าราคาจะสูงเกินนะครับพี่ สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่พีมากๆครับและขอร่วมโมทนาบุญกับพี่พีด้วยนะครับ

แจกหลายอย่างครับ แจกมาหลายปีแล้วพระ ตะโพน ตะกรุด เบี้ย รูปถ่าย ผ้ายันต์ แม่พิม ฯลฯ ยังแจกอยู่เรื่อยๆ

ของฟรี สู้ของแพง ครับ

แม่พิม ครูเพชร ไม่ส่งรวมกับพระเด็ดขาดครับ แยกซองมาน่ะครับ

ส่วนพระหลวงพ่อทรง แนะนำว่าหาพระผง ยังพอหาได้ตามเน็ท ราคาไม่แพงด้วยครับ หลักร้อยต้นๆ สรรพคุณ หลักล้านครับ

องค์ไหนไม่แน่ใจ ส่ง link มาให้ผมดู บอกได้ไม่ยากครับ พระเนื้อผงยังไม่มีปลอมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2013
  5. พี เสาวภา

ขออนุโมทนาทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินเพื่อช่วยกันดูแลพระภิกษุสงฆ์-สามเณร

บัญชีที่ร่วมบริจาคได้มี 2 บัญชีครับ

กองทุนสงฆ์โรงพยาบาลฝาง ธ.กรุงไทยออมทรัพย์สาขาฝาง เลขที่ 532-028-110-2
    กองทุนสงฆ์โรงพยาบาลแม่อาย ธ.ออมสิน ออมทรัพย์สาขาแม่อาย เลขที่ 020-090-805-985

จารย์ช้างช่วยบริจาค กองทุน สงฆ์ อาพาธ ทุนล่ะ ๑๐๐๐ บาทด้วยครับ

ขอโมทนาร่วมกัน เอาสลิปมาลงด้วยจ้า จะเอาไปแสดงในกระทู้เขา

6. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    สารพัดพิษครับพวกนี้ คนพวกนี้ชอบปิดบังอำพรางตัวเอง หาพูดหาคุยยากเพราะหลีกเลี่ยงการโดนฟันซึ่งๆหน้า ...
    เพราะรู้ว่าตัวของตัวมันสกปรกน่ะครับ

แต่ก่อนผมเคยคลั่งไคล้วัตถุมงคลที่สร้างโดยคนกลุ่มหนึ่งให้กับพระผู้เฒ่าเรืองวิทยาคม(ซึ่่งตอนนี้ผมก็เคารพนับถืออยู่)
    ...ตอนเช่าด้วยความศรัทธาไม่ได้เคยกราบเคยได้สนทนากับท่าน แต่เมื่อได้มีโอกาสพูดคุยสัมผัสในบารมีธรรมของท่านก็ยิ่งเลื่อมใสศรัทธา
    และท่านได้พูดประโยคหนึ่งและชี้ไปทางตู้วัตถุมงคลของท่านเองว่า ดูนั่นสิ ของนั้นก็ไม่ใช่ของเรา เค้าทำมาให้เราเสก เราไม่ได้สั่งไม่ได้สร้าง
    แต่เขียนเชียร์ว่าท่านดำริสร้างเองทำเองตามตำรา รวบรวมชนวนมวลสารเองสารพัดจะเชียร์...ตั้งแต่นั้นเลยเลิกเลยน่ะครับ
    เพื่อนรุ่นพี่ที่รู้สึกเหมือนกันเลยลองคำนวนเงินแต่ละรุ่นเบ็ดเสร็จแล้ว น่าจะสามารถสร้างพระอุโบสถได้ไม่ต่ำกว่า ๒๐ หลังแน่ะครับ 555
    แต่ตอนนั้นวัดท่านเสนาสนะยังค้างสร้างไม่เสร็จเลยน่ะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2013
  7. แสงแข

[​IMG][​IMG]
    กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง ค่ะ

8. พี เสาวภา

ท่านชื่ออะไรอยู่ที่ไหนครับ

PM มาก็ได้ ถ้าจะต้องช่วย ถาวรวัตถุ ตามเจตนาพี่น้อง บ้านเหรียญบินครับ

9. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

สวัสดีครับพี่พี พี่ช้่างและทุกๆท่าน

2 รูปนี้ผมปริ้นท์ A4 ใส่กรอบไว้ที่หิ้งพระไห้วทุกวัน เช้า-เย็นครับเลยครับพี่อ้อย

ส่วนพระหลวงปู่ฯ ถ้าท่านใดไม่มี แนะนำให้หาครับตามกำลัง ตามลายแทงพี่พี ที่สำนักแม่ชีฯ เลยครับ

ผมเองเคยเล่าไปแล้ว ขอเล่าอีกครับ วันที่ผมจะไปกลางคืนผมอธิษฐานบอกหลวงปู่ฯ ว่าขอให้งานเสร็จเร็ว เดินทางสะดวกปลอดภัย และขอให้ได้บูชากริ่งแพโบสถ์น้ำ ทั้งที่ทราบดีว่าได้หมดไปนานแล้ว แต่อยากจริงๆครับ

วันที่ไปงานวันนั้นราบรื่นมาก งานเสร็จเร็วเดินทางไปสำนักฯก็หลงอีก ไปผิดทาง แต่การไปผิดทางมันทำให้ผมไปโผล่ตรงที่พ้นจากการที่เขากำลังซ่อมถนนอยู่ ไปโผล่ช่วงที่พ้นพอดี ไม่ต้องเจอรถติด ได้คุยกับป้าอี๊ดนานพอควร แล้วถามป้าว่ายังมีกริ่งแพโบสถ์น้ำเหลือไหม หวังฟลุคแค่นั้น แต่ป้าแกตอบ แกเพิ่งได้รับ EMS จากพี่พี มา 10 ชุด ก่อนผมไปถึงไม่ถึงชั่วโมง ดีใจมากๆครับ แถมกลับมาหวย 2-3 งวด หลังจากนั้นได้เงินมานิดหน่อยแทงไม่เยอะอยู่แล้วครับ ได้มาแทบจะเท่ากับที่บูชาไปเลย ทั้งที่ผมไม่ถูกมาหลายปีแล้วครับ

ทุกวันนี้ออกนอกบ้านแขวนกริ่งแพโบสถ์น้ำ กับพระวัดปากน้ำรุ่น 3 แค่นั้นอุ่นใจมากครับ แนะนำจริงๆครับ

ติดตามเสมอครับ

10. พี เสาวภา

อ่านอีก.......ก็ตื่นเต้นอีกครับ

11. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ เอาฤกษ์ เอาชัย กลับจากทำำงาน

12. แสงแข

บารมีพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ สาธุค่ะ

13. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รับทราบขอรับ จะนำไปตรวจสอบอีกครั้ง โมทนา สาธุการ

14. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    กราบหลวงปู่ หลวงพ่อ สาธุ ๆ ๆ

วันนี้เดินทางกลับมาจาก เขื่อนสิริกิตติ์ เพื่อสอบตำแหน่งวิศวกร การไฟฟ้านครหลวง ในวันที่ 27 เมษายน 2556

ขอบารมีหลวงปู่หลวงพ่อ ช่วยให้สำเร็จดั่งที่ตั้งใจดวยเถิดด

15. Chang_oncb

เจอปัญหาแล้ว ขอรับ ปรากฏว่าไปบันทึกอยู่ด้านหลัง สมุดเต็ม พรุ่งนี้จะไปเปลี่ยนสมุดใหม่

16. แสงแข

สุวรรณบัญชี เล่มที่ ๑ มีตัวเลขปิดท้ายสวยจังเลยค่ะ

17. พี เสาวภา

พาลให้คิดมาก...ใกล้ๆแล้วด้วย

18. Chang_oncb

ขอบพระคุณที่เตือน เกือบลึมไปเลย เมื่อ ๒-๓ วันี่ผ่านมา รถมาเสียหน้าบ้าน ทะเบียน 682 กะว่าจะไปซื้อสลากกินแบ่ง 682 และ 268 ลืมสนิทไปเลย คงต้องไปหาซื้อ อย่างละ 2 ใบแล้วละ ขอบพระุคุณ เจ้าแม่แสงแข

19. แสงแข

มิกล้ารับสมญานามนี้เลยค่ะ

ด้วย สมาชิกชมรมจินตคณิต เขาจะมารอหัวหน้าชมรมฯ ในวันที่ใกล้วันดีๆแบบนี้เสมอน่ะค่ะ
    :cool::cool:

20. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]