เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    น้ำมันงา ของ หลวงปู่พระครูบุญศรี เป็นของดี สุดยอด อีก ชนิดหนึ่งครับ

ผมว่าจะเอาใส่ขวดเล็กๆ แจก แก่ สมาชิก VIP ท่านที่เข้ามาโพสท์บ่อยๆในกระทู้

เผอิญ เสี่ยเขามาทัก ว่า ฤทธิ์ ยังอยู่ แต่ตัวยาอาจจะ อ่อนไป เพราะเก็บนาน ผมเลย เอาว่าน มา เลี้ยงอยู่ยังโตไม่มาก จะหุงอีก หม้อ แล้ว เอาน้ำมันงา หลวงปู๋เป็นประธานครับ รอหน่อยครับ...แหะๆ

แต่ดี หายาก จะแจก สมาชิก VIP เท่านั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013
  2. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้วันพระ
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

3. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    มหาโมทนาบุญด้วยนะครับพี่พี
    กราบหลวงปู่ครับ

4. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    สมาชิกใหม่ของกระทู้นี้ครับ ขอมาลงชื่อเป็นผู้ติดตามด้วยครับพี่เสาวภา พี่เปี๊ยก..แนะนำว่า อย่าพลาด อิอิ ตอนนี้กำลังไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกอยู่ครับ ^^ :cool:

5. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    แนะนำว่าอย่าเพิ่งไปอ่าน รีบส่งซอง เขียนชื่อที่ อยู่ ติดแสตมป์ ขอรับผ้ายันต์ก่อน เลยครับ ชอบแบบไหน เลือกแบบนั้น ชอบ ทั้ง 2 อย่าง คุยหลังไมค์ แจกฟรี ครับ

6. poman

:cool: เด่วไปไปรษณีย์จะได้ไปซื้อซอง ^^

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ส่งซองจ่าหน้าซองถึงตัวเองครับ ปิดแสตมป์มาด้วย

แจ้งด้วยว่าต้องการอะไร

๑) รอยมือ หลวงปู่ บุญศรี

๒) รอยเท้า หลวงพ่อ ทรง

ซองมา ผ้ายันต์ไป ไม่มีเงื่อนไข

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2012
  8. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    กราบสมเด็จองค์ปฐม กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรงครับ

9. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    อ้าว เผลอหน่อยเดียว ท่านแสงแข แซงโค้งไปแล้ว กราบโมทนา สาธุด้วย ขอรับ

สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร การประมูลยังคงต่อสู้กันดุเดือดครับ

10. poman

:cool: อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอตัดสินใจก่อนว่าจะเอาอาราย ^^

11. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

โมทนาสาธุกับท่านเจ้าสัว เสาวภาด้วยครับ

ผมขอสมัครเป็นสมาชิก VIP แบบตลอดชีพฟรีค่าธรรมเนียมนะครับ แหะแหะ :)

บ้านเหรียญบินฯของเรา รู้อะไร ไม่สู้ รู้จักกัน :)

12. sansiree

sansiree เป็นที่รู้จักกันดี

มลวสารที่จะผสมต่อไป คือ
    1. กาฝากรักซ้อน
    2. กาฝากมะรุม
    3. กาฝากมะยม

ไฟล์ที่แนบมา:

13. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อทรง ครับ

ส่งซองไปแล้วนะครับพี่พี

ขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ

14. พี เสาวภา

ผมอาจจะขึ้นไปสำนักสักวัน ไป ถ่ายรูป พระที่เหลือ ของ หลวงปู่พระครูบุญศรี และ ท่านแม่ชีมา เปิดเผยต่อ สาธารณะชน สำหรับท่านที่ไม่มีเวลาไป หาของด้วยตัวเอง จะได้ทราบว่ามีอะไร รายการอะไร ราคาเท่าไหร่ที่สำนักตั้งขึ้นมา หาเงินมาก่อสร้างสำนัก ต่อจากท่านแม่ชี ที่ ล่ะ สังขารไปนานแล้ว

จะได้ไม่มีช่องว่างให้คนถือโอกาส มาเอาประโยชน์ไปซื้อพระจากสำนักมาขาย อ้างตามข้อเขียนของผม แล้ว มาออกขายในราคาที่แพงขึ้น สามเท่าตัวขึ้นไป เป็นการขูดรีดกำไรเกินควร ของจะขายแพงได้ ถ้าขายราคาวัด เพราะเงินไปเข้าวัด เขาเอาไปทำการก่อสร้างเพื่อทำนุ บำรุงพระศาสนา

แต่ถ้าเป็นพ่อค้า เอาไปอัพราคา สามเท่าตัว กว่า พอจะเดาได้ว่าเอาเงินไปทำอะไร เลี้ยงกะเพาะตัวเอง หรือ บำรุงพระศาสนา

ส่วนของที่หาตามพื้นที่ ผมปล่อยและดูมานาน แต่ถึงเวลาแล้ว ผมจะฟันธงตรงนี้ชัดๆเลยว่า หลวงปู่ตอนมีสังขาร ท่านไม่แจก พระ เครื่องราง เงินทอง และ ถังสังฆทานแก่ คนบริเวณวัด เหตุผลต้องถามผมหลังไมค์ ถ้าคิดว่าผม พูดไม่จริง ศิษย์หลวงปู่มีหลายท่าน ลองสอบถามดูก็ได้น่ะครับ

แต่ถ้ามาขอ และ แจกไปบ้างมีแน่อน โดยเฉพาะเหรียญรุ่นแรกๆ พระชุดแรกๆ เนื้อดินเผา แต่หลังจากมีศิษย์ต่างถิ่น เข้ามาเยอะ ก็ทำวัตถุมงคลถวายให้ท่านเสก แล้วเอาไปแจกกันเอง และ ถวายหลวงปู่ท่านไว้ หลายคณะมีจำนวนมาก ของเหล่านี้เหลือตกค้างอยู่ที่กุฏิ แม้ท่านจะแจกฟรีไปมาก แต่แจก คนล่ะชิ้นสองชิ้น ยกเว้น พวก ลูกศิษย์ใกล้ๆ และ หน้าด้านๆ ( ซึ่งรวมผม และ คนแถวนี้ ด้วยบางคน บางทียกถุงมา ท่านก็ไมว่าอะไร เพราะพวกผมเอาไปแจก สมณาคุณ พวกมาช่วยสร้างโบสถ์ สร้างวัด เจอแปลกๆเป็นคว้า ท่านต้องบอกว่า อย่าพึ่ง เอามาเสกก่อน แล้วเสกให้อย่างดี )

ของที่ตกค้าง หลังจากท่านล่ะสังขาร ไม่มีการจดทะเบียนไว้เป็นทางการ พระและคนรุ่นใหม่ที่เข้ามาบริหารวัดต่อ ก็ไม่ทราบว่ารุ่นไหนเป็นรุ่นไหน และ ไม่มีโชว์ในตู้มากมาย ไม่ทราบหายไปไหนหมดและ ด้วยเหตุผลที่หลวงปู่ ไม่แจก ด่ะ แก่ คนพื้นที่ เป็นไปไม่ได้ที่คนพื้นที่จะมีวัตถุมงคลเยอะ มากมาย ถ้ามีขนาดขายได้เป็นปีๆ ก็เดาเหตุผลเอาเองน่ะครับ

คนที่มีของหลวงปู่เยอะ หรือ ได้ไปเยอะ จะเป็นคนไกล ที่สร้างมาเอง หรือ ได้รับแจกไปหลายครั้งเพราะมาบ่อย มาอีก ขออีก ท่านก็แจกอีก แจกฟรีทั้งสิ้น คนไกลที่ได้ไปเยอะ กลุ่มแรกคือ สำนักแม่ชี เพราะท่านแม่ชีเป็นลูกศิษย์หลวงปู่โดยตรง มาขึ้นพระกรรมฐาน แบบ advance ประเภท ฤทธิ์ อภิญญา กับหลวงปู่ ( อันนี้ผมพูดเอง เพราะรู้จักอาจารย์ของผมดี ) หลวงปู่ท่านเอ็นดูท่านแม่ชีมาก เมื่อแม่ชีล่ะสังขาร คนดูแลสำนักฯต่อมาคือป้าอิ้ด ต้องรับภาระ หนัก เพราะบารมี ไม่เท่าท่านแม่ชี หลวงปู่เลยยิ่งเอ็นดูมาก มีอะไร จะให้ฟรีๆ เอาไปเลี้ยงสำนัก ถ้าเป็นพระ หลวงปู่ท่านให้ฟรี เสกให้อย่างดี บางทียกเป็นลังๆ กระดาษไป มีแทบทุกอย่าง และยังท่านไปช่วยสำนัก ทำพิธี เททอง ปลุกเสกพระ เป็นประธาน ไปนั่งหนัก ซึ่งแม้ระยะทางไกลมากสำหรับท่าน ท่านแก่แล้ว ก็ทนนั่งรถไปกลับ เพราะเมตตา อยากช่วยเขา

เพราะฉนั้น หาพระหลวงปู่ เอาแบบชัวร์ๆ ต้องหาจากคนไกล และ สำนักแม่ชี คือ ที่รวมอันดับหนึ่ง อยากได้ โทรไปที่สำนัก เพราะมาตรฐาน และจากคนที่ทันหลวงปู่ แบบตัวจริง ไม่ต้องมาเขียนเชียร์ เพ้อฝันเพื่อขายของ

ถ้าท่านไปหาจากคนที่ไม่ทัน ก็เล่นกับแบบเก็ แท้ อันนี้ได้ พูดตามตรง ของแท้คือแท้ เก็คือเก็ ไม่มีใครกลับลิ้นได้ แต่ถ้าจะเอาลึกๆคนไม่ทันหลวงปู่ ไม่มีทาง รู้ดี เพราะเอาแค่เห็นหน้าตาหลวงปู่ท่าน นอกจากรูปก็ไม่เคยเห็นแล้ว เรื่องลึกๆจะรู้ได้อย่างไร เพราะฉนั้น ประวัติชุดไหน อย่างไร ทันจริงๆ ทันและเสก ทันและไม่ได้เสก ไม่มีทางทราบได้ และ ที่ทันแบบอยู่ที่ในกุฏิ ส่วนใหญ่เป็นชนิดไหน จะทราบไหม??? แล้วเวลาจะขาย จะเอาอะไรมาโฆษณา นอกจากนั่งเทียน เขียนมา

แบบหลวงพ่อทรง ที่หลังจากท่านล่ะสังขาร ทั้งของในห้องท่านและ ของใน หอสวดมนต์ ก็แทบจะหมดวัด ของแบบนี้เรียกว่าอะไร สมบัติของใคร คนที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุงมา ทราบดีทุกคน และไม่ยุ่งเกี่ยว เพราะกลัว...นรก

ผมและพวกไม่ได้มีอาชีพขาย หรืออาชีพเสริม วัตถุมงคล

ในอดีต ได้บอกพวกแก็งค์ นาย พ, แก็งค์ทวีวัฒนา ในยุค ส.ข. ตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๕๐ ไปแล้ว และต่อมาในชุด พวก ยมฑูต ในเว็บพลังจิตนี้ ว่าด่ามาเหอะ ตลาดผมไม่วาย ของที่ผมค้าขายผมก็ยังขายได้เรื่อยๆ ขายดีซ่ะด้วยจนทำไม่ทัน เพราะคนล่ะธุรกิจ และผมไม่ขายพระกิน...เหอๆๆ ผมชอบแจก ไม่ชอบขาย ให้ด่ามาเยอะๆ ยิ่งมันส์ คนซาดิสท์แบบผมชอบ

แต่ถ้าผมเปิดโปง พวกแก็งค์ ต่างๆจะขายต่อไม่ได้ ซึ่งก็หายหน้าไปทีล่ะแก็งค์ ตายไปก็มี เพราะกรรมเก่า ไปขโมยเงินพระแบบยกตู้เงินก็มี เป็นพวกซื้อค้าขายวัตถุมงคลแบบขายวัตถุ แอบอ้างด้วยความเชื่อศรัทธาของคน มาใช้ประโยชน์ทั้งสิ้น แต่งเรื่องเกินความจริงกว่าที่พระท่านพูด ขายเกินราคาทุนมาก ไม่มีเรื่องบุญบาบมาเกี่ยว มีแต่ซื้อขาย ล้วนๆ มันจะดีได้อย่างไร ท่านที่มีปัญญา คงพอทราบได้

พวกค้าขายพระแบบนี้ จะเหมือนกัน (อันนี้แบบฝ่ายเลวน่ะครับ ส่วนฝ่ายดีมีสัจจะน่ะมี แน่นอน มีเยอะซ่ะด้วย รู้จักหลายคน เราไม่ได้มาพูดกันเวลานี้ ) พวกฝ่ายดำ จะมามืด ขายของด้วยการโฆษณาล้วนๆ เมื่อไม่เข้าทางตัวเอง จะอิจฉา ตาร้อนผ่าวๆ ถ้า มีคู่แข่งก็จะแอบมา สวด ด่า ใส่ร้าย หมิ่นประมาท ถ้าด่า อดีตเขาไม่ได้ ด่าปัจุบันเขาไม่ได้ เพราะเขาทำดี ไม่มีให้ด่า ก็ด่าสังขาร ด่าในอนาคตว่า ไอ้นั้น นางนี่ ระวังข้างหน้าจะเป็น... ระยำแบบนั้น ตามแต่จะคิดได้ เจอมาหลายที มาจากสำนักพญามาร สำนักเดียวกันทั้งสิ้น เหมือนดูตลกเชิญยิ้ม หรือ ละครลิง ครธคุณประกิต ลพบุรี เพลินดี

ตกลง มาว่ากันต่อที่วัตถุมงคลหลวงปู่บุญศรี พวกผมเก็บกันมากว่าสิบปี พวกลูกศิษย์รู้ดี ว่าของดี ใช้กันมาบางอย่างจนสึก ไม่ต้องมาให้เชียร์ ไม่ต้องให้ดัง พวกผมก็ไม่เดือดร้อน เก็บไปอีกสิบปี ยี่สิบปีก็ได้ เพราะของดีอยู่แล้ว

พวกที่เอามาขายซ่ะอีก ถ้าขายไม่ได้ หรือ คนเขาเอามาคืน จะเดือดร้อน

และถ้ามันจะวุ่นวาย ซึ่งหลวงปู่ผมท่านไม่ชอบ ท่านชอบเงียบๆ ผมก็จะเลิกเขียนไปเลย อะไรที่เป็นความลับ ก็ให้เป็นต่อไป ผมเอง บางอย่างไม่กล้าเล่า กลัวคนเขาจะไม่เชื่อ

เย็นๆมีต่อน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2012
  15. พี เสาวภา

ด้วยความยินดีครับ.........................

16. พี เสาวภา

ผมเขียนชัดๆกันไปเลย จะได้ไม่มีพี่น้อง ส่งมาหลังไมค์ให้ผมดู เมื่อผมเห็นรูปพูดได้คำเดียว

ไปโดนมาอีกแล้ว...แหะๆ

ตัวอักษรใหญ่กว่าข้างบน ไม่มีอีกแล้วครับ...ไม่งั้นจะขยายขึ้นไปอีก

17. พี เสาวภา

ช้าอาจหมด

แจกไปเยอะ ยามหน้าบริษัทก็แจกครับ...เหอๆๆ

ของฟรี ดีที่สุด

18. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี อาจารย์ช้าง

วันนี้มีพี่ใจดีคนหนึ่งส่งเหรียญหลวงปู่บุญศรีมาให้ ดีใจมากเลยครับไม่เคยมีเหรียญของหลวงปู่มาก่อนเลย ลองดูๆ แล้วหาข้อมูลน่าจะเป็นเหรียญพัดยศ ปี 37 กับเหรียญที่ศิษย์แม่กวนอิม บขส.ครับ.....

19. พี เสาวภา

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก ครอบครัวข่าว 3

คณะแพทย์โชว์ตัวหลวงพ่อคูณสยบข่าวลือละสังขาร พร้อมโบกมือทักทายลูกศิษย์ เผยอาการโดยรวมดีขึ้น แต่ยังต้องเฝ้าระวังใกล้ชิดต่อไป พร้อมสั่งงดเยี่ยมเด็ดขาด

20. พี เสาวภา

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อคูณ ที่เคารพอย่างสูง

ผมไม่ค่อยได้เอ่ยถึงหลวงพ่อมาก เพราะท่านดังระดับชาติ มีลูกศิษย์เยอะ เลยไม่ค่อยได้เขียน เพราะเขาเขียนกันเยอะ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่ออีกครั้งด้วยความเคารพอย่างที่สุด

แต่หลวงพ่อได้ให้โอกาศชีวิตของผมใหม่ ผมมีตะกรุดท่านติดตัว ๒๔ ช.ม. ทั้งหลับและตื่น มีประการณ์กับท่านเพียบ