เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. sansiree

sansiree เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดเศียรฤาษี ตามนี้เลยครับ

2. sansiree

sansiree เป็นที่รู้จักกันดี

พระพรหมหลวงปู่บุญศรี
    ตามที่ติดค้างท่านพีไว้หลายวันแล้วที่จะเล่าเรื่องพระพรหมหลวงปู่บุญศรี
    ที่สร้างไว้มี 2 เนื้อ คือ สีเหลืองทรงกลม (ผสมขมิ้นเสก) กับ สีเท่าทรงเหลี่ยม

มีมวลสารที่สำคัญๆดังนี้
    1. ผงนะหน้าทอง
    2. ผงยอดพระกัณฑ์
    3. แป้งเสกหลวงปู่บุดดา (ศักดิ์สิทธิ์มาก)
    4. เบ้าหล่อโบราณ "หลวงพ่อองค์ตื้อ" พระศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดหนองคาย สร้างขึ้นสมัยพระไชยเชษฐาธิราชมีอภินิหารมาก ครบทกอย่าง มีประสบการณ์ดีมาก
    5. ว่านสาวหลง ไม้รักซ้อน ว่านเสน่ห์จันทร์ (ของหลังกุฎิหลวงตา)
    6. ไม้งิ้วดำ
    7. ว่านเมตตามหาเสน่ห์จากเมืองลาวหลายสิบชนิดประมาณครึ่งถุงปุ๋ย
    8. แร่จากเพชร

วิธีการบูชา
    สิ่งแรกสร้างสื่อสัมพันธ์กับครูบาอาจารย์พระพรหมและวิญญานศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ในมวลสารต่างๆ (เพราะพวกนี้กินบุญ) ตักบาตรพระ 4 องค์ขึ้นไปถวายเป็นสังฆทาน (ยิ่งมากยิงดี)

ถวายและอุทิศ
    1. หลวงปู่บะญศรีและครูบาอาจารย์
    2. เทวดากายทิพย์ประจำองค์พระ
    3. ผู้มีพระคุณ
    4. เทวดาประจำตัวเอง

อาราธนารัศมีพระพรหม
    1. อาราธนาสมเด็จองค์ปฐมฯ และพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ไว้เหนือผมเหนือเกล้า
    2. อาราธนาหลวงปู่บุญศรีประทับอยู่ในกายเรา
    3. ทำจิตใจให้อ่อนโยนเหมือนอุ้มเด็กเล็กๆน่ารักกำลังหัวเราะมีความสุขไว้ในอก มีความรู้สึกรัก ความเมตตา ความอบอุ่น ความห่วงใย เหมือนหนึ่งอุ้มลูกหรือหลาน ให้สร้างอารมณ์แบบนั้น จึงเอาพระพรหมไว้แนบหน้าผากแล้วอ่านโองการว่า

โอมศรีศรี พรหมะรังสี ขอราศีแห่งข้าจงงามดั่งพระพรหม สมดังนามของท่านแล (3จบ)
    ปิโยเทวา มนุสานัง
    ปิโยพรหมา นมุตตโม
    ปิโยนาคะ สุปันนานัง
    ปิยินทรียัง นะมามิหัง

วันนั้นทั้งวันผู้คนที่ท่านสัมผัสหรือติดต่อด้วย จะมีมิตรไมตรี มีเมตตาต่อเราผิดปรกติ

พระพรหมของหลวงปู่ที่ปลุกเสกศักดิ์สิทธิ์มาก บริษัทเพื่อนผมได้ตั้งศาลพระพรหมหมดค่าตั้งศาลไปหลายหมื่น แต่บริษัทก็ยังมีปัญหาอยู่มาก กิจการไม่ดีเท่าที่ควร จึงให้คนที่มีตาในดีหลายคนดูปรากฎว่า พระพรหมท่านเสด็จมาไม่เต็มองค์มีพลังน้อยไม่สามารถช่วยเจ้าบ้านได้ จึงมาปรึกษาผม ผมจึงเอาพระพรหมของหลวงปู่ และ ใบเงินใบทอง บรรจุในพระพรหมองค์ใหญ่ที่ศาล หาฤกษืที่ดีเป็นมงคล พร้อมบายศรีปากชาม แล้วก็ให้พวกตาในดีหลายท่านมาตรวจดู เห็นเป็นพระพรหมองค์ใหญ่เท่าตึกสี่ชั้นสว่างไสว กิจการของเพื่อนก็ดีขึ้นมากกว่าเก่า ปัญหาต่างๆก็คลี่คลายไป

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      345.2 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      358 KB
      เปิดดู:
      66
  3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสักนิด ไปเรื่อยๆน่ะครับ
    พระปรกมะขามเนื้อแร่ 3666 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2011
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามที่หลวงพ่อวัดท่าซุง เล่าไว้ ว่าท่านท้าวเวสสุวรรณ เป็นนายทวารด้านโภคทรัพย์ มีทรัพย์มากมาย มีบริวารมาก ต้องการเอาทรัพย์มาใช้ก็ขอท่านดูน่ะครับ และ มีเรื่องก้ขอท่านมาดูแล หรือ ส่งบริวารมาประจำ เอาแบบใจดี มือแดงๆ ( หลวงพ่อบอกว่าเจอเทวดามือแดงๆให้ระวัง จะมือหนัก และ มีอำนาจมาก เดาเอาว่า ตบที่เดียวคงชัก...แหะๆ กราบ เทวดาครับ ) ขอท่านท้าวเวสสุวรรณส่งมาประจำ บ้านช่อง บริเวณอาถรรพ์ ให้ผีตายโหงก็กระเจิงครับ

วัตถุมงคลของหลวงปู่ผม ไปที่เขาว่าแรงๆ ทั้งเจอกับตัวเอง ทั้งคนมาเล่า ไปแล้วเงียบทุกที นอนสบายครับ ยิ่งมีรูปท่านท้าวเวสสุวรรณ นายใหญ่ไปด้วย ไม่ใช่เด็กเส้นก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรครับ

และเรื่องหลวงปู่เอง ที่ผมไปชวนพวกมา อยากให้มาเล่าเรื่องลาภลอยนี่แหละ

ผมเป็นคนไม่ค่อยมีโชคด้านนี้ ตั้งแต่มาเจอหลวงปู่ผม ฟันซ่ะหลายงวดบอกตามตรง นอกจากนั้น ยังได้ของดี ด้านอื่นเพิ่มขึ้นเนืองๆ ที่อยากได้ก็ได้ ในสิบอย่างที่อยากได้ ได้มาประมาณ ๗ อย่าง ไอ้ที่ยังไม่ได้ก็ รออยู่ อาจจะเกินวาสนาไปบ้างแต่บางอันพอมีลางๆ อาจจะเป็นที่จังหวะ หลวงปู่ท่านช่วยหนุนจริงๆครับ

ลองมีของท่านดูซิครับ ผมเกรงว่าจะว่าผมโม้เหมือนกัน ปรามาสผมไม่เป็นไร อย่าเผลอไปปรามาสหลวงปู่ผมเข้า จะซวยไปสิบชาติ จะว่าไม่เตือน และผมไม่ได้เอาของมาขาย ของดี ผมจะไปขายทำไม เอาไว้ใช้เองดีกว่า ของหลวงปู่ของผมมีเทวดาเยอะ ผมชวนพวกท่านอยู่บ้านผมเยอะดีกว่า อบอุ่น สบายดีครับ

ที่เอามาบูชา เพราะมีพอของตัวเองและ ครอบครัว เอาไปทำบุญถวายให้หลวงปู่ หลวงพ่อบ้าง ของพวกนี้มีเจ้าของครับ เทวดาที่ท่านประจำ ท่านก็มีกรรม มีเหตุกับบุคคลอื่นๆ เป้น ผลกรรมมาแต่อดีตชาติ ก็ต้องกลับไปเจอคนๆนั้นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ เขามีคู่ของเขา

ส่วนผ้ายันต์นี่จะเอาไปช่วยพวกน้ำท่วม ผมเคยเป็นทหารเก่า จะเอาไปเงินให้โอนไปให้พวกทหารนี่แหละครับ กำลังเลือกหน่วยอยู่ ผมเป็นทหารมา ๖ ปี อยู่ ชนบท ชายแดนเมื่อ ๓๐ปีที่แล้ว เข้าใจคำว่า ลำบากไม่มีจะกินดี แม้จะกินเหล้ายังต้องหาเหล้าถูกๆกิน ( ตอนนี้เลิกเด็ดขาด ) และ เข้าใจ คำว่า ชายชาติทหาร และ เข้าใจคำว่าอด ดีครับ

ผ้ายันต์นี่ ไปไถเขามา มีแค่ไม่กี่ผืน เอาออกทีล่ะผืนครับ และจะเม้มไว้เองสักผืน ใส่กรอบ เพราะผมก้ไม่มีเหมือนกัน ...แหะๆ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรื่องนี้ของจริงเลย เดี๋ยวสายๆมาเล่า ไปออกกำลังฟื้นฟูสุขภาพก่อน...แหะๆ

6. พี เสาวภา

ชุดแพโบสถ์น้ำนี่รวมยอดแล้วน่ะครับ

แขวนพระชัยฯที่เทก่อน เอาฤถษ์มาก่อน มีชัยชนะ อธิษฐานขอให้การงาน เข้ามาเยอะ เยอะจนนับเงินไม่ทันน่ะครับ และ ห้ามบ่นมาว่าเหนื่อย เพราะงานเยอะ เงินเยอะ นับเงินเหนื่อย อะไรทำนองนั้นเด็ดขาด

7. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณพี คุณช้่่าง คุณsansiree และ สมาชิกทุกท่านค่ะ

โมทนาบุญกับทุกท่าน ทั้งผู้ประมูล และ คุณพีที่สละวัตถุมงคลดีๆ ของตนเอง ด้วยนะคะ
    ทางนี้อยู่ไกลทรัพย์จางได้แต่สวดมนต์ภาวนาขอให้บ้านเมืองของเรา และ ชาวไทยทุกคนพ้นภัยต่างๆ โดยเร็ว

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ จากพี่ๆ ที่นำมาเขียนให้อ่านค่ะ บางตอนได้ทั้งความรู้ ได้ทั้งความฮา...(แอบเข้ามาอ่านตอนเครียดกับการท่องหนังสือ:cool:)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  8. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับ กระทู้คึกคั่กกันน่าดู

9. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามพี่พี ครับ
    ว่ารายการนี้เปิดประมูลด้วยหรือปล่าวครับ เพราะไม่เห็นพี่พีเปิดประมูล
    แต่เห็นพี่น้องบ้านเราแข่งราคากันไปเรียบร้อยแล้ว

10. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

1.พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ 17899 ==>ngasye
    2.พระกริ่งชุดวิสาข์ 49 3999 ==> พราหมณ์
    3.พระชัยฯชุดวิสาข์ 49 2999 ==>พราหมณ์
    4.ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ 2100 ==> neeranut
    5.พระปรกใบมะขามเนื้อเงิน 3666 ==> ญานธรรม
    6.เศียรพระครูฤาษี 1499 ==> พิณพาทย์

สรุปการประมูล ตอนนี้ ตกหล่นมั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  11. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี
    สวัสดีครับพี่พี และพี่ๆน้องๆทุกท่าน
    ผมร่วมบุญด้วยคนครับ

3.พระชัยฯชุดวิสาข์ 49 ๓,๔๙๙ บาท ครับ

12. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ 18999 บาทครับ

13. บุศรินทร

บุศรินทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ

ผมขอร่วมทำบุญประมูล2200บาท ครับ (084 1361719)

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแก้ไขรายการ 5 น่ะครับ
    1.พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ 18999 ==>plamp256
    2.พระกริ่งชุดวิสาข์ 49 3999 ==> พราหมณ์
    3.พระชัยฯชุดวิสาข์ 49 3499 ==>ผาแดง
    4.ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ 2200 ==> บุศรินทร
    5.พระปรกใบมะขามเนื้อเงิน 2999 ==> พราหมณ์
    6.เศียรพระครูฤาษี 1499 ==> พิณพาทย์
    7.พระปรกใบมะขามเนื้อแร่ 3666 ==> ญานธรรม ครับ ไม่รู้ว่าให้ประมูลรายการนี้หรือยัง แฮะ แฮะ แฮะ

สรุปการประมูล ตอนนี้ ตกหล่นมั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2011
  15. พี เสาวภา

เปิดประมูลเลยน่ะครับ เริ่มที่ราคา ๑ บาทครับ แต่ไม่ทันแล้ว คนอยากได้ไปก่อนหน้าแล้ว ของผมร้าน บาท เดียว ขอแค่บาทเดียว ใครจะแถมให้เกินก็ไม่ว่ากัน เอาไปทำกุศล ทำทานช่วยคนตกยากน่ะครับ มีกุศลถึงตัวท่านเองด้วย

เนื้อแร่นี่มีน้อยน่ะครับ เพราะมีชนวนแค่ก้อนเดียว ประมาณกำปั้นเด็กสามขวบ และยืนยันอีกครั้งว่า ปลุกเสก นานมาก หลายปีครับ

การปลุกเสกต่างจากที่อื่น ที่อื่นผมจะได้ยินแบบเดียวกันทุกที่ว่าพอเสกเยอะ จะอัดไม่เข้า ของเขาเต็มแล้ว ไม่รู้จะอัดอะไรแล้ว

แต่การปลุกเสกของหลวงปู่บุญศรี แตกต่างจากนั้นน่ะครับมีหลักๆอยู่ สาม ขั้นตอน

๑) ปลุกเสกโดยสายวิชา อาราธนาครูบาอาจารย์ มีการตั้งธาตุ หนุนธาตุ ตั้งอาการ ตามแบบโบราณ ทำแบตเตอรี่ให้ดี เชิญครูบาอาจารย์มารับรู้ ประจุกำลังไฟในแบต มีการกลึง ป้องกันคนคัดออก พระเครื่องปลุกเสกอย่าง เครื่ีองรางที่ไม่ใช่รูปพระปลุกเสกอีกอย่างหนึ่ง อันนี้ท่านบอกผมเอง หลายครั้ง และบอกเคล็ดไม่ได้ อาจารย์ใครอาจารย์มัน

๒) อธิษฐานจิต สำหรับหลวงปู่บอกตามตรง ผมไม่ทราบว่าท่านอยู่ขั้นไหน เคยอธิษฐานแล้วท่านทำให้ดูว่าท่านถึงขั้นไหน เล่าไปแล้ว สำหรับผม เชื่อสนิทใจ ว่าท่านเป็นคนเหนือโลก ทำอะไรที่ผิดสังขารมนุษย์หลายอย่างเช่น ผมที่ดำสนิท ดำกว่าผมตอนอายุใกล้ ๖๐ ซ่ะอีก ความจำดีเลิศ เหมือนเด็กเรียนมหาวิทยาลัย สุขภาพดีเลิศ เดินเหิน ไม่ต้องมีไม้เท้า มีคนพยุง ใครสะเออะ ไปจับมือช่วยพยุงจะถูกปัดมือออกทันที ท่านจะบอกโดยอาการของคนเหนือโลกเลยว่า ข้ามาของข้าเองได้ เองไม่ต้องช่วย และ หลวงปู่จะดูหนุ่ม ดูแก่ แล้วแต่วาสนาของคนดู บางทีดูเหมือนคน อายุ ๔๐ หรือ ๕๐ บางทีดูหง่อมเหมือนคนร้อยกว่า บางทีดูธรรมดาๆ บางทีดูใสสว่างไปหมด แล้วแต่วาสนา และ จังหวะของคนดู และท่านคุยกับ แมว หมา รู้เรื่อง เหมือนเราคุยกัน ท่านรู้ใจคน มากกว่าเรารู้จักใจของเราเอง

ท่านที่มองโชคลาภ ไปเจอหลวงปู่ตอนใสสว่างถือว่าแจ็ตพ็อต เพราะท่านคงเข้า นิโรธ สมาบัติและพึ่งออกมา ( ความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัว ) ใครทำบุญกับท่านตอนนั้น เฮงกำลังสิบ บอกได้แค่นี้ครับ ตัวใครตัวมัน

เมื่อท่านเป็นบุคคลเหนือโลก การปลุกเสก ทำตามสายอาจารย์ แต่กำลังมาจาก ญาณสมาบัติ ด้วยการอธิษฐาน เชิญมาหมด ทุกชั้นฟ้า และครูบาอาจารย์ทุกท่าน มาร่วมเสกและรับรู้

๓)เชิญแรง พรหม เทพ เทวดา ครูบาอาจารย์ ท่านเหล่านี้ จะอยู่รุมล้อมหลวงปู่ท่าน และ หลวงปู่ สามารถติดต่อ ต้นทางได้ทั้งสิ้น แบบบารมีของหลวงพ่อวัดท่าซุง ที่ถึงสมเด็จองค์ปฐม ถ้าหลวงปู่จะเชิญพรหม ก็องค์ปฐม ถ้าจะเชิญพระฤาษี ก็ องค์ปฐม ถ้าจะเชิญ สายวิชา พระ เครื่องรางสายไหนก็ องค์ปฐม องค์ต้นวิชาทั้งสิ้น และ ไม่ได้โม้ ใครไม่เชื่อผมไม่ชักชวน แต่จะบอกว่า เมื่อท่านเชิญมา ท่านจะฝากไว้ ให้ พรหม เทพ เทวดา สายต้นทางนั้น ช่วยดูแลคนที่มีวัตถุมงคลนี้ด้วยเหมือนเป็นลูกหลานของท่าน เรียกว่า ฝากเด็กด้วยน่ะ อย่าให้ยากจน หรือ มีอันตราย คนที่มีวัตถุมงคลหลวงปู่จะเป็นเด็กเส้น ที่มีพรหม เทพ เทวดา มาคุ้มครองตามวาสนา องค์ต้นท่านจะ assign องค์รองๆ มาให้ช่วยดูตามวาสนา เพราะรับเชิญจากหลวงปู่ไว้ และไม่มีพลาด คับขัน มีทางออกทุกทีครับ ไม่อับจน

เพราะฉนั้นการปลุกเสก อธิษฐานของหลวงปู่จะไม่ใช่การอัดเข้าไปใหม่ ของเดิมมีอย่างไรก็มีอย่างนั้น ไม่ว่าจะเป็นไสยศาสตร์ประเถทใด แต่ถ้าเป็นพวก ผีพราย คงจะร้อนที่อยู่หน่อย...แหะๆ ท่านจะอธิษฐาน คลุมไปอีกหนึ่งชั้น ปลุกเสกอีกทีก็คลุมอีกหนึ่งชั้น ปลุกเสก หลายๆครั้ง ก็คลุมไปเรื่อยๆ เคลือบไปอีกชั้น ไม่มีเต็ม ดวงจะ สว่างและ ใหญ่ขึ้น ซึ่งที่จริงแค่ดวงเดียวก็พอแล้ว ยิ่งปลุกเสกเป็นปี ๆ ดวงจะกว้างออกไปไกล ที่บอกว่าวัตถุมงคลของครูบาอาจารย์รุ่นเก่าๆ คุ้มรัศมีวงกว้าง ก็วิธีเดียวกัน บางท่านคลุมได้ เป็น ห้า วา สิบวา นั่งท้ายเรือคลุมได้ถึงหัวเรือ ครูบาอาจารย์รุ่นเก่าๆ ใข้แบบเดียวกันนี้ อันนี้ท่านที่ได้มโนมยิทธิระดับอาจารย์ ถ่ายทอดมาให้

และที่พิเศษของหลวงปู่ ท่านจะฝากเทวดาไว้ด้วย และที่สัมผัสมา ไม่ใช่องค์เดียว แต่เยอะไปหมด หนึ่งอณูของอะตอม จะมีเทพ เทวดา มาสถิตย์หลายองค์ เทพ เทวดาเหล่านี้เป็นสัมมาถิฐิ นับถือพระรัตนตรัย ชอบโลหะทองคำ ชอบสีแดง ชอบของหอม และ ชอบคนดี คนหอมๆ ที่มีสัจจะ ชอบคนสวดมนต์ไหว้พระ นับถือ พ่อ แม่ ประเทศชาติ และพระรัตนตรัย ไม่ได้หอมด้วยน้ำหอม แต่หอมด้วยใจ

จะเล่าทั้งที ก็เล่าแบบ จังๆ ไปเลย ท่านที่ไม่เชื่อไม่เป็นไร แต่ถ้าท่านไม่เชื่อ ไปทดลองดู ชีวิตของท่าน อาจจะเปิดขึ้นหน้าใหม่ เปิดชีวิตใหม่ที่เจริญรุ่งเรืองขึ้น เพราะของแบบนี้ ที่เจอมา มีแค่หลวงปู่องค์เดียวที่เสกได้แบบนี้ครับ ( อาจจะมีท่านอื่น แต่ผมอาจจะเกิดไม่ทัน หรือ ไม่มีวาสนาได้เจอท่านน่ะครับ )

ยังมีต่อ

16. พี เสาวภา

แหะๆ ขอบคุณมากครับ อาจจะเพิ่มอีกสองรายการให้ครบ ๙

และ ผมรอ เพื่อนๆ พี่น้องๆ นอกเว็บอยู่น่ะครับ

โทรมา หรือ SMS ที่เบอร์ 083 428 2111 รับรองผมไม่กัด

หรือ เมลล์มาที่ nemoh75@hotmail.com น่ะครับ

รออยู่ครับ

17. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่ sansiree และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

ขอโมทนากับพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ร่วมประมูลพระดีในกาลนี้ด้วยนะคะ.....

18. neeranut

neeranut เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ

ผ้ายันต์ที่ คุณ sansiree มาเล่าน่ะครับ บ้านใครผีดุ มีอาถรรพ์ ไปที่แรงๆ เชิญประมูลรายการนี้เลยครับ ผ้ายันต์นี้มีขนาดกระทัดรัดน่ะครับ มีขนาด สูงประมาณ ๖ นิ้ว และ กว้างประมาณ ๔ นิ้ว กว่านิดๆ เป็นขนาดเล็ก

ด้านหลังมีปั้มท์ตราวัด และตราลายเซนต์หลวงปู่ด้วยน่ะครับ

หลวงปู่ท่านเชิญมาได้น่ะครับ ไปเจออะไรต้องใช้กัน แก้ ให้พิจารณาครับ

เปิดประมูลด้วยราคาเริ่มต้น ๑ บาทครับ

ผมจะต่อด้านเครื่องรางชั้นหนึ่ง ยังไม่ทันเขียน<!-- google_ad_section_end -->

เปิดประมูล 2,560

19. พี เสาวภา

ซือเจ็ สู้ไม่ถอย ...แหะๆ

20. พี เสาวภา

IMG_2356.JPG IMG_2357.JPG IMG_2359.JPG

พระปรกโพธิ์ เก้าใบ พลิกแผ่นดิน เนื้อดินสอพอง

พระชุดนี้เล่าไปแล้วน่ะครับ ผมแทบไม่เคยแจกใครเลย...หวง...แหะๆ เรื่องพระผงดินสอพองนี่เดี๋ยวผมขอให้ตั้น ไปค้นหน้าเก่าๆมาโชว์ แต่เนื้อดินสอพองนี่ ผมขอหลวงปู่ลงให้ เสกมาเป็นปีๆในลังวิเศษของผมเหมือนกัน ว่าจะเอาไปทำพระขุนแผน และ ปิดตาถวายท่าน ทำแบบเอาไว้ใช้เอง แต่ หลวงปู่มาล่ะสังขารไปซ่ะก่อน เลยเก็บไว้

พอมาเจอพระแบบหลวงพ่อทรง แม่พิมพ์ก็มี เป็นรูปพระพุทธ และ มีหลวงพ่อทรง เลยเอามาพิมพ์จนหมดผง

องค์นี้ผมคัด สวยให้ และ มีเส้นเกศา ทั้งของ หลวงปู่ หลวงพ่อ ผสมกันน่ะครับ รับรองว่าดีครับ แค่ผงก็เสกมาเป็นร้อยๆเสก ได้หลวงพ่อทรงมาช่วย กำกับตอนกดพระและ เสกให้ด้วย ...สรรพคุณรับรองเหลือเฟือครับ

เปิดประมูล ที่ราคา ๑ บาทครับ