เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    IMG_2307.JPG IMG_2308.JPG

พระปรกใบมะขามเนื้อเงิน

เนื้อนี่บอกแบบไม่อายลืมจำนวน จำไม่ได้ลืมจดไว้...แหะๆ เพราะเป็นของตัวเองก่ะจะให้หลวงปู่แจกอย่างเดียว แต่ประมาณหลักร้อยองค์ แจกฟรีแก่คนใกล้ชิดจริงๆที่มาร่วมสร้างแพโบสถ์น้ำกัน จำได้ว่าแจกหลวงปู่ไปด้วย ที่เหลือผมจำไม่ได้ว่าแจกใครไปมั่ง ถือคติ เตมูยิน แจกแล้วไม่เคยจำ...อิอิ

เนื้อเงินนี่ ตอนผมเอาเนื้อทองแดงของหลวงปู่ ผล ไปถวาย ผมเอาเนื้อเงินติดไปด้วย และทำพิมพ์หลังแบบเดียวคือของวัดใหม่ ว่าจะฝากท่านปลุกเสก ท่านบอกว่าเดี๋ยวหาย ท่านเลยให้วงสายสิญญ์ปลุกเสกพระ ทองแดง และเงินเดี๋ยวนั้น หน้าโต็ะหมู่บูชาของท่าน จำได้ท่านท่องมนต์เสียงดัง ตอนว่าโองการ แล้วนั่งเสก พอเสกเสร็จ ลูกศิษย์หลวงปู่ ผล ที่หน้าคุ้นๆกันมารุมผม ขอเนื้อเงิน ผมก็แจกไปหลายองค์ แต่เป็นหลังวัดใหม่ทั้งสิ้น ส่วนเนื้อทองแดงผมไม่ได้ขอกลับมาเลย ถวายท่านให้แจกฟรีๆ จะเล่าในชุดเนื้อทองแดง

ที่เหลือก็เอาไปปลุกเสกมาเรื่อยๆ จนหลวงปู่บุญศรีท่านล่ะสังขารไปเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

IMG_2312.JPG IMG_2313.JPG IMG_2315.JPG

พระปรกใบมะขามเนื้อชนวน เหรียญเต่า ชนวนแร่โคตรเศรษฐี

เนื้อนี้เป็น highlight ของพระชุดปรกใบมะขามเลยครับ หลังจากที่ทำเหรียญเต่ากันแล้ว ทางคุณ sansiree ผสมเนื้อแร่ ชนวนโคตรเศรษฐี คราวนี้ได้ชนวนแร่โคตรเศรษฐีมาเยอะ จากป้าอิ้ด ร่วมฝ่ามือ พอหลอมชนวน ( หลายอย่าง ) มีเศษเหลืออยู่หน่อย เอามาหลอมแล้วเทเหลือในพิมพ์กระทะ จะขนาดใหญ่ประมาณ กำมือ ของเด็ก สามขวบ ลักษณะเป็นก้อนๆ ส่วนนี้ คุณ sansiree ให้ผมเก็บไว้ ผมเอามาให้หลวงปู่ลงจารหลายครั้ง และ เสกเรื่อยๆมา จนมาร่วมกับพระชุดแพโบสถ์น้ำ ยังไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ใจคิดว่า จะเอาไปหล่อพระสิวลี ถอดพิมพ์มาจากพระหลวงพ่อกวย แต่ยังไม่ได้ทำจนมาทำพระปรกใบมะขาม ผมเลยคุยกับช่าง ขอให้ปั้มท์ให้ด้วย เขาก็ช่วยน่ะครับ แม้จะลำบากหน่อย เพราะต้องตัดเป็นชิ้นๆ เอามาปั้มท์ที่ล่ะองค์แล้วตัดขอบ แต่ช่างคนน้องเขามีน้ำใจทำให้

พระที่ทำ เนื่องจากมวลสารมีน้อย ทำแค่หลักสิบองค์ ส่วนขอบที่ตัดผมขอคืนหมด เอาไปหล่อพระ ใส่ด้ามมีดหลวงปู่บ้าง และตอนหลวงพ่อทรงเอาหล่อไปกับพระ หลายอัน ค้นๆดูเหลือตัวอย่างไว้อันเดียว ตามรูป

เมื่อปั้มท์เป็นพระแล้ว ก็ยังเอาไปปลุกเสก กับหลวงปู่อีกไปเรื่อยๆ จนท่านมาล่ะสังขาร

ตกลงตั้งแต่เป็นชนวนมาจากเหรียญเต่า จนมาถึงหลวงปู่ล่ะสังขาร ชนวนและเมื่อมาปั้มท์พระ พระชุดนี้น่าจะปลุกเสกมาไม่ต่ำกว่า ๔ - ๕ ปี จัดว่าน่าจะเป็นชุดและเนื้อที่ปลุกเสกนานที่สุด หลักร้อยครั้งนี่แน่นอน และต้องเกินกว่าสองร้อยกว่าครั้ง ไปจนถึงเกือบสามร้อยกว่าครั้งน่ะครับ จนจำไม่ได้ และปลุกเสกมากกว่า พระชุดแพโบสถ์น้ำซ่ะอีก

พระนี้มีขนาดกระทัดรัด สูงประมาณ ๐.๕๑ นิ้ว กว้างประมาณ ๐.๒๗ นิ้ว ถ้าหล่นก็หาย...แหะๆ ขนาดบางมีความหนาไม่มาก ข้างหน้าเป็นพระนาคปรก แบบศิลปลพบุรี ( เพราะสวยดี ) สวมหมวกจีโบ มีพญานาค ๗ ตัว นั่งบนหางพญานาค ฐาน ๓ ชั้น และ มีผ้าทิพย์ ช่างแกะได้แบบเทวดาแกะ สวยงามถูกใจหลวงปู่และ ผมเป็นอย่างมาก ด้านหน้ามีพิมพ์เดียว

ด้านหลังของหลวงปู่ เขียน วัดใหม่ ยันต์ นะ ปถมัง และ ปี ๔๒

IMG_2318.JPG IMG_2320.JPG

ส่วนด้านหลังของหลวงปู่ผล เขียนวัดเซิงหวาย และ ตัวอุ ที่หลวงปู่ท่านเขียนให้เอาไปลงด้านหลังเหรียญ และปีเดียวกันคือ ๔๒

ยังมีต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  3. พี เสาวภา

อันนี้อ่านแล้ว งงๆหน่อย ช่วยขยายด้วย อยากรวยตามที่หลวงพ่อท่านว่าเหมือนกัน

เล่าอีกที ตามฉายา พี เทปยาน

หลวงพ่อท่านบอกว่า อยากให้ลูกศิษย์ท่านรวยทุกคนครับ

( ขยันสวดมนต์ และ ขยันทำงานครับ คือ กุญแจ แห่งความร่ำรวยครับ )

4. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ทำภาพนี้เป็นอาจารย์ของผมเอง ท่านสอนวิชาฟิสิกส์ ซึ่งเด็กๆที่เรียนด้วยจะทราบว่าหินแค่ไหน ติด F กันเป็นแถว ล่าสุดอาจารย์ได้โทรมาหาผมแล้วถามว่าจำผมได้หรือเปล่า ผมเคยสอนฟิสิกส์คุณไง แหม!!!ใครจะจำไม่ได้ละครับ เพราะวิชานี้เป็นวิชาเดียวที่ผมต้องเข้าเรียนวันหนึ่ง 2-3 รอบ (เพราะเป็นคนไม่เก่งคำนวณ) จนจำมุขที่อาจารย์นำมาใช้ในการสอนได้ทุกรอบ (อิอิอิ) สุดท้ายผมก็ผ่านมันมาได้ครับ และวันนี้ท่านอาจารย์และผมก็มาเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน โดยเท่าที่ทราบอาจารย์ได้ทำภาพครูบาอาจารย์ต่างๆเผยแพร่มานานแล้วครับ โดยเฉพาะครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน ท่าน ทำแจกบ่อย สาธุ...

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    อ๋อ..ไม่มีอะไรหรอกจ้า อ.พี โทษทีที่ทำให้เสียจังหวะในการออกอาวุธของอ.พีจ้า............
    กระผมอ่าน อ.พี เขียน ช่วงหน้า 400กว่าๆจ้า (ย้อนไปอ่านใหม่จ้า)
    กระผมชอบตรงที่ ว่า..."ใครมีพระหลวงพ่อ ทรง...จะรวยไม่รู้เรื่องอ่ะจ้า"แค่ท่อนนี้หละจ้า แต่มันเป็นคำพูดที่สร้างความ มั่นใจให้กระผม ที่กำลังจะมีพระท่านไว้ในครอบครองในไม่ช้านี้จ้า พร้อมกับ พระของหลวงปู่บุญศรีด้วยจ้า

แต่... ต้องขยันสวดมนต์ด้วย และขยันทำงานด้วย อันนี้ผมทำตามท่าน อ.พีได้แน่นอนจ้า ไว้ใจได้จ้า ท่าน อ.พี อิอิ

6. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 13 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน )

อยู่กันเยอะเลยครับ
    </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>cc5922, หม่อง, plamp256, rungaran, chanayut, The29, หัสดา, พี เสาวภา, JLB, บุศรินทร, sansiree, น้าต๋อย เซมเบ้, ปลัดไม้ </TD></TR></TBODY></TABLE>

7. พี เสาวภา

อ้อ ...แหะๆ หน้า ๔๐๐ กว่านี่ ผมน่าจะเขียนไปเกือบสี่ปีที่แล้ว

แก่แล้วแก่เลยครับ...ลืม...อิอิ

8. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    :cool:

มีอยู่คราวหนึ่งนิมิตรไปว่า ไปอยู่ในสถานที่แห่งหนึ่ง มีชาย ๒-๓ คน กำลังต้มอะไรบางอย่างอยู่ในหม้อ ขนาด ปาก กว้าง ๑ เมตร ในนิมิตร เป็นหม้อใหญ่ ข้าพเจ้าเดินเข้าไปดูใกล้ ๆ ปรากฏว่า ในหม้อ กำลังเดือดนั้น ปรากฎเป็นขี้ หรือ อุจจาระของคนเรานี่แหละ ที่เป็นก้อน เหลือง อร่าม ชายสองคน เห็น
    ข้าพเจ้า ก็ตัก ขี้ที่กำลังต้มอยู่ใส่ถ้วย ขนาด ก๊วยเตี๋ยว ตักมาเต็มชาม ส่งมาให้ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าไม่ทราบจำทำอย่างไร แต่เพื่อมิให้เสียกำลังใจ จึงจิบ ไป ๑ จิบ เป็นพิธี หลังจากนั้นก็ตื่นขึ้นมา จากประสบการณ์ เชื่อว่าเป็นนิมิตรที่ดี จะต้องได้ลาภ แน่นอน และแล้วมันก็เป็นจริง ถูกหวยใต้ดิน ได้เงินมาประมาณ ๒๗,๐๐๐ บาท ปัจจุบันนี้ยังนึกเสียดายอยู่ว่า น่าจะซดเสียให้หมดชาม นี่ขนาดจิบไปจิบเดียว ได้มา ๒๗,๐๐๐ บาท ถ้าหมดชามคงหลายสตังค์ เสียดายจริง ๆ ฝากท่าน rungaran ด้วยถ้าเจออย่างข้าพเจ้า ซดให้หมดชามเลยนะ ไม่ต้องเกรงใจ

9. rungaran

ถ้ากระผม ได้เจอะฝันอย่างที่ท่าน อ.ช้าง เจอ ..ไม่ต้องห่วงนะขอรับ
    กระผม จะขอซดจนหมดชามเลยจ้า ..แต่เอ....น่าจะรวยไม่ซะใจแน่....
    กระผมขอเปลี่ยนเป็นซดทั้งหม้อต้ม.. อึ.. ที่กำลังเดือดเลยจ้า อ.ช้าง
    จะได้รวยให้เข็ดไปเลย....อิอิ

10. พี เสาวภา

อันนี้เล่าแล้ว จ้า จารย์ช้าง

11. พี เสาวภา

เรื่องปรกใบมะขามยังไม่จบน่ะครับ

จะมาเล่าต่อ วันนี้แสบคอแล้ว แก่แล้วแก่เลยน่ะครับ ไปนอนก่อน...แหะๆ

12. พี เสาวภา

อย่าเข็ดครับ...อิอิ

รวยให้มันส์ไปเลย

13. พี เสาวภา

อันนี้ผมยังไม่รับมุขเลยครับ

บรรยายด้วยครับ

14. พี เสาวภา

IMG_2323.JPG IMG_2325.JPG IMG_2326.JPG

พระปรกใบมะขามเนื้อทองแดง

เนื้อนี้มีมากที่สุดครับ จำนวนที่สั่งทำเป็นหลังวัดใหม่ จำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์ และ หลังวัด เซิงหวาย จำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์ แต่พอเสร็จ ช่างทำหลังวัดใหม่น่ะ หมื่นกว่า เป็นหลัง วัดเซิงหวายน่ะ ๙,๐๐๐ กว่า คือจำนวนถุงหนึ่งน่าจะประมาณ ๓ - ๔๐๐ องค์ เกินมาด้านวัดใหม่

ส่วนที่เป็นของวัดเซิงหวายเนื่องจากใกล้บ้าน ผมเอาไปถวายเลยแล้วเอาเนื้อเงิน ไปฝากท่านเสกก่อนเป็นปฐมฤถษ์ ให้ด้วย แต่หลวงปู่ท่านให้จัดพิธี เสกให้เดี๋ยวนั้น เนื่อทองแดงผมถวายไปหมด นึกว่าต่อมาท่านจะแจก จะมาเอาทีหลัง แต่เปล่า สาเหตุ เพราะมีคนทำพระมาถวายเยอะ พระปรกใบมะขามเลยอยู่ในห้องท่าน ท่านก็เสกไปเรื่อยๆ ผมเลยไม่ได้รับแจกจากท่าน แต่มาได้หลังจากท่านเสีย ผมไปร่วมงาน วัดเอาออกมาจำหน่าย ทำบุญ ๑๐๐ บาทได้พระปรกใบมะขามองค์หนึ่ง ผมเห็นพระล่ะยิ้มเลย ยังบอกพระที่นั่งจำหน่ายว่าผมทำมาถวายเอง เป็นพระหนุ่มๆ ท่าทางท่านยังทำท่าไม่เชื่อ คงนึกว่าผมอำเล่น...แหะๆ

ตกลงที่เป็นของวัดเซิงหวายผมก็ต้องไปบูชามาเหมือนกัน แต่ตอนหลวงปู่ ผลยังอยู่ ท่านถูกนิมนต์ไปที่ สภาผู้แทน ไปฉัน ท่านพกพระไปมากๆยาก เลยเอาปรกใบมะขามไป เข้าใจว่าใส่ย่ามไปง่าย ลูกศิษย์ที่ไปด้วย บอกว่า หลังพิธี คนมาขอพระ ท่านเลยแจกพระปรกใบมะขาม คนมาขอกันมาก แบบทั้งสภา ตั้งแต่ รมต ยัน ส.ส. เพราะท่านเป็นพระที่มีบารมีมาก คนนับถือเยอะ

ท่านเอาที่ดินของท่านเอง แถวคลองประปา น่าจะหลายร้อยล้าน ให้ไปสร้างโรงเรียน และ อุปถัมท์ด้วย ทั้ง ส่งให้ชาวเขาเรียน อุปถัมท์วัดหลายวัด เอา กฐินไปทอด เอาวัตถุมงคลไปออก เรีรยกว่าท่านมีบารมีสูง คำว่า เชิญยิ้ม ท่านก็เป็นคนตั้งให้ พอมีงาน พวก ตลกรุ่นครูจะมาแสดงฟรี ลิเก ของกินโต็ะจีนเต็มลานวัด ยังมีอีกหลายเรื่อง แต่อยากจะบอกว่า คน ( พระ ) แบบนี้หายากครับ ที่ไม่ติดใน ลาภสรรเสริญ ที่ดินราคาแพงๆแบบ รวยแบบมหาเศรษฐี ก็ไม่สนใจ ลสะได้แบบถอดเสื้อออกทิ้งเลย เอาใจตัวเองมาเทียบกับท่านแล้ว หายากมากครับ คนแบบนี้ เจอที่ไหน ลงกราบตรงนั้นได้เลยครับ

เอาว่าพระชุดนี้ไปแจก พวกระดับ ในสภามาแล้ว แจกฟรี แจกให้คนระดับใหญ่แทบทั้งสิ้น และท่านคงไม่ได้แจกใครอีกจนล่ะสังขาร ทางวัดไปเจอทีหลังเลยเอามาออกจำหน่ายในงานศพ

งานวันพระราชทานเพลิงศพของท่านก็วุ่นวาย เพราะมีลูกศิษย์ส่วนหนึ่งไม่ยอมให้เผา จะยกศพหนี เล่นเอาวุ่นวาย ตกลง เผาหลอก แล้วเอาร่างท่านใส่โลงแก้วไว้ เหมือนกับหลวงปู่บุญศรี เปี้ยบที่นอนโลงแก้วเหมือนกัน...แหะๆ

ส่วนพระที่เกินนี่ หลังจากหลวงปู่บุญศรีเสกแล้วผมก็เก็บไว้ มีแค่ถุงเดียว

มาเล่าต่อน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  15. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสือรอพี่พีเล่าเรื่องปรกใบมะขามต่อครับ

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่ sansiree และพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

ดีใจจังเลยที่อาจารย์กับลูกศิษย์ได้มาพบกันอีก และมาเป็นศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน.........สาธุ........

17. พี เสาวภา

พระปรกใบมะขาม ( ต่อ )

ตกลง พระปรกนี้ทำครั้งเดียว ช่างเดียวแต่แยกสองสาย

๑) วัดใหม่ ถวายหลวงปู่อาจารย์แจกฟรี ได้บุญ ชุดนี้เกินหมื่นองค์มาหลักร้อย ( ไม่มาก สอง สามร้อย ) ผมเลยกั้กไว้ ส่วนตัว

๒) วัดเซิงหวาย ถวายหลวงปู่ผล แจกฟรี ได้บุญ และ เอาพระฟรีท่านมาเยอะ เป็นลังใหญ่ หนึ่งลังเพราะไปทุกอาทิตย์มาหลายปี ตั้งแต่ลูกเล็ก จนท่านล่ะสังขาร ได้ของฟรีทุกครั้ง ท่านแจกแล้วแจกอีก จนเกรงใจท่าน พระของผมไม่เคยแจกใคร ได้กับมือทุกชิ้น หวงครับ เอาไว้นี่แหละ และมีองค์สำคัญ ท่านแปะทองให้ ท่านบอกว่าเก็บไว้ องค์นี้จะรวย...เหอๆ อยู่หน้าโต็ะพระของผม ไหว้ทุกวัน ...รวยๆๆ ครับ หลวงปู่ อย่าลืมผมน่ะครับ

พระปรกใบมะขามชุดนี้มี ๙,๐๐๐ กว่าองค์ ถวายหมด ผมมาได้คืนตอน งานศพท่านไม่กี่องค์

ของวัดเซิงหวายเล่าไปแล้ว ว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร ใครไปเจอจะได้รู้ที่มาที่ไปว่าไม่ได้ทำมาขาย แต่แจก และ หลวงปู่ผลท่านเอาไว้ในห้องของท่าน น่าจะเสกมายาวนาน ร่วม ๕ ปี จนท่านล่ะสังขาร

ส่วนของหลวงปู่พระครูบุญศรี ผมถวายไปหมดเหมือนกัน เก็บแต่ส่วนเกิน เจตนาจะให้ท่านแจก คนล่ะ องค์ แต่กิเลสคนนี่มันฝังลึกสุดๆ และผมพลาดไปที่ถวายท่านไปทั้งถุงๆ รวมกัน น่าจะแยกใส่ถุงปลาสติกเล็กๆ แล้ว ถวายท่านเป็นคราวๆ

หลวงปู่ท่านชอบใจเพราะเล็กดี จะสังเกตุว่าท่านชอบของเล็กๆ เพราะท่านชื่อเล็ก ท่านเอามาใส่ ในตลับสีผึ้งแจก ทำด้วยตัวเอง ผมก็เคยนั่งช่วยท่าน ส่วนพระที่เหลือก็ใส่ถุงไว้ วางไว้ตามเดิม ที่ท่านนั่งรับแขก

นานๆไป น่าจะเข้าปี ๒๕๔๓ พระหายไปหมด ผมถามท่าน ท่านบอก เขาเอาไปหมดแล้ว ผมก็งงๆ ว่า เขานี่ใคร ผู้ที่เอาไปคงยกถุง ถ้าเอาไปแจก งานกฐิน ผ้าป่า ผมโมทนา เพราะเป็นของผม ถวายหลวงปู่ ให้แจกคน ผมต้องได้บุญด้วย

แต่ถ้าท่าน ( เป็นใครที่เข้ามาอ่าน ) หยิบไปเป็นถุงๆ หลายพันองค์เอาไปเก็บไว้เป็นของส่วนตัว แล้วมาอ่านเจอ กรุณาเอาไปถวายคืนที่สำนักแม่ชี เพราะถ้ายึดเอาไปเป็นของส่วนตัว อันนี้เกี่ยวข้องกับเจตนาบุญของผม ผมไม่ยินดีกับ กิเลสของท่าน เพราะผมไม่ได้บุญเต็มๆ และคิดไปในทางลบกับตัวท่านอย่างช่วยไม่ได้

ที่ต้องเล่า เพราะพอมาเจอ เสี่ย ท ใน พ.ศ. ๒๕๕๔ นี้ เสี่ย ท ดันมาไถผมซ่ะอีก ว่าเอามาแบ่งกันมั่ง ผมก็ถามว่า มึงเอาไปหรือปล่าว กูจะเอามาแจกคน มันบอกเปล่า แต่ต้องมีคนยกถุงไปแน่ๆ ( อืมๆ.. ดูมันทำกัน ) ผมเจอ สารวัตร ถามถึงพระ ว่ายกให้สำนักไปหรือปล่าว เพราะสารวัตรมีสิทธิ์จากหลวงปู่ ยกเป็นลังขึ้นรถให้สำนักได้ หลวงปู่จะยิ้มๆ สารวัตรบอกว่า ปล่าว

ป้าอิ้ดยังมาทวงผม ผมถามป้าอิ้ดว่ามีหรือ ปล่าว หลวงปู่อาจจะให้มา แล้วป้าอิ้ดลืม ป้าอิ้ดยืนยันหนักแน่น ว่าไม่มี มีแต่คนโทรมาจะเอา...แหะๆ จากใต้ยันเหนือ

ตกลงพระร่วมหมื่นองค์แจกคนไม่กี่ร้อย ซึ่งน่าจะแจกได้ ร่วม สอง สามปี แจกไม่กี่เดือนหายไปหมด คนเอาไปต้องคนใกล้ๆกันนี่แหละ มิฉนั้นไม่กล้าต่อหน้าหลวงปู่ ท่านก็ไม่บอกชื่อซ่ะด้วย แต่ผมพอเดาได้ว่าใคร ...แหะๆ

สรุป ตกลงที่จะพอหาได้ก็ที่ผมนี่แหละ และที่ใส่ตลับสีผึ้ง ไปก่อนหน้า น่าจะแค่หลักร้อย อีก เก้าพันกว่าองค์ ปาฏิหาริย์ หายไป บัดนี้ยังไม่กลับมาสู่ ยุทธจักร

ผมจะเอามาประมูล ช่วยคนน้ำท่วมครับ และ ที่เขาเอาไป ก็แค่เนื้อทองแดง อีกสามเนื้อ นอกจากแจกไปบ้างคนล่ะองค์ อยู่ที่ผมคนเดียวครับ...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  18. rungaran

โมทนาบุญ...........ด้วยจ้า ท่าน อ.พี
    ของวิเศษ..กำลังจะ กลับคืนสู่ ยุทธจักร.......แล้วจ้า.....สาธุ:cool:

19. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านรอบบ่าย.....

แหมพี่พี แสดงว่าคนที่ยกไปนี่คงมองการณ์ไกลนะคะ .... มองการณ์ไกลตั้ง 10 กว่าปีแล้วเนี่ย.....^^

20. พี เสาวภา

IMG_2327.JPG IMG_2328.JPG IMG_2339.JPG

พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ

ผมเอาแผ่นโฉนดเดิมเลย ที่ก็อบถวายหลวงปู่ตอนขอท่านเสกพระกริ่ง พระชัย ก่อนจะถึงฤถษ์ เสาร์ ๕ ตามที่เล่าไปแล้ว จะเล่าอีกที ให้เทปมันตึงหน่อยว่า เหลือ อีก ประมาณ สองเดือนก่อนฤถษ์ เสาร์ ๕ ผมเอาพระมากองในที่ท่านนอน เอาผ้าขาวคลุมและขอท่านเสกให้ทุกวัน ท่านอนุญาต ผมเลยขอด้านต่างๆกับท่าน ท่านบอกว่าเยอะ จำไม่ได้ จดมาเลย ว่าจะเอาอะไร เป็นการขอกับแบบเงียบๆส่วนตัว และ ขอดื้อๆ

ท่านบอกให้จดมาให้เพราะมันเยอะ และรับปากผมว่าจะใส่ทุกวิชาที่เรียนมาลงไปไม่ให้หายไป ผมไปพิมพ์สามหน้านี้มา แล้วเอามาถวายท่านตามที่เล่าไป ไม่เคยให้ใครดูมาก่อน ก่อนที่จะเอามาลงที่เว็บพลังจิต ยกเว้นคนไร้มารยาทคนเดียวที่แอบดึงไปดูตอนผมเผลอ ตามที่ผมเล่ามา

น่าจะเป็นความลับ มาสิบกว่าปี จนผมเอามาลง ตอนผมเอาไปถวายหลวงปุ่ ท่านอ่านดู หลวงปู่ไม่ต้องใช้แว่นน่ะครับ คนอายุ ร่วม ๑๐๐ ปี ท่านอ่านแล้วยิ้มๆ ผมกราบเรียนท่านว่า พอหลวงปู่สวดมนต์ไหว้พระเช้าเย็นทุกวัน เสกและอธิษฐานพระให้ผมตามนี้ด้วยน่ะครับ ผมจะเอาไปสร้างโบสถ์น้ำ ท่านยิ้ม และ พยักหน้า

ผมไปหาท่านทุกอาทิตย์ ถามท่านทุกครั้ง ว่าหลวงปู่เสกพระให้ผมหรือเปล่า ท่านบอกว่า เสกให้ทุกวัน และอธิษฐานไปเป็นข้อๆ ตามที่ขอ ส่วนเทคนิคว่าท่านทำอย่างไรผมไม่ได้ถามและ ไม่กล้าด้วย เอาว่าท่านอธิษฐานให้ตามนั้นก็พอใจ ว่าครบหมดทุกด้าน และท่านยังใส่วิชาของท่านให้จนหมดทุกวิชา เวลามีมาก ท่านบรรจงทำได้

และพระองค์นี้สภาพคัด สวยไม่มี ตำหนิ เป็นชุดกรรมการที่ใส่ตะกรุด แร่โคตรเศรษฐี เพิ่้มไปจาก ผงวิเศษและ เส้นเกศาของท่าน และปิดผาเงินอย่างปราณีต แน่นแข็งแรง และผิวกลับดำ มัน

IMG_2330.JPG IMG_2332.JPG IMG_2334.JPG

นอกจากนั้น ยังตอก ๕ โค็ด เป็นตัวนะ ขึ้นยอดที่ฐานด้านหลัง หนึ่งครั้ง และตอกที่ฐานเงิน หนึ่งครั้ง

IMG_2335.JPG IMG_2336.JPG

และตอกโค้ดรูปแพโบสถ์น้ำ สองครั้ง

ที่สังเกตุใหม่ก็คือโค็ดที่ผมมาตอกใหม่เป็นโค็ดที่ทำไว้ ตอนทำรูปถ่ายแล้วตอกโค็ดถวาย หลวงปู่เล็ก วัด ทำนบ ที่ผมเอามาตอกเพิ่มเพื่อแยกว่า พระชุดของผม หลังจากพิธีปลุกเสก ในวันเสาร์ ๕ ในวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๔๑ แล้ว ผมยังเอาใส่ลังไปปลุกเสกมาจนถึงปี พ.ศ. ๒๕๔๔ ก่อนหลวงปู่จะบอกว่าเยอะแล้ว และ เลิกเอามาปลุกเสก จนหลวงปู่มาป่วยและล่ะสังขาร

เรียกว่าองค์นี้เสกมา ร่วม ๆ ๕ ปี ที่จะมีเสกนานกว่านี่ก็พระปรกใบมะขาม เนื้อ แร่เท่านั้น ที่ก้อนแร่ เสกมาตลอดตั้งแต่ ทำเหรียญเต่าเรือน

ผมมาเขียนในเว็บนี้ก็สำนึกบุญคุณเว็บ เหมือนผมมาเกิดในนี้ ได้มาเขียนเรื่องครูบาอาจารย์และมีคนอ่าน รู้สึกทราบซึ้งในน้ำใจเจ้าบ้าน จึงอยากตอบแทน เพราะรู้ดีว่าพวกทำเว็บมีค่าใช้จ่ายสูง มีปัญหาเยอะ และ เว็บนี้ใจกว้าง ให้อิสสระด้านความคิด ครับ จึงอยากให้อยู่นานๆ

จึงขอเปิดประมูล เอาตรงนี้แหละผมขี้เกียจเขียนหลายกระทู้ โดยเริ่มราคา ที่ ๑ บาท คนนอกเว็บก็ประมูลได้ โดยสมัครสมาชิกเข้ามา หรือ ส่ง เมลล์มาที่ nemoh75@hotmail.com หรือโทรหรือ SMS มาที่ 083 428 2111 เงินทุกบาทโอนให้เว็บหมดครับ

เวลาในการประมูล ยังไม่กำหนด ผมมีตัวเลขในใจ ผมจะไม่จับต้องเงินและไม่เห็นเงินด้วย ใครที่ได้สูงสุด จะต้อง ก็อบ สลิบ ใบโอนมาให้ผม ในทางใดทางหนึ่ง ทางเว็บ ทางเมลล์ ทาง SMS เมื่อ ท่านโอนเงินให้เว็บแล้ว ผมจะส่งของให้ท่านด้วยเงินส่วนตัวของผม ลงทะเบียนให้เสร็จ ท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ต่างประเทศ ก็ประมูลได้ ผมส่งของให้ได้ทุกที่ครับ ของนี้ มีแค่องค์นี้ ผมมีไม่มากครับ

ส่วนเบอร์ที่จะโอน เดี๋ยวไปเรื่อยๆ ผมจะให้ทางเว็บมาแสดง เบอร์เอง ไม่ต้องห่วงครับ

ชุดหน้าผมจะลงของประมูลช่วยน้ำท่วมต่อไปครับ ส่วนบัญชีน่ะ เดี๋ยวค่อย ว่ากันครับ

จะได้เริ่มงานช่วยคนกันเลยครับ

การให้สร้างแพโบสถ์น้ำก็เหมือนกับเป็นปริศนาน่ะครับ เมื่อมีแพก็ต้องมีน้ำ ตอนนี้น้ำมาเพียบ และยังไม่หมด จะมาอีก เนื่องจากรรมชาติที่แปรปรวน ซ้ำคนเราเอง ขยายพื้นที่ ไปสร้างบ้าน สร้างโรงงานสิ่งก่อสร้างในพื้นที่ต่ำ ที่เคยเป็นที่น้ำท่วม หรือ ที่ต่ำให้น้ำซึมเข้ามา ไปกั้นน้ำไม่ให้ไหลซ่ะอีก เช่นอยุธยาที่ผมรู้จักตั้งแต่เด็ก สมัยก่อนน้ำก็ท่วมเป็นทะเลไปหมด ตั้งหลายเดือน สามารถพายเรือจากบ้าน ไป พะเนียดคล้องช้าง กว้างเป็นทะเล และ น้ำลึกมิดหัว ไปเก็บสายบัว ตกปลา เห็นมาตั้งแต่ยังเด็ก แต่มนุษย์ ไปสร้างถนน สร้างบ้าน สร้างโรงงานไปปิดทางน้ำพวกนี้ ซ้ำยังใช้แปลนบ้านสมัยใหม่ ไม่ใช่สมัยโบราณที่มีใต้ถุนสูง ไว้หนีน้ำ แต่เอาบ้านไปแปะกับพื้นตามแบบฝรั่ง เมืองหนาว ผมมองด้วยสายตาที่เป็นห่วงมานาน เราต้องเปลี่ยนยุทธวิธี แบบโบราณ ท่านเลือกบ้านเมืองแบบนี้ เจตนาให้น้ำท่วม เพื่อป้องกัยศึก ป้องกันพม่า เพราะหน้าน้ำมา พม่าก็จะกลับไป เพราะทำอะไรไมได้ มีแต่น้ำ แต่มองไปตอนนี้มีแต่น้ำท่วมบ้าน

ญาณรู้ของหลวงปู่ ไม่ธรรมดา เมื่อสร้างพระบนแพ พระนี้คือพระน้ำท่วมน่ะครับ เพราะเจตนาแพก็สำหรับน้ำท่วม การปลุกเสกบนน้ำก็เพื่อ ให้เกิดความขลัง เมื่อน้ำไหลผ่านไปข้างล่าง พระนี้ก็สมควรออกมาตอนนี้แหละครับ