เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ในยุคหลวงปู่บุญศรี รวมๆ พวกสีผึ้งด้วย น่าจะหลายหมื่น

มารวมยุคหลวงพ่อทรง รวมๆหลายรายการ ทั้งพระ ตะกรุด สีผึ้ง เหรียญหล่อ แค่แหวกม่าน น่ะ สองถึงสามหมื่นองค์ไม่หนี พระนักธรรมก็ใกล้เคียงกัน

ยิ่งพระรูปเหมือนน่ะ ทำมาก่อน หลายสิบลังหลวงพ่อแจกแหลก หลายหมื่นองค์ ตะกรุดรวมๆกัน หก พันกว่าดอก ยังเบี้ยแก้ น่าจะใกล้หลักหมื่น ชักลืมๆ ผมทำบุญไม่เคยจำ จำนวน แค่คิดทำ ก็ทำ แต่ส่วนมากถวายให้หลวงปู่ หลวงพ่อแจก ผมไม่ได้แจกเอง ส่วนทางวัดจะไปทำอย่างไรผมไม่ยุ่ง

ยุคหลวงปู่บูญศรีเผอิญต้องมาก่อสร้างเลยทำขาย ไม่อย่างนั้น ของทำถวายฟรีๆ เกินหลักแสนแน่นอนครับ

แต่รวมทั้งสองยุคน่าจะถึงแสนชิ้น น่ะครับ

และผมไม่เคยเอาเงินน่ะครับ ทำถวายฟรีทั้งสิ้น ค่าพระ ค่าพิมพ์ ค่าวัสดุ แค่ทุนไม่รวมค่าแรง ค่าน้ำมัน น่าจะถึงหลักล้านบาทครับ

และถวายท่านแจกฟรีจริงๆครับ ผมเชื่อเรื่องบุญ ทำเอาบุญครับ เงินน่ะ ของแถมมากับบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  2. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    โมทนาด้วยครับพี่พี

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงปู่บุญศรี รูปใหญ่.jpg

รูปหลวงปู่ บุญศรี

มีท่านอาจารย์จาก เชียงใหม่ทำถวายหลวงปู่น่ะครับ

สวยงามมากครับ ท่านอาจารย์มีเมลล์ไหมครับ

ของผม nemoh75@hotmail.com

ช่วยกรุณาติดต่อมาหน่อยครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่พระครูบุญศรีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  4. คุณบุญยัง

คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    โมทนาด้วยครับ บุญกุศลเท่านั้นที่จะเป็นสมบัติติดตัวไปในภพต่อไป

5. พี เสาวภา

ใครช่วยกรุณาหน่วยงาน ที่รับเงินไปช่วยผู้ประสบความเดือดร้อน หน่อยได้ไหมครับ

ไม่เอาหน่วยของรัฐบาลและ นักการเมือง ไม่เอาของสื่อต่างไน่ะครับ เหตุผลส่วนตัวน่ะจ้ะ

อยากได้ เอกชน ของจริง พวก หน่วยงานคนหนุ่มสาว ช่วยบอกมาในเว็บ หลังตรวจสอบ ผมจะเอาสถาบันท่านมารับบริจาคเงินจากของที่จะประมูลครับ เล็กน้อยๆ ก็ช่วยกันไปครับ

6. พี เสาวภา

หลวงพ่อทรง รูปใหญ่.jpg

รูปหลวงพ่อทรง

มาจากสถานที่เดียวกันน่ะครับ

กราบๆ ๆ หลวงพ่อทรงครับ

7. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง กราบหลวงปู่บุญศรี

ผมเข้ามากระทู้อ.พีประจำ เป็นแฟนคลับตัวจริงแบบเงียบๆแหะๆๆ

อ.พีจะเอาของดีอะไรมาลงให้ร่วมบุญครับ

ผมจองตะโพนพ่อทรงซักลูก (ล่วงหน้า)แหะๆๆๆ

8. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณเรื่องรูปมากครับพี่พี อาทิตย์หน้าผมจะไปปรินท์แล้วเข้ากรอบ

รอติดตามต่อครับ

9. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ผมเคยไปกราบท่านช่วงที่ท่านละสังขารใหม่ๆ เสียดายที่รู้จักท่านช้าไป หากไม่เป็นการรบกวนอยากให้พี่สันติช่วยเล่าเกล็ดเล็กเกล็ดน้อยเกี่ยวกับหลวงปู่ผลฯบ้างครับ

10. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญอันบริสุทธิ์ทั้งหมดนี้ด้วยครับ พี่ พี

11. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง ที่เคารพอย่างสูงสุดครับ
    เมื่อวานนี้ร่วมบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ผ่านทางบัตรธนาคารกรุงศรีครับ จำนวน 500 บาทครับ

12. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ
    สวัสดีพี่พี และพี่น้องบ้านเหรียญบิน ทุกท่านครับ
    ติดตามอ่านทุกวันครับ ไม่พลาด ได้อะไรไปปฎิบัติมากมายเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2011
  13. พี เสาวภา

กราบขอบคุณครับ

เรื่องตะโพนตอนยังไม่ดังมาก ผมพอมีบ้าง แจกฟรีไปหลายลูก ทั้งตะกรุด และ เบี้ย ( พวกแอบเอาไปขายก็มี เพราะคนซื้อมาวกกลับมาถามผมว่า เป็นของผมให้เขาไปใช่หรือไม่ ทั้งๆที่ผมกำชับแล้วว่า ให้ไปใช้ อย่าเอาไปขาย...แหะๆ แต่ผมเข้าใจชีวิตดีกว่าเมื่อตอนหนุ่ม คนเรามีเหตุผลของตัวเองที่จะอยู่รอดครับ และ ผมเคารพทุกความเห็น และ ทุกการกระทำของพวกเขา )

ที่จะพูดคือที่ผมเหลือ นี่เนื้อๆแล้วครับ แต่สำหรับการกุศลช่วยคนน้ำท่วม อันนี้อีกเรื่องเพราะของเหล่านี้สร้างมาช่วยคนครับ ไม่ได้สร้างมาขายเอาเงินเข้ากระเป๋าบำรุงญาติตัวเอง ถ้าถึงเวลาคือถึงเวลา ผมแค่เป็นผู้รับฝากไว้ หลวงปู่ หลวงพ่อท่านก็ต้องการสร้างบารมีด้วยเมตตาช่วยเหลือสัตว์โลก ผมก็แค่เด็กของพวกท่านครับ เท่านั้นจริงๆครับ

รอให้ได้คำตอบจากเว็บแบบเป็นทางการว่าอนุญาต ซึ่งผมมองเห็นจากสีชื่อผมแล้ว ...แหะๆ ผมจะพบเสี่ย ท วันนี้ เขาจะเอาของหลวงปู่มาให้ช่วยประมูล ที่ผมต้องทำคือ

๑) ประมูลเข้าเว็บ ช่วยเว็บให้อยู่รอด เว็บนี้เป็นเว็บที่ดี มีอิสสระทางความคิด ผมอยากให้อยู่นานๆครับ

๒) ประมูลช่วยพวกน้ำท่วมอันนี้เร่งด่วน และ จะมีการช่วยหลังน้ำท่วมด้วยครับ เพราะตอนนั้น อาจจะหนักกว่าตอนนี้ ใครมีแหล่งรับบริจาคที่เลือกสรรค์แล้วว่าทำด้วยจิตวิญญาณของความเป็นมนุษย์ ไม่ใช่ทำเพราะหน้าที่ หรือ ชื่อเสียงผมอยากช่วยแบบถึงตรงครับ กรุณาบอกกันมาน่ะ

หน่วยไหนอ่านนี่แล้ว ส่งตรงมาที่ผมก็ได้น่ะครับ ที่ต้องการคือ เบอร์บัญชีของท่าน และ อยากทราบเหตุการณ์และ ประวัติ

ช่วยๆกันครับ

ป.ล. ของทุกชิ้นมีเจ้าของ หลวงปู่ หลวงพ่อ ท่านรู้ล่วงหน้าครับ ตามแต่วาสนาครับ ของใครของมัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  14. พี เสาวภา

ต้องขอบคุณท่านอาจารย์น่ะครับ

ท่านแต่งรูปได้สวยงามมากครับ

15. พี เสาวภา

อันนี้เล่าไม่ใช่เกล็ดแล้วล่ะ เพราะผมไปหาท่านทุกอาทิตย์ หลายปีมาก อาจจะถึงสิบปี เพราะใกล้บ้าน เรื่องราวเพียบ พระแบบนี้หายาก ถูกสเป็กผมมาก เรื่องคาถาอาคม เมตตาบารมี และ แจกของฟรี ไม่เคยมีตู้ขาย แจก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ และ แจกอย่างเดียวครับ ไม่ได้ดูหน้าคนรับด้วย ของแบบนี้ แค่ให้ก็ขลังมากในใจแล้วครับ

เพียงแต่ไม่เคยฝากตัวเป็นศิษย์ แต่อาจจะมีอยู่ครั้ง น่าจะเรียกว่าเป็นศิษย์ได้ วันออกพรรษา เผอิญผมไปกราบท่าน เขาลงยันต์และลงทองกัน นั่งรอกันเป็นแถว หน้าคุ้นๆในจอโทรทัศน์ก็มี คนที่รู้แกว พวกศิษย์ใกล้ชิด จะไปดักรอวันนี้ เพราะทำได้วันเดียว รุ่นพี่ที่เขาเห็นหน้าผมบ่อยมาก เพราะบอกผมว่า คุณลงด้วยสิ หลวงปู่ท่านก็มองๆ มาที่ผม เหมือนจะบอกว่าให้มาเอาไปด้วย ผมเห็นเขาลงที่หลัง ไม่ทับยันต์ที่หลวงปู่ลงให้ที่หน้าอกของผม ( ผมหวงครับบอกตามตรง ของที่ผม นับถือ และ จะไม่ลงอะไรไปทับอีก เด็ดขาด เพราะบอกตามตรงแค่นี้ก็พอแล็ว ) และอย่างว่าความเป็นปุถุชน พระองค์นี้ก็นับถือ ในความนิ่ง และ เมตตาของท่าน ท่านจะไม่พูดมาก สวดมนต์เสียงดัง และไม่เคยพูดโอ้อวดตัวเลย

ตกลงเอาก็เอา ผมถามพี่เขาว่าทำอย่างไร เขาบอกว่า ดอกไม้ธูปเทียน ทองคำเปลวบริสุทธิ์ เก้าแผ่น ( ถ้าจำไม่ผิด )เงินค่าครู ( ไม่มาก ) พี่เขาบอกว่า ร้านปากซอยมี ผมขี่มอเอตร์ไซด์ไปให้ ผมเลยฝากเงินไป เรื่องยันต์และทองที่ลงนี้ พวกศิษย์ใกล้ชิดทราบว่าดีมาก จะช่วยด้านมีชื่อเสียง และ ทำมาหากิน พวก เชิญยิ้ม ท่านก็ตั้งชื่อให้ และ ลงทองให้ เห็นรุ่นนั้น พวกรุ่นแรก ดังคับฟ้า หากินกันลื่นกันทุกคน ผมเลยเอาบ้าง...แหะๆ

พอได้ที่ ก็ถอดเสื้อ หันหลัง ท่านเอาปากกาหัวโตมาเขียนยันต์เต็มแผ่นหลัง ให้ท่องพุทโธในใจ มองไม่เห็นเลยไม่ทราบว่ายันต์อะไร ปากกาเขียนถึงไหนขนลุกถึงนั่น อาจจะอุปปาทาน หรือ ปากกามันเย็น พอ เขียนยันต์เสร็จก็เอาทองปิด พวกรุ่นพี่เขาจะช่วย หลังจากนั้น หลวงปู่เอาน้ำมนต์ในขันพรมหลัง แล้วเอามือขยี้ทอง ละเลงไปทั้ว มีรุ่นพี่ช่วยละเลง ท่านทำเป็นปฐมฤถษ์ เพราะอายุมาก มือ และ น้ำมนต์จะละเลงไปจนทั่วหลัง ท่านก็เสกบริกรรม เป่าคาถาไป พอเสร็จก็เอาน้ำมนต์รด ( น้ำมนต์ของท่านดีมากครับ )

ผมร้อนหลังตั้งแต่ตอนลง ตอนนั้นพยายามนึกว่า แพ้หมึก สีเมจิกจากปากกา แต่แม้จะแห้งก็ไม่หายร้อน จำได้ว่าพอออกจากท่าน ผมไปหัวหินกับครอบครัว ผมร้อนจนไข้ขึ้นไปสามวัน ตกลงนอน ให้เขาไปเที่ยวกัน ผมนอนซมที่คอนโด ไม่ทราบว่า ยันต์ ทอง น้ำมนต์ ไปมีอะไรกับของเก่าบนตัวผมหรือไม่ หรือ ปรับธาตุกันอยู่ แต่ตอนสุดท้ายก็ไม่มีปฏิกริยาอะไรอีก ผมนอนท่องพุทโธ ไปสอง สามวันจนกลับบ้าน

ที่จริงมีหลายเรื่อง เรื่องการทำบุญ ทำสังฆทาน การที่ท่านเลี้ยงเด็กชาวเขา อภินิหาร พระที่ท่านแจกมา เรื่องแมวของท่าน

และท่านมีของดีอีกอย่างน่ะครับ ท่านมีพระพุทธรูปเก่า ศักสิทธิ์มากชื่อ หลวงพ่อ สัมฤทธิ์ มีงานท่านถึงจะให้ยกออกมากราบไหว้ ทำเหรียญมาหลายรุ่น ตอนหลังพระลูกศิษย์ ขอหล่อบูชา ทำกันในหมู่ลูกศิษย์ เททองที่ข้างโบสถ์ ผมจองเก้านิ้วไว้หนึ่งองค์ ได้เบอร์ ๑ พอเสกเสร็จผมขอท่านจารที่ฐานไว้ ท่านบอกว่าเอาด้วยเหรอ ผมบอกครับ ขอสักตัว ท่านจารให้ตัว อุ ตัวเดียว พระองค์นี้เป็นของวิเศษประจำบ้านของผมอีกชิ้นครับ และ ศักดิ์ศิทธิ์จริงๆครับ

เอาแค่นี้ จะกั้กไว้ให้สมฉายา พี เทปยาน ก่อน เอาเรื่องของหลวงปู่อาจารย์ผมๆ ผมก็ไม่ค่อยจะมีเวลานอนแล้วครับ รับรองว่า หลวงปู่ท่าน เก่งที่สุดที่ผมเจอมาแล้วครับ เก่งกว่านี้ ( อาจจะมี แต่ไม่เคยเห็นครับ ) เอาไว้เลิกทำงาน ผมจะเล่าให้หมดทุกท่านที่เจอเลยครับ รับรองที่นับถือกันให้ตาย ก็ไม่มีทางลืม พวกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  16. พี เสาวภา

โมทนาครับ

คนเห็นทุกข์ เห็นคนอื่นว่าทุกข์ จัดว่าเป็นมนุษย์ที่ประเสริฐครับ

17. พี เสาวภา

ครูสบายดีน่ะครับ...แหะๆ

คิดถึงอยู่น่ะครับ

18. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

สบายดีครับพี่พี แขนก็ยังรักษาอย่างต่อเนื่องดีขึ้นมากครับ
    ช่วงนี้้ก็มีวุ่นวายใจบ้างจากคนร่วมอาชีพเดียวกัน
    ก็อาศัยคุณพระคุณเจ้า และเข้ามาอ่านในบ้านเหรียญบิน
    เป็นที่ให้สบายใจขึ้นมากครับ ^ ^

19. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง

และ กราบหลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่ sansiree และพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

เมื่อหัวขบวนนำ.....ข้าน้อยก็ขอตามไปด้วยค่ะ.......

20. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์วิม.....ยังคิดถึงกันอยู่นะคะ....