เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ของขวัญสำหรับผู้ใจบุญส่งเรียบร้อยแล้วครับ 2 ท่าน
    คุณ ยงชัย EH633255075TH
    คุณ ศาศวัต EH633255089TH
    รอการแจ้งอีก 1 ท่าน เร็วๆหน่อยนะครับ อิ อิ อิ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2011
  2. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังคำตอบครับ สงสัยเหมือนกันครับ
    แอบติดตามมานานแล้วครับ
    ขอบคุณที่ให้ความรู้นะครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้สงสัยคงต้องรอรับแจกอย่างเดียวไปพลางๆก่อนครับพี่พี....อิอิ(deejai)

4. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    รอเสี่ยเบนเอาของมาแจกด้วยคน
    อิอิ

5. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากเหรียญหลวงปู่นั่งช้างสามเศียรแล้ว ผมว่าเหรียญนั่งพาน ผู้สร้างออกแบบได้สวยงามมาก ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง...ไม่ทราบว่าพี่พี ทราบไหมว่าคณะใดเป็นผู้จัดสร้างครับ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      223.5 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      209.7 KB
      เปิดดู:
      80
  6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คณะเดียวกันครับ...แหะๆ ของเขาดี

7. champ บางนา

champ บางนา สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010
    มาแอบอ่านวันละ20-30หน้า ตั้งแต่หน้าแรก ที่พิมพ์แค่อยากมีส่วนร่วมกะเค้าในกระทู้ อิอิอิ

8. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง สวสัสดีครับทุกท่าน กลับมาติดตามกันต่อไปครับ

9. KHAjit

KHAjit เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่ทรง และหลวงปู่แล ครับ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยังไม่เฉลยน่ะครับ

รอผู้รู้อีกสักระยะ...แหะๆ

11. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเทวดา อารยา คือใครครับ แหะๆ ช่วยบอกที

เหรียญโค๊ตแพโบสถ์ มีท่านผู้ใจดีแถวๆนี้ แจ้งความประสงค์จะมอบให้แล้วครับ
    แต่ท่านบอกให้รอหน่อย

ผมมีเหรียญสตางค์ตอกโค๊ต หลวงปู่หมุนเสกพิธีรวยทันใจ เหรียญสตางได้รับแจกจากให้เวปนี้แหละเข้าพิธีอะไรซักอย่างของวัดท่าซุง เห็นว่าทันหลวงพ่อ
    ถ้าได้เหรียญแพสตางปู่บุญศรีมา ก็จะเอาไปเลี่ยมรวมกันไว้แขวน เรียกเงินเรียกทอง แหะๆๆ

12. พี เสาวภา

สารวัตร อารยา โตมอญ ครับ

คำว่าเทวดา มาเรียกกัน ไม่ทราบใครเริ่มต้น แต่มาพร้อมๆกับเหรียญ โค้ด แพโบสถ์น้ำ นี่แหละครับ

13. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบบารมีหลวงพ่อทรง และหลวงปู่บุญศรี
    และสวัสดีพี่พีครับ ผมน้องคนนั้นเองนะครับ
    ผมเพิ่งได้กลับไปอ่าน เรื่องราวช่วงบั้นปลายสังขารหลวงพ่อทรง ที่พี่พีเขียน
    รู้สึกได้เลยครับว่า ท่านเป็นพระนักปฎิบัติที่ดีน่าเลื่อมใสจริงๆครับ
    อยากมีบุญ ได้กราบพระนักปฎิบัติดีๆบ้างครับ แต่ไม่ค่อยได้ทราบข่าวความจริงว่าที่ใดยังมีหลวงพ่อที่ดีเช่นนี้อีกบ้าง บ้างก็เป็นเพียงข่าวลืออย่างที่พี่กล่าว บางที่กว่าจะทราบหลวงพ่อดีๆบางท่านก็ละสังขารเสียแล้ว เสียดายไม่ได้กราบหลวงพ่อทรงครับ

ขอให้พี่สบายดี ไม่มีโรคนะครับ ^^

ต่อไปผมจะอ่านให้ถึงของหลวงพ่อบุญศรีนะครับ ขอบคุณที่พี่มาเผยแพร่สิ่งดีๆให้พวกผมอ่านกันนะครับ

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรงครับ
    สวัสดียามเช้าสมาชิกบ้านเหรียญบิน ทุกท่านครับ

15. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

16. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี

สวัสดีครับพีพี และ เพื่อนๆ บ้านเหรียญบินทุกท่าน

อีก 1 ของดีที่เป็น limited edition ครับ แหะๆ ไม่ใช่ของผมนะครับ เจ้าของเขาหวงมากเลยได้แค่ถ่ายรูปมา

ไฟล์ที่แนบมา:

17. พี เสาวภา

ครับ ท่านผู้มีบุญที่มีสติดีเยี่ยมๆนี่หายากน่ะครับ

บางองค์มาทราบ ท่านก็ล่ะสังขารไปซ่ะแล้ว ไปไม่ทันเหมือนกัน ตามที่ผมสืบทราบมา เช่น

๑) หลวงพ่อเจริญ วัดตาลานใต้ ผักไห่ อยุธยา องค์นี้เก่งมากครับ คนพื้นที่นับถือมากครับ

๒) หลวงพ่อครื้ม วัดคลองสวน สมุทรปราการ องค์นี้ก็คนพื้นที่นับถือมากครับ

๓) พ่อท่านแก้ว วัดท่าสำเภาใต้ พัทลุง

๔) หลวงพ่อ โปร่ง วัดท่าช้าง

๕) หลวงพ่อ สาย วัดจันทร์เจริญสุข

๖) หลวงพ่อ กา วัดแค

เอาเท่าที่ศึกษา พอรู้มาน่ะครับ ท่านไม่อยู่แล้วทั้งหมดครับ

ท่านที่อยู่ ที่ไม่ดัง เก็บตัวเงียบก็มีครับ ต้องค้นหากันต่อไป...แหะๆ

18. พี เสาวภา

พี่พีxx

จำได้ว่าพี่พีเคยบอกว่าหลวงพ่อทรงเป็นงูสวัดที่ศรีษะตอนที่พี่พีเห็นรูปท่านครั้งแรกในหนังสือ

งูสวัดนี่เป็นแล้วรักษาหายไม๊คะ ถ้าเป็นมานานประมาณ 4-5 ปี น่ะค่ะ

พอดีเมื่อวานมีลูกค้ามาซื้อหมวกที่ร้าน บอกว่าพ่อเค้าเป็นงูสวัดที่ศรีษะ ไปหาหมอที่รพ. เค้าก็จ่ายยามาให้กิน สุดท้ายหมอบอกว่า ให้หยุดกินยา เพราะกินแล้วก็ไม่ดีขึ้น เอมก็เลยสงสัยน่ะค่ะ ว่าทำไมทีหลวงพ่อของเรายังหายเลย ตอนนี้พ่อของเค้าอายุ 60 กว่าแล้วxxx

อันนี้ผมจะตอบในกระทู้ดีกว่าน่ะครับ ขออนุญาต จะได้มีประโยชน์โดยทั่วไป

ต้องแยกให้ออกว่า เป็น งูสวัด หรือ เป็นเริมน่ะครับ

<TABLE border=1 cellSpacing=0 cellPadding=2 width=755 align=left><TBODY><TR><TD bgColor=#efefef colSpan=2 align=middle>เปรียบเทียบความแตกต่างของโรคเริมและโรคงูสวัด

</TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>โรคเริม</TD><TD bgColor=#ffffff>โรคงูสวัด (shingle)</TD></TR><TR><TD bgColor=#dfefff>1. เกิดจากเชื้อไวรัส H. simplex</TD><TD bgColor=#dfefff>1. เกิดจากเชื้อไวรัส Varicella-zoster virus</TD></TR><TR><TD bgColor=#dfefff>2. กลุ่มของตุ่มน้ำใส ไม่เรียงตามแนวเส้นประสาท</TD><TD bgColor=#dfefff>2. กลุ่มของตุ่มน้ำใส เรียงตัวตามแนวประสาท (dermatome)</TD></TR><TR><TD bgColor=#dfefff>3. กลับเป็นซ้ำได้อีก</TD><TD bgColor=#dfefff>3. เป็นครั้งเดียว มักไม่กลับมาเป็นซ้ำอีก</TD></TR><TR><TD bgColor=#dfefff>4. อาการเจ็บแสบเล็กน้อยกว่ามาก</TD><TD bgColor=#dfefff>4. อาการปวดแสบร้อนรุนแรงกว่ามาก</TD></TR><TR><TD bgColor=#dfefff>5. ไม่มีอาการปวดดังกล่าว</TD><TD bgColor=#dfefff>5. อาจมีอาการปวดตามแนวเส้นประสาท ในภายหลังได้ (post herpetic neuralgia)</TD></TR></TBODY></TABLE>

ข้างบนนี้ลอกคุณหมอมาน่ะครับ ขออนุญาตมาเผยแพร่ช่วยคน

งูสวัดนี้จะเกิดกับคนอายุมากที่เป็นอีสุกอีใสมาก่อน เป็นตอนมีอายุ แล้วเมื่อร่างกายอ่อนแอจะปรากฎออกมา ตามเอกสารหมอนี่ท่านว่าเป็นแล้วจะไม่ปรากฎมาอีก

แต่จากที่ผมเป็น จะปรากฎมาอีก ตามร่างกายเเต่ไม่รุนแรงเหมือนครั้งแรก โดยเฉพาะตอนที่ทำงานหนักๆ อดนอน ร่างกายเพลียๆ วิธีรักษามี ปรึกษาคุณหมอเฉพาะทางน่ะครับ

เกี่ยวกับหลวงพ่อ ท่านคงมีอาการแบบเดียวกันแต่มาปรากฎที่ศรีษะ ช่วงนั้นผมก็เป็นที่ลำตัว เป็นอยู่ร่วมๆ เกือบสองอาทิตย์ จากอาการน้อย จนเห่อมาครึ่งตัวและเป็นไข้ นอนทับไม่ได้ สาเหตุนี้ทำให้ผมเมื่อเห็นรูปหลวงพ่อ ก็รู้ว่าท่านคงทรมาณมากและยังมานั่งรับกฐินได้ เมื่อผมหายผมเลยไปหาท่านครับ คนที่เป็นเหมือนกันย่อมรู้ความทรมาณเหมือนกันครับ และของหลวงพ่อเป็นที่ ศรีษะ หน้าตาด้วย

และถามผม ผมว่า รักษาไม่หายครับ

ส่วนเริม เป็น ไวรัสอีกแบบ และรักษาไม่หายครับ ติดต่อง่าย สามารถเป็นที่ ริมฝีปาก บน หน้าตาได้ด้วย แต่ เชื้อไม่ค่อยมีกำลังมาก ถ้าร่างกายแข็งแรง มันจะหลบไปฝังตัวในระบบประสาท พอร่างกายอ่อนมันก็จะปรากฎตัวขึ้น และมันแพ้แสงแดดน่ะครับ โดนแดดจังๆสักระยะ มันจะลากลับไปหลบตัวต่อ และรักษาไม่หายครับ

ที่เอามาเล่าเพราะหลวงปู่ท่านมีตัวยาอย่างหนึ่ง คือ น้ำมันงา ผมจะเปิดเผยสูตรให้ทราบ ต่อไปเป็นวิทยาทาน สามารถ ระงับเจ้าสองตัวนี่ได้ แต่ให้หายขาด อาจจะยาก ขึ้นอยู่กับบุญกรรมด้วยครับ

และเมื่อเราเชื่อเรื่อง เครื่องรางของขลัง แนะนำ ให้เอาเบี้ยสายครูอ่างทองน่ะครับ สายอื่นผมไม่แน่ใจเพราะไม่เคยมีประสบการณ์ แต่ถ้ามีเบี้ยสายอ่างทอง เช่น เบี้ยหลวงพ่อทรง อธิษฐานแล้วเอามาวนๆรอบน่ะครับ หนักจะเบา เบี้ยจะดูดพิษร้อนออก จะหายในไม่ช้า อย่าเอากดที่แผลตุ่มๆ เพราะเบี้ยอาจจะไม่สะอาด ไปกดที่บาดแผล น้ำเหลืองแตกเดี๋ยวติดเชื้อบนผิวเบี้ยจะยุ่งเข้าไปอีก เจอเบี้ยหลวงพ่อ หายแน่นอนครับ เจอกับตัวครับ และรวมดูดพวกพิษๆด้วยน่ะครับ ชัวร์ ๑๐๐% ครับ

ดีกว่ายาหมอฝรั่งซ่ะอีก กินยามา ตับไต จะฟังทีหลัง กินเมื่อจำเป็นน่ะครับ

เบี้ยของหลวงพ่อ ดีพันอย่างจริงๆครับ ไม่ได้โม้...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  19. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ดีครับพี่

ผมเคยเป็นงูสวัดยังจำขึ้นใจและมีแผลเป็นที่หน้าอยู่เลยครับ

บอกว่าแสบ..ร้อนมากบริเวณที่งูสวัดขึ้นครับ ทรมานจริงๆๆ

ไปหาหมอโรงบาลแถวบ้าน....โรคยิ่งลามมากกว่าเดิม

หมอน่าจะ...จัดยา..มาไม่ถูกกับโรคมั่งครับ

เลยกลับมารักษาตามชาวบ้าน

ตอนนั้นใกล้จบ ม.ปลาย ต้องหยุดเรียนเป็นเดือนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  20. พี เสาวภา

ผมหยุดงานประมาณ สามอาทิตย์ กว่าจะพอหายดี