เล่าประสบการณ์ โชว์วัตถุมงคล หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน นครศรีธรรมราช

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย SangTong, 28 มกราคม 2015.

1. SangTong

SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%AD.322869/

ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับมีดหมอวัดหรงบนได้ที่นี้ครับ

2. SangTong

นอกจากทางวัดหรงบนจะทำการพิมพ์ภาพเองแล้ว
    แต่ก็ยังทำการจารอักขระยันต์พระคาถา(เขียนตัวอักษร)เองด้วยมืออีกเช่นกันครับ นี้คือความตั้งใจของทางวัดหรงบนที่จะทำการสร้างวัตถุมงคลให้แก่ผู้มีจิตศรัทธาได้บูชาวัตถุมงคลที่มีคุณค่าทางด้านพุทธคุณและพุทธศิลป์และที่สำคัญเป็นคุณค่าทางจิตใจ เพราะทุกอักขระที่จารลงไปนั้นใช้ความตั้งใจทุกตัว การที่จะจารอักขระลงไปนั้นไม่ใช้เรื่องง่ายๆไม่ใช้จับปากกาแล้วจารได้เลย แต่ต้องทำสมาธิให้เกิดในขณะกำลังจาร เวลาเขียนนั้นก็จะต้องกลั้นลมหายใจและท่องพระคาถาควบคู่ไปด้วย ลายมือที่จารออกมานั้นก็เป็นอักขระขอมที่สวยงามเป็นการแสดงถึงความตั้งใจจาร

ทั้งหมดที่กล่าวข้างต้นมาอยากจะบอกว่าทางวัดหรงบนไม่เคยทำอะไรง่ายๆ ทุกอย่างทำด้วยความตั้งใจ ทำด้วยความเพียรพยายามทุกอย่าง ทุกขั้นตอนสำคัญหมดตั้งแต่เริ่มจนจบ ทำแล้วก็ทำให้ใช้ได้ผลจริง นี้คือเอกลักษณะของวัดหรงบนไปแล้วครับ

ขอให้พ่อเพชรพญาธรไปมอบโชคมอบเงินมอบทองให้แก่ทุกท่านที่กดไลค์กดแชร์ด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. SangTong

เรื่องเล่าประสบการณ์กุมารเทพบุญญาฤทธิ์ จากคุณChairat Pongphal พี่เขาเล่าว่า ประสบการณ์กุมารเทพบุญญาฤทธิ์ ซึ่งเกิดขึ้นเมิ่อช่วงเวลาตี5.10 น.ของวันนี้21/03/58
    โดยปรกติแล้วแฟนผมจะตั้งนาฬิกาปลุกใว้ตีห้าเพื่อออกไปที่ร้านขายของห่างกันประมาณ1.5ก.ม แต่บังเอิญลูกชายผม เอาโทรศัพท์ไปเล่นเกมส์จนแบตหมด นาฬิกาไม่ปลุก มีเสียงเด็กผู้ชายมาเรียกว่า "แม่จ๋ แม่จ๋า แม่จ๋า ตื่นๆ" ทำให้แฟนผมตื่นขึ้นมาดูนาฬิกา อ้าวตีห้ากว่าแล้ว ถ้าไม่ยินเสียงปลุกคงหลับยาว เพราะตอนกลางคืนพึ่งไปงานเลี้ยง กลับมาดึก
    เหตุการณ์นี้ผมและภรรยาเชื่อว่า องค์กุมารเทพ พระอาจารย์ วัดหรงบนที่แฟนผมเซ่นไห้ว บูชาอยู่ทุกวันมาปลุก
    ปล.สำหรับครอบครัวผมถือว่าเป็นเรื่องธรรมดา เพราะครอบครัวผมเจอประสบการณ์เกี่ยวกุมารเทพมาเยอะมาก แค่อยากแชร์ให้เพื่อน รีบบูชามาใช้กันครับ

เคยลงไปแล้วขอลงซ้ำอีกครั้งในตอนกุมารเทพฯนะครับ

4. wichu

wichu เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดหลายครั้งแล้วครับ...ไปกราบสรีระ พ่อท่านเขียว ในมณฑป
    แต่ก่อนนี้ ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับ พระอาจารย์สมนึก ...
    พึ่งได้อ่านเรื่องราวท่าน จากที่นี่ เลยขอเก็บวัตถุมงคลของท่านไว้ เท่าที่มีเหลือที่วัดครับ

5. SangTong

ขออนุญาตโพสแทรกระหว่างเรื่องของกุมารเทพฯสักนิดนะครับ ประสบการณ์จากวันนี้

คุณ narin

เมือคืนนี้ ตอนใกล้จะเช้าๆ ฝันว่าโดนตะขาบกัดที่เท้าข้างนี้ พอตอนสายๆวันนี้ผมไปรื้อของหลังห้อง กลับโดนตะขาบกัดที่เท้าข้างนี้จริงๆ แต่โชคดีที่ห้องผมมีพระเนื้อว่านปู่เจ้าสมิงพรายเก็บใว้บูชาบ้างนิดหน่อย เลยนำมาจุ่มกับน้ำมะนาวใช้ถอนพิษตะขาบได้ทันครับ ไม่งั้นเย็นนี้ผมคงอดไปทำงานเข้ากะแน่ๆเลยครับ ( ฝันแม่นขนาดนี้ น่าจะฝันเห็นเป็นตัวเลขบ้างก็ดีน่ะครับ 55 )

6. SangTong

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ โอกาศหน้าขอให้ได้มีโอกาศกราบหลวงพ่อสมนึกนะครับ ดูจากรูปแล้วน่าจะมีมีดหมอตีเหล็กหลาย และมีดหมอหล่อ ปู่เจ้าสมิงพรายแดง-ดำ พระสิวลี กุมารเทพฯ ตะกรุดบุญญานุภาพ ตะกรุดมหาสะท้อนถักเชือก-และไม่ถักเชือก เยอะเลยนะครับในพานนี้ ^^

7. SangTong

กุมารทองของหลวงพ่อถึงจะทำออกมาในรูปแบบที่เป็นเด็กผู้ชายแต่ผู้ที่ได้นำไปบูชาได้เจอกับเด็กผู้ชายและผู้หญิงเลยนะครับ

8. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน สวัสดีครับพี่แสงทอง อยากให้พี่นำประสบการณ์กุมารทองของหลวงพ่อสมนึกมาเขียนให้อ่านกันบ้างครับ และอยากรู้ว่าที่แต่ละท่านได้บูชาไปบางคนก็เห็นเป็นผู้ชายและบางคนก็เห็นเป็นผู้หญิงล่ะครับ....แปลกจัง

9. SangTong

เรื่องเล่าประสบการณ์กุมารเทพบุญญาฤทธิ์ จากคุณChairat Pongphal พี่เขาเล่าว่า ประสบการณ์กุมารเทพบุญญาฤทธิ์ ซึ่งเกิดขึ้นเมิ่อช่วงเวลาตี5.10 น.ของวันนี้21/03/58
    โดยปรกติแล้วแฟนผมจะตั้งนาฬิกาปลุกใว้ตีห้าเพื่อออกไปที่ร้านขายของห่างกันประมาณ1.5ก.ม แต่บังเอิญลูกชายผม เอาโทรศัพท์ไปเล่นเกมส์จนแบตหมด นาฬิกาไม่ปลุก มีเสียงเด็กผู้ชายมาเรียกว่า "แม่จ๋ แม่จ๋า แม่จ๋า ตื่นๆ" ทำให้แฟนผมตื่นขึ้นมาดูนาฬิกา อ้าวตีห้ากว่าแล้ว ถ้าไม่ยินเสียงปลุกคงหลับยาว เพราะตอนกลางคืนพึ่งไปงานเลี้ยง กลับมาดึก
    เหตุการณ์นี้ผมและภรรยาเชื่อว่า องค์กุมารเทพ พระอาจารย์ วัดหรงบนที่แฟนผมเซ่นไห้ว บูชาอยู่ทุกวันมาปลุก
    ปล.สำหรับครอบครัวผมถือว่าเป็นเรื่องธรรมดา เพราะครอบครัวผมเจอประสบการณ์เกี่ยวกุมารเทพมาเยอะมาก แค่อยากแชร์ให้เพื่อน รีบบูชามาใช้กันครับ

เรื่องนี้ก็เคยลงแล้ว แต่ขอลงซื้อในตอนน้องกุมาร

10. SangTong

เรื่องกุมารเทพบุญญาฤทธิ์ ..ทองสุข..ของพี่ดำ บางพลับ
    พี่ดำ บางพลับเล่าว่า....ตอนผมได้มาใหม่ผมตั้งชื่อให้กุมารสองชื่อ
    1.ตังค์มา
    2.พารวย
    แล้วผมก็ตั้งจิตบอกให้กุมารมาเข้าฝันผมเพื่อเลือกชื่อที่ตัวเองชอบแต่ผมก้อไม่เคยฝันเห็นเลยจนลืมว่ามีกุมารอยู่ในกระเป๋า แต่เมื่อประมาณอาทิตย์ทีแล้วผมฝันว่ามีเด็กผู้หญิงมานั่งตักผมหน้าตาน่ารักมากผมถามชื่อแต่เด็กไม่ยอมพูดกับผมแล้วเด็กก้อหายไป หลังจากนั้นมีคนเอาดอกไม้มาให้ผมดอกไม้สวยมากผมถามเขาเอามาใหัทำไม เขาบอกมีเด็กผู้หญิงฝากมาให้ ผมถามว่าเด็กชื่ออะไร เขาบอกผมว่าเด็กผู้หญิงชื่อ..ทองสุข..
    ผมมีความรูสึกว่ากุมารผมยังไม่ได้เข้าบ้าน ในบ้านมีมีดหมอมหาปราบผมต้องบอกมีดหมอด้วยหรือป่าวพี่ช่วยแนะนำด้วยครับ

11. SangTong

เรื่องเล่า กุมารเทพบุญญาฤทธิ์ ของน้องคนหนึ่งอยู่ กทม ครับเขาเล่าว่า เมื่อวันที่ 12 มีคนมาถามผมว่าที่บ้านมีเด็ก2คนเหรอ ผมนึกว่าเด็กที่ไหนแต่พอนึกขึ้นได้อ้อกุมารเทพบุญญาฤทธิ์ พระอาจารย์สมนึกนี่เองผมก็เลยยิ้มอย่างเดียวแล้วมีคนเก็บขยะเคยถามลุงที่ผมเช่าบ้านว่าประมานตี 5 เขามาเก็บขยะที่บ้านที่ผมเช่าอยู่มีเด็กมาถามว่ามาทำไร ลุงเก็บขยะว่ามาเก็บขยะครับไม่ได้มาขโมยอะไร ลุงเขาบอกว่าเด็กแต่งตัวชุดแปลกๆ ด้วยความสงสัยเลยถามน้องเขาว่าได้ท่องคาบูชาอะไรบ้างไหมน้องเขาก็ตอบว่าผมไม่ได้ท่องนะ ผมจุดธูปขอเลยถ้าอยากให้กุมารช่วยอะไร บางทีก็ยกมือใหว้นึกถึงพระอาจารย์สมนึกแล้วก็ขอ เพราะผมเชื่อในพระอาจารย์สมนึกเป็นที่ตั้ง สรุปว่า น้องคนนี้เขาบูชากุมารเทพบุญญาฤทธิ์ ไว้ 2 องค์ครับ

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เล่าอีกๆๆๆๆ

13. SangTong

ขอประชาสัมพันธ์ข่าวให้ทุกท่านได้รับทราบโดยทั่วกัน ครับ
    สำหรับพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร ณ วัดหรงบน นั้นพระอาจารย์สมนึกท่านจะไหว้ครูบาอาจารย์ในตอนเช้าวันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2558 หากท่านที่จะมาร่วมพิธีไหว้สามารถนำอาหารคาว หวาน ผลไม้มาร่วมพิธีไหว้ครูได้ เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ท่านและครอบครัว อาทิ เช่น

1.ต้องการความเจริญก้าวหน้าได้เลื่อนยศถาบรรดาศักดิ์ให้สูงส่งยิ่งๆขึ้นไป ถวายขนมชั้น
    2.ต้องการจะทำให้เกิดความมั่งคั่งร่ำรวย หยิบจับ การงาน สิ่งใดก็จะร่ำรวยมีเงินมีทอง ถวายขนมทองหยิบ
    3.ต้องการความ ร่ำรวยมีเงินมีทอง ใช้จ่ายอย่างไม่รู้หมดสิ้น ถวายขนมทองหยอด
    4.ต้องการอยากให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองเฟื่องฟู ถวายขนมถ้วยฟู
    5.ต้องการให้ครองชีวิตคู่และความรักยืนยาวตลอดไป ถวายขนมฝอยทอง
    6.ต้องการให้มีคนสนับสนุน หนุนเนื่อง ในการดำเนินชีวิตและในหน้าที่การงานหรือ กิจการต่างๆ ถวายขนมเม็ดขนุน ขนุนทอง
    7.ต้องการอยากจะทำสิ่งใดให้ง่ายๆ ถวายกล้วย เช่น กล้วยหอม กล้วยไข่
    8.ต้องการให้กรรมไม่ดีให้หมดไป ถวายระกำหวาน
    9.ต้องการให้ชีวิตมีความรอบรู้ ถวายสับปะรด
    10.ต้องการให้ชีวิตมีความสามัคคีเป็นอันหนึ่งเดียวกัน ถวายข้าวต้มมัด
    11.ต้องการอยากให้ชีวิตอยู่ดีมีสุข ดังคำที่ว่า..ตามน้ำก็กิน ทวนน้ำก็กิน ถวายปลา(สุก)
    ตัวอย่างที่กล่าวมาข้างต้นนั้นท่านสามารถจัดเตรียมอาหาร คาวหวาน ผลไม้ ตามกำลังศรัทธาและความสะดวกของท่านนะครับ

14. SangTong

เรื่องเล่าเรื่องนี้เกิดจากความฝันของผู้ที่ได้สัมผสพลังพุทธคุณของตะกรุดเพชรพญาธร ขอให้ทั้งหลายควรใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ ลูกศิษย์ท่านหนึ่ง(ไม่ประสงค์ออกนาม)อยู่ทางชลบุรีเล่าให้ผมฟังว่า เมื่อคืนวันที่ 8 มิถุนายน 58 ตอนประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ หลังจากสวดมนต์แผ่เมตตาเสร็จ เหมือนทุกๆ คืน และก็เตรียมตะกรุดเพชรพญาธรและพระเนื้อว่านของพระอาจารย์สมนึกใส่กระเป๋าเพื่อที่จะเอาไปแจกให้กับคนที่ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างหลักพัทธเสมา วัดหรงบน ในวันตอนเช้า คือ วันที่ 9 มิถุนายน 58 เสร็จแล้วก็เข้านอนตามปกติ แต่พอพี่กำลังนอนหลับไปได้สักพัก ความรู้สึกเหมือนว่ากึ่งหลับกึ่งตื่นน่ะ คืออยู่ดีๆก็เหมือนมีผู้หญิงคนหนึ่ง ผิวขาว รูปร่างหน้าดีมากๆ เข้าในห้องนอน ส่งยิ้มหวานๆให้ แต่ไม่พูดพร่ำทำเพลงอะไร จู่ๆก็เข้ามานอนกอดด้วย (มาทำแบบแฟนหรือคนรักเค้าทำกันน่ะ) แต่ในฝันตอนนั้นพี่ขยับตัวไม่ได้เลยน่ะ ถูกกดอยู่ข้างล่างเลย และผู้หญิงคนนั้นก็เล่นมาแบบไม่ยั้งเลย เล่นเอาซะพี่เหนื่อยไปเลยและพี่ก็เลยตกใจมาก ว่ามีอะไรเกิดขึ้น ทำไมถึงมีหญิงสาวหน้าตาดีแบบนี้ เข้ามาในห้องได้ เป็นผีหรือเป็นอะไรกันแน่ พี่ก็เลยนึกถึง "ปู่เจ้าสมิงพราย แจกกฐินปี 56 "ขึ้นมา และกำลังจะท่องคาถาบูชาปู่เจ้าสมิงพราย อยู่ดีๆผู้หญืงคนนั้นก็ลุกออกจากร่างพี่ไปเลย และพูดแค่ว่า....ทีนี้รู้หรือยัง.. ลืมบอกไปว่า เพราะตอนที่พี่กำลังจะเอาตะกรุดเพชรพญาธรใส่กระเป๋านั้น พี่ก็คิดในใจว่า เห็นเค้าบอกว่าแรง และฝันว่ามีหญิงสาวมาหาในฝันน่ะจริงหรือ (แต่ไม่ได้ลบหลู่อะไรน่ะ) คิดว่าถ้าเจอกับตัวจะเป็นยังไง และอีกอย่างพี่ไม่ได้ท่องคาถาบูชาอะไรเลยและก็มาฝันเจอกับตัวนี้แหละ แต่ทำไมเหมือนจริงมากๆ มากจนขนลุกเลย รู้สึกเหมือนโดนจริงๆ ขนาดพี่เอาผ้าคลุมตัไว้น่ะ 555 ยังโดนอีก ...จบข่าว...

15. SangTong

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาส มากราบพระอาจารย์สมนึกและร่วมทอดผ้าป่า กับทางวัดหรงบน ก่อนกลับ ท่านพระอาจารย์สมนึก ได้มอบพระชุดสร้างอุโบสถปีพศ 2556 ให้ไปแจกผู้ที่ทำบุญมา เมื่อมาถึงบ้านผมนับพระทั้งหมดได้ 65องค์ ทำให้ผมแปลกใจว่า"ทำไม พระที่ให้ผมมา 65องค์ ปีที่สร้างก็56 "ผมเลยเสี่ยงโชคเลข 56/65
    ผลปรากฎว่าเลขท้ายสองตัวล่างงวด2/6/58 ออกมาเป็นเลข "65"ครับท่าน....
    ปาฏิหารย์พระอาจารย์ สมนึกมีจริงครับท่าน

16. SangTong

พระขุนแผน รุ่นไข่หลง (ขุนแผนแดนใต้) พระอาจารย์สมนึกท่านปลุกเสก ทำให้พระเครื่องมีพุทธคุณด้านต่างๆ เช่น เมตตามหาเสน่ห์ เมตตามหานิยม แคล้วคลาด เจรจาค้าขาย คงกระพันชาตรี ดีครบทุกๆด้าพุทธคุณ ครับ

17. SangTong

ด้วยอนุภาพความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่พระอาจารย์สมนึกท่านได้จัดสร้างและปลุกเสกไว้อย่างเข้มขลังจึงทำให้ผู้ที่นำไปบูชาได้ประสบพบเจอประสบการณ์ต่างๆมากมาย เช่น ลูกศิษย์จากสงขลาท่านนี้ที่ประสบอุบัติเหตุขับรถพุ่งชนต้นไม้จนสภาพรถพังเสียหายดังภาพ แต่ผู้ขับรถยนต์คันดังกล่าวไม่เป็นอะไรมากมีเพียงบาดแผลเล็กน้อยเท่านั้น รถที่ประสบอุบัติเหตุครั้งนี้มีวัตถุมงคลของพระอาจารย์สมนึก คือ ปู่เจ้าสมิงพรายแจกเจ้าภาพกฐินปี 56 กับพระพิมพ์หลวงปู่ทวด วัดหรงบนปี 48 ท่านที่มีโอกาสได้บูชาวัตถุมงคลของพระอาจารย์สมนึกขอให้เก็บไว้ให้ดี ต่อไปภายภาคหน้าจะมีแต่ผู้หมายปองอยากครอบครองอย่างแน่นอน ครับ

18. SangTong

ปู่เจ้าสมิงพราย ทำนํ้ามันดื่มถ้าโดนคุณไสยลมเพลมพัดจริงก็จะอาเจียนออกมาเดี๋ยวนั้นครับ แล้วเราก็เอาปู่เจ้าห้อยคอใว้ไม่ถอด
    ที่ผมเจอคือลุงไก่. เจอลมเพลมพัดของอิสลามแถวบางบัวทอง ใช้ปู่เจ้าแล้วเอาห้อยคอ หลังจากป่วยมา2เดือนทำงานไม่ได้ก็กลับมาทำงานตามปรกติ คือที่สองคือพี่มัย ใช้ปู่เจ้าแก้และห้อยคอด้วยมหาสะท้อนโดยไม่ต้องถอด โดยปรกติคนที่เล่นคุณไสยมนต์ดำ จะต้องปล่อยของออก ไม่งั้นจะเข้าตัว ก็ปล่อยมาตามลม. ไม่ได้ตั้งใจจะใส่เรา จึงเรียกว่าลมเพลมพัด ช่วงเวลานั้นใครจิตอ่อนหรือไม่มีอะไรป้องกันก็จะโดนครับท่าน

19. SangTong

ได้ยินได้ฟังคนแกพูดให้ฟังว่า มีคนถามพ่อท่านเขียวว่าพ่อท่านไซไม่พัฒนาวัดละ
    พ่อท่านตอบว่ายุคของพ่อท่านต้องอยู่แบบธรรมชาติ พวกโยมไม่ต้องห่วงหรอก
    ในภายภาคหน้าจะมีหัววัดคนใหม่มาพัฒนาวัดหรงบนเอง
    คำที่พ่อท่านเขียวพูดก็เป็นจริงแล้ว คำพูดของพ่อท่านเขียว วาจาสิทย์จริงๆ
    ตอนนี้วัดหรงบนได้พัฒนาไปเยอะแล้วโดยพระที่มีเมตตาสูง
    เจ้าอาวาสรูปปัจจุบัน อาจารย์สมนึก ฉันทธัมโม เกจิย์แดนใต้

20. SangTong

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมกันทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดหรงบน ในวันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 58 เพื่อนำปัจจัยดำเนินการก่อสร้างหลักพัทธสีมา 8 ซุ้ม และ เสาเขตวิสุงคามเสมาจำนวน 4 เสา ยอดเงินที่ท่านผู้เลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนาได้ร่วมกันทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ได้ยอดเงินทั้งหมด 620,974 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งนะครับ