เลขที่บ้านมงคล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย BirdSoul, 19 ตุลาคม 2008.

แท็ก: แก้ไข
  1. ก้าว

ก้าว สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2010
    ผมพึ่งซื้อคอนโดใหม่เลขที่ห้อง 188/94 ครับ

รบกวนดูให้ผมด้วยครับ เพราะผมไม่รู้ว่าเลขบ้านอันนี้จะดีไหมครับ
    คอนโดผมอยู่ชั้น 7 ครับแล้วหน้าต่างห้องนอนกับระเบียงผมหันหน้าตรงกับ
    ประตูทางเข้ารถของคอนโดด้วยครับไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรไหมครับ และต้องแก้ไขยังไงได้ไหมครับ
    แต่ผมจะเห็นวิวของสระว่ายน้ำทางขวามือ และมุมสวนของคอนโดทางซ้ายมือครับ

ขอเลขที่บัญชีที่ผมสามารถโอนค่าดูเลขที่คอนโดน่ะครับ พรุ่งนี้ผมจะได้โอนไปให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010
  2. poplook

poplook Active Member

บ้านเลขที่ 18/38 เป็นไงบ้างครับ

3. MENMCROCK

MENMCROCK สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2010
    บ้านเลขที่ 120 เป็นอย่างรัยคับ..

ขอบคุณคับ..

4. 500

500 สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2010
    ขอถามเลขที่ห้องเช่าได้ไหมคะ เลขที่ 4/4 เป็นอย่างไรบ้างคะ ถ้าไม่ดีควรแก้ไขอย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ

5. ligki

ligki เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนดูให้หน่อยนะค่ะ เป็นบ้านเช่าค่ะ กำลังจะย้ายเข้าไปอยูในวันที่ 30 ธค นี้ค่ะ บ้านเลขที่ 12/54 ขอบคุณค่ะ

6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ที่บ้านเลขที่ 86 หมู่ 4 ดีไหมเอ่ย
    ใครหนอช่วยตอบที

7. บอย68

บอย68 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากเฮียปอด้วยครับ บ้านเลขที่ 36/5
    ขอบพระคุณมากครับ จะร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    โอนนแล้วจะแจ้งทางพีเอ็ม ...

8. LNemo

LNemo สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2010
    กำลังจะซื้อบ้านใหม่ครับ
    234/112

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา

และ ด้วยใจที่ศรัทธาต่อพระคุณเจ้าหลวงพี่ไตรภพ

ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

...............................................................................

ร่วมสร้างพระอุโบสถ

และสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๗ ศอก

เพื่อประดิษฐานเป็นองค์ประธานพระอุโบสถ

โดยการร่วมรับเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท

ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ลักษณะของพระอุโบสถ

เนื่องจากทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ยังไม่มีพระอุโบสถเพื่อใช้ทำสังฆกรรมสำหรับสงฆ์ และใช้ประกอบพิธีอุปสมบทแก่กุลบุตรผู้มีศรัทธาออกบวชในพระพุทธศาสนา เพื่อสืบต่ออายุพระศาสนาตามรอยบาทแห่งองค์สมเด็จพระศาสดา องค์อรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า

ดังนั้นทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จึงริเริ่มที่จะสร้างพระอุโบสถขึ้น โดยจะประกอบพิธีกรรมวางศิลาฤกษ์ก่อนและจะค่อยๆสร้างต่อไปจนกว่าจะแล้วเสร็จ

พระอุโบสถหลังนี้ต้องใช้งบประมาณทั้งสิ้น 6,579,000 บาท โดยประมาณ

รวมทั้งรายจ่ายที่ต้องสร้างองค์พระประธานในพระอุโบสถด้วย

พระอุโบสถ กว้าง 16 เมตร ยาว 36 เมตร สูง 17 เมตร (วัดจากพื้นดิน) เป็นอาคารยกพื้นสูง ผนังก่ออิฐถือปูน หลังคามุงกระเบื้องซีแพ็คสีแดง

องค์พระประธาน หน้าตัก ๗ ศอก เป็นพระปูนปั้นปิดทอง ปางพิชิตมาร นั่งขัดสมาธิ สูงจากฐาน 11 ศอก

โดยทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จะจัดการร่วมทอดถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท ในวันที่วางศิลาฤกษ์พระอุโบสถ

หมายกำหนดงานวันทอดผ้าป่าสามัคคีและวางศิลาฤกษ์

วันเสาร์ที่ 14 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 09.45 น. ทำพิธี วางศิลาฤกษ์ ศิลาชัย พระอุโบสถ และ พระประธานสมเด็จองค์ปฐม ร่วมกันเจริญพระกรรมฐาน ตลอดทั้งวัน และ ตลอดคืน

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์แสดงธรรม แยกย้ายกันรับประทานอาหาร เดินทางกลับภูมิลำเนา

ดังนั้น

จึงขอบอกบุญท่านสาธุชนคนดีทุกๆท่าน หากผู้ใดใคร่ร่วมการบุญครั้งนี้กับทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ เพื่อก่อสร้างพระอุโบสถ และ องค์พระประธานสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ ก็สามารถมาร่วมบุญได้ที่วัด ตามหมายกำหนดงานดังที่ได้แจ้งเอาไว้นั้นแล้ว

ผู้ใดสะดวกมาทำบุญที่วัดได้เองจะเป็นการดี แต่ถ้ามาไม่ได้ไม่ว่ากรณีใดๆ แต่มีศรัทธาอยากร่วมกองบุญก็สามารถร่วมได้

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขานางรอง
    ชื่อบัญชี พระพรมมา ปภสฺสโร
    (ชื่อเก่าของท่านพระใบฎีกาวิศวาธาร ก่อนได้รับการแต่งตั้งสมณศักดิ์)
    เลขที่บัญชี 373-0-11953-2
    หรือ
    ธนาคาร ทหารไทย สาขาบุรีรัมย์
    หมายเลขบัญชี 426-2-20277-5
    ชื่อบัญชี พระเมธชนัน อเนชากุล
    หรือ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน อเนชากุล 0844118852

<!-- google_ad_section_end -->

10. pangwha

pangwha สมาชิกใหม่

เอียปอ ช่วยทีค่ะ

เขียนบ้านเลขที่ผิด 2186/728 ตึก19 ชั้น3
    เอียช่วยดูให้ด้วยนะค่ะ

11. Wanwin

Wanwin สมาชิก

อยากทำทั้งบุญและทั้งอยากรู้ความหมายของเลขที่บ้านเเละอยากให้เฮียปอช่วยบอกแผนที่ไปวัดให้หน่อยค่ะ เอาจากนางรองนะคะ เป็นคนบุรีรัมย์อยากได้ไปทำบุญที่วัดนี้บ้างค่ะ แล้วช่วยเล่าเกื่ยวกับวัดนี้และหลวงพี่ไตรภพให้ได้ทราบพอสังเขปได้มั๊ยคะ และ(อีกและ)

หากจะทำบุญผ่านทางเวสเทิร์นยูเนี่ยนโดยให้เฮียปอเป็นคนนำเงินไปทำบุญแทนจะได้มั๊ย ถ้าได้ช่วยบอกชื่อ-สกุล เป็นอังกฤษมาบอกทาง pm ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2011
  12. kbuttercake

kbuttercake เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ช่วยดูเลขที่บ้าน กับเลขทะเบียนรถให้หน่อยนะคะ เดี๋ยวจะส่งไปทาง pm นะคะ
    (ได้โอนเงินช่วยสร้างอุโบสถเรียบร้อยแล้วค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

13. พนิดา2000

พนิดา2000 สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2010
    รบกวนช่วยดูเลขที่บ้านให้ด้วยค่ะ 107/27 ไม่ทราบว่าดีร้ายอย่างไร แก้ไขได้อย่างไร
    (บ่ายนี้จะโอนเงินไปช่วยสร้างอุโบสถ ผ่านกรุงไทย สาขานางรอง)
    กรุณาตอบผ่านอีเมลล์ panida.s@toyo-thai.com

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 01:26 PM</TD></TR><TR title="โพส 4558061" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>พนิดา2000</TD><TD class=alt1>รบกวนช่วยดูเลขที่บ้านให้ด้วยค่ะ 107/27 ไม่ทราบว่าดีร้ายอย่างไร แก้ไขได้อย่างไร
    (บ่ายนี้จะโอนเงินไปช่วยสร้างอุโบสถ ผ่านกรุงไทย สาขานางรอง)
    กรุณาตอบผ่านอีเมลล์ panida.s@toyo-thai.com

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

อนุโมทนาสาธุ....เดี๋ยวส่งให้ทางเมลล์ครับ:cool:

15. หยงหยง

หยงหยง สมาชิกใหม่

บ้านหยงเลขที่ 116/16 ค่ะ
    เพิ่งย้ายใหม่ๆ เลย ^^

16. บาหลี

บาหลี สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูบ้านเลขที่ และทะเบียนรถ
    พร้อมวิธีแก้ไขด้วยนะคะ
    - บ้านเลขที่ 78/1 ค่ะ (เจ้าของบ้านเป็นผู้หญิงค่ะ)
    - ทะเบียนรถ 8667 ค่ะ

กรุณาตอบผ่านเมล์ด้วยนะคะ blalee@windowslive.com ค่ะ

จะโอนเงินร่วมทำบุญ ผ่าน ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันนี้นะคะ

ขอขอบในความกรุณาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.8 KB
      เปิดดู:
      96
  17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ท่านสมาชิกที่จะโอนเงินรบกวนโพสท์แจ้งให้ผมร่วมอนุโมทนา ด้วยนะครับ

อีเมลล์ผม burak_aungpao@hotmail.com

.

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา

และ ด้วยใจที่ศรัทธาต่อพระคุณเจ้าหลวงพี่ไตรภพ

ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

...............................................................................

ร่วมสร้างพระอุโบสถ

และสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๗ ศอก

เพื่อประดิษฐานเป็นองค์ประธานพระอุโบสถ

โดยการร่วมรับเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท

ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ลักษณะของพระอุโบสถ

เนื่องจากทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ยังไม่มีพระอุโบสถเพื่อใช้ทำสังฆกรรมสำหรับสงฆ์ และใช้ประกอบพิธีอุปสมบทแก่กุลบุตรผู้มีศรัทธาออกบวชในพระพุทธศาสนา เพื่อสืบต่ออายุพระศาสนาตามรอยบาทแห่งองค์สมเด็จพระศาสดา องค์อรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า

ดังนั้นทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จึงริเริ่มที่จะสร้างพระอุโบสถขึ้น โดยจะประกอบพิธีกรรมวางศิลาฤกษ์ก่อนและจะค่อยๆสร้างต่อไปจนกว่าจะแล้วเสร็จ

พระอุโบสถหลังนี้ต้องใช้งบประมาณทั้งสิ้น 6,579,000 บาท โดยประมาณ

รวมทั้งรายจ่ายที่ต้องสร้างองค์พระประธานในพระอุโบสถด้วย

พระอุโบสถ กว้าง 16 เมตร ยาว 36 เมตร สูง 17 เมตร (วัดจากพื้นดิน) เป็นอาคารยกพื้นสูง ผนังก่ออิฐถือปูน หลังคามุงกระเบื้องซีแพ็คสีแดง

องค์พระประธาน หน้าตัก ๗ ศอก เป็นพระปูนปั้นปิดทอง ปางพิชิตมาร นั่งขัดสมาธิ สูงจากฐาน 11 ศอก

โดยทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จะจัดการร่วมทอดถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท ในวันที่วางศิลาฤกษ์พระอุโบสถ

หมายกำหนดงานวันทอดผ้าป่าสามัคคีและวางศิลาฤกษ์

วันเสาร์ที่ 14 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 09.45 น. ทำพิธี วางศิลาฤกษ์ ศิลาชัย พระอุโบสถ และ พระประธานสมเด็จองค์ปฐม ร่วมกันเจริญพระกรรมฐาน ตลอดทั้งวัน และ ตลอดคืน

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์แสดงธรรม แยกย้ายกันรับประทานอาหาร เดินทางกลับภูมิลำเนา

ดังนั้น

จึงขอบอกบุญท่านสาธุชนคนดีทุกๆท่าน หากผู้ใดใคร่ร่วมการบุญครั้งนี้กับทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ เพื่อก่อสร้างพระอุโบสถ และ องค์พระประธานสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ ก็สามารถมาร่วมบุญได้ที่วัด ตามหมายกำหนดงานดังที่ได้แจ้งเอาไว้นั้นแล้ว

ผู้ใดสะดวกมาทำบุญที่วัดได้เองจะเป็นการดี แต่ถ้ามาไม่ได้ไม่ว่ากรณีใดๆ แต่มีศรัทธาอยากร่วมกองบุญก็สามารถร่วมได้

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขานางรอง
    ชื่อบัญชี พระพรมมา ปภสฺสโร
    (ชื่อเก่าของท่านพระใบฎีกาวิศวาธาร ก่อนได้รับการแต่งตั้งสมณศักดิ์)
    เลขที่บัญชี 373-0-11953-2
    หรือ
    ธนาคาร ทหารไทย สาขาบุรีรัมย์
    หมายเลขบัญชี 426-2-20277-5
    ชื่อบัญชี พระเมธชนัน อเนชากุล
    หรือ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน อเนชากุล 0844118852

19. พนิดา2000

พนิดา2000 สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2010
    107/27

โอนเงินไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ รบกวนดูอีเมลล์ที่ตอบไปด้วยค่ะ

20. numchai1982

numchai1982 สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2011
    จะส่งเงินค่าทำนายเลขที่บ้านไปที่ไหน อย่างไรครับ