เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

1,234- เรียบร้อยครับ

2. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    ท่านชยา...
    ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 11
    วันที่ 23 เวลา 1112
    จำนวน 1234
    ยินดีในบุญด้วยนะคะ

วันนี้ไปบำเพ็ญกุศลวันออกพรรษา ชอบใจพรอันนี้ค่ะ "ความปรารถนาใดๆที่เป็นธรรมของท่านจงสำเร็จเถิด"

3. suwi2

suwi2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010

ไม่เข้าใจ ชาวอมรโคยานทวีปจริงๆ
    ตัวเลขและนิมิตรต่างๆ ล้วนตีความหมายได้ทั้งสิ้น

ไอ้ 1234 นี่ มีความหมายอะไรนะ
    เป็น
    3+7 = 10 =1
    1 นี่หมายถึงอะไรนะ

ตัวเลขชุดนี้ก็มีความหมาย
    จำนวน 1234

ข้าเจ้าปัญญาน้อยตีนัยยะไม่ออก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  4. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ยินดีในบุญกับคุณชยาด้วยครับ
    สงใสคุณชยาจะไบ้หวยมั้ง อิอิ:cool:
    "ไอ้ 1234 นี่ มีความหมายอะไรนะ
    เป็น
    3+7 = 10 =1
    1 นี่หมายถึงอะไรนะ

ตัวเลขชุดนี้ก็มีความหมาย
    จำนวน 1234

ข้าเจ้าปัญญาน้อยตีนัยยะไม่ออก"<!-- google_ad_section_end -->

ผมก็ยิ่งปัญญาน้อยกว่าอีก ยิ่งอ่านยิ่งงงเต็กแล้ว ทีแรกยังนึกว่าไบ้หวยซะอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  5. Mootang

Mootang เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีในบุญทุกท่านด้วยครับ

6. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    สงสัยเมื่อวานจะสำคัญจริงๆกระมัง
    อ.วิษณุ ก็บอกให้ทำอะไรๆพิเศษๆ กระทู้นู้น
    คุณอาสุวิก็มาใบ้หวยอีกแน่ะ ...
    ฮือๆ ... พลาดซะแล้วเรา

7. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

..................งวดนี้น่าจะเด่น 1 กับ 2 น่ะครับ อ. สุวิ ......5555

8. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    มีบุญมาฝากค่ะ วันนี้ดิฉันและครอบครัวได้โอนปัจจัยเพื่อร่วมบุญกฐิน 119วัด ใน 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ 1000บาท และชวนน้อง ดาวจรัสแสงร่วมบุญด้วย 1000บาทค่ะ

-โอนปัจจัยร่วมบุญกฐิน วัดท่าซุงกับทางเวป 500บาท น้องดาวจรัสแสงร่วมด้วย 500บาทค่ะ

อิ ทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผล บุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

9. CHAYA MARUTY

...............คุณ หนุมาณ รูปตัวแทน สวยมากครับ...:cool:

10. Aloness

Aloness เป็นที่รู้จักกันดี

-.- อ้อ ขอบคุณครับ (y) 555 เด้วอาทิตหน้าคงจะได้แวะไปที่บูธละคับ

อยากพบท่านอาจารย์ให้คำแนะนำ ความรุ้ อีก T-T ช่วงนี้สงสัยผมขาลง

ไม่สมปราถนาอะไรสักอย่างเลย :'(

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2010
  11. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไม่ทราบว่าบูทเปิดหรือเปล่าคะ... แล้วยังอยู่ที่เดิมตรงข้าม อตก หรือเปล่า?

พอดีเด็กน้อย baby_par ลงมาสอบที่กรุงเทพ แล้วเลิกบ่ายๆพอดี...

คิดว่าอยากจะพาน้องปลาไปเที่ยวและพบปะกับสมาชิกหลายๆท่าน ที่บูทน่ะค่ะ ^_^

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

12. punova9

punova9 เป็นที่รู้จักกันดี

รวบกวนผู้รู้ วงขาว ๆ ในรูปนั้นคืออะไรคับ

เมื่อวันที่ 23 - 25 ต.ค. 53 ที่ผ่านมาทางผมได้ไปปฏิบัติธรรมที่วัดป่านาพง สาขา รังสิต คลอง 10 ก่อนกลับก็ได้ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกก็มีวงขาว ๆ เกิดขึ้นในรูปคืออะไรคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      150
  13. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดจากไฟแฟรช ตกกระทบ กับกระจกที่อยู่ด้านหลังทำให้เกิดเป็นวงขาวๆ ส่วนมากกล้องดิจิตอลจะเป็นครับ หรือถ้าถ่ายในที่มืดแต่เปิดแฟรชบางครั้งก็จะสะท้อนกับอนูของฝุ่น ถ้าถ่ายในที่โล่งแจ้ง ตอนกลางคืนไฟแฟรชก็จะสะท้อนกับอนูของไอน้ำ หรือน้ำค้าง ก็จะได้ภาพแบบนี้แระครับ

14. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

บูท ยังอยู่ที่เดิม ให้หาทางขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน สถานีกำแพงเพชร ประตู1
    ขึ้นมาจะเจอ ร้านภูฟ้า หลังร้านภูฟ้ามีห้องน้ำ
    เดินมาถึงห้องน้ำแล้วมองไปทางขวามือ ก็เห็น บูท 042 แล้ว

ปัจจุบัน บูทเปิดเฉพาะเสาร์อาทิตย์ เวลาประมาน 10.00-17.00 น โดยประมาน บวกลบนิดหน่อย

ผู้ที่ผลัดเปลี่ยนกันมา ก็มี
    อ. สุวิ อ.บาส อ.เห็ดหอม อ. อัครวัฒ
    ถ้าไม่มีงานอะไร ปกติช่วงเที่ยงๆบ่ายๆ จะอยู่กันครบ

15. Aloness

Aloness เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปทำบุญถวายสัฆทานมาครับ นำบุญมาฝากครับ ^^

แต่มีเรื่องแปลกมากคือ ผมไปกัน 5 คนครับ แล้วก็ถามหลวงพ่อว่าวัดนี้สร้างมากี่ปี ท่านก็มองคนแล้วหยิบหนังสือออกมา 5 เล่ม แล้วก็ให้เพื่อนผมแจก พอได้ครบทุกคน
    ก็เหมือนท่านอะไรสักอย่างแล้วก็หยิบออกมาอีก 1 เล่ม วางดังปึ้ง พวกผมก็งงแวหันไปมองว่าใครอีกคน แต่ก็ไม่มี ตอนแรกก็ยังไม่ได้คิดอะไรกัน

พอคุยๆไปได้สัก 1-2 ชม ก็คุยแล้วก็ถามเรื่องของป้องกันตัวไว้ ท่านก็ให้ยันต์มา เป็นผ้ายันต์อกเลา ของดีเมืองพิโลกเช่นกัน ท่านก็หยิบมา 1 ผืนแล้วถามว่าใครขับรถยนมา แล้วก็ส่งให้เพื่อนผม 1 คน จากนั้นท่านก็มองคนแล้วท่านก็หยิบมา 4 ผืน ซึ่งก็เปน5คนพอดี คนละผืน
    แต่แล้วท่านก็เหมือนคิดสักประมาณ 2 วิ แล้วก็หยิบอีกผืนส่งให้ รวมผ้าเปน 6 ผืน เท่ากับหนังสือที่มี 6 เล่ม แต่คือผมไปกัน 5 คน พอออกมา ก็เลยเอามาเล่าถามเพื่อนดูก็รุ้สึกเหมือนมีใคร มานั่งด้วยอีก 1 คน แต่ไม่รุ้คิดเองไปหรือป่าว

ก็เลยนำจำคิดกันว่าเพราะอะไรแต่ก็ไม่กล้าถามหลวงพ่อท่านน่ะครับ

เป็นเรื่องแปลกมากเลยครับ ไม่เคยเจอ กลัวนิดๆ T-T นำมาเล่าก่อนนอนน่ะครับ
    ท่านอาจารย์ ถ้าพอว่างช่วยดูให้ได้ไหมคับผม ขอบคุณครับ

16. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ยินดีในบุญกับคุณ หนุมาณและทุกๆท่านครับ

17. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    เมื่อวันอาทิตย์ฤกษ์งามยามดี เจอตัวกลมกะแม่เทพธิดาน้อย ต่างคนต่างคุยกันหนุกหนาน (กะคนอื่น) เรยไม่ได้อัพเดทกันมาก พอเจอหน้ารีบส่งเงินให้ 500 บาทบอกบำรุงบูธค่ะ ยินดีในบุญด้วยนะคะ วันนีเอาเงินเข้าบัญชีให้แล้วน๊า

และแล้วก็ลืมคืนเงินให้คุณเห็ดหอม 500 บาท ที่คุณแม่หมูอ้วนกะคณดาวจรัสแสงมีความประสงค์จะช่วยงานอาจารย์อาชวิน คุณเห็ดหอมได้กรุณาส่งเงินนี้ให้คุณสุมิตราเพื่อร่วมทำบุญอุทิศให้อาจารย์อาชวินแล้ว วรรณนันท์มัวแต่ฝอยจนลืมเอากะตังค์คืนให้เลย ก็คนรวยนี่นะเรื่องทวงเงินไม่ท๊ำไม่ทำ

18. Likely

เด็กน้อย baby_par@บูท 042

เนื่องจากวันเสาร์ อาทิตย์น้องปลาติดสอบ... กับวันจันทร์เป็นวันกลับเชียงใหม่ของน้องปลา

ไหนๆก็ไปหมอชิตแล้ว เลยลากน้องปลาลงใต้ดินมาโผล่ที่บูทเอา (ตามคำบ่นของเจ้าตัว:'()^^

วันนี้เป็นวันจันทร์คนไม่เจอไม่เป็นไร จับน้องปลาถ่ายคู่บูทเป็นพอ :D อิอิ เผื่อมาเองน้องปลาจะได้รู้พิกัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  19. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกปลา เอ๊ย.......
    อย่างน้อย ก็ ได้มา แล้ว...
    ทีนี้ ก็ รู้ จัก แล้ว นะ ว่า บูธ อยู่ ตรงไหน

วันหลัง ว่าง ๆ มาใหม่......55

20. Likely

มาบูทก็คิดถึงตอนที่อาจารย์พาเดินเ่ล่นวัดพลังแถวนั้น ฯ ^^

ตบท้ายด้วยของกิน :'(