เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ของแขก(ต่อ)

เรื่องราวเกิดขึ้นเมื่อประมาณปี 38 - 39 เมื่อมีลูกศิษย์มาปรึกษาหลวงพ่อว่า ... ถ้าหนูจะไปยิงเมียน้อย หรือจ้างใครไปฆ่า จะเป็นไรมั๊ยค่ะอาจารย์ มันทำของใส่แฟนหนู แล้วมันยังท้า ว่า ให้เอาเกจิเก่งๆ หมอเก่งๆ มาแก้เลย พอพูดดีๆ ขอคืน มันก็บอกว่า ถ้าแน่จริงก็มาเอาไปเองดิ.......
    (ต่อ) เขาท้าทายตลอดเลย ด้วยหัวอกเมียหลวงก็ปรี๊ดแตก กะจะไปยิงให้จบกันไปข้างนึง......หลวงพ่อท่านก็ห้ามไว้ โดยกล่าวว่า จะไปยิงเขาทำไมเล่า มันเป็นบาปติดตัวเรานะ เดี๋ยวก็ได้ติดคุกกันพอดี เอาอย่างงี้ก็แล้วกัน ไปประเหลาะหรือจะใช้วิธีไหนก็ได้ พามาหาเราให้ได้ก็แล้วกัน ตอนแรกเมียหลวงจะพามา ก็ไม่ยอมจะมา แต่ต้นทุนเดิมแล้ว สามีก็ศรัทธาหลวงพ่ออยู่ ก็เลยยอมมา แต่ตอนมาหา ก็ไม่กล้าสบตา ไม่กล้ามองหน้าหลวงพ่อ หน้าตาหม่นหมอง หลวงพ่อท่านก็จัดการทำน้ำมนต์ตามตำหรับของครูบาอาจารย์ให้ แล้วก็อาบน้ำมนต์ให้ พออีกไม่กี่วันต่อมา เมียหลวง ก็กลับมาหาหลวงพ่อ บอกว่า หลวงพ่อค่ะ แฟนหนูไปหาเขาอีกแล้ว หลวงพ่อท่านก็แปลกใจ แล้วก็ให้พามาหาอีกครั้ง หลวงพ่อก็ทำน้ำมนต์อาบให้อีก เป็นครั้งที่สอง สุดท้ายแล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมอีกครั้งนึง คือ ทำน้ำมนต์อาบถึงสามครั้ง ก็ถอนของไม่ได้ ตัวหลวงพ่อเองท่านก็แปลกใจ เพราะธรรมดาแล้ว ไม่เคยเกินสองครั้ง เป็นต้องหายทุกราย หลวงพ่อก็คิดในใจว่า สงสัยต้องสิ้นชื่อกันในคราวนี้กระมังหว่า ทำเต็มที่แล้ว แต่ทำไมช่วยเขาไม่ได้ พอนึกขึ้นได้ว่า ลองกันอีกซักตั้งดีกว่า หลวงพ่อก็ทำการจุดธูปบอกกล่าวครูบาอาจารย์ว่า ทำไมถึงโปรดญาติโยมไม่ได้ หาทางช่วยแล้วก็ไม่สำเร็จ จะแพ้มารหรืออย่างไร ธรรมะจะแพ้มารอย่างนั้นหรือ ขอครูบาอาจารย์ช่วยเปิดทางให้หาทางช่วยเขาให้ได้เถิด..... แล้วหลวงพ่อก็เข้าสมาธิ แล้วครูบาอาจารย์ของหลวงพ่อก็มาช่วยจริงๆ โดยมาบอกว่า นี่เป็นของแขกนะ และมาพร้อมกับวิธีการถอนของแขก โดยหลวงพ่อให้เมียหลวงพามาหาอีกครั้ง แล้วก็อาบน้ำมนต์สูตรใหม่ให้ ทีนี้ รอบเดียวจบ อ้วกแตกเลย แล้วก็กลับมาเป็นสามีคนเดิม จากเมียหลวงก็ไม่ต้องเป็นเมียหลวง เป็นเมียคนเดียว ไม่มีคำว่าหลวงแล้ว....จบเสียที........หลวงพ่อก็บอกว่า พวกนี้มันก็เก่งน่ะ มันเสกเส้นผมไปอยู่ในโอ่งน้ำที่บ้านเราได้ ไม่ธรรมดาเลย ......เรื่องไม่ได้จบแค่นี้นะครับ........ในเมื่อหลวงพ่อไปถอนของให้แล้ว .... คนที่มันทำของก็แค้น เมื่อทำอะไรผู้ชายกลับมาไม่ได้ มันก็กลับมาเล่นงานหลวงพ่อแทน หลวงพ่อเล่าว่า แหม......มันกะเอาตายเลยทีเดียว......ตอนดึกสงัด ก็มีเสียงดังที่หลังคากุฏิ โคร้ม!!!! ดังมาก .....แต่ก็ไม่มีอะไรตกใส่ .......แล้วก็มีกลิ่นเหม็นเน่าคลุ้ง.....เหม็นมาก แล้วเสียงดังโครมคราม ก็มาเรื่อยๆ... หลวงพ่อเล่าต่อว่า งานนี้นอนไม่ได้แล้ว.... ถ้านอนหลับไปล่ะก็เสร็จมันเลย ตายแน่นอน.... . ก็เลยนั่งสมาธิ อาศัยพระคุณแห่งพระรัตนตรัย ปกป้องคุ้มครองทุกคนภายในวัด ..... เข้าสมาธิจนถึงเช้า พอเช้าตรู่ พระลูกวัด ลูกศิษย์ ก็รีบมาหาหลวงพ่อ เพราะว่าเหตุการณ์นี้ เสียงโครมคามบนหลังคากุฏิ มันดัง และได้ยินกันหมด แล้วก็ปีนกันขึ้นไปเช็คดูว่า อะไรมันตกใส่หรือป่าว แต่ก็ไม่มีอะไร กระเบื้องก็ไม่แตก ไม่บุบ แต่ประการใด แล้วก็ถามหลวงพ่อว่า เกิดอะไรขึ้น หลวงพ่อบอกว่า ก็ไอ้ของแขกมันจะเล่นงานเราน่ะซิ ต่อไปนี้ของพวกนี้เข้ามาในเขตวัดไม่ได้อีกแล้ว.. .......

จบแล้วจ้า.........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มาซะดึกเลยวันนี้น้องนัน

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันสุขครับผม
    ซำบายดีกันนะครับพี่น้อง
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ลมหนาวมาเยือนแล้ว:cool:

4. สวนพลู

ตื่นมาสี่ทุ่มครับ ก็เลยจัดเรื่องราวดีๆให้อ่านกันนิดหน่อยครับ

แต่ว่า จะไปปั้นลูกอมกัน แต่ยังไม่มีน้ำมันตังอิ้วเลย ใครพอจะหาได้บ้าง ยกมือหน่อยครับผม

5. สวนพลู

กรุงเทพยามเช้า ก็เย็นนิดนึงครับ

รักษาสุขภาพเช่นกันครับพี่พลศิริ

6. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระจากพี่อัคแล้วนะครับ ....

7. พลศิริ

น้ำมันตังอิ้ว ท่าพระจันทร์เด้ออ้าย หลายอยู่ หรือบ่ซั่นกะเถาเสาชิงช้าครับ:cool:

8. สวนพลู

พักเที่ยง เจอกันครับ เอามาด้วยหรือป่าวครับ

9. สวนพลู

แพงบ่อ้าย..........ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลย ขอความรู้หน่อยครับ

10. Starsophere

Starsophere เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีอยู่นะตังอิ๊วมาลพบุรีมาเอาได้นะครับ/เสกแล้วด้วย หุหุ

11. เทน ลพบุรี

เทน ลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ถ้าหายากนักใช้ซีอิ้วแทนเลยครับ....
    (ล้อเล่นขำๆนะ)

12. สวนพลู

วันที่ 20 เดือนนี้จะไปปั้นลูกอมกันครับพี่ เรียนเชิญครับพี่ มาช่วยกะส่วนผสมหน่อยก็ได้ครับ หรือจะฝากไว้ที่หลวงพ่อก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่

13. สวนพลู

น่าสนครับพี่ แต่ต้องเลือกยี่ห้อหน่อย จะเอาเด็กสมบูรณ์ หรือภูเขาทองดีครับพี่ ฮ่าๆๆๆ

แต่น่าจะเหมาะกับข้าวผัด หรือผัดซีอิ้วมากกว่านะครับพี่

14. Starsophere

Starsophere เป็นที่รู้จักกันดี

ัถ้ายังไงเดี๊ยวผมฝากที่วัดไว้ก่อนนะครับลิตรครึ่งปั้นลูกอม 4-500 เหลือๆ ครับ

15. สวนพลู

ขอบพระคุณอย่างสูงครับพี่ โมทนาบุญครับ ทำถวายหลวงพ่อสมคิด ให้ท่านแจกครับ

ไม่แน่ใจว่าจะปั้นได้กี่ลูกครับ แต่ไม่น่าถึง 400 ลูกแน่นอน ผมจะได้ไม่ต้องไปหาซื้อตังอิ้ว หายากเสียด้วย เห็นเขาบอกว่ามีน้ำมันตังอิ้วปลอมด้วย น่ากลัวแท้

16. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ขอผงหลวงพ่อพิเชฐ เพิ่มสิน้องนัน รับรองถึงแน่ ๆ

17. สวนพลู

พรุ่งนี้ไปวัดโคกหม้อ ใครจะฝากอะไร โทรมาเวลาช่วงสิบโมงเช้า พรุ่งนี้เด้อ ........

18. สวนพลู

ไอ้ถึงมันไม่เท่าไหร่ครับพี่ แต่นักปั้นซิครับ กล้ามขึ้นแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ

ไม่กล้าขอหล่ะครับพี่ ขอมาเยอะแล้ว เกรงใจหลวงพ่อครับ

19. สวนพลู

รูปประมาณนี้นะครับคุณยอ ล้างก็ไม่แตก ขนาดที่ผมเคยบอกไป แต่อันนี้ย่อไฟล์เพื่อโพส เคยทำแล้ว ภาพไม่แตกแน่นอน

ไฟล์ที่แนบมา:

20. พลศิริ

กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพครับ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันหยุดครับพี่น้อง
    ซำบายดีกันบ่ครับ หนาวแล้วเด้อ รักษาสุขภาพด้วยละกันนะครับ:cool: