เพชรพญานาคจากถ้ำ ใหม่หน้า 177

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณศรชัย, 15 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

โอย! ช่วยด้วย...หิวววววววว ^-^

2. ติงติง

คุณน้ำมนต์ทำเอาติงหัวใจพองต้วยความปิติค่ะ
    สาธุๆๆ พระอาจารย์ของติงท่านก็เคยยืนยันว่าในโลกนี้ไม่มีความบังเอิญ
    ทุกอย่างมีสาเหตุ มีเหตุและมีผลอันสมควร
    แม้เราจะอยู่ห่างไกลกันเพียงใด ก็มีเหตุให้มาเกี่ยวพันกัน แถมเป็นเรื่องที่ดีๆ เป็นเรื่องของบุญกุศล
    จึงน่าอนุโมทนายิ่งนัก
    อย่างในกระทู้ของน้องศรชัย
    เราทุกคนเหมือนพี่น้องที่รู้ใจกัน มีความปรารถนาดีต่อกัน
    นี่คือสิ่งที่งดงามของชีวิต
    ไม่มีสิ่งใด ที่จะปิดกั้นมิตรภาพที่สวยงามนี้ได้เลย.

3. Nammol

Nammol เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    หลวงพ่อท่านกล่าวไว้คำนี้ "บุญก็ได้ ไส้ก็อิ่ม"
    ประจักษ์ชัด ก็งานนี้แหละ

จัดไปอีกเพื่อคนอยู่ไกลบ้าน อยากมั่ก ๆ คงต้องกลับมากินแบบแซ่บ ๆที่บ้านเราอ่ะนะ โอมเพี๊ยง...จงน้ำลายไหล จงน้ำลายหลายยยย 555 (เหมือนนางร้ายยังไม่รู้สิเรา แกล้งคนไกลจะบาปมั๊ยเนี่ย ))
    คุณ duangkamol เจ้าขาาาาา
    สุดๆๆ นี่คือการจงใจ "....." hme..must say again 'I will die with yr food'
    จะบอกว่านี่มันเป็นภาพลวงตา แต่มันติดตาอ่ะ ใจร้ายยยยต้องรับผิดชอบๆๆๆ
    โอ๊ย! ! กระเจิดกระเจิง แซ่ปหลายยแท้น๊ออ น้ำลายสิไหลหมดโต

ถ้าพี่น้ำมนต์เดินทางมาน้องศรชัยจะโชว์ฝีมือตำส้มตำให้ท่านเองด้วยฝีมือปลาร้าที่ทำเองต้องบอกว่าแซบอีหลีเด้อพี่น้อง......
    อ๊ะๆๆ ไผเว้าอะไรไว้ จักต้องรับผิดชอบหลายๆเด้ออออ
    ชีวิตนี้เพื่อเธอ เพื่ออาหารจาน HOT hot ของคุณศรชัย ต้องมาๆๆ ลุยยยโลดด
    อ้อ เพื่อปลาร้าอีกหนึ่งไหด้วยยยย อย่าลืมๆๆๆๆ

คุณน้ำมนต์ต้องหาโอกาสมาพิสูจน์ฝีมือตำหมากหุ่งของน้องศรชัยให้ได้นะคะถ้าอร่อยถูกใจน้องศรชัยฝากปลาร้ากลับบ้าน ๑ ไหค่ะ
    คุณติงติงเชื่อมั๊ย สิ่งมหัศจรรย์ทั้งหลาย รอคอยการเกิดขึ้นอยู่ 'Wonders are waiting to start' อิ อิ
    และโลกเราก็ยังมีสิ่งมหัศจรรย์เจ็ดสิ่งตามที่ทราบกัน 'The Seven wonders of the world.'
    จะบอกว่า ในโลกเรามีสิ่งมหัศจรรย์มากมาย รวมทั้งตัวเราเองด้วย
    พวกเรานี่แหละสิ่งมหัศจรรย์ คิกคิก ที่ได้มาเว้า เว้า กันด้วยน้ำลายหลายยืดดดนี่มันอัศจรรย์ เจงเจง

นี่คือสิ่งที่งดงามของชีวิต
    ไม่มีสิ่งใด ที่จะปิดกั้นมิตรภาพที่สวยงามนี้ได้เลย. สาธุ สวยงามที่สุดค่ะคุณติงติง

บุญก็ได้ ไส้ก็อิ่ม มิตรภาพก็สวยงาม ขอบฟ้ามิอาจกั้น ป่าไม้มิอาจบดบัง
    A life of giving ka ผู้ให้ย่อมเป็นสุข ผู้รับเก๊าะอิ่ม
    The more we give, The more we get. เนาะ
    แต่ว่าาาาา Giving smiles to others. ให้รอยยิ้มแก่คนอื่นๆ
    Don't smile for yourself, 5555 ไม่ยิ้มให้ตัวเองกันนะคะ
    Others may think that you are crazy.! ! เอิ๊กๆๆ เด๊วคนอื่นๆจะคิดว่าท่านบร๊าาาเด้อ
    แต่ว่าตอนนี้น้ำมนต์ก็กำลังยิ้มไปยิ้มมากับตัวเองอ่ะ So crazy
    และยิ้มให้กับอาหารจานโปรดที่ไม่มีโอกาสได้รับทานเนี่ยะะะ
    โปรดรับผิดชอบ ! !

4. Nammol

ขอคำแนะนำ ถวายพระเนตรและพระอุณาโลมด้วยเพชรพญานาค

น้ำมนต์เป็นเจ้าภาพคนหนึ่งของการจะสร้างหล่อพระตรงนี้ค่ะ
    ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพหล่อพระทันใจ4ศอก(เทปูน)
    ถวายที่สำนักสงฆ์สวนป่าศรัทธาธรรม บ.โพธิ์ทอง ต.กุดน้ำใส อ.จตุรัส จ.ชัยภูมิ วันที่ 29มกราคม2555
    ตามกำหนดการ วันที่ 28 มค 55 จะเทส่วนที่เป็นดอกบัวฐานรององค์พระ
    สำหรับองค์พระ จำลองตามภาพที่แนบมาพร้อมนี้ค่ะ

สิ่งที่ต้องการคือ ต้องการเพชรพญานาค องค์งาม ๆ ตรงพระอุณาโลม เอ..น่าจะพระนลาฏนะ หนึ่งองค์
    ขอเป็นองค์ใสๆๆ สวยๆ อาจจะเป็นสีออกเหลืองมะนาว หรือสีออกสว่างๆๆ
    น่าจะเป็นสัณฐานพีรามิด หรือดวงตา

และตรงพระเนตร สององค์ ขอเป็นสีเข้มๆ อาจจะออกสีน้ำเงินเข้ม หรือม่วงเข้ม
    ทั้งสองสีนี้ จะมีแสงสว่างในตัวเม็ด หากเป็นสีดำทีเดียวแสงจะไม่ค่อยมี จะค่อนข้างทึบแสง
    ใคร่รบกวนคุณศรชัย ช่วยอธิษฐานหาให้ด้วย หรือหากมีอยู่แล้ว รบกวนเลยค่ะ
    ขนาดช่วยดูให้ด้วยได้เลย

(อันที่จริงน้ำมนต์ก็มี สามองค์พอดี สัณฐานพีรามิด แต่ต้องส่งกลับมาเมืองไทยอีก
    หากมีตรงนี้อยู่แล้ว รบกวนจองเลยนะคะ สาธุๆๆรวมทั้งการจัดส่งที่เมืองไทย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  5. duangkamol

duangkamol เป็นที่รู้จักกันดี

5555 แกล้งคนไกล คนใกล้ก็อยากด้วย ครั้งเดียวได้ถึงสอง ก็มันของโปรดของแซ่บของพวกเราเน๊าะแม่นบ่ อย่าว่าแต่ครูติงหิวเลยค่ะ แกล้งคนอื่นเค้าตัวเองก็อยากต้องออกไปหามาหม่ำที่บ้าน น้ำลายไหลเหมียนกัน เนี่ยแหละเค้าเรียกว่ากรรมมันมีจริง อิ อิ

คุณน้ำมนต์เจ้าขา เก็บความอยากไว้แยะ ๆ น๊า ช่วงนี้ทางบ้านเราอากาศเริ่มเย็นกันแล้ว แต่ทางนู้นคงจะหนาวกว่า ถ้าจะหมักปลาร้าไว้กินเองคงต้องใช้เวลานานมากกก อยากได้ของแซ่บต้องมารับจากน้องศรนะแต่ถ้าจะเอาแบบมีแต่หนอน จะลองหมักให้นะแต่ไม่รู้จะกินได้หรือเปล่าเนี่ยสิ หุ หุ

น้องศรจ๋า ตอนนี้พี่ยึดกระทู้น้องได้แล้ว จงยอมแพ้แต่โดยดีอย่าขัดขืนแล้วพี่จะเก็บกะตังค์มารับของจากน้องไปบูชาอีกนะจ๊ะ

คุณชาวนาคา หายไปไหนน๊า...หรือว่าไปหาตำบักหุ่งแซ่บ ๆ ทานแต่ผู้เดียว ระวังเผ็ดนะจ๊ะ คริ คริ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  6. คุณศรชัย

คุณศรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2011
    น้องศรจ๋า ตอนนี้พี่ยึดกระทู้น้องได้แล้ว จงยอมแพ้แต่โดยดีอย่าขัดขืน

ยอมจำนนครับพี่ดวงกมลยอมในสายบุญที่พี่ๆทุกท่านเมตตาน้อง..น้องดีใจที่ได้แรกเปลี่ยนความรู้ทางธรรมกับพี่ๆเว็บพลังจิตทุกท่าน..พี่ติงเป็นพี่สาวที่ใจดีมากๆแล้วยังมาเจอพี่ดวงกมล พี่หน่อย พี่ชาวนาคา พี่น้ำมนต์ และพี่ทุกๆท่านที่มีเมตตากับน้องมากๆน้องเป็นชาวบ้านนอกคนหนึ่งได้มีโอกาสทำบุญกับพี่ๆ.และทำบุญต่างแดนไกลน้องก็อิ่มอกอิ่มใจที่ได้สานต่อเจตณารมณ์ของคุณพ่อถ้าท่านอยู่ท่านคงดีใจมากๆ และ คงได้มีโอกาสได้ตอบแทนพระคุณท่านแต่ผมเชื่อเสมอว่าท่านยังมองผมอยู่และยิ้มให้กำลังใจผมทุกครา น้องนิมิตฝันเห็นท่านตลอด ถามท่านท่านก็ไม่ตอบได้แต่ยิ้มและหัวเราะแบบมีความสุขน้องก็งงๆ เพราะท่านไม่ยอมพูดฝันเห็นทีไรหัวเราะยิ้มอย่างเดียว ผมเชื่อว่าท่านคงมีความสุขที่ผมได้ก้าวเข้าสู่การทำบุญและเริ่มเรียนรู้เจตณารมณ์ของท่าน น้องเป็นน้องที่อายุน้อยที่สุดในกระทู้ถ้าผิดพลาดประการไดใช้คำพูดที่ผิดและไม่เหมาะสมขอให้พี่ๆตักเตือนด้วยความเมตตากรุณาน้องด้วยนะครับ..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..สาธุ

7. ติงติง

^-^
    อันคุณน้ำมนต์นี้หนา ฝีมือหยั่งกะนักเขียนมืออาชีพเลยนะคะ
    สาธุค่ะ

8. ติงติง

สาธุค่ะ นี้คือสุดยอดงานบุญเลยนะคะ กราบอนุโมทนาค่ะ

9. ติงติง

แฮ่ๆๆ วันนี้ถ่อสังขารไปทานที่สกลนครค่ะ ริงฝั่งหนองหาร อร่อย......

10. ติงติง

อนุโมทนาค่ะน้องศรชัย สาธุๆๆๆค่ะ

11. duangkamol

มีเรื่องอยากเล่าค่ะ ตั้งแต่เริ่มบูชาเพชรนาคามา ไม่เคยฝันถึงท่านเลย มีเมื่อคืนวันพระที่ผ่านมาหลังจากเกิดจันทรุปราคาแล้ว ก็นำเอาสมบัตินาคาที่มีทั้งหมดมาอาบแสงจันทร์ คืนนั้นฝันเลยค่ะ ฝันว่าไปเที่ยวเชียงใหม่เป็นภูเขาและเดินตามแม่น้ำแห่งหนึ่งเห็นรอยพญานาคใหญ่มากๆๆ สองรอยพาดไปมาเป็นทางยาวมากเลยอยู่ริมน้ำ ตื่นขึ้นมาดีใจมากเลย ในที่สุดเราก็ได้ฝันถึงแม้จะเห็นแค่รอยท่านก็ตาม แค่นี้แหละค่ะที่อยากเล่า ดีใจง่ะ แหะ ๆ

12. Nammol

^-^
    อันคุณน้ำมนต์นี้หนา ฝีมือหยั่งกะนักเขียนมืออาชีพเลยนะคะ
    สาธุค่ะ
    555555เดินหัวเราะทั้งวันคำนี้ เอิ๊กๆๆๆ
    คุณติงติง จะปิ๊คมาโม้ตาลาลา เอ๊ยยย จะกลับมาส่งต้นฉบับให้ บอ กอ นะนะ
    อย่าตัดเงินเดือนข้าน่อยเด้ออออ เด๊วไม่มีจ่ายค่าที่ให้เจ้าของที่แถวนี้ ฮา

ยังไงๆๆ คุณDuangkamol ก็ยึดหัวหาดไว้หมดแล้ว
    แถมกำลังไปตามสมาชิกพรรคชาวนาคามาอีกเพียบบบบ งานนี้ จขกท.หนาววววแน่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2011
  13. ติงติง

ฮิฮิ....คุณดวงยึดแค่หัว เราก็รวบตัวและหางเลยสิคะ :cool:

14. ติงติง

เอาบุญมาฝากค่ะ
    วันที่ ๑๒ ธันวาคม ๒๕๕๔
    ทำบุญที่วัดพระธาตุเรณู วัดพระธาตุพนม และวัดป่าสุทธาวาส ๑,๖๒๐ บาท
    ขอเชิญอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ

15. chun2010

chun2010 Active Member

31 พฤษภาคม 2010
    เอ่อ...ไม่ได้หายไปไหนหรอกค่ะ ช่วงนี้เป็นช่วงสอบกลางภาค กำลังถือแส้ขู่...ปลอบ...ขู่.....สุดท้ายคงต้องอธิษฐานจิต...เจ้าประคู๊น...ขอให้นักศึกษาอ่านหนังสือสอบด้วยเถิด...ขอให้นักศึกษากลัวสอบตกบ้างเถิด....สาธุ

เด็กสมัยนี้รับจ้างเรียนโดยส่วนใหญ่ มาเรียนถือเป็นพระคุณ และถือเป็นพระคุณยิ่งหากอ่านหนังสือสอบบ้าง ไม่ใช่มาเดา...ยอมตายเอาดาบหน้า...(แต่พอตายจริง ๆ ดันมานั่งร้องไห้ปานจะตายจริง ๆ....) สรุป...คนเครียดที่สุดคืออาจารย์

โอ๊ย...เซ็ง....กินส้มตำปลาร้า....เครียด...ตำแตง+ไข่ต้ม....เครียดหลาย ๆ....ปล้นกันหล่ะวะงานนี้....แม่ค้า...มีอะไรกินได้...เอามาให้หมด......เฮ้อ...แซปปปปปปปปปปปป

16. chun2010

chun2010 Active Member

31 พฤษภาคม 2010

คุณดวง...ลองนึกดูดีดีนะ...รอยพญานาคพาดเป็นทางยาวหน่ะ...มาทางอุบลหรือเปล่า ถ้าใช่...ท่านคงบอกว่าเอาเพชรพญานาคที่มีมาฝากเราไว้ดีกว่า...ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษฝากแล้วยึด..ไม่คืนเจ้าของด้วย....5 5 5

17. duangkamol

ยังไงๆๆ คุณDuangkamol ก็ยึดหัวหาดไว้หมดแล้ว
    แถมกำลังไปตามสมาชิกพรรคชาวนาคามาอีกเพียบบบบ งานนี้ จขกท.หนาววววแน่[/QUOTE]

ฮิฮิ....คุณดวงยึดแค่หัว เราก็รวบตัวและหางเลยสิคะ :cool:

แหะ ๆ รู้นะสองคนคิดอะไรกันอยู่ ให้ทั้งตัวหัวและหางเลย ปลาร้าเป็นต่อน ๆ เด้อพี่น้องจ๋า แซบหลาย

เอ่อ...ไม่ได้หายไปไหนหรอกค่ะ ช่วงนี้เป็นช่วงสอบกลางภาค กำลังถือแส้ขู่...ปลอบ...ขู่.....สุดท้ายคงต้องอธิษฐานจิต...เจ้าประคู๊น...ขอให้นักศึกษาอ่านหนังสือสอบด้วยเถิด...ขอให้นักศึกษากลัวสอบตกบ้างเถิด....สาธุ

อ้าว สมาชิกกระทู้นี้เป็นครูเป็นอาจารย์กันหมดเลยหรือเปล่าเนี่ย สงสัยเรามาผิดที่ซะแร้ว มีถือแส้ด้วยกันด้วย น่ากัว.....

โอ๊ย...เซ็ง....กินส้มตำปลาร้า....เครียด...ตำแตง+ไข่ต้ม....เครียดหลาย ๆ....ปล้นกันหล่ะวะงานนี้....แม่ค้า...มีอะไรกินได้...เอามาให้หมด......เฮ้อ...แซปปปปปปปปปปปป

แหะ ๆ พวกเดียวกันนะจ๊ะ เจอไม่ได้ฟาดเรียบเลย มามะ...

คุณดวง...ลองนึกดูดีดีนะ...รอยพญานาคพาดเป็นทางยาวหน่ะ...มาทางอุบลหรือเปล่า ถ้าใช่...ท่านคงบอกว่าเอาเพชรพญานาคที่มีมาฝากเราไว้ดีกว่า...ช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษฝากแล้วยึด..ไม่คืนเจ้าของด้วย....5 5 5

เพิ่งได้มา เค้าหวงนะตัวเอง...ให้มีแยะ ๆ ก่อนแระกัน แต่ว่าท่านคงจะไปอยู่ตามวัดนะจ๊ะ ตอนนี้ขอชื่นชมก่อน อิ อิ อดเรยยยย

18. duangkamol

อนุโมทนาค่ะ ครูติง ขยันสะสมบุญจริง ๆ เลยพลอยได้อานิสงค์ไปด้วยเลย สาธุ สาธุ สาธุ

19. คุณศรชัย

อนุโมทนาบุญครับพี่ติง...สาธุ สาธุ สาธุ

20. คุณศรชัย

รายการที่ 1.1 ดอกบัวแก้ว คุณวิรุตม์ จองไว้ในราคาร่วมบุญเพื่อนำถวายพระที่ จ. นครศรีธรรมราช จึงขออนุญาติลบออกจากรายการบูชา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้