เปิด ชุมชนคนยังโสด ทีนี่ !!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 8 ตุลาคม 2009.

1. tangmae1

tangmae1 เป็นที่รู้จักกันดี

โสดเหมือนกัน
    โสดมา3ปี1เดือน1วัน
    เพราะว่าคนนั้นเขาไม่อยู่ในโลกนี้แล้วแต่เขายังอยู่ในใจเสมอ
    และไม่เคยคิดจะมีใหม่เพราะอยู่คนเดียวดีกว่ามีความสุขมากกว่าสบายใจกว่า
    และไปไหนมาไหนไม่ต้องมีคนรอเช็คว่าไปไหนกลับเมื่อไรกินข้าวกับใครเพื่อนผู้ชายหรือผู้หญิง
    เพราะส่วนใหญ่ไปกับเพื่อนผู้หญิงก็ว่าเราอยู่กับเพื่อนผู้ชายตอนนี้อยู่คนเดียวสบายใจจริงๆมีความสุขมาก
    ขอเข้าชมรมคนโสดด้วยคนนะค่ะเกิดเดือนมิถุนายน ปีเถาะ แต่งงานช้าแต่เป็นหม้ายเร็วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2009
  2. tangmae1

tangmae1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีแฟนไปกินข้าวด้วยไม่ได้
    ไปเที่ยวด้วยไม่ได้
    ไปงานสังสรรด้วยไม่ได้
    พาออกงานไม่ได้
    ไปดูหนังเดินควงในห้างไม่ได้
    จะเอาไปเป็นแฟน, สามี, ทำไม
    เพราะอะไรๆก็ไม่ได้
    นอกจากขอเงินเรา
    เห็นด้วยกับความเห็นที่ 27 จ๊ะ

3. bm316

bm316 เป็นที่รู้จักกันดี

โสด ตอนนี้ครับ แต่ มีแฟนมา เยอะครับ แต่ไม่เคยคิดจะแต่งงานเลย ไม่เขาไปแต่งกับคนอื่นก็เลิกกัน แต่มีผู้หญิงเข้ามาใน ชีวิต ตลอดครับ สงสัย ชาติที่แล้ว เจ้าชู้มั้ง เลยคิดว่า ชาตินี้ไม่แ่ต่งดีกว่า

4. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    โสดคะ...เดือนพฤศจิกายนจริงด้วย....
    เดือนนี้แต่งช้าคะ..ก็อยากมีคู่นะคะ...แต่ถ้า..เป็นคนไม่ดีก็ไม่อยากได้คะ...
    ค่อนข้างห่วงความโสดคะ..:z14

5. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    :boo:โสด แต่ไม่สด เข้าร่วมวงด้วยได้ป่าวค๊า....5555:boo:

6. meepooh69

meepooh69 Active Member

อยู่คนเดียว สบายใจ ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ ถ้าเราไม่เลิกกะเค้าซักวันเค้าก็เลิกกะเรา

เกิดเดือน พฤษภา ปีเถาะ เกิดมาไม่เคยมีแฟน ทั้งชีวิตมีแต่คนที่มีแฟนแล้วมาติดพัน
    เซงเลยเรา

สงสัยชาติที่แล้วทำกรรมไว้เยอะ

7. chama

chama เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    อ่านแล้ว ตรงมาก เกิดเดือนพฤศจิกายน เคยมีแฟน แต่เลิกกันไปหลายคนแล้ว ตอนนี้โสดสนิท

และก็แฟนแต่ละคน ก็ตามที่บอกมาเลย คือ ใจร้อน วู่วาม

ตอนนี้ก็กำลังรอคู่แท้อยู่ ไม่รู้จะได้เจอเมื่อไร หรือว่ายังไม่มาเกิดไม่รู้

เห็นคนมีแฟน แล้วอิจฉา ยิ่งเวลาเพื่อนๆ แต่งงาน ยิ่งรู้สึกอนาถใจกับตัวเองเหลือเกิน

เศร้าค่ะ เศร้า pig_cryy

8. ตะวันนา

ตะวันนา สมาชิกใหม่

ขอสมัครด้วยคนครับ

ผมขอรบกวนแจ้งนิดนึงครับ ที่คุณรักไร้พ่ายกล่าวมาอาจจะเป็นสถิติส่วนมาก แต่ไม่โดนของผมนะครับ เพราะผมเกิด เดือนธันวาคม ปีขาล วันพฤหัสที่ 19 ตอนนี้ย่าง 35 แล้ว(เกิด 2517) โสดสนิทเลยครับ ทั้งชีวิตเคยมีแฟนหนึ่งคนสมัยเรียนมหาลัย หลังจากนั้นก้อไม่เคยมีจนมาเจอคนนึงเดือนธันวาปีที่แล้ว คบไม่กี่เดือนก้ออกหัก พอมากลางปีเจออีกคนนึงคุยไปคุยมาตอนแรกก้อดี แต่ดูเหมือนเค้าไม่เปิดใจ เค้าคิดกะเราแค่พี่ชายเท่านั้น ก้อเลยถอยก่อนเพราะไม่อยากเจ็บปวดจากการอกหักอีก คิดซะว่าได้แค่ไหนเอาแค่นั้นครับ อิอิ

9. หนูแอ้

หนูแอ้ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    โสดด้วยคนค๊า...โสดมาปีท่ี 3 แล้วคะ .. =^.^=
    เคยมีความรักที่สมบูรณ์แบบ.. และมีแต่แฟนที่ดีๆ ..แต่ ณ ​วันนึงต้องเลิกลากัน
    ก็เลยคิดว่า..
    ถ้ายังไม่เจอคนที่ใช่..ก็คงต้องโสดต่อไป .. ~~

~~ ผู้ชายดี ๆ คงมีแค่ในนิยาย ~~ อ่ะเปล่าคะ ... กิกิ

10. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    คนเกิดเดือนพฤศจิกายน ส่วนใหญ่ที่เรารู้จัก ไม่ม่าย ก็ มีปัญหาเรื่องคู่ รวมทั้งเราด้วย

11. ตะวันนา

ตะวันนา สมาชิกใหม่

ไม่จริงหรอกครับคุณหนูแอ้ คนทุกคนก้อย่อมมีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกันออกไป บางทีคนที่เรามองว่าเค้าดีพร้อมทุกอย่าง ไม่แน่หรอกครับเค้าอาจจะข้อเสียเพียงข้อเดียว และอาจเป็นข้อที่เรารับไม่ได้ก้อได้นะครับ เพียงแต่เรายังไม่เจอกับตัวเองจังๆนั่นเอง

เคยมีคนบอกผมว่า หากเป็นเนื้อคู่กันจริงสักวันคงเจอ และบางที่อาจไม่ต้องไปพยายามอารัยมากมายครับ

ขอให้เจอเนื้อคู่เร็วๆนะครับ อิอิ

12. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่าไม่สามารถทำให้ใครรักได้ จึงขอมุ่งตัดรากเหง้ากิเลศดีกว่า
    ถ้ายังไม่ถึงซึ่งนิพพาน ก็ขอให้ได้พบทางสว่าง เเต่ถ้าเราเกิดเป็นผู้ชายนะ เราจะไม่นอกใจหญิงที่เรารัก
    เเละจะซื่อสัตย์ เเต่ผู้หญิงก็ต้องซื่อสัตย์ต่อเราเช่นกัน เเต่จริงเหรอที่จะมีอย่างที่ว่า

บุรุษเเละสตรีใดในโลกหล้า ล้วนลำบากด้วยทุกข์เข็ญ
    ยามเเบเบาะก็ร้องไห้อย่างงอเเง เติบโตเเล้วก็ต้องไปเลี้ยงชีพกัน
    สังคมใดในพิภพจบโลกา ดำรงได้ด้วยศีลธรรมเเลเเบ่งปัน
    เกื้อหนุนฉันท์เครือญาติกัน จึงเกิดบันดาลให้ร่มเย็นถ้วนหน้าเอย

ผู้เเต่ง คือ ข้าพเจ้า วันที่9 ตุลาคม

เเต่งให้ทุกคน

อายุมนุษย์นั้น บอกถึงระยะเวลาเกิดจากท้องมารดา ลืมตามาดูโลก จวบถึงขณะนั้นๆ เเต่ทำไมคนถึงอยากมีอายุยืนล่ะ ในเมื่อโลกใบนี้ล้วนเต็มไปด้วยความทุกข์ ขอตอบว่าก็เพราะว่าเเดนมนุษยโลกเป็นที่ให้ดวงจิตจากภพต่างๆมาบำเพ็ญบารมี เป็นที่ทดสอบความมุ่งมั่น เเละอีกหลายอย่างในการที่จะก้าวขึ้นสู่ความรู้เเจ้งทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค เเละมนุษยโลกยังเป็นเเดนของการบำเพ็ญบารมีของเหล่าพระพุทธภูมิเเละพระโพธิสัตว์ด้วยค่ะ
    เเต่คนที่อายุยืนโดยที่ไม่รู้จักอะไรดีอะไรชั่ว ก็ยังไม่เท่าคนที่เกิดมาเเล้วรู้สัจธรรมของชีวิต เเม้จะมีอายุสั้นกว่า เคยอ่านเรื่อง เณรในสมัยพุทธกาลบวชเเล้วก็บรรลุอรหัตผลเลย เยี่ยมมากๆ เพราะเห็นความไม่เที่ยงของสังขาร ยามหนุ่มสาวก็เปล่งปลั่ง เเก่ชราก็เหี่ยวไปตามวัยบ้างฟันหัก ล้มลุกคลุกคลาน

catt7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2009
  13. yakuzaa12

yakuzaa12 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    เอาแล้วใหมละอิๆๆๆ เปิดสมาคมก่อนเข้าเลย แต่ระวังน้าจะเจอก่อนเค้า อิๆๆๆ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคุณรักไม่มีหมด

14. paramitara

paramitara Active Member

13 สิงหาคม 2009
    โสดค่ะ แต่ไม่อยากโสดเลย โสดมาห้าปีแล้ว อายุก็ไม่น้อยนะ เลขสามนำหน้ามาสองสามปีแล้ว ตอนนี้เพื่อนๆแจกการ์ดมาเป็นทิวแถว ยินดีกับเพื่อนนะแต่พอมองดูตัวเองแล้วเศร้าอ่ะ ไม่รู้เหมือนกันทำกรรมอะไรมา T_T
    แต่เคยดูหมอนะ ใครๆก็บอกว่าเราเป็นดวงมีคู่ ไม่ได้เกิดในสองเดือนนั้น แล้วก็ไม่ใช่ปีฉลูด้วย ตอนนี้ก็ยังรอคู่แท้อยู่ อยากมีรีเทิร์นกะคนเก่าเหมือนกัน (ประมาณเธอยังอยู่ในใจเสมอ) คู่กันแล้วคงไม่แคล้วกัน ปลอบใจตัวเองทุกวัน -_-"

15. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

โสดครับ ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเดินจับมือ ญ เลย แบบว่าจีบติดก็มีนะ
    แต่ ผมไม่ได้ไปใกล้ชิดขนาดนั้น แบบ ตอนประถมกับมัธยม สุภาพมากๆ
    แล้วตอนนี้ มหาลัยละ ยังไม่ได้จีบใครจริงๆจังๆเลย
    ถ้าจะจีบใคร อยากให้จีบไม่ติด หรือถ้าจีบติดก็อยากให้เค้าทิ้งเรามากกว่าครับ
    โดยส่วนตัวเป็นคนเบื่อง่ายครับ เลยไม่อยากไปทำให้ใครเสียใจ เพราะผม

ที่เคยจีบติดก็เคยไปไหว้พระแล้วบอกนะ ว่าขอให้เป็นคู่กัน ชาติหน้าก็ได้คบกันด้วย
    คงต้องไปถอนละ 55+

เคยโทรไปถามอาจารย์ ณัฐที่ฟรี1คำถามน่ะครับ
    ปีหน้าผมมีเกณฑ์จะได้คบคนนึงนะ แต่คบได้ไม่นาน = =
    ก็รออยู่เหมือนกัน ^ ^

16. paramitara

paramitara Active Member

13 สิงหาคม 2009

อืมถ้ารู้ว่าขี้เบื่อ ไม่อยากมีแฟนผูกพันจริงๆ ก็อย่าไปจีบเค้าเลยดีกว่ามั้ง ถึงจีบติดแล้วฝ่ายหญิงขอเลิกกับคุณก่อน ก็ไม่ได้หมายความว่าเธอไม่เสียใจนะ เราเองบอกเลิกแฟนเก่าก่อนทั้งๆที่ยังรักเค้า ก็เพราะรู้สึกว่า เค้าไม่ได้คิดจริงจังนี่ล่ะ สรุป เราก็ยังต้องมาเสียใจ ส่วนผู้ชายเค้าก็ตีปีกว่าไม่ต้องหาทางบอกเลิกให้ยุ่งยาก ยังไงมันก็เป็นกรรมนะคะ

17. SR(Pu)

SR(Pu) เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    มาแอบดู ชมรมคนโสด แล้ว จะมีชมรม คนม่ายโสดเมื่อไรค่ะ คุณรักไร้พ่าย

18. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดเดือนสิงหาคมครับ เคยมีแต่ความรู้สึกดีๆ ให้กับทุกๆ คนที่เข้ามา แต่ไม่เคยคิดชอบใคร
    แบบจริงๆ จังๆ สักที บางครั้งก็ทำให้ใครคนหนึ่งเสียใจแบบสุดๆ สรุปแล้วตอนนี้ก็โสดสนิท...ครับ ขอเข้าชมรมคนโสดด้วยนคนนะครับ...

19. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายเพื่อนๆในชุมชนหมู่บ้านคานทองนิเวศน์ครับ

20. T00M

T00M Active Member

17 มิถุนายน 2009
    จะมีเวลาโสดต่อไปอีกแค่ 16 วันเองค่ะ