เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ถึงจะดำอ้วนแต่น้ำใจดี แถมเสียงหล่ออีกต่างหาก

2. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

หล่อแนวๆนักร้องดัง "พลพล พลกองเส็ง" หรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  3. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    กลับมาบ้าน ได้รับลูกอม และกระดาษยันต์ หลวงปู่ทิม เรียบร้อยแล้วครับ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะนำไปเลี่ยมพลาสติกกันน้ำแล้วครับ

กราบขอบพระคุณ อาจารย์แก้วสว่าง คุณ 15 ค่ำ คุณโต้งชลบุรี และผู้เกี่ยวข้องทุกๆท่าน มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ของผมเป็น เบอร์6 มันเลยไม่เหลืองมากมั๊งครับ ก็ออกสีเหมือนลูกชิ้นหมู เลยอ่ะ

ไม่ค่อยชัดนะครับ กล้องโทรศัพท์

ไฟล์ที่แนบมา:

5. narrong

narrong เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ได้รับลูกอมกับ กระดาษยันต์หลวงปู่ทิมแล้วครับ ขออนุโมทนาในผลบุญของคุณแก้วสว่าง
    ครั้งนี้ด้วยครับ

6. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ จะได้ตั้งใจรอพระชัยเทวฤทธิ์ที่ร่วมทำบุญกับคุณหนุ่มเมืองแกลง (จะได้พระที่มีส่วนผสมของผงพรายหลวงปู่ทิมกับเขาแท้ๆบ้าง)

7. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ทำไมได้รับกันแล้ว สงสัยผมอยู่ไกลเลยยังไม่ได้รับ ตื่นเต้นครับ ไปเตรียมหาแลคเกอร์ก่อน จะได้อยู่ทน ^ ^ กลัวเลี่ยมแล้วแตกที่สุดเลย ของยิ่งหายากๆ หึหึ

8. knutch

knutch เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004

สวยครับ (good) ก่อนไปเลี่ยมอย่าลืมเขียนชื่อไว้ด้วยล่ะครับ :cool:

มองการณ์ไกลจริงๆครับ คนเนี๊ยะ(good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  9. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    วันนี้รอจนเย็น สรุปว่า...อด....ไป....รอพรุ่งนี้ต่อไปครับ:cool:

10. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ ส่วนคุณเตอร์ใช้สำลีห่อกั้นกระแทกวิธีนี้สุดยอดครับ สมแล้วที่มีแฟนเป็นพยาบาล 555+

11. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ยินดีกับพี่ๆทุกท่านที่ได้รับลูกอมด้วยนะครับผม^^

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่ภูเผยความลับสวรรค์ซะแล้ว
    คุณเตอร์ระวังนะครับมีแฟนเป็นพยาบาล
    นอกใจอย่าให้จับได้นะครับ
    ไม่งั้นโดนเจื๋อนเป็ดอิ่มแน่ๆ อิอิ

13. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ว่าแต่21เดือนหน้าคุณเตอร์ห้ามพลาดนะครับ
    ไม่งั้นเดี๋ยวผมเหงาไม่มีเพื่อนดริ๊งค์ อิอิ

14. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ยินดีกับทุกท่านด้วยครับที่ได้รับสิ่งที่มีค่ายิ่ง
    ทำให้รู้สึกได้ถึงความสุข และความศรัทธา ที่ทุกท่านมีครับ:cool:

15. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    สาธุ กราบหลวงปู่ทิมเหนือเกล้าเหนือกระหม่อม เคยเช่าเหรียญนาคปรกไตรมาสกับเหรียญเสมา 8 รอบไว้บูชาอย่างละ 2 เหรียญเมื่อปี 2521 แต่โชคร้ายขณะไปทำงานถูกโจรงัดบ้านขนเอาพระเครื่องและทรัพย์สินที่สะสมไว้ไปหมด ขออนุโมทนากับผู้แจกลูกอมและขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีทุกท่านครับ ขออนุโมทนา

16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลจากหลวงปู่คับผม สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างมหาเจดีย์กับหลวงปู่ ติดต่อคุณวุธครับลูกอมผสมผงพลาย ลูกละ ไม่เกิน100 ดูรายละเอียดกระทู้ขุนแผนระฆังทอง บูชามากได้บุญมากครับผม ขอเชิญร่วมทำบุญถวายหลวงปู่กันครับ และอุทิศให้โยมสายกันครับ โยมสายใจบุญแบ่งลูกอมให้พวกเราฟรีๆ พวกเราบูชาลูกอมอุทิศบุญถวายหลวงปู่กับโยมสายกันนะครับ

17. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เขียนชื่อใส่แล้วครับ แต่เขียนชื่อ หลวงปู่ทิมแทน อิอิ:cool:

18. ming-ching

ming-ching Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    ดิฉันได้รับลูกอมกับ กระดาษยันต์หลวงปู่ทิมแล้วค่ะ
    ขออนุโมทนาในผลบุญของคุณแก้วสว่าง ผู้ช่วยดำเนินงานทุกท่าน และ ผู้ร่วมทำบุญทุกๆท่านด้วยค่ะ

19. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ผมได้รับลูกอมแล้วนะครับ ตอนนี้ก็ได้ปิดทองแล้วรอนำไปเลี่ยมครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับคณะผู้จัดทำและทุกท่านที่เกี่ยวข้องทั้งหมดนะครับ

20. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ในการเลี่ยมอย่าไปบีบคั้นห่วงมากนะครับ...เพราะเดี๋ยวจะหมดห่วงนะครับ.......:'(