เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

55555++ ขอบคุณมากครับพี่โต้ง แอบไปดูเมื่อไหร่หนอ... ว่าแต่ตอนนี้คอผมเองก็ยังเป็นของหลวงปู่ทิมเลยครับ :cool::cool:

เห็นด้วยกับน้าต๋อยครับ

:cool::cool::cool: ถูกใจที่ซู๊ดดดด

2. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    เมื่อคืนเพิ่งฝันหยก ๆ เลย ขอเล่าย่อ ๆ ว่าไปกรุงเทพ นั่งรถเมล์ พอกำลังจะลงรถ คนขับกับกระเป๋ารถผู้หญิง ดันมานั่งอยู่ตรงเบาะข้างประตู คนขับถือดอกไม้หลายกำ ส่วนกระเป๋าถือดอกไม้แล้วก็พวงสร้อยพระเป็นเชือกสีดำ แล้วโบกมือเรียกให้หันไปแล้ว กระเป่าก็ส่งสร้อยให้ แต่ตอนรับไม่ได้สนใจรุ้แต่ว่าเป็นสร้อยพระ แล้วก็แย่งกันให้ดอกไม้ ....

อันนี้แบบย่อ ๆ ครับ ตืนมาก็งง ๆ ... พอดีฝันตอนใกล้รุ่งครับ เลยจำได้ เพราะส่วนใหญ่จะจำไม่ค่อยได้ว่าฝันอะไร ... เสียดายไม่รู้ว่าขึ้นรถเมล์สายไหน เบอร์อะไรนี่สิ ...
    555

3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

พอดีแวะๆไปดูในห้องดูพระมาครับ ลองอ่านเล่นๆไปเรื่อยๆ ไปเห็นฐานแซมเข้า
    ไม่อยากบอกเลยครับ ว่าอยากแขวนดูสักครั้ง...
    ไอ้ผมน่ะดูไม่เป็นหรอกครับ ว่าเป็นแบบไหน แต่อยากบอกว่ามันช่างโดนใจเสียจริงๆ ครับ

4. โต้งชลบุรี

ฝันดีหรือไม่ดีก็ตอบไม่ได้ แต่หากนึกเลขออก บอกผมด้วยนะครับ จะได้จัดไว้สักหน่อย

5. โต้งชลบุรี

วันนี้ขออีกรอบนะครับ จำสายรถเมล์ให้ได้ แล้วอย่าลืมบอกผมด้วยนะครับ

6. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้อ่านและติดตามมานานอยากถามว่าท่านใดรู้จักลูกอมผงพรายกุมาร กรุสำนักขามหรือเปล่า เป็นจริงไหมว่าของหลวงปู่ บูชาได้หรือเปล่า หากเคยมีคนกล่าวหรือตอบไว้รบกวนช่วยบอกหน้าได้ไหมครับ จะได้ทราบว่าเป็นของจริงแท้แน่นอนหรือเปล่า

7. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

555 ... เอ แล้วจะทำยังงัยดีหนอ ก่อนนอนต้องนึกถึงแต่เรื่องนี้ใช่รึป่าว จะได้ฝันแบบเดิมอีก .... อยากรุ้เหมือนกันว่าจะได้พระอะไร.... น้า...

8. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอจองล็อคเก็ตด้วย 1 องค์ครับ...ขอบคุณครับ __________________

9. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งกลับมาจากชลบุรี ครับ เอาล็อคเก็ตไปให้หลวงปู่เกลี้ยงอฐิษฐานจิตให้มีคุณภณนาวิน และพี่ปลัดเอกพิสิษฐ์ ร่วมพิธีด้วย ขออนุญาติโชว์หน้าตานะครับ ไปถึงวัดท่านให้ปลัดไปจุดธูปเทียนบูชาพระ ผมถวายพระพุทธ 5 เหลี่ยม 96 องค์เท่าอายุหลวงปู่ทิม แด่หลวงปู่เกลี้ยง เพื่อให้ท่านนำไปร่วมบุญตามแต่ท่าน เพื่อถวายกุศลแด่หลวงปู่ทิมและลุงสาย แก้วสว่าง และผมได้แจ้งให้ท่านทราบว่ารายได้จากการเช่าบูชาล็อคเก็ต จะนำไปสร้างรูปหล่อหลวงพ่อกราด และการกุศล หลังจากนั้นหลวงปู่ให้พระเลขาไปเอาลูกอมมาใส่ในกล่องล็อคเก็ต และเริ่มอฐิษฐานจิตประมาณ 20 นาที จึงแล้วเสร็จ และแจกลูกอมให้กับทุกท่านที่อยู่ที่นั่น ท่านเสกและเป่าลงไปในกล่องวัตถุมงคล หลายครั้งมาก ท่านตั้งใจเสกมากทีเดียวครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่เกลี้ยงที่เมตตาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับพี่รักด้วยนะครับ และอยากจะเห็นลูกอมที่หลวงปู่แจกมาจังเลย อย่าลืมนำมาโชว์ด้วยนะครับพี่

11. plauspower

plauspower เป็นที่รู้จักกันดี

บุญนำสุขมาให้ อนุโมหนาบุญด้วยครับ....................................

12. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนากับพี่รักด้วยนะครับ :cool:

13. ตามใจฉัน

ตามใจฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับพี่รัก เดี๋ยวนี้พี่รักดูหน้าใสหนุ่มขึ้นเยอะนะครับ น่าจะเป็นผลจากการทำบุญแจกพระ และงานบุญส่งผลครับ ว่าแต่ของในกล่องที่ถือยังมีแจกอีกหรือเปล่าครับ มีเพื่อนๆอยากได้ไว้บูชาครับ จะได้ให้เขาสมัคสมาชิกและหาโอกาสเอาเองครับ

14. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาด้วยครับ :cool:

15. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง พี่โต้ง น้าต๋อย และพี่ๆทุกท่านครับ
    พี่โต้ง งวดนี้ แทง 85 58 ครับฝันว่ามากระซิบข้างหูพี่ ช่วงนี้ใส่สวดมนต์ ติดตัวแม้ยามนอน
    ถอดแค่ตอนอาบนํ้าอย่างเดียวครับตอนนี้ ฝันเห็นเด็กๆบ่อยมากครับช่วงนี้
    ของผมชุดนี้เที่ยวรอบโลกครับ

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      83
  16. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับพี่รักด้วยนะครับ :cool:

17. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ต่อจากพี่รักนิดนึง ก่อนเริ่มพิธีหลวงปู่เกลี้ยงได้ไหว้บอกกล่าวครูบาอาจารย์ และบอกกล่าวหนุมานองค์ครู ให้ทุกท่านได้รับรู้และมาประสิทธิ์ประสาทให้ ตอนหลวงปู่เสก ทุกคนในพิธีรับรู้ได้เลยว่าสุดยอดจริงๆ หลวงปู่ทั้งเสกและเป่าเป็นเวลานาน ล๊อกเก็ตหลวงปู่ทิมชุดนี้เป็นของดีที่ทรงคุณค่ามากครับ

18. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิมพ์แปลกๆ อีกพิมพ์หนึ่งครับ พบเห็นในกองพิมพ์เศียรโต
    ทรงพิมพ์คล้ายกับพระบล๊อคหินมีดโกน ที่ อ.ทวน นำไปออกที่
    วัดแม่น้ำคู้ เมื่อสักประมาณปี 12 - 14 แต่พิมพ์นี้ หลงมา ตั้งแต่
    เห็นพระเนื้อขาวๆ มา ผมเห็นอยู่องค์เดียว

ขนาดไฟล์:
      222 KB
      เปิดดู:
      11,862
  19. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

บอกได้คำเดียวครับ มันสวดยวดเลยฮ๊าบบบบบ :cool::cool::cool:

20. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

บรอนซ์ทอง ถ่ายไว้เมื่อครั้งเปิดกระทู้ใหม่
    สังเกตได้ว่า บรอนซ์น้ำตาลหายไปไหนก็ไม่รู้

ขนาดไฟล์:
      309.6 KB
      เปิดดู:
      12,553