เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ผ่านวัดใหญ่ไชยมงคลไป แล้วเลี้ยวซ้าย เลาะทุ่งไป

2. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบหลวงปู่ทิมครับ สวัสดีอ.แก้วสว่างและสมาชิกบ้านเปิดตำนานทุกๆท่านด้วยนะครับ
    วันนี้นิมนต์ปราบเจ้ามือองค์นี้มาทำงานด้วย ตกตอนบ่ายเลยได้ค่าขนมลูกมานิดหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า พี่อาทิ คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์ คุณthavornsiripat และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ ขอแสดงความยินดีกับท่านที่มีโชคในวันนี้ด้วยนะครับ

4. แควใหญ่

สวัสดีครับ มีโชคบ่อยๆคราวหน้าถ้านิมนต์มาอีกละก้อ อย่าลืมส่งข่าวไปบอกผมบ้างเน้อครับ55555

5. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    กระซิบดังๆ มาทางนี้ด้วยนะครับ สำนักอนามัย จะทำสถิติกินเนสบุ๊ค ออฟ เรคคอร์ด ตกเบิกค่าครองชีพมา ๔ เดือนแล้วครับ ^^"

6. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ไม่ทราบว่าพี่ ๆ ท่านใดมีรายละเอียด ในวันที่ 2 กับ วันที่ 3 บ้างครับ
    จะได้วางแผนการเดินทางได้ครับ ขอบคุณครับ

7. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบหลวงปู่ทิม , ลุงสาย แก้วสว่าง

สวัสดียามเช้าอ.แก้วสว่างและทุกๆท่านครับ
    อนุโมทนาด้วยนะครับ

8. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่และสวัสดีทุก ๆ ท่าน

9. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ ทิม คุณปู่สายแก้วสว่าง และสวัสดีครับ ท่านอาจารย์แก้วสว่าง และทุกๆท่านด้วยคับผม

10. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

UOTE=Bhawarej;8160927]ลงจากสะพานเดชาฯ มีสี่แยกไฟแดง ให้ขับตรงไปแล้วชิดขวาที่ไฟแดงแยกพิษณุโลกเป็นไฟแดงที่ 2 (เป็นสามแยก) เลี้ยวขวาเลยครับ ตรงอย่างเดียวหลังจากนี้จนถึงพิษณุโลกครับ ถนนนครสวรรค์ พิษณุโลกทางดีครับ มีช่วงกม. 30-40 พื้นผิวไม่ค่อยดีเท่าไรแต่ไม่มีหลุมครับ ระวังจับความเร็วช่วง กม. 50 - 80 แซงขวาเอาแน่นอนไม่ได้ว่ากม ไหนบ้างครับ บางวันตั้งด่านปรับครับ[/QUOTE]

11. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญที่ยิ่งใหญ่ต่อเพื่อนสมาชิกทุกท่านในกระทู้ตำนานพระเนื้อขาว หลวงปู่ทิมที่ได้ร่วมกันทำบุญหล่อพระประธานให้วัดคลองบงซิตี้ ในกาลครั้งนี้

12. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอขอบคุณ อ.แก้วสว่างที่ได้นำมาเผยแพร่ถึงความหมาย

13. แควใหญ่

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า พี่อาทิ คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์ คุณthavornsiripat และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ วันนี้พวกพี่ๆคงจะเดินทางไปถึงวัดกันหมดแล้วแน่ๆเลย ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วย และอย่าลืมนำบุญกลับมาฝากกันบ้างนะครับ :cool: :cool: :cool:

14. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

ยอดผู้ไปกับรถตู้ตอนนี้ยังมีอยู่ 6 ท่านนะครับ
    รถออกที่ท่าน้ำบางโพ วันที่ 3 ส.ค.56 เวลา 08.00 น.
    1. chartphet
    2. thavornsiripat
    3. romegat
    4. R-lek
    5. ดาวร้าย
    6. jay
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.

ปรับปรุง 2 สิงหาคม 2556 เวลา 21.00 น.

15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ตอนนี้ก็ได้ถึงที่หมายเรียบร้อยแล้ว
    พรุ่งนี้ ผู้ที่ไปรถตู้ ขึ้นที่โรงเรียนทหารพลาธิการ
    ท่าน้ำบางโพ เขตบางซื่อ ยอดตอนนี้น่าจะเต็มแล้วครับ
    พี่โต้งชลบุรี และคณะ กับคุณก้องครับ

เจ้าของรถตู้ชื่อ จ่าณัฐพรรษ์ นะครับ

16. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

การเดินทางวิ่งจากพิษณุโลก สู่ จ สุโขทัย โดยใช้เส้น 12
    เข้าสู่ถนนเส้น 1113 ตามป้าย จ.ตาก หรือตามป้ายวัดโบสถ์
    (เมืองโบราณบางขลัง) หรือวัดใหญ่ชัยมงคล ก็ได้ครับ
    วัดคลองบงจะอยู่เลยกว่าไม่เท่าไรนัก จะมีป้ายไวนิล และธง
    บอกเป็นระยะๆ

17. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบหลวงปู่ทิม , ลุงสาย แก้วสว่าง

สวัสดียามเช้าอ.แก้วสว่างและทุกๆท่านครับ
    อนุโมทนา สาธุกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

18. แควใหญ่

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า พี่อาทิ คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์ คุณthavornsiripat และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ วันนี้ช่วงบ่ายที่เขื่อนมีฝนตกลงมา ไม่ทราบว่าที่สุโขทัยมีฝนตกลงมาบ้างรึเปล่าขอให้งานบุญครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วย

19. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ เพิ่งกลับจากงานหล่อพระประธาน วัดคลองบง อ.ทุ่งเสลี่ยม จ.สุโขทัย

ขออนุโมทนาคณะของท่านอาจารย์แก้วสว่าง พี่รักรังสิต น้าต๋อย น้าเช และทุกๆ ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ที่ได้ร่วมกันเป็นสะพานบุญและได้สร้างบุญใหญ่ร่วมกันในครั้งนี้ เอาบุญมาฝากทุกๆ ท่านนะครับ

และขอโทษอาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก น้าต๋อยด้วย ที่ไม่ได้ไปลาก่อนจะกลับ เห็นยุ่งๆและเหน็ดเหนื่อยจากการช่วยกันเตรียมงาน เห็นแล้วก็น่าชื่นชมอนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ

ขอบารมีแห่งพระรัตนตรัยและบารมีของหลวงปู่ทิม โปรดคุ้มครองทุกๆ ท่านให้เดินทางกลับบ้านโดยสะดวกและปลอดภัยเทอญ

ป.ล. เห็นมีหลายๆ ท่าน ถ่ายภาพที่เกิดขึ้นบนหุ้มปูนที่หล่อองค์พระประธานหลังจา่กเสร็จพิธีหล่อ เดี๋ยวคงมีคนนำมาลงให้ได้ชมกัน เป็นภาพที่แปลกดีครับ ^____^

20. thavornsiripat

กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่ตี๋ พี่ก้อน พี่ก้อง พี่นาย พี่ทหารเก่า พี่ติ้งฯ พี่พระขุนแผน พี่อาทิ พี่ส่างปา พี่เมืองฯ พี่แควใหญ่ พี่โต้งชลฯ พี่โจเชฯ พี่รอมอีแกต พี่เก่ง พี่เซิฟเฟอร์ส พี่พระบางกำ พี่สุ2550 พี่ออโต้171 ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่าน
    สวัสดีวันอาทิตย์ คณะที่เดินทางโดยรถตู้ ถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพ อนุโมทนาบุญทั้งหมด ทั้งมวลกับทุกๆ ท่าน ทุกๆ ดวงจิตด้วยครับ สาธุ
    ขออารธนาบารมีองค์บรมศาสดา บารมีหลวงปู่เมตตา คุ้มครองรักษาทุกๆ ท่าน ให้เป็นวันดี วันสุขทุกๆ ท่าน และโมทนาบุญกับทุกท่านครับ