เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    น้องโอ๊ต มีใจกุศลยอดเยี่ยมมาก ขอชมจากใจนะครับ อนุโมทนาครับ:cool:สร้างแต่สิ่งที่ดี ตัวเองยอมรู้ ใจย่อมเป็นสุข

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2013
  2. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง _/\_

สวัสดีเช้าวันพุธครับ ท่านอาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่ลีโอ พี่รุ่ง พี่ส่างปา พี่เมย์ พี่ภู พี่บางเมือง พี่บัวแก้ว พี่Point น้าต๋อย คุณเก่ง คุณก้อง คุณนุ คุณตั้ม คุณนอร์ น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ คุณญาณพล คุณNEWESTTSEWEN และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

he llo _

3. tawanrise

tawanrise เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิมที่เคารพอย่างสูง
    สวัสดีครับ อ. แก้วสว่าง คุณรัก คุณโต้ง คุณต๋อยและสมาชิกทุกท่านครับ
    ขออนุโมทนากับบทความที่อ.แก้วสว่างได้โพสไว้ซึ่งทำให้เรารู้ถึงการใช้ชีวิตที่ไม่ประมาท
    และขอขอบคุณอ.แก้วสว่างที่ได้ฝากของมาให้ผมนะครับ และขอบคุณน้าต๋อยที่เป็นธุระนำมาให้ผมขอให้หลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ

4. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    เช้านี้งานยุ่งไหมครับน้องป็อก คิดถึงไว้วันไหนพร้อมๆนัดทานข้าวกันครับ น้องป็อกจะเอาพระปิดตาไปแบ่งปันคนนอกเวปกลุ่มเพื่อนน้องบ้างไหมละครับ พี่ขอจากเพื่อนที่ไปบ้านอาจารย์ได้ 2 องค์ครับ:cool:

5. apichet40

ขอแสดงความยินดีกับ คุณ หนูซ่า ด้วยครับ :cool::cool:

ขอร่วมอนุโมทนา กับ พี่ลีโอ น้องโอ๊ด ท่านอาจารย์แก้วสว่าง ในการเผยแผ่บารมีของหลวงปู่ทิม ในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ .....

6. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิมครับ
    แป๊บ ๆ กระทู้ ภาค 2 ก็เข้าสู่ 200 หน้าแล้วครับ
    สุดยอดจริง ๆ ครับผม

7. apichet40

สวัสดีครับพี่ลีโอ

ถ้าไม่ได้ออกไป site ลูกค้า งานผมสบายๆครับไม่ค่อยมีอะไร ครับ ว่างๆก็นั่งเฝ้าอ่านกระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิมของเราอยู่ครับ catt3

ขอบพระคุณพี่มากๆเลยครับ (smile) ผมยังพอมีอยู่บ้างครับพี่ (ตอนนี้ผมยังเหลือปิดตาอยู่สององค์ มีคนขอไว้แล้วแต่ผมกำลังดูๆและตัดสินใจอยู่ครับ) ผมค่อยๆทยอยให้ครับพี่ ผมไม่รีบร้อน แบบว่าอยากแบ่งให้กับเพื่อนๆนอกเว็บของผม ที่เค้าต้องการพระของหลวงปู่ทิมไปใช้จริงๆ ครับ เวลาเห็นเค้านำไปแขวนบูชาแล้ว รู้สึกปลื้มอกปลื้มอกปลื้มใจเป็นพิเศษครับ

อย่างน้องที่เค้าอยู่เกาะสมุย(ที่ผมโพสลงเมื่อวาน)ได้รับพระเมื่อวานตอนบ่ายๆ ตอนเย็นๆนำมาลงเลยครับว่านำไปใส่ตลับเรียบร้อยแล้วพร้อมนำไปใช้งาน ทำให้วันนี้เป็นวันที่ปลื้มใจเป็นพิเศษครับ (ในรูปคือพระที่ไปอยู่ในมือน้องที่สมุยนะครับ)

ปล. นัดทานข้าวกันวันไหนรบกวนส่งพี่ส่งข้าวให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับพี่ :cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2013
  8. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม และท่านอาจารย์สายค่ะ

สวัสดีท่านอาจารย์แก้วสว่างและพี่ๆ ทุกคน
    ขอร่วมติดตามกระทู้ดีๆ ด้วยคนค่ะ..^^

9. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เฮียบอย เฮียรุ่ง เฮียรัก เฮียนอร์ เฮียโอ๊ต พี่กูน พี่โย พี่ชาญ พี่เอ๊ะ พี่กวาวชไม พี่ช้าง คุณเคี้ยว และ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก 108 1009 ทุกท่านครับ ฉลองหน้า 200 คราบ ^_^

10. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

เพื่อความให้ได้มาซึ่งปัญญาจักษุนั้นขอให้คนเรากระทำความเพียรตามมหาสติปัฏฐานคือ เจริญวิปัสสนากรรมฐานเถิดแล้วจะเกิดปัญญาจักษุ ถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ได้อย่างแน่นอน เมื่อพระพุทธเจ้าท่านทรงตรัสรู้ได้ด้วยตัวเองการเผยแพร่พระพุทธศาสนานั้นเพื่อให้มนุษย์เราพ้นโลก พ้นกิเลส ขอให้มีความเลื่อมใสในพระพุทธศาสนาโดยปฎิบัติตามหลักธรรมคำสั่งสอนที่ดีเพื่อการเข้าสู่นิพพานอย่างมีความหมาย “สังขารทั้งปวงมีความเสื่อมสลายไปเป็นธรรมดา พวกเธอจึงทำประโยชน์ตนเอง และประโยชน์ของผู้อื่นให้สมบูรณ์ด้วยความไม่ประมาทเถิด"นี่เป็นคำโอวาทของพระพุทธเจ้าก่อนที่จะปรินิพพาน เราจะเห็นว่ามนุษย์ทุกคนสามารถพัฒนาจิตใจไปสู่ความเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์ได้ด้วยความเพียรของตนกล่าวคือ ศาสนาพุทธสอนให้มนุษย์บันดาลชีวิตของตนเองด้วยผลแห่งการกระทำของตนตามกฎแห่งกรรม มิได้มาจากการอ้อนวอนขอจากพระเป็นเจ้าและสิ่งศักดิ์สิทธิ์นอกกาย คือ ให้พึ่งตนเองเพื่อพาตัวเองออกจากกองทุกข์มีจุดมุ่งหมายคือการสอนให้มนุษย์หลุดพ้นจากความทุกข์ทั้งปวงในโลกด้วยวิธีการสร้างปัญญาในการอยู่กับความทุกข์อย่างรู้เท่าทันตามความเป็นจริง...

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  12. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย สวัสดี อ.แก้วสว่าง
    สวัสดีสมาชิกทุกๆท่านขอบารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองทุกท่านครับ....

13. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง

14. apichet40

สวัสดีครับคุณ tee_tores ลูกอมมีห่วงยุคแรก ของหลวงปู่ทิม ลูกนี้งดงามมากๆเลยครับ :cool::cool::cool:

15. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ครับ สวัสดีพี่โมท และพี่น้องทุกท่าน
    ครับ มาร่วม ยินดี 200 หน้าด้วยครับ ขอบารมีหลวงปู่ดลบันดาล
    ให้สำเร็จสมใจปราถนา ทุกท่านนะครับ ^__^

16. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ลูกนี้ไปอยู่กับเจ้าของเค้าแล้วครับ :cool::cool::cool:

17. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และ สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

18. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สบายดีครับ ขอบคุณมากครับ เข้ามาเป็นช่วงๆ(ไม่ใช่หลินฮุ้ยน่ะ) งานใหม่ที่ต้องรับผิดชอบเข้ามามากขึ้นเป็นเงาตามตัว ขอบตาดำ หัวโต ขาลีบ โม๋มากไป ดูแล้วใกล้เหมือนเวตาล555 แอบดูของสวยๆของผู้อื่น และรับข้อมูลดีไปครับ ว่างๆคงได้เจอกันครับ

19. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ตอนนี้ผมก็ไม่มีเหลือติดตัวแล้ว ก็ขอบุญกุศลที่ทำไว้ขอให้ได้มาใหม่ก็แล้วกันนะครับ

20. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุญาตสอบถามด้วยความไม่รู่ครับ
    ทำไมลูกอมหลวงปู่ถึง มีห่วง หรือหลวงปู่ทิ้งอะไรให้เราไว้พิจารณากันครับ