เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เปลี่ยนใจแน่นอนครับ คอยมานานแล้ว ขอบูชาเช่นเดิมครับ ช่วยแพ็กรวมกับพระที่โอนเงินวันนี็ 6 รายการ พิมพ์สมเด็จเนื้อโทนดำผมจะโอนให้พรุ่งนื้ครับ
    วันอังคารผมไปรับครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รับทราบการยืนยันจองครับ องค์นี้มีคนเสนอมา 11 แล้วครับตอนนี้ แต่เป็นสิทธิเดิมโดยถูกต้องของคุณkajit จึงไม่อาจกลับคำได้ต้องขอโทษอีกสองท่านด้วยครับ คนจองไว้ก็อย่าลังเลสงสัยในพุทธคุณท่านอีกนะครับ เดี๋ยวท่านหายไปอีกครั้ง อาจไม่กลับมาอีกเลยก็ได้

3. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    องค์ W ยังอยู่ไหมครับพี่ ถ้ายังอยู่รบกวนขอทราบราคาครับพี่หนุ่ม ขอบพระคุณครับ

4. kajit

คุณหนุ่มยังมีเหรียญพุทธนิมิตร อืก1 เหรียญครับ ลืมไปแล็วช่วยเเพ็กด้วย
    พรุ่งนี้โอน 2 องค์ที่เหลือให้ครับ

5. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ตัดสินแล้วไม่เป็นไร ไม่ได้คิดนานพึ่งมาเปิดดูพอดียุ่งอยู่กับงานศพแม่ยายขอพระราชทานเพลิงศพด่วนเดี๋ยวไม่ทันดูจากประวัติได้ไม่เคยขอยกเลิกคำใดคำนั้น ขอบคุณที่ให้โอกาสองค์ต่อไป

6. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

==============================================================================

รายการพระพุทธหิรัญราช พิมพ์สมเด็จเนื้อโทนดำ หากมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไร...ขอลงจองเป็นสิทธิ์สำรองไว้ด้วยนะครับ...ขอบคุณมากๆ ครับ..

ด้วยความนับถือ

kor_kai

7. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

===============================================

สวัสดีครับ...พี่หนุ่มเมืองแกลง

หากพี่หนุ่มมีโอกาสได้นำพระพุทธหิรัญราช พิมพ์สิบทัศน์มาแบ่งเพิ่มเติมได้อีก กระผมขอลงชื่อจงสำรองไว้ด้วยคนนะครับ...ขอให้พี่หนุ่มเสาะหามาได้เพิ่มเติม เพื่อมาแบ่งปันให้พี่น้องได้บูชากันครบทุกคนเลยนะครับ...ขอบคุณมากๆ ครับผม

ด้วยความนับถือ

kor_kai

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

....................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  9. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  10. คนไกลวัด

คนไกลวัด เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ได้รับพระแล้วครับพี่หนุ่ม

11. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนพี่หนุ่มขอทราบราคา เหรียญนารายณ์แปลงรูป อ.เทพย์ สาริกบุตร เหรียญที่ 3 ครับ
    หน้า 825 กระทู้ 16483
    ขอบคุณครับ มหาโมทนาบุญด้วยนะครับ

12. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนค่าบูชาทั้งหมด 3รายการนะครับ โอนให้วันนี้ 25/03/13 เวลา 09.52

1) พระสิบทัศน์ หลวงพ่อเวก
    2) เหรียญนั่งบัวเนื้อทองแดง หลวงพ่อทอง ลำดับที่ 6 980 บาท
    3) เหรียญนั่งบัวเนื้อทองแดง หลวงพ่อทอง ลำดับที่ 7 980 บาท

สลิปหลักฐานการโอน เดี๋ยวส่งให้ทาง email siamaraya นะครับ เดี๋ยวผมจะแวะไปรับเองที่ สำนักงานบางใหญ่ครับ ต้องขอรบกวนเพื่อนๆสมาชิก ที่พอมี Save แผนที่ของสำนักงานบางใหญ่ไว้ รบกวนช่วยส่งให้อีกทีนึงได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

13. kajit

โอนให้แล้วครับ
    1.พระพุทธหิรัญราช
    2.เหรียญพุทธนิมิตร
    ตามสลิปที่แนบมา พรุ่งนี้เช้าผมไปรับกับคุณกันยา ถ้าไม่สะดวกแจ้งด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ได้รับเงินไว้แล้วครับ รวมทั้งหมด 8 ชิ้น จะจัดเตรียมไว้ให้ที่สำนักงานบาง
    ใหญ่นะครับ ตั้งแต่วันพรุ่งนี้เช้าเป็นต้นไป ขอบคุณครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ต้องขอโทษศิษย์หลวงพ่อพัฒน์ที่แจ้งมาว่าผมเขียนชื่อวัดผิด จากวัดแสนเกษม มีนบุรี เขียนไปเป็นวัดสุขเกษมซะนี่ ขอแก้ไขว่าชื่อวัดของท่านที่ถูกต้องคือวัดแสนเกษมครับ วันนี้ขอนำพิมพ์พารุ่นสองและราหูรุ่นสองของท่านมาลงไว้(รุ่นแรกได้ลงไปแล้วทั้งคู่) เผื่อบางวันอาจไปพบอยู่ในที่ใด หากราคาไม่แพงก็เก็บไว้ติดตัวเลยครับรับรองว่าบูชาแล้วเกิดผลกับตัวเราจริงๆ พิมพ์พารุ่นสองของท่านสร้างด้วยผงอิทธิเจเและหลังจารไว้เช่นเดียวกับรุ่นแรก หายากพอกันครับ ส่วนราหูรุ่นสองก็สร้างไว้ด้วยผงอิทธิเจผสมผงกะลาตาเดียวเช่นกันกับรุ่นแรก ทั้งสองรุ่นแบบนี้หายากมากๆ ท่านสร้างไว้ไม่มากมายเช่นพระโรงงาน

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินไว้ครบถ้วนแล้วครับ ผมฝากพระสิบทัศน์ไว้ที่สำนักงานแล้วครับ สำนักงานอยู่ในบางใหญ่ซิตี้ เข้าทางเดียวกับสถานีตำรวจบางใหญ่ โทรถามตามเบอร์โทรที่แจ้งไว้ได้เลยครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    รูปถ่า่ยแบบนิยมและปฐวีธาตุ(หายาก)ของหลวงพ่อซวง วัดชีปะขาว
    พระอภิญญาฤทธิ์อีกองค์หนึ่ง ละสังขารแล้วแต่ยังคงสภาพในท่านั่ง
    ภาพนี้เรียกว่ารูปอ่างทอง มีอีกแบบหนึ่งคือรูปสิงห์บุรี หายากทั้งคู่ครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผู้ที่สนใจจะบูชา พระผงที่หลวงปู่ดู่อธิษฐานไว้แบบแท้ เดิม ทันท่านจริง สามารถพิจารณาจากโพสท์ที่ 16905 ตามช่องรายการที่ยังเหลือในตาราง และย้อนกลับไปดูภาพพระตามที่ระบุหมายเลขหน้าที่แจ้งไว้ในตารางนี้ได้เลย แต่ในเวปนี้ก็ยังมีเพื่อนๆสมาชิกเอามาแบ่งๆกันอีกสองสามท่าน เลือกที่พอใจและตรงจริตเรามากที่สุดเอานะครับ แท้ ปลอม ทัน-ไม่ทัน ต้องพิจารณากันดูครับ
    http://palungjit.org/threads/เปิดกร...บของที่ดีและมีผลจริงในการบูชา.331006/page-846

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระสมเด็จปรกโพธิ์รุ่นแรกของหลวงปู่บุญ วัดบ้านนา อ.แกลง ระยอง
    ท่านเป็นพระเกจิที่ผมเคยไปกราบนมัสการบ่อยที่สุดเพราะวัดอยู่ใกล้บ้าน คนในละแวกนั้นทุกคนจะเรียกท่านว่าท่านพ่อบุญ ท่านเป็นพระเฉยๆพูดน้อย มักจะฟังมากกว่าพูด สมเด็จรุ่นนี้ผสมผงพระสมเด็จพุฒาจารย์โตและเกศาของท่านไว้ทุกองค์สร้างเป็นครั้งแรกของท่าน เนื้อมีสองโซนคือขาวละเอียด และขาวอมเหลือง ประสบการณ์มีหลากหลายและเกิดกันมานานแล้วตั้งแต่ท่านยังทรงสังขารอยู่เป็นที่ยอมรับ ตัวท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อโต วัดเขากระโดน ซึ่งเป็นเกจิรุ่นเก่าที่คนระยองแท้ๆหาของมาใช้ติดตัวจริงๆ ไม่ได้หามาขายแบบของเกจิอื่นๆ ลองสองถามคนระยองดูได้ว่าจริงใหม

20. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้ เล่นหากันแพงมั้ยครับ พี่