เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

....................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  2. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012

เล่าสู่กันฟังบ้างครับ โมทนาบุญด้วยครับ สาธุ..............ครับ

3. phongtpt

phongtpt เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนเย็นเดี๋ยวผมเล่าครับ ขอกลับถึงบ้านก่อนเกี่ยวกับลูกสาวไม่สบายเมื่อคืนนี้

4. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

===============================================

ขอรอฟังเรื่องราวดีๆ ด้วยคนนะครับ...ขอบคุณมากครับที่นำประสบการณ์มาแลกเปลี่ยนแบ่งปันกันนะครับ

ด้วยความนับถือ

kor_kai

5. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้ตามที่คุยกับพี่หนุ่มไว้ทางpm และตามค่าบูชาที่แจ้งมานะครับพี่ ขอบคุณมากเลยครับ

6. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงบูชาตั้งแต่อ้างอิงนี้แล้วครับ

7. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีพี่หนุ่มแจ้งราคามาให้ครับ และไม่ได้บอกว่ามีคนจองไปแล้ว เดี๋ยวรอทางพี่หนุ่มยืนยันอีกครั้งนึงละกันนะครับ

8. Tura

Tura เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติผมเห็นว่า พี่หนุ่มจะแจ้งราคาให้ทราบก่อน แล้วถึงจะจองได้นะครับ
    และพระบางองค์เห็นพี่หนุ่มแค่นำมาลงให้ดูเพื่อศึกษาไม่ได้แบ่งให้บูชา
    แต่ยังไงก็คงต้องรอให้พี่หนุ่มมาตัดสิน....ละครับ

9. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ใด็โอนเงินจำนวน 17300บาท สำหรับ 6 รายการ บนตารางคุณ MOO NOI แล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Thana 2

รับทราบครับดีครับไป ดูแก้วตาดวงใจ ก่อนครับ พี่ ขอบคุณมากครับ

11. phongtpt

ผมรู้จักหลวงพ่อเวกและพระพุทธหิรัญราชจากที่นี่ครับ และเวลาที่อาจารย์หนุ่มนำมาให้บูชาที่เวป อยากได้แต่ไม่เคยทันท่านอื่นๆ จนช่วงวันเสาร์อาทิตย์ก่อนได้ไปเที่ยวหัวหิน ก็เลยพาครอบครัวแวะใหว้หลวงพ่อเวก เมื่อเข้าไปภายในวัด รู้สึกว่าวัดลาดฯ สงบ สะอาด มีความเป็นวัดเก่าโบราณ. และก็ทำบุญกับหลวงพ่อแต่กว่าจะหาที่ใส่ปัจจัยได้ต้องถามหลวงพี่ว่าต้องใส่ที่ใหน พระพุทธหิรัญราชสวยงามมาก กลับมายิ่งเกิดศรัทธา. ก็เปิดอินเตอร์เน็ตหาทันที และก็เจอเขาเพึ่งลง ก็pmถามอาจารย์หนุ่มทันทีว่าแท้หรือเปล่า พออาจารย์บอกว่าแท้ผมโทรหาเจ้าของพระและจองทันที.

12. phongtpt

และเมื่อวานนี้ผมต้องไปสัมนาที่พัทยา แฟนและลูกสาวอยากไปด้วย ลูกสาวนั้นเป็นไข้อยู่แล้ว แต่ไม่มากเท่าไหร่ พอไปถึงพัทยาอยากเล่นน้ำทะเลที่ช่วงเย็นเมื่อวานเขามีงานmusic. Festival เขาเลยปิดถนนชายหาด เลยไปเล่นน้ำที่สระว่ายน้ำที่โรงแรม. พอตกกลางคืนประมาณตีหนึ่งครึ่ง ไข้ขึ้นสูงนอนก็นอนไม่ได้้ ร้องให้ ผมกับแฟนก็ไม่รู้จะทำยังไง แฟนจะให้ไปชื้อยาหรือพาไปโรงพยาบาล เพราะตัวร้อนมากๆ. เลยนึกขึ้นได้ว่าได้อ่านผ่านตามาว่าพระของหลวงพ่อเวกรักษาใข้ได้ด้วย เลยถอดจากคอแล้วเอาไปวางที่หน้าฝากลูกสาว และอธิฐานขอให้หลวงพ่อช่วยลูกสาวของลูกด้วย ช่วงที่วางบอกตรงๆ ผมก็กลัวแฟนว่าให้เหมือนกันว่าแทนที่จะพาลูกไปหาหมอ แต่มาทำอย่างนี้. ผมวางไว้สักพักก็เอาออก ผ่านไปประมาณ 10 นาที ลูกสาวตัวร้อนเหงือออก คล้ายๆกินยาขับไข้เข้าไป และตัวเริ่มเย็นลงๆ แฟนผมตกใจว่าเป็นไปได้ยังไง เหมือนทานยาเข้าไปเลย แล้วก็นอนได้ พอเช้าไม่มีอาการเลย ผมบอกแฟนว่านี่แหละหลวงพ่อท่านช่วย วันนี้ก็พากันเที่ยวต่อ ผมกับแฟนพูดถึงเรื่องเมื่อคืนยังขนลุกอยู่เลยครับแฟนบอกว่าปาฎิหาริย์มีจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ค่ะ .....บารมีหลวงพ่อคุ้มครองค่ะ...(good)

14. สายน้ำเพชร

สายน้ำเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    ศรัทธาสร้างปาฎิหารย์จริงๆครับ ยินดีด้วยนะครับ ^^

15. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ยินดีด้วยครับที่ได้ของดี..พระเมืองเพชรองค์นี้ดีจริงๆ..คนเพชรหากันให้ควั่ก

เพื่อนผมที่เพชรบอกว่าแต่ก่อนพอหาได้..ไม่ยากเท่าไร..ยกเว้นพิมพ์สิบทัศน์

แต่เดี๋ยวนี้หายไปหมดเลย(ส่วนมากไปมาเลย์กับสิงคโปร์หมด)..ผมให้เพื่อนหามาหลายเดือนแล้วยังไม่ได้เลย..สุดท้ายผมต้องมาหากับพี่หนุ่ม..ฮะฮะ

16. Thana 2

บารมีหลวงพ่อเวกท่านสุดยอดจริงครับขอโมทนาบุญกับพี่ด้วยครับสาธุ................:cool::cool::cool::cool::cool:

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยินดีกับคนเพชรขนานแท้ทุกท่านด้วยครับ ที่มีเพชรน้ำเอกอีกเม็ดหนึ่งที่ไม่ต้องรอการเจียระนัยอะไรอีกแล้ว วันนี้พระสิบทัศน์ของท่านมีใบสั่งนับร้อยรายและสู้ราคากันสูงลิ่ว พิมพ์สมเด็จหลักหมื่นไปแล้ว นางพญาตัดชิดแบบที่ลงไปสามองค์หลังก็หมื่นนิดๆเพราะเป็นพระกดครั้งแรกของท่าน พิมพ์รองลงมาก็พันแก่ๆ แพงเพราะประสบการณ์จริง ต่อไปจะหาดูของแท้ยังยาก ฝีมือปลอมล่าสุดดีมากๆเนื้อใกล้เคียง ดูตรงขอบซุ้มพระให้ดีๆนะครับ แต่พระของหลวงพ่อดีจริงๆ หากไข้สูงๆเอาพระแช่น้ำดื่มได้เลย สัตว์มีพิษกัดต่อย เอาพระชุบน้ำวางปิดตรงแผล แล้วอย่าลืมไปหาหมอหากไอ้ที่กัดเป็นงูพิษ อยากมีนิมิตรดีๆเรื่องโชคลาภหรือเรื่องวันหน้า สวดบูชาพระพุทธหิรัญราช (อ่านก็ได้)และสวดขอพรท่าน ลองมาแล้วตามที่คนรอบๆวัดบอกมา ก็ได้ผลดีเหมือนกัน พิมพ์สมเด็จองค์สวยเนื้อโทนดำที่อันตรธานหายไปจากกล่องก็เสด็จกลับมาที่เดิมแล้ว ไม่รู้ว่าคนที่จองไว้ ยังจะรับบูชาเช่นเดิมหรือไม่ หากเปลี่ยนใจก็แจ้งด้วยนะครับ

18. hamwin

hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเปลี่ยนใจผมของจองนะครับ :cool:

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งหากจะทำให้ต้องสะดุดในอารมย์บ้างเล็กๆน้อยๆในศรัทธาที่มีต่อสิ่งมงคลอันศักดิ์สิทธิ์ของเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่ได้ร่วมบุญร่วมกุศลกันมาในกระทู้นี้ ในกรณีที่ลงภาพลงไปแต่ยังไม่แจ้งราคานั้น อาจหมายความถึงลงโชว์ หรือลงเพื่อกรณีศึกษาหรือลงแบ่งบูชาโดยให้สอบถามเป็นรายบุคคลก็เป็นได้ ในกรณีที่มีผู้สอบถามมาทาง pm ผมก็จะตอบกลับคนแรกสุดที่ถามมาก่อนหากเป็นรายการเดียวกันหลายๆท่าน บางครั้งอยู่ต่างจังหวัดก็จะดูและตอบจากมือถือ โดยอาจไม่เข้าหน้ากระทู้ปกติเพราะภาพถ่ายที่ลงไว้หน้ากระทู้ทำให้โหลดดูได้ช้า จึงอาจข้ามคำถามของเพื่อนๆไปบ้างบางโอกาส และองค์ใดที่มีผู้จองบูชาแล้ว ก็จะไม่แจ้งราคาท่านอื่นๆที่สอบถามมาซ้ำกันอีก

ในกรณีของพระสิบทัศน์องค์ดำน้ำตาลองค์นี้ ต้องขออนุญาตตัดสินให้คุณ Patcharanon เป็นผู้ได้สิทธิครับ(ด้วยความเคารพในสิทธิของทุกคนอย่างจริงใจ)เพราะเป็นเงื่อนไขที่ตกลงราคาอย่างพอใจสมประโยชน์ด้วยกันแล้วทั้งสองฝ่าย หากองค์ใดลงภาพและราคาไว้หน้ากระทู้ คนแรกที่ลงชื่อจองจะได้สิทธิก่อนใคร เพราะกรณียังไม่ทราบราคาแต่ลงชื่อจองไว้ก่อนหน้ากระทู้ หากคนขายแจ้งราคาที่สูงกว่าที่ตั้งใจจะขอบูชา ก็อาจจะต้องสละสิทธิในเวลาต่อมา(มิได้หมายถึงองค์นี้ครับ) แต่เมื่อแจ้งกลับให้ทุกท่านทราบราคาเหมือนกัน คนที่คิดนานก็อาจพลาดโอกาสไปได้ แต่ผมจะหามาอีกและให้โอกาสคุณ chumsakchee ก่อนท่านอื่นในองค์ต่อไปครับ และในราคาพิเศษ ผมรับปากไว้เลยครับ

20. Siriphon

Siriphon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองต่อคิวพระสิบทัศน์หรือพิมพ์อื่นก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ