เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

วันนี้ได้โอนเงินรายได้จากการแบ่งให้บูชาวัตถุมงคลแบบต่างๆที่เก็บสะสมไว้และนำมาลงในกระทู้นี้ เพื่อไปร่วมสร้างศาลาของหลวงพ่ออภิชิโตกับวัดทองฯตลิ่งชัน เป็นครั้งที่ 6 จำนวนเงิน 100,000.บาท ขอผลบุญกุศลแห่งเจตนาดีและบริสุทธิ์ที่พวกเราได้ร่วมกันทำไปแล้วนี้ จงเป็นปัจจัยหนุนดวงชะตาและค้ำจุนชีวิตของเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน ให้รุ่งเรืองและผาสุขตลอดไปเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      265.2 KB
      เปิดดู:
      47
  2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เรื่องเกี่ยวพันของ อ.ประถม และหลวงพ่ออภิชิโต เดี๋ยวจะมาขยับสัก10% ของข้อมูลจริงเท่าที่ศิษย์ของหลวงพ่ออนุญาตให้พูดได้ในส่วนที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อ เพราะพูดมากไปกว่านี้เดี๋ยววงแตก วงการนี้ลึกกว่าสะดือทะเล เป็นวังวนที่ดำมืดยิ่งกว่าหลุมดำ คนเร่ร่อนนอนข้างถนนบางคนยังสะอาดกว่ามาก เส้นบางๆที่คั่นกลางระหว่างคำว่าศรัทธาและงมงาย บางครั้งก็แยกจากกันได้ยากจริงๆ

3. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

4. ช40

ช40 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนุญาตินะอาจไม่เหนด้วยไม่เปนไร ขอเดินตามรอยผู้อาวุโสรุ่นก่อนครับเลี่ยมเปิดครับส่วนตัวผมนะครับกับเจาะรูครับ นาๆๆจิตตังครับ ใครจะบูชาแบบเลี่ยมสากลก็ไม่มีปัญหาไรครับส่วนตัวผมยึดตามรุ่นเก่าน่ะครับเพื่อนๆๆ

5. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามอีกแล้ว ^^

6. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    โทนาบุญกับพีหนุ่มและทุกท่านด้วยนะครับสาธุ............

7. patzapon

patzapon เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ :cool:

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอจัดส่งในเช้าพรุ่งนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

9. หลวงแมว

หลวงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    19-5-14 แจ้งโอนเงินพร้อมแจ้งที่อยู่จัดส่งทางPMแล้วครับ
    อนุโมทนาร่วมบุญกับพี่หนุ่มฯและเพื่อนสมาชิกทุกท่านในการร่วมสร้างศาลาของหลวงพ่ออภิชิโตในครั้งนี้ด้วยครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับ ผมจัดส่งเช้าวันพรุ่งนี้นะครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เรื่องหลวงพ่ออภิชิโตที่ อ.ประถมได้เขียนลงในหนังสือนั้น ได้สอบถามศิษย์ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ที่ยังมีชีวิตอยู่แล้วสองท่าน ต่างยืนยันว่า อ.ประถมได้ไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์ท่านจริงๆ เพียงแต่ไม่ได้เรียนวิชาจากท่าน โดยเมื่อปี 2497 อ.ประถมได้ดั้นด้นไปเสาะหาหลวงพ่อถึง อ.ท่าอุเทน นครพนม เพื่อขอพบและขอเป็นศิษย์ ซึ่งในยุค 2493เป็นต้นมา ต้องยอมรับว่าหลวงพ่อท่านดังมากเรื่องอภินิหาริย์ในอิทธิฤทธิ์ต่างๆที่คนไม่เคยเชื่อเรื่องทางไสยศาสตร์ต้องยอมเชื่อแต่โดยดี คนทั่วๆไปจะรู้จักท่านในนามของ เณรเทวดา และหลวงพ่อจะเรียก อ.ประถมว่า คนของท่านโลกอุดรตลอดมา ซึ่ง อ.ประถมที่เคยเจอพระเกจิเก่งๆมามากตลอดชีวิตการรับราชการของท่านแม้พระอภิญญาจากฝั่งลาวที่เก่งๆก็ไปกราบพบมามากแล้ว เมื่อเห็นอภินิหาริย์ที่ท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ทำได้ตรงหน้าแบบไม่ต้องมีพิธีรีตองใดๆเลย แค่เพียงกระพริบตาก็สำเร็จแล้ว ก็ยอมกราบขอเป็นศิษย์โดยทันที และนำมาเขียนในบันทึกต่อๆมา

หลวงพ่ออภิชิโตไม่เคยอยู่กับที่นานเกินกว่าหนึ่งปี เพราะคนที่ไปหาท่านแทบทั้งหมดล้วนจะอยากดูอยากเห็นสิ่งที่ไม่เคยเห็นและไม่เคยเชื่อ ท่านก็เบื่อที่จะอธิบายหรือปฏิเสธ หากไม่ทำให้ดู คนก็จะพูดว่าไม่เก่งจริง หากทำให้ดู คนก็ยิ่งไปลือกันมากขึ้น คนไม่เคยเห็นไม่เชื่อถือก็ว่าปาราชิก อวดอุตริ พูดกันมันปาก ลือกันแบบดูถูกดูแคลน มันเป็นบาปทั้งขึ้นทั้งล่อง ท่านจึงหาที่วิเวกและสัปปายะเพื่อฝึกฝนในเส้นทางของจิตไปในสถานที่ต่างๆ

ส่วนเรื่องพระเครื่องพิมพ์แปลกๆของหลวงปู่เทพโลกอุดรนั้น เท่าที่สอบถามไปทางศิษย์ผู้ใหญ่ต่างๆให้แล้วต่างบอกตรงกัน หลวงพ่อไม่เคยสร้างไว้เลย ส่วนใครจะทำไว้อย่างไรไม่ทราบได้ ของแท้ของจริงๆมีแน่นอนและอาจจะมีหลงตาบ้างเล็กน้อย แต่ 90%ของในร้านพระเครื่องทุกวันนี้ไม่ใช่ทั้งสิ้น ไม่มีเชื้อสายวิชาในเบื้องบนของโลกเหนือกาลเวลา เป็นของทำขึ้นในยุคที่มีมือถือใช้กันแล้ว และย้อนไปเมื่อ10 กว่าปีก่อน มีคนไปเจอบ้านหลังหนึ่งที่แถวถนนแจ้งวัฒนะ มีอาชีพทำพระผงพิมพ์ต่างๆ และเจาะจงเป็นพิมพ์ของท่านพระครูเทพโลกอุดรทั้งสิ้น และยังเจอผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่เป็นนักเขียนเรื่องเหล่านี้ ต่อมาพระชุดนั้นไปโผล่ที่ตลาดพญาไม้ แหล่งขายส่งพระฝีมือและพระแตกกรุใหม่ๆ ลองต่อจิกซอว์กันเอาเองว่า ควรจะสรุปอย่างไรดี คนที่ไปบ้านหลังนั้นยังมีชีวิตอยู่จนทุกวันนี้ เป็นศิษย์ของหลวงพ่ออภิชิโต พร้อมเจอหน้าเพื่อยืนยันหรือจะพิสูจน์อย่างไรก็ได้ทุกอย่างหากอยากรู้ว่าอะไรคือเรื่องจริง ส่วนเรื่องพระกระยาหารก็ไม่มีศิษย์ท่านใดยืนยันว่ามี ต่างบอกว่า ไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ยินหลวงพ่อกล่าวถึง แต่อาจจะมีก็เป็นได้หากมีคนกล้ายืนยันว่ารับจากหลวงพ่อจริงๆ แม้คนที่ไปบ้านอาจารย์ประถม พร้อมกับผู้การชมเมื่อปี 2534 เพื่อตรวจและพิสูจน์พระพิมพ์ต่างๆของหลวงปู่เทพโลกอุดร ว่าเป็นของจริงหรือเท็จ เมื่อดูและทดสอบหลายๆองค์แล้วก็สรุปได้ตรงกันว่าคืออะไรไก่กา (ศิษย์หลวงพ่ออภิชิโตท่านนั้นยังอยู่จนทุกวันนี้) จนเป็นต้นเหตุของเสียงลือเสียงเล่าอ้างไปในแนวทางต่างๆของพระชุดนี้ในช่วงสิบปีที่ผ่านมานี้ สามารถหาอ่านได้ในแหล่งข้อมูลต่างๆ

ผมเขียนบันทึกไว้ตรงนี้โดยไม่มีอคติต่อผู้ใดและไม่ชี้ชัดว่าใครทำอะไรไว้อย่างไร แม้จะรู้ชัดเจนทุกอย่างและเห็นพยานวัตถุ พยานเอกสารบางอย่างมาแล้ว เพียงแต่คนเก่าๆผู้อาวุโสอายุ70-80 ปีอีกสามสี่ท่านเห็นว่า เรื่องมันเชื่อกันมาผิดๆไปแล้ว ก็ต้องปล่อยไป ขวางไปก็ไม่เกิดอะไรดีขึ้นมา ไม่มีใครไม่เคยทำผิดพลาด ไม่มีผ้าขาวผืนใดจะปราศจากฝุ่นหากต้องปรากฏต่อสายตาคนกลางสนาม โดยส่วนตัวเคารพทุกท่านที่ได้ทำทานกุศลต่างๆไว้เพื่อคนในรุ่นหลังๆ แต่บางอย่างก็อยากให้สังคายนากันสักครั้งเพื่อคนในชั้นหลานชั้นเหลนต่อไปในวันหน้า ที่เขาก็คงต้องยอมรับข้อมูลเก่าๆที่คัดลอกและเชื่อสืบๆทอดกันต่อๆไป ผมยืนยันกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกสายวิชาไว้ได้เลยว่าที่เขียนตรงนี้ ไม่ใส่ไข่ ไม่มีอคติ ไม่แอบอ้างเอาเงิน และเขียนเพียงไม่ถึงครึ่งจากข้อมูลจริงๆที่ได้รับมาจากต้นตอที่ยังมีชีวิตอยู่ เพราะหลายอย่างที่เคยเกิดขึ้นจริงๆและยังมีพยานบุคคล หากเขียนลงไปตรงนี้ ก็จะเป็นที่สงสัยว่าจริงหรือเปล่า คงอวดอ้างเอง และทุกวันนี้ท่านเหล่านั้น ยังให้ลูกหลานและสำนักงานทนายความนั่งอ่านตรวจสอบข้อเขียนของผมแทบทุกวัน ดังนั้น ทุกอย่างที่เขียนไว้ตรงนี้จึงระวังมากว่าจะผิดเพี้ยนไปจากข้อเท็จจริง

12. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมแชประสบการครับผสมเองเป็นเจ้าหน้าที่ส่งเสริมผสมเทียมวัวในท้องที่ต่างๆขับมอไซค์ให้บริการด้วยความเร่งรีบ ขับไวบวกกับถนนลูกลังมีถังอยู่ระหว่างขาด้วยความรีบไม่นึกว่าจะมีหลุมกลางถนนทำไห้รถตกหลุมแล้วเสียหลักผมได้แตะเบรคกะว่าล้มแน่ๆงานนี้หน้าอกคงกระแทกกับท่พีวีซีที่ใส่อุปกรณ์และหน้าคงกระแทกพื้นเป็นแน่ปรากฏว่ารถไถลแต่ไม่ล้มหน้ารถกลับหน้าเป็นหลังเลยครับและยาที่อยู่ตะกร้าหน้ารถแตกหมดครับเพราะแรงกระเด้งจากหลุมและที่สำคัญไนโตรเจนเหลวที่อยู่ในถังหสมเทียมควำ่ครับทั้งที่อยู่หว่างแต่กลับไม่ถูกขาและไม่เข้าบูชที่ใส่อยู่ครับในโตรเจนเหลว-196 องศาเซลเซียส ถ้าโดนเนื้อที่ขาคงใหม้หมดครับท่านที่อยู่กับการทดลองคงรู้พิษสงไนโตรเจนเหลวดี นี่คงเป็นประสบการหนึ่งที่ฟาดเคราะห์มาได้เพราะพระพิมพ์นางพญาที่ได้บูชากับที่หนุ่มเมื่อหลายสัปดาห์ก่อนครับและพกติดตัวตลอดครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1

ยินดีด้วยครับ กับพระผงมหัศจรรย์แห่งยุคศิวิไล

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จัดส่งไปเมื่อเที่ยงแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จัดส่งไปเมื่อเที่ยงแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมจัดส่งพระไปให้แล้ว เมื่อเที่ยงวันนี้ ขอบคุณมากครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ผมจัดส่งพระนางพญามาให้ใหม่แล้วครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะถูกใจเช่นกันครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ตามความเชื่อของพระในยุคเก่าๆ มักจะเปลือยๆเพื่อแช่น้ำมนต์หรือวางก้นหลุมเสาเอก แต่หากเป็นพระผงปี29 ผมคุยกับสี่รายที่แขวนติดตัวแบบเลี่ยมกันน้ำ เจออุบัติเหตุทางจักรยานยนต์ และตกบนกองไม้แบบที่มีตะปูโผล่นับสิบตัว ก็ไม่มีแผลใดๆทั้งสิ้นครับ มีแต่รอยจ้ำแดงๆ

20. patzapon

patzapon เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ผมแขวนพระท่านมาตลอด จนผมลองไม่แขวน พระผงปี29 สรุปคือ ขับรถอยู่ดีๆ ก็โดนรถชนท้าย เครื่องบินดีเลย์ ทรานเฟอร์เครื่องไม่ทัน จนต้องนอนสนามบิน กลับมาก็ป่วย เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นทั้งหมด เกิดขึ้นภายในระยะเวลา 6 วันนับจากที่ไม่ได้แขวนบูชา

ตอนนี้ห่างกายไม่ได้แล้วครับ

จะเลี่ยมแบบไหน ก็แล้วแต่ อย่าลืมบูชาท่านติดตัวไปด้วยก็พอครับ