เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. surasees

surasees Active Member

พระสิวลีเนื้อดิน หลวงพ่อกวย

2. surasit_c

surasit_c เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    จองครับ

ขอจองเหรียญหมายเลข 12 นี้ครับ ตามราคา PM
    ขอบคุณครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีผู้ขอบูชาไปแล้วครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณครับ

5. Wish571

Wish571 Active Member

ได้รับพระเรียบร้อยครับ

ขอบพระคุณมาก

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระพิมพ์คะแนนปี 29 ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ สภาพสมบูรณ์ ไม่หัก ไม่แตก
    ที่เคยลงไปในหน้า 1056 ยังมีเหลือให้จองบูชา ราคาเบา ตามหมายเลขต่อไปนี้
    พระองค์จริงจะสวยงามกว่าในภาพถ่ายทั้งสิ้น สามารถลงชื่อจองบูชาไว้ได้เลยครับ

122. ราคาบูชา 5,900. บาท
    125. ราคาบูชา 6,500. บาท
    126. ราคาบูชา 6,200. บาท...
    moo noi จองแล้ว
    127. ราคาบูชา 6,500.บาท....
    มรรคเวทย์ จองแล้ว
    128. ราคาบูชา 6,400. บาท...
    ttueng จองแล้ว
    129. ราคาบูชา 6,500. บาท...
    chatbu88 จองแล้ว
    130. ราคาบูชา 6,600. บาท
    131. ราคาบูชา 6,500. บาท...
    moo noi จองแล้ว
    132. ราคาบูชา 6,700. บาท...
    chura จองแล้ว
    133. ราคาบูชา 6,600. บาท...
    ธัญญ์นิธิ จองแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2014
  7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระพิมพ์คะแนนปี 29 ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ สภาพสมบูรณ์ ไม่หัก ไม่แตก
    ที่เคยลงไปในหน้า 1056 ยังมีเหลือให้จองบูชา ราคาเบา ตามหมายเลขต่อไปนี้

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระพิมพ์คะแนนปี 29 ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์สภาพสมบูรณ์ ไม่หัก ไม่แตก
    ที่เคยลงไปในหน้า 1056 ยังมีเหลือให้จองบูชาราคาเบา ตามหมายเลขต่อไปนี้

9. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระนางพญาแล้วครับ อ. ขอบคุณครับ

10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมี่อ ๑ พค. เวลาประมาณ๐๙.๔๕ น. เป็นค่าพระ ๑.พระมงคลมหาลาภพิมพ์กลาง ๒.พระพิมพ์นางพญาพิเศษองค์E ที่อยู่ ดูในpmครับ

11. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ ผมโอนเงินเข้าบัญชีให้เรียบร้อยแล้วนะครับ วันนี้ช่วงเวลา 09:41 น. เป็นค่าบูชา พระนางพญาหมายเลข 301 รายละเอียดแจ้งทาง e-mail ครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระพิมพ์นางพญาปี 29 ที่เคยลงไว้ในหน้า 1049
    สภาพพอสวย ยังมีเหลือให้จองบูชาในราคาเบาดังนี้

หมายเลข 38 ราคาบูชา 3,900.บาท...
    หมายเลข 42 ราคาบูชา 3,900.บาท
    หมายเลข 44 ราคาบูชา 4,400.บาท...
    หมายเลข 45 ราคาบูชา 4,500.บาท....2zani จองแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมจัดส่งในวันพรุ่งนี้เช้านะครับ ขอบคุณมากครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีด้วยครับ ผมจัดส่งในวันพรุ่งนี้เช้า ขอบคุณมากครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีด้วยครับ ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    การเรียกตะปูออกจากตัว โดยคนเรียกออกเป็นผู้ทำใส่ไว้เอง

เรื่องได้พบเห็นมาเมื่อเกือบ 30 ปีมาแล้ว เรื่องนี้เป็นเรื่องที่น่ากลัวมากๆ เหตุเพราะว่าการกระทำที่เป็นโทษนั้นเกิดขึ้นจริง แต่ผู้กระทำนำมาใช้เป็นหนทางหาประโยชน์เข้าตนเองแบบไม่กลัวบาปเลยแม้แต่น้อย โดยเรื่องนี้เกิดขึ้นในจังหวัดภาคกลาง ตัวเจ้าสำนักสำแดงตนว่าเป็นร่างทรงของเจ้าพ่อ 1 หรือ 2 ตน แล้วแต่ว่าจะเชิญตนใดจะมาลงร่าง (ซึ่งไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าเป็นการเข้าทรงจริงรึไม่?)

ในสำนักทรงนี้จะพบผู้ป่วย(จริง)เข้ามารับการรักษาเนื่องจากถูกคุณไสย เมื่อมีการเชิญทรงแล้ว เจ้าพ่อในร่างทรงก็จะทำการตรวจผู้ป่วยว่ามีสิ่งใดแปลกปลอมแอบแฝงอยู่ในร่างกายหรือไม่? ซึ่งเกือบร้อยทั้งร้อยของผู้ป่วยที่ถูกหามมา จะพบตะปูอยู่ในร่าง (หรืออาจเป็นลวดโลหะ ต่างๆ) เจ้าพ่อก็จะทำการใช้อำนาจของตนบริกรรมคาถางึมงัมพรวด แล้วกำหนดจุดที่จะให้ตะปูโผล่ออมาตามร่างกาย เช่น หัวไหล่ หน้าท้อง ฝ่ามือ เท้า เมื่อบริกรรมอยู่ ก็จะปรากฏเห็นด้วยตาได้ชัดเจนว่า ผิวหนังของผู้ป่วยมีรอยดุนนูนขึ้นมาเป็นจุดปลายแหลมเหมือนวัตถุที่มีความแหลมพยายามดันขึ้นมา

จากนั้นเจ้าพ่อก็จะใช้มีดกรีดลงบนผิวหนังตรงจุดนั้นเป็นแผลรูปกากบาท ก็จะเห็นปลายตะปูที่เป็นส่วนแหลมโผล่ทะลุออกมา จากนั้นจึงใช้คีมคีบให้แน่นเพื่อดึงตะปูออกมาจากตัวผู้ป่วย บางคนมีตะปูที่ถูกเรียกในลักษณะนี้หลายตัว บางคนก็น้อยกว่า ผู้ป่วยพอถูกดึงตะปูก็ร้องโอดโอยทุกครั้งด้วยความเจ็บปวด ที่น่าสังเกตคือ ผู้ป่วยมาจากสถานที่ต่างกัน คนละจังหวัด คนละภาค แต่ตะปูที่อยู่ในตัว มีลักษณะยาวเรียกได้ว่าเท่ากัน ขนาดความยาวเท่ากัน ความหนาเท่ากัน และมีรอยตัดหัวตะปูด้วยคีมชนิดเดียวกันเหมือนกันทั้งสิ้น ทำให้เชื่อได้ว่า ที่สำนักทรงนี้เองเป็นผู้ปล่อยใส่เอง แล้วรอผู้ป่วยมารับการรักษาเรียกออกได้จริง ทุกคนก็ต้องเสียค่าครูหรือค่าใช้จ่ายตามกำหนดของสำนัก บางคนโดนตะปูเรียกออกมานับสิบๆครั้ง มีน้ำหนักรวมถึง 4 ก.ก. เรื่องนี้เกิดขึ้นจริงและโด่งดังมาแล้ว

เรื่องนี้สอบถามครูบาอาจารย์ที่รู้จักนับถือซึ่งท่านได้อธิบายว่า เมื่ออยู่ในสำนักนั้นเขาเรียกตะปูออกมาจากร่างกายได้จริง (แน่นอนต้องเป็นดังนั้น เพราะเป็นผู้ปล่อยเข้าไปเอง) แต่เมื่อผู้ป่วยหรือเหยื่่อออกจากสำนักไป จะต้องออกทางประตูซึ่งเหนือประตูสำนักนั้นจะมีวัตถุ 2 ชิ้นลักษณะเป็นก้านยาวทำด้วยไม้วางไขว้กันเป็นรูปกากบาทมุมสูงแบบหน้าจั่ว ซึ่งอาจารย์ไม่ได้ไปด้วยเลยแต่บอกได้ถูกต้อง แสดงว่า วิชาแบบนี้มีการทำกันมานานแล้ว และผู้ที่เรียนไสยเวทย์จึงรับรู้รับทราบกันต่อๆมา ท่านอาจารย์ยังบอกด้วยว่า พวกที่เข้าไปในสำนักทรงนั้น ถ้าไม่มีครูบาอาจารย์หรือพระเครื่องหรือของคุ้มกันตัวกันแล้ว เมื่อเดินลอดประตูสำนักของเขาออกมาก็ไม่แคล้ว ต้องวนเวียนไปให้เขาถอนออกเช่นกัน เมื่อทราบดังนั้นก็ไม่มีใครคิดไปกันอีกเลย ต่อมาภายหลังทราบว่าสำนักนี้ได้ย้ายออกไปจากที่เดิมแต่ไม่ได้เลิก เพียงแต่มีฐานะดีขึ้นมากมาย และเข้าตั้งสำนักอยู่ในเมืองหลวงเกินกว่าสิบปีแล้ว

17. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    วันนี้ได้โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ส่วนรายละเอียดจะส่งหลังไมค์ครับพี่...

อ้อ...เข้ามาแก้ไขเพื่อบอกว่า อย่างพึ่งส่งนะครับพี่ จะกลับมาที่ทำงานคงวันอังคารหน้าครับ
    ถึงส่งมา ไปรษณีย์เค้าก็ไม่เอามาส่งเหมือนเดิม อ้างหน่วยงานราชการหยุด ทั้งๆที่หน่วยงานผม เปิดตลอด 24 ชม.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2014
  18. surasees

surasees Active Member

ขอราคาและรูป พระสิวลี เนื้อผงน้ำมันไม่มีย่ามครับ

19. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับเหรียญเบญจพิทักษ์เเล้วครับ สวยมาก ขอบคุณพี่หนุ่มมากผมศรัทธาหลวงพ่อสุดใจครับ รบกวนพี่หนุ่มเล่าเรื่องท่านอีกนะครับโดยเฉพาะเรื่อง อิทธิคุณพระเครื่งของท่านที่เสริม หนุนชะตาชีวิต ธุรกิจ หรือ นักการเมืองกับพระเครื่อง เเละอื่นๆครับ

20. Amp119

Amp119 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011
    มีเหรียญเบญจพิทักษ์ของใครหลุดจองไหมครับถ้ามีขอบูชาต่อครับ