*เปลือกไม้*ปิดกระทู้นี้แล้วครับ *พบกันที่กระทู้ใหม่นะครับ*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เปลือกไม้, 15 มีนาคม 2010.

1. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ารายการนี้ยังมีหรือเปล่าครับ ถ้ามีขอจอง 1 องค์ครับ

2. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    เหรียญครูบาอินวัดฟ้าหลั่ง ปี 2539 ปิดรายการนี้ครับ

เหรียญนี้สร้างเป็นที่ระลึกเมื่อท่านอายุได้ 95 ปี เมื่อปี 2539 ครับ
    สภาพเหรียญสวยเดิมๆครับ บูชา 200 บาทพร้อมส่งครับ
    สนใจจองและโอนเงินเข้าบัญชี
    นายสาธิต ไชยวังษา ธนาคารกรุงไทยฯ สาขาตาก
    ออมทรัพย์ เลขที่ 603-1-79031-9 สอบถามโทร 088-4318890
    รับประกันความพอใจตามหลักสากลทุกองค์ทุกประการ 7 วันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.7 KB
      เปิดดู:
      878
      ขนาดไฟล์:
      54.9 KB
      เปิดดู:
      788
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2010
  3. เปลือกไม้

รุ่นนี้เหลือองค์เดียวสุดท้ายครับ แต่ว่าองค์ที่เหลือนี้ด้านหลังจะไม่มี
    กากเพ็ชรโรยไว้ แต่ด้านหน้าพิมพ์ทุกอย่างคมชัดสวยเหมือนกันครับ
    ถ้าต้องการก็จะเก็บไว้ให้ครับ ขอบคุณครับ

4. เปลือกไม้

ครูบาบุญชุ่ม วัดพระธาตุดอนเรือง ปี 2540
    รุ่นมหาเศรษฐี
    คุณNatchaponจองแล้วครับ

ครูบาบุญชุ่ม วัดพระธาตุดอนเรือง ปี 2540 รุ่นมหาเศรษฐี
    ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร ท่านเป็นพระโพธิสัตว์ที่มีบารมีสูงมากรูปหนึ่งครับ ได้สร้างและบูรณะวัดและเสนาสนะ ต่างๆมากมาย ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ วัดสะแกครับ
    เหรีียญนี้ออกตั้งแต่สมัยท่านยังจำพรรษาอยู่วัดพระธาตุดอนเรืองประเทศพม่า เมื่อปี 40
    องค์นี้พิเศษซึ่งทำแจกเฉพาะลูกศิษย์ใกล้ชิด
    ด้านหลังปิดด้วยสีผึ้ง เส้นเกษาและปิดไว้ด้วยทองคำเปลวบริสุทธิ์ครับ
    สภาพสวยเดิม พร้อมตลับแสตนเลสอย่างดี
    เปิดราคาบูชา 600 บาทพร้อมส่งครับ
    นายสาธิต ไชยวังษา ธนาคารกรุงไทยฯ สาขาตาก
    ออมทรัพย์ เลขที่ 603-1-79031-9 สอบถามโทร 088-4318890
    รับประกันความพอใจตามหลักสากลทุกองค์ทุกประการ 7 วันครับ

ขนาดไฟล์:
      74.2 KB
      เปิดดู:
      766
      ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      772
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2010
  5. เปลือกไม้

พระผงชานหมากครูบาบุญชุ่ม วัดพระธาตุดอนเรือง มีเกษาครับ

พระผงชานหมากครูบาบุญชุ่ม วัดพระธาตุดอนเรือง
    พระเครื่องวัตถุมงคลของท่านมีพุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตาโชคลาภ สูงครับ
    รุ่นนี้สร้างประมาณปี 40 เนื้อชานหมากผงมงคลต่างๆและเส้นเกษาของครูบาบุญชุ่มครับ
    ขนาด 2 คูณ 2.8 ซ.ม. บูชา 300 บาทพร้อมส่งครับ

ขนาดไฟล์:
      50.8 KB
      เปิดดู:
      928
      ขนาดไฟล์:
      52.9 KB
      เปิดดู:
      935
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2010
  6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    จอง 14 ไว้ก่อนนะครับ

จององค์ที่ สอง ไว้ก่อนครับ

7. เปลือกไม้

เหรียญเจ้าสัว มหาเศรษฐี หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี
    ปิดรายการนี้ครับ

หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม เกจิทรงอภิญญา แห่งสิงห์บุรี ปลุกเสกพระทีสายสิญจน์แดงเป็นไฟ ท่านเป็นพระดีที่ลพ.ฤาษีลิงดำ บอกลูกศิษย์ให้รู้จัก เนื่องจากท่านไปพบ ลพ.จวน ที่เกศเก้วจุฬามณีบนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ โดยลพ.จวน เหาะขึ้นไปทั้งกายเนื้อครับ

หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม ท่านเป็นพระเกจิดังอีกท่านหนึ่งในสิงห์บุรี ที่วัตถุมงคลของท่าน มีประสบการณ์กันมากมาย ล่าสุด เมื่อไม่นานมานี้ มีข่าวลงในหน้าหนังสือพิมพ์ ...เรื่องมีอยู่ว่า ตอนจตุคามรามเทพกำลังดัง มีวัยรุ่นเถียงกันว่า วัตถุมงคลของใครจะเจ๋งกว่ากัน ระหว่างคนแขวนจตุคามรามเทพ กับอีกคนแขวนเหรียญหลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม คนที่แขวนจตุคามฯเกิดโมโห ชักปืนยิงคนแขวนเหรียญหลวงพ่อจวนก่อน ปรากฎว่า แช๊ะ แช๊ะ แช๊ะ ครับ ยิงไม่ออก พอคนที่ถูกชักปืนยิงตั้งสติได้ ว่ายิงไม่ออก เลยควักปืนออกมายิงคนแขวนจตุคามฯบ้าง ผลปรากฎว่า โป้งเดียวเลยครับ คนแขวนจตุคามฯตายคาที่ คนยิงถูกตำรวจควบคุมตัวข้อหาฆ่าคนตายครับ....สรุปได้มั๊ยครับว่า อะไรแน่กว่ากันครับ...

เหรียญเจ้าสัว มหาเศรษฐี เนื้อทองแดงรมดำ
    หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี สภาพ สวยเดิม

เปิดราคาบูชา 250 บาทพร้อมส่งครับ

ขนาดไฟล์:
      54.7 KB
      เปิดดู:
      853
      ขนาดไฟล์:
      56.4 KB
      เปิดดู:
      841
  8. เปลือกไม้

รับทราบการจองทั้งสององค์ครับ ขอบคุณครับ

9. เปลือกไม้

เหรียญรุ่นกองทุนพัฒนาเด็กหลวงพ่อจวน ปี 2524
    ปิดรายการนี้ครับ

เหรียญนี้ออกเพื่อสมทบทุนกองทุนพัฒนาเด็กที่ท่านดูแลอยู่ ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อแพวัดพิกุลทอง ซึ่งท่านได้ปลุกเสกเหรียญนี้ด้วย
    สภาพสวยเปิดราคาบูชา 280 บาทพร้อมส่งครับ

ขนาดไฟล์:
      56.4 KB
      เปิดดู:
      834
      ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      735
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2010
  10. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเลยนะครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

11. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    ของดีๆทั้งนั้นเลยครับผม ทุกๆท่าน

12. BANJONG.L

BANJONG.L เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ......จองครับ........

13. เปลือกไม้

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

14. เปลือกไม้

เหรียญหลวงตามหาบัว ญานสัมปันโน วัดป่าบ้านตาด
    รุ่นเมตตาบารมีสงเคราะห์โลก พระสิวลีมหาลาภ
    เนื้อสามกษัตริย์
    รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

15. เปลือกไม้

ประวัติพระอาจารย์ วรงคต วิริยะธโร ( หลวงตาม้า )
    วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

ชาติภูมิ
    พระ อาจารย์วรงคต วิริยะธโร มีชาติกำเนิดในสกุล สุวรรณคุณ เดิมชื่อ นายวรงคต สุวรรณคูณเกิดเมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2487 บ้านเดิมอยู่ที่ อำเภอนรนิวาส จังหวัด สกลนคร โยมบิดาชื่อ นายวันดี โยมมารดาชื่อนาง โสภา ท่านมีพี่น้องร่วมบิดามารดาเดียวกันทั้งหมด 3 คน ท่านเป็นบุตรคนที่ 2 ของครอบครัว

สู่เพศพรหมจันทร์
    หลวง ตาม้าท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่และท่านได้อยู่ฝึกกรรมฐานกับหลวงปู่ดู่ ในเพศฆราวาสเป็นเวลาเกือบ 20 ปีแต่ก่อนที่หลวงปู่ดู่ท่านจะมรณภาพไปไม่นานนั้นหลวงปู่ท่านก็ได้สั่งให้ หลวงตาม้าท่านบวช
    ท่านได้เข้าพิธีบรรพชาอุปสมบท เมื่อวันที่ 24 กรกฎาคม 2531 เวลา 10.06 น. ตรงกับวันอาทิตย์ ณ วัดพุทไธสวรรค์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีพระครูภัทรกิจ (หลวงพ่อหวล) และเจ้าอาวาสวัดพุทไธสวรรค์ เป็นพระอุปัชฌาย์ มีพระครูสุนทรธรรมนิเทศ (บุญส่ง) เป็นพระกรรมาจารย์ และมีพระครูพิจิตรกิจจาทร (เสน่ห์) เป็นพระอนุศาสนาจารย์ ได้รับฉายาว่า ?วรงคต วิริยะธโร?

บำเพ็ญสมณธรรม
    พอ ออกพรรษาแรกท่านได้ไปกราบหลวงพ่อหวลเพื่อขออนุญาติออกธุดงค์ เมื่อหลวงพ่อหวลอนุญาติแล้ว ท่านก็ไปกราบหลวงปู่ดู่ที่วัดสะแก คืนนั้นไม่มีใครอยู่เลยที่กุฎิหลวงปู่ดู่ มีเพียงหลวงปู่และหลวงตาเท่านั้น ท่านเลยกราบลาหลวงปู่ดู่คืนนั้น หลวงปู่ดู่ท่านได้เทศสอนหลวงตาและบอกกับหลวงตาม้าในครั้งนั้นด้วยว่า
    "จำไว้ไม่ว่าแกไปไหนเหรออยู่ที่ไหนข้าก็อยู่ด้วย
    แกเอาพระองค์นี้ไป(พระรูปหล่อเหมือนหลวงปู่ดู่)หากเองสงสัย
    อะไรในการปฎิบัติให้แกถามเอากับพระองค์นี้"
    หลวง ปู่ดู่ท่านให้พระปูนรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ 1 องค์ หลวงปู่ดู่ท่านยังเมตตาให้เงินติดตัวท่านมาอีก 500 บาท พร้อมทั้งของใช้สำหรับสงฆ์ พร้อมกับสั่งให้ท่านขึ้นไปอยู่ที่ภาคเหนือเพราะเหตุผลบางอย่าง พอตอนเช้าหลวงปู่ดู่ท่านได้ให้พระในวัดสะแก นำปิ่นโตข้าวมาให้หลวงตาเพราะทราบว่าท่านไม่ได้ออกบิณฑบาตร เพราะเตรียมธุดงค์ขึ้นเหนือ
    หลวงตาม้าท่านได้ธุดงค์รอนแรมอยู่เป็นเวลา นานตามภาคเหนือของประเทศไทยตั้งแต่เมื่อประมาณเกือบ 20 กว่าปีก่อนท่านได้ธุดงค์แวะภาวนาตามถ้ำต่างๆเรื่อยไปในส่วนเรื่องราวการ ธุดงค์ของท่านหลวงตาม้านี้สนุกและพิศดารมาก อยู่มาวันหนึงท่านได้มาพักอยู่ที่พระธาตุจอมแจ้ง หรือพระธาตุจอมกิตติ พอท่านมาถึงท่านได้ตั้งจิตอธิษฐานกลางแจ้งเลยว่า ท่านอยากจะหาสถานที่ที่สงบท่านต้องการจะเก็บตัวสัก พอเช้าวันรุ่งขึ้นมีผู้เฒ่าชราผู้หนึงมาบอกท่านว่าที่เมืองนะ มีถ้ำน่าอยู่แห่งหนึง ท่านบอกว่าถ้าไม่เจอะผู้เฒ่าผู้นี้ท่านคงไปอยู่ที่พระบาท 4รอยแทน ท่านได้ธุดงค์ไปเรื่อยตามญาณหลวงปู่ดู่ไปจนเจอเข้า กับถ้ำแห่งหนึงซึ่งชาวบ้านแถวนั้นเรียกว่าถ้ำเมืองนะซึ่งตรงกับที่ผู้เฒ่า ผู้นั้นมาบอก พอท่านถึงถ้ำเมืองนะแล้วท่านจึงได้บำเพ็ญเพียรภาวนาอยู่ที่ถ้ำแห่งนี้ และได้ส่งข่าวมาทางหลวงปู่ดู่
    เวลาผ่านไปจนเข้าปี 2533 หลวงตาม้าท่านได้ทราบว่าหลวงปู่ดู่ท่านได้ละสังขารแล้วท่านจึงได้เดิน ทางกลับไปยังจังหวัดอยุธยา หลังจากงานพระราชทานเพลิงศพของหลวงพ่อดู่ ได้ผ่านไปเรียบร้อยแล้วหลวงตาท่านก็ได้เดินทางกลับไปยังถ้ำเมืองนะ
    ท่าน ได้อยู่ภาวนาอย่างเงียบๆในถ้ำนั้นเป็นเวลานับ 10 ปีโดยมีชาวบ้านในละแวกนั้นซึ่งเป็นชาวไทยและชาวไทยใหญ่คอยอุปัฐฐากท่านตลอด มาหลวงตาม้าท่านเมตตามากการปฎิบัติของท่านในตอนแรกเป็นไปเพื่อหลุดพ้นในชาติ นี้แต่หลังจากที่ท่านภาวนาไปท่านได้รับกระแสพุทธภูมิเก่าของท่านเข้าที่จิต จนทำให้ท่านเกิดความเมตตาสงสารและอฐิษฐานจิตต่อเพื่อฉุดช่วยให้สัตว์ทั้ง หลายทั่วทั้ง 3 โลกธาตุมีที่พึ่งมีร่มโพธิ์ร่มไทรนับว่าเป็นเมตตาอันนับประมาณมิได้ของท่าน จนถึงวันหนึ่งท่านก็ได้เริ่มออกสังคมและเริ่มสร้างวัดขึ้นที่นั้นและสั่งสอน ลูกศิษย์เรื่อยมาจนถึงบัดนี้ ปฎิปทาของท่านหลวงตาเป็นการบำเพ็ญแนวโพธิสัตว์และลูกศิษย์หลายๆคนได้ ประจักษ์ถึงบารมีท่านในด้านพุทธภูมิมาแล้วทั้งนั้น นับว่าท่านเป็นพระสงฆ์ที่มีญาณบารมีแก่กล้าและเมตตาอันล้นเหลือ มากรูปหนึ่งในปัจจุบันที่สั่งสอนคนให้เดินบนเส้นทางแห่งธรรมะ และท่านยังเป็นผู้ที่สืบทอดวิชาต่างๆของหลวงปู่ดู่ในปัจจุบันอีกด้วย ทั้งด้านการภาวนาเปิดโลก และ ด้านการสร้างพระเครื่อง ซึ่งท่านได้เมตตาสั่งสอนถ่ายทอดให้แก่ลูกศิษย์ในปัจจุบัน เพื่อนำไปช่วย มนุษย์และภูมิทั้งหลาย ตลอดถึงความสงบแก่จิตและการอยู่เย็นเป็นสุขของผู้ปฎิบัติ

16. เปลือกไม้

พอดีผมได้บูชาพระผงจักรพรรดิ์หลวงตาม้า พระอาจารย์ วรงคต วิริยะธโร
    วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) จากเพื่ือนมาจำนวนหนึ่งซึ่งเขาได้มาหลาายปีมาแล้วครับ เลยนำมาแบ่งปันเพื่อนๆครับ ทุกองค์ มีพระธรรมธาตุขึ้นตามรูปแต่ละองค์ครับ ผมไม่ค่อยรู้จักชื่อพิมพ์เรียกตามความเข้าใจแล้วกันครับ
    ลองดูนะครับ ชอบก็สังจองบูชาได้ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2010
  17. เปลือกไม้

องค์ที่ 1 เป็นพิมพ์หลวงปู่ทวดคู่หลวงปู่ดู่ ครับ
    ขนาดกว้าง 2 ซ.ม. ยาว 3 ซ.ม.
    บูชา 150 บาท พร้อมส่งครับ

ขนาดไฟล์:
      55.2 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      61
  18. เปลือกไม้

องค์ที่ 2 เป็นพิมพ์หลวงปู่ทวดคู่หลวงปู่ดู่ ครับ

ขนาดไฟล์:
      56.1 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      56 KB
      เปิดดู:
      65
  19. เปลือกไม้

องค์ที่ 3 เป็นพิมพ์หลวงปู่ทวดคู่หลวงปู่ดู่ ครับ
    (องค์นี้หย่อนสวยหน่อยแต่ธรรมธาตุขึ้นเต็มครับ )

ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2010
  20. เปลือกไม้

องค์ที่ 4 เป็นพิมพ์หลวงปู่ทวดคู่หลวงปู่ดู่ ครับ

ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      56.7 KB
      เปิดดู:
      59