~**~เติมใจให้กัน~**~ อยู่ไกลกันเกินครึ่งฟ้า หากยังมีใจถึงกัน(พริกขี้หนู กับ หมูแฮม)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mazble, 29 มกราคม 2007.

1. miemie

miemie เป็นที่รู้จักกันดี

โหหหหหหหหหห นุ่มมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คำเดียว... "เพราะมาก" ค่า

กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

2. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบใจจ้าน้องมี่
    หายยยยยไปไหนมาจ้ะ
    สงสัยจะเที่ยวเพลินเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2007
  3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เพลงนี้..ยิ่งฟังยิ่งเพราะจิงๆๆนะพี่...มะเคยได้ยินมาก่อนน..เเต่ฟังเเร้ววววววว พี่มาสถ่ายทอดได้ดีมากเรยอะ..เสียงไห้มากกกกกกกก

4. mazble

เป้นเพลงจากละครน่ะครับ เรื่องไรหว่า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2007
  5. miemie

miemie เป็นที่รู้จักกันดี

เที่ยวทั้งกลางวัน กลางคืนเลยพี่มาส 5555
    แต่ไม่ได้หายไปไหนนะ ก็เวียนวนแถวๆ นี้
    เบื่อๆ หายๆ เบื่อๆ หายๆ ไปเรื่อยๆ ตามเรื่องตามราวจ้า

6. mazble

น่าอิจฉาจริงน้องเรา
    เที่ยวตลอดเลย

7. mazble

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=558 border=0><TBODY><TR><TD style="WIDTH: 558px; WORD-WRAP: break-word" align=middle height=40>[music]http://mazble.googlepages.com/mazble_Term_Jai_Hai_Kun_-_mazble.wma[/music]
    </TD></TR><TR><TD style="PADDING-RIGHT: 20px" vAlign=top align=right height=30>
    เติมใจให้กัน

</TD></TR><TR><TD align=middle>
    <TABLE width=320 align=center border=0><TBODY><TR><TD class=font-th-content style="RIGHT: 0px; LEFT: 0px; WIDTH: 320px; WORD-WRAP: break-word">ตอบใจตัวเองมานาน แอบรอคอยเธอก็รู้
    อยากให้เธอลองตรองดู
    ในความทรงจำ เก็บไว้
    ต่างคนมีทางต้องเดิน อาจมีเวลาต้องไกล
    หนึ่งคนยังคงคอยใจ ยังคงคอยไปอย่างนั้น
    อยู่ไกลกันเกินครึ่งฟ้า หากยังมีใจถึงกัน
    จะโยงใยความสัมพันธ์ จนมาพบกันใกล้ตา
    ต่อเติมแรงใจเมื่อท้อ
    แบ่งปันในยามทุกข์ตรม ไม่หวั่น
    ต่างคนเติมใจให้กัน เติมใจซึ่งกัน จนเต็ม
    ตอบใจตัวเองมานาน แอบรอคอยเธอก็รู้
    อยากให้เธอลองตรองดู
    ในความทรงจำ เก็บไว้
    ต่างคนมีทางต้องเดิน อาจมีเวลาต้องไกล
    หนึ่งคนยังคงคอยใจ ยังคงคอยไปอย่างนั้น
    อยู่ไกลกันเกินครึ่งฟ้า หากยังมีใจถึงกัน
    จะโยงใยความสัมพันธ์ จนมาพบกันใกล้ตา
    ต่างคนเติมใจให้กัน เติมใจซึ่งกัน จนเต็ม

ต่างคนเติมใจให้กัน เติมใจซึ่งกัน จนเต็ม...

</TD></TR></TBODY></TABLE>

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2007
  8. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เข้ามาฟังและมาเติมใจให้กันครับ ฟังหลายๆรอบแล้ว ต้องขอบอกว่า...
    ร้องดี ดนตรีเพราะ แต่ทำไมเสียงสะดุดๆครับ เป็นที่เน็ตหรือที่เว็บไม่รู้นะครับ
    คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 9.5 ครับ ขืนให้ 10 เต็ม เดี๋ยวจะแซงผม อิอิ
    แปลกนะครับคนที่ชอบแต่งกลอน มักจะชอบร้องเพลง แถมร้องได้ดีด้วย...

9. mazble

ขอบคุณมากนะครับคุณ พินิจ ร้องไว้นานละจ้ะ พอดีมะคืนมาเปลี่ยนลิงค์เพลงที่ไม่เล่นใหม่น่ะครับ

ร้องเพลงก็ชอบจ้า แต่งกลอนเพิ่มหัดแต่งเองจ้ะ
    อาจเป็นเพราะเพลงมีจังหวะทำนอง เนื้อเพลงก็คล้องจอง
    เช่นเดียวกับกลอนละมัง เลยชอบแต่งกลอนไปด้วยนะครับอิอิ
    (b-smile)

10. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    มาฟังด้วยค่ะๆๆ ^^
    เสียงนุ่มๆในแบบของพี่มาส ฟังสบายๆเพลินดีจังค่ะ
    เพราะมากๆเลย

11. mazble

เติมใจให้กันวันละนิดนะครับน้องแพรว
    ขอบใจจ้า
    (bb-flower

12. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    แหะ แหะ ไรดิน่ามาคลิกฟัง ถึงรู้ว่า เพลงนี้เรายังไม่ได้เข้ามานี่นา....ช่วงนี้ฟังเพลงที่เพื่อนๆร้องมากๆ ( รวมเพลงตัวเองด้วย ) ชักหูเพ้อ ....เอ๊ย เพี้ยน....หลงอ่ะ แบบว่าได้หน้าลืมหลัง เฮ้อ....ยังไม่แก่ซะทีเดียว.....

****อูย....หากใครที่เข้าฟังมีมา เพียงครึ่งใจ....ฟังเพลงนี้จบ ใจเต็มดวงเลยค่ะ...ร้องได้นุ่ม....ฟังได้เพลินค่ะ******

13. mazble

ขอบคุณนะครับ คุณraidina
    เพลงนี้ถ้าเติมใจเพื่อนสมาชิกได้บ้าง ก็ดีใจละครับ

(bb-flower

14. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    เสียงของคุณมาส ฟังสบายๆเย็นๆ เพลงทุกเพลงน่าฟัง
    น่ารวบรวมเก็บไว้ฟังมากครับ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตามมาฟัง...เสียงนุ่ม ๆ เพราะ ๆ

16. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ขอคนพัดด้วยค่ะ
    ที่นอนไม่ต้องเพราะเสียงนักร้องนุ่มกว่าที่นอนอยู่แล้ว
    หมอนก็ไม่ต้องเหมือนกันค่ะ หนุนตักนักร้อง จ๊ากกกกกกกกก 5555

17. mazble

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1005237" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>เสียงของคุณมาส ฟังสบายๆเย็นๆ เพลงทุกเพลงน่าฟัง
    น่ารวบรวมเก็บไว้ฟังมากครับ

มาตามขอบคุณนะครับ คุณหอวัง
    ดีใจที่ชอบนะครับ เพลงนี้สำหรับคนไกลบ้านเน้าะ
    <EMBED name=glitters pluginspage=http://www.macromedia.com/go/getflashplayer align=middle src="http://www.profilemods.com/apps/glitterfactory/show.swf?message=thank%20you%20&font=http://www.profilemods.com/apps/glitterfactory/fonts/plainn_lib6.swf&glitter=http://www.profilemods.com/apps/glitterfactory/glitters/glitter78.swf&clickURL=http://www.profilemods.com/glitter-text-generator&type=0&clickLABEL=Create your own custom glitter graphic!&bevel=1&shadow=1&glow=1&blur=0&fade=0&blink=0&gb=7.2&ga=0.6&gi=0&gc=16210663&bb=0&bc=0&sb=3.7&sa=0.7&si=0&sc=0&blb=7.1&ls=0&fontsize=59&num=78" width=199 height=99 type=application/x-shockwave-flash allowScriptAccess="always" bgcolor="#ffffff" wmode="transparent" quality="best">

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2008
  18. mazble

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1005398" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>เฮียปอ ตำมะลัง</TD><TD class=alt2>ตามมาฟัง...เสียงนุ่ม ๆ เพราะ ๆ

ตามมาขอบคุณเฮียปอ...
    ขอบคุณมากครับ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1005779" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ดาราวรรษ</TD><TD class=alt2>ขอคนพัดด้วยค่ะ
    ที่นอนไม่ต้องเพราะเสียงนักร้องนุ่มกว่าที่นอนอยู่แล้ว
    หมอนก็ไม่ต้องเหมือนกันค่ะ หนุนตักนักร้อง จ๊ากกกกกกกกก 5555

เอาบริการนวดๆๆ ด้วยม้าอิอิ(kiss)
    เพิ่งไปเรียนมา...

19. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    เพราะมากมาย

20. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ได้จ้ะ ขอบริการนวดด้วยฝ่ามือนะคะ ไม่เอานวดด้วยฝ่าเท้า คริคริ
    แล้วก็นวดดีๆนะคะ มืออย่าซน จ๊ากกกกกกกกกกกกกก ฟิ้วววววววววว