ปิดรับบริจาค เชิญร่วมสร้างวัดและบูชาวัตถุมงคลเพื่อสร้างวัด

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 9 กรกฎาคม 2009.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ภาพตอนเริ่มสร้างวัดตอนแรกๆค่ะ

ต้องอนุโมทนาบุญกับทั้งพระและชาวบ้าน ที่ยิ่งขาดไม่ได้ก็ลุงๆช่างค่ะ
    และที่สำคัญก็ญาติโยมทั้งหลายที่ร่วมสละปัจจัยจนงานสร้างวัดมาถึงขนาดนี้นะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เก๋ณัฐา

ภาพแห่งความน่าประทับใจในงานสร้างวัด

สร้างกันจนเสร็จเลยค่ะ ผลัดเวรกันพระกับชาวบ้าน แม้ไม่ได้ไปช่วยสร้างด้วยตัวเอง แต่ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ที่เห็นในรูปด้านล่างที่เห็นหล่ออยู่ฝยมวยเกศาขององค์พระพุทธรูปเป็นลูกแก้วที่พญานาคทั้งหลายร่วมถวายกันมาเพื่องานสร้างพรพุทธรูปโดยเฉพาะ ขอร่วมโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2009
  3. เก๋ณัฐา

ถึงเราไปไม่ทันไม่เป็นไรค่ะ วาระของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
    ยังไม่ถึงวาระ ยังไม่ถึงเวลาหาอย่างไรก็ไม่ได้เจอกันหรอกค่ะ
    แต่พอถึงเวลาถึงวาระ จะมาเจอกัน จะได้มาช่วยกันเองค่ะ
    มันก็เหมือนเรื่องเหลือเชื่อแหละค่ะ อยู่ไกลกันคนละฟ้าก็ได้มาเจอมาช่วยหลวงพ่อท่านร่วมสืบทอดงานพระพุทธศาสนา

จริงๆแอบบอกนิดนึงค่ะว่า พวกเราหลายคนเคยสัญญากันเอาไว้นะค่ะ สมัยอดีตชาติที่พวกเราเป็นพญานาคโน่นแหละค่ะ เพียงตอนนี้หลายท่านยังจำไม่ได้ หลายๆท่านที่ปฏิบัติธรรมและระลึกได้ก็ก็จำได้แล้วค่ะว่าเคยสัญญากันเอาไว้

ส่วนของเก๋เอาแค่ชาตินี้ค่ะ ชาติใดภพเคยล่วงเกินใครไว้ทั้งทางกาย วาจา ใจ เคยสัญญิงสัญญากับใครเอาไว้แล้วมีเหตุอันใดก็ดีที่ทำไม่ให้ได้ทำตามที่เคยสัญญาไว้ ก็ขออโหสิกรรมด้วยนะค่ะ ขอให้บุญใหญ่ที่พวกเราทั้งหลายได้ร่วมกับสืบทอดงานพระพุทธศาสนาครั้งนี้ ให้พวกเราเจริญและสำเร็จทั้งทางโลก ทางธรรม มีดวงตาเห็นธรรม ถึงซึ่งพระนิพพานค่ะ แม้ยังไม่ถึงก็ขอใหได้ไปอยู่ในภพภูมิที่สูงยิ่งๆขึ้น มีความรู้แจ้งในอริยสัจโดยฉัยพลันถึงซึ่งพระนิพพานถ้วนห้ากันทุกท่าน ทุกองค์ค่ะ

4. Saisawan

Saisawan เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2009
    ถึงคุณเก๋ ลืมเล่าให้ฟังว่าเมื่อประมาณเกือบ 3ปีมาแล้ว ดิฉันได้ฝันว่าได้พายเรื่อไปไปที่แห่งหนึ่งที่ไม่รู้จักเป็นวัดที่มีวิหารหรือโบสน์อยู่ตรงกลางดิฉันเดินเข้าไปก็ได้พบพญานาคตัวสูงใหญ่มากลำตัวยาวเท่าโบสน์ดูมีอำนาจมากดิฉันมองดูท่านอยู่นานที่เดียวหลังจากนั้นได้พบกับพระองค์หนึ่งได้เดินมาหาดิฉันและพูดกับดิฉันบางอย่างในเรื่องเกี่ยวกับดวงของดิฉันหลังจากนั้นดิฉันก็ได้ลาหลวงพ่อท่านแต่ดิฉันได้มองดูวัดแห่งนั้นแล้วและมองไปที่พญานาคขนาดใหญ่นั้นอีกครั้งดิฉันไม่อยากจะเชื่อตนเองว่าจะได้พบเห็นพญานาคใหญ่โตขนาดนั้นได้และอยู่ใกล้เสียจนไม่คิดว่าคนเราธรรมดาจะได้เห็น จนถึงขณะนี้ดิฉันจึงได้เข้าใจว่าดิฉันคงจะได้ช่วยสร้างโบสน์วัดนี้จริงๆ วัดที่มีพญานาคดูแลรักษาและสิ่งศักสิทธิ์ต่างๆมากมายพวกท่านคงจะต้องการสื่อให้ดิฉันได้รู้จึงมาบอกในความฝันก่อนถึง 3ปี

5. ธรรมสถิต

ธรรมสถิต เป็นที่รู้จักกันดี

วัดป่าโนนจ่าหอม เดิมเป็นวัดที่เรียกว่าเกือบจะร้างครับ
    พระอาจารย์ชยางกูรท่านได้ธุดงค์ผ่านมา และได้รับกิจนิมนต์
    จากชาวบ้านให้ช่วยมาเป็นเจ้าอาวาสของวัดแห่งนี้

การก่อสร้างและพัฒนาวัด เริ่มมาประมาณปี 49
    เดิมมีหลวงพ่อหายโศก เป็นพระเก่าแก่ที่ประดิษฐานอยู่
    (ประวัติของท่าน รอคุณเก๋มาแจ้งให้ทราบภายหลังนะครับ)

ต่อมาพระอาจารย์ได้สร้างพระใหญ่อีก 5 องค์ประจำที่วัด
    ภาพการก่อสร้างตามที่คุณเก๋ได้นำมาให้ท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน
    ได้ชมกันในครั้งนี้ครับ มีการนำลูกแก้วพญานาคหลายหลากสีติดบนมุ่นพระเกศา
    ของพระใหญ่ที่สร้างขึ้น ซึ่งเป็นเวลานานมากแล้วที่ลูกแก้วหลากสีนั้นไม่ได้ขึ้นมาให้บูชา
    เพิ่งจะมีให้เห็นในครั้งนี้ครับ โดยเฉพาะสีฟ้า สีแดงพิเศษ สีส้ม และสีเหลืองทอง

เหตุที่จัดกฐินกองบุญกายสิทธิ์ในครั้งนี้ เนื่องจากได้จัดผ้าป่าบอกบุญมาหลายครั้ง
    ตั้งแต่บุญถมดิน บุญปูนถุง และบุญก่อสร้างงานฐานราก ซึ่งทางวัดบอกบุญโดยไม่มี
    ของที่ระลึกมอบให้ พอดีที่พระอาจารย์ท่านรวบรวมลูกแก้วสะสมไว้ส่วนหนึ่ง ซึ่งตามที่
    คุณเก๋ได้เรียนให้ทราบว่า ทางองค์เทพเทวาที่อนุเคราะห์วัดได้นำมาถวายเพื่อเป็นปัจจัย
    ในการสร้างวัดให้แล้วเสร็จ หลังจากก่อสร้างมากว่า 3 ปี จึงจัดกฐินในครั้งนี้ขึ้น

จึงขอเรียนทุกท่านที่มีจิตศรัทธา ได้ทราบว่า นี่เป็นโอกาสอันดี
    ที่ทุกท่านจะได้รับกายสิทธิ์ที่ไม่ค่อยจะมีขึ้นมาในรอบ 3 ปี ไว้บูชาเพื่อเป็นศิริมงคล
    พร้อมกับได้บุญจากการสร้างวิหารทานไปในคราวเดียวกัน

จึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมกันทำบุญร่วมกันในครั้งนี้ ซึ่งสามารถร่วมบุญคนละเล็กละน้อย
    ได้เช่นกัน หากท่านไม่ประสงค์จะรับกายสิทธิ์ใด ๆ ของทางวัดครับ

หรืออาจร่วมกองบุญเจ้าภาพ 250 บาท ซึ่งจะได้รับผ้าเช็ดหน้าผ้ายันต์เนรมิต
    ของพระอาจารย์ไว้คุ้มกันภัยซึ่งเพิ่งจัดสร้างขึ้นเป็นครั้งแรก สามารถอาราธนาพกติดตัว
    เดินทางไปทำธุระใด ๆ ได้สะดวก มีความแคล้วคลาด ปลอดภัยจากโรคภัยครับ
    แต่ทั้งนี้ จะได้ผลเพียงใด ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติธรรม การทำความดีของท่านเป็นสำคัญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกประการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2009
  6. เก๋ณัฐา

พี่ก็คงเหมือนอีกพี่อีกหลายๆท่านที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อเกี่ยวข้องกับพญานาค การที่พี่ฝันเห็นเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับพญานาค นั่นแสดงว่าพี่เคยเกี่ยวข้องกับพญานาคค่ะหรือก็คือ ในอดีตชาติเคยเกิดเป็นพญานาคค่ะ ท่านจึงได้มาปรากฏให้เราเห็น

จำได้ว่าผู้รู้สหายธรรมของหลวงพ่อเคยบอกว่าพญานาคมีหลายเผ่าหลายกอ มีทั้งดีและไม่ดีเหมือนคน แต่เผ่าที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อ เป็นเผ่าที่มีพญานาคศรีสุทโธเป็นผู้นำค่ะ พวกพญานาคท่านบอกว่าท่านจะช่วยสร้างวัดค่ะ ท่านจึงให้กายสิทธิ์ขึ้นมาถวายหลวงพ่อ

โดยปกติคนเราจะมีเทวดารักษาอยู่อย่างน้อยสององค์ แต่พวกที่เกิดมีเพื่อช่วยเหลือสืบทอดงานพระพุทธศาสนาจะมีเทพรักษา สังเกตนะค่ะพวกที่ชอบทำบุญสุนทานโดยส่วนใหญ่จะมีเทพหรือพญานาครักษาอยู่ค่ะ พวกนี้เกิดมาเพื่อช่วยงานพระพุทธศาสนา โดยพญานาคที่รักษาเราล้วนแล้วแต่เกี่ยวข้องกับเราค่ะ กล่าวคือ อาจจะเคยเป็นพ่อแม่ ญาติพี่น้อง คนที่เคยมีบุญคุณกัน ท่านจึงมารักษาคุ้มครองเราหรือที่เราว่า เทวดาประจำตัวรักษา

ขนาดเก๋ว่าไม่เกี่ยว ไม่เคยแม้แต่จะฝันเกี่ยวกับพญานาคเลยก็ยังเกี่ยวเลยค่ะ นับประสาอะไรกับพี่และอีกหลายๆท่านที่ฝันเห็นพญานาคบ้าง ฝันเห็นหลวงพ่อบ้าง บางท่านอยู่ตั้งต่างประเทศ ไม่เคยมาวัดนะค่ะ ไม่เคยเห็นหน้าหลวงพ่อ ก็ยังฝันถึงท่านเลยค่ะ ฝันถึงพระวิหาร ฝันถึงสัญญาเก่าที่เคยมีร่วมกัน เก๋ก็เลยไปถามหลวงพ่อท่านว่าเทวดาท่านไปให้เราเห็นในนิมิต เพราะทั้งเทวดาที่รักษาพี่ก็ดี ตัวพี่เองก็ดี เกี่ยวข้องกันทั้งนั้นแหละค่ะ

พูดก็คือพวกเราสมัยที่เคยเกี่ยวข้องกันอาจเคยปวารณาตัวช่วยสืบทอดงานพระพุทธศาสนาไว้ด้วยกับเค้าด้วยก็เป็นได้ค่ะ ของเก๋เก๋ยังระลึกชาติไม่ได้เห็นแต่สว่างๆเต็มไปหมด แต่เก๋รู้นะคะว่าเก๋เคยปวารณาตัวช่วยงานพระพุทธศาสนามาทุกชาติทุกภพแน่นอนค่ะ เพราะแม้ชาติภพเปลี่ยนไปแต่จิตเป็นจิตเดิม ความเคารพศรัทธาและหวังช่วยเหลืองานพระพุทธศาสนายังคงอยู่ และอยู่อย่างมั่นคงไม่เคยเปลี่ยนแปลงค่ะ และก็ไม่เคยคิดจะเปลี่ยนค่ะแม้หลายครั้งเจ้าตัวกิเลสจะพยายามชักจูงเราให้ไขว้เขวอยู่หลายครั้ง ก็ได้แต่หวังว่าบุญกุศลที่ได้สร้างสมมาจะช่วยนำทางเราให้อยู่ในความดีงาม ให้อยู่ในเส้นทางแห่งบุญกุศลตลอดไปทุกชาติทุกภพทุกภูมิที่เกิดตราบสู่พระนิพพานค่ะ

แม้กายเปลี่ยน แต่จิตนั้นจิตเดิมไม่เคยเปลี่ยน ขอปวารณาตัวรับใช้งานพระพุทธศาสนาทุกชาติทุกภพทุกภูมิที่เกิด ตราบสู่พระนิพพานค่ะ

มาช่วยกันนะค่ะญาติโยม เกิดมาแล้วชีวิตหนึ่ง เมื่อเรามีโอกาสได้อยู๋บนเส้นทางสายกุศลแห่งนี้แล้ว อย่าปล่อยให้มันหลุดเมือไปนะค่ะ
    ทำไปเถอะค่ะทำให้ถึงที่สุด เอามันชาตินี้แหละค่ะ นิพพานคงไกลไป ไปไม่ถึง แต่ขอแค่ปิดอบายภูมิได้ไปบำเพ็ญภาวนาต่ออยู่ข้างบนอย่าได้ต้องมีขันธ์ทั้งห้าอันเป็นทุกข์นี้ก็ก็พอแล้วค่ะ ยิ่งพูดยิ่งรู้สึกเกินความสามารถตัวเองค่ะ แต่ไม่เป็นไรไม่ลองไม่รู้ค่ะ บุญกุศลที่ทำนี่แหละค่ะช่วยส่งเอง มาร่วมช่วยเหลืองานพระพุทธศาสนาครั้งนี้ร่วมกันนะค่ะ ไม่ต้องห่วงนะค่ะแม้จะเหนื่อยแต่เก๋จะเป็นตัวตั้งตัวตีเองค่ะ เรื่องจัดงานบุญต่างเพื่อช่วยให้พระวิหารหลังนี้เสร็จ ขอเพียงพวกพี่ๆช่วยกันบอกบุญต่อๆไปให้เก๋ก็เป็นพรคุณมากมายแล้วค่ะ ค่อยๆทำแต่ทำไม่หยุดเดี๋ยวก็เสร็จค่ะ มาร่วมบุญและร่วมอนุโมทนากันในบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยกันนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2009
  7. เก๋ณัฐา

คำสอนของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังสี

ลูกเอ๋ย ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สินในบุญบารมี ที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว...เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปใช้หนี้เขาจนหมดไม่มีอะไรเหลือติดตัว...แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้...แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง..."จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้...ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเรา ไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

คือตอนนี้เก๋มาทำงานที่ต่างจังหวัดและลืมสายชาร์ตโน้ตบุ๊คมาด้วย
    จะกลับกรุงเทพสุดสัปดาห์หน้า
    ท่านใดส่งขข้อความส่วนตัวมาหาเก๋อาจจะตอบช้าหน่อยนะค่ะ

8. Saisawan

เมื่อวานได้โทรคุยกับหลวงพ่อท่านได้บอกท่านแล้วว่าจะช่วยร่วมบุญกฐินสร้างโบสน์ด้วยได้แต่ส่งปัจจัยไปร่วมด้วยแต่อาจจะไม่ได้ไปด้วยตัวเองค่ะเพราะติดธุระหลายอย่าง แต่วันนี้จะโอนเงินเข้าบัญชีหลวงพ่อค่ะ คุณเก๋ถ้าโอนแล้วจะเมลบอกคุณตอนเย็นน่ะ

9. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาค่าคุณ saisawan ช่วยๆกันค่ะ
    มีกำลังก็ช่วย ไม่มีกำลังก็ช่วยบอกบุญกันต่อๆไป
    งานสร้างพระวิหารต้องช่วยๆกันหลายทางค่ะจึงจะเสร็จ
    เหนื่อก็พัก หายเหนื่อยค่อยมาช่วยกันใหม่
    ตอนนี้ก็ยังมีสายบุญของวัดหลายๆสายกำลังช่วยๆกันอยู่ค่ะ
    พระวิหารหลังนี้จะได้สร้างเสร็จไวๆ

10. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาค่าคุณ saisawan ช่วยๆกันค่ะ
    มีกำลังก็ช่วย ไม่มีกำลังก็ช่วยบอกบุญกันต่อๆไป
    งานสร้างพระวิหารต้องช่วยๆกันหลายทางค่ะจึงจะเสร็จ
    เหนื่อก็พัก หายเหนื่อยค่อยมาช่วยกันใหม่
    ตอนนี้ก็ยังมีสายบุญของวัดหลายๆสายกำลังช่วยๆกันอยู่ค่ะ
    พระวิหารหลังนี้จะได้สร้างเสร็จไวๆ
    ส่วนถ้าโอนแล้วให้แจ้งหลวงพี่โดยตรงเลยค่ะที่ 080-167-5445
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

11. Saisawan

ดิฉันได้โอนเงินเข้าบัญชีหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วถ้ามีโอกาศสักวันจะไปเยียมท่านแล้วได้ดูวิหารที่ตั้งใจช่วยสร้างสักครั้ง ดิฉันได้ข้อคิดในชีวิตมากมายว่าเงินหรือทรัพย์สินที่เรามีเมื่อเราตายไปแล้วก็ไม่สามารถนำไปด้วยได้ และที่สำคัญดิฉันได้ใช้เงินในการซื้อหาสิ่งที่ไม่จำเป็นมามากแล้วในชีวิตเพราะฉนั้นดิฉันคิดว่าเงินจำนวนนี้จึงถือว่าสมควรอย่างยิ่งในการสร้างประโยชน์ให้กับพระพุทธศาสนาของเรา วันนี้ดิฉันได้ช่วยสร้างโบสน์สองที่ที่เดียวคือวันวังบัวบานที่เพชรบูรณ์กับวันป่าของหลวงพ่อท่านที่อุบล

12. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009

;hi2

ขอบพระคุณสำหรับความเมตตาที่มีต่อน้องค่ะท่านพี่ ตกลงว่าสะไบมีสีอะไรบ้างคะคุณเก๋ มุกเตรียมเลือกสีรอเลยนะนี่ เหะเหะ .....สำหรับลูกเเก้วสีชมพู มุกก็รอลุ้นอยู่นี่ละค่ะท่านพี่ ไม่รู้จะมีเทพองค์ใดถวายขึ้นมาให้หลวงพ่อหรือเปล่า รออย่างใจจดจ่อเลยล่ะค่ะ

13. Saisawan

ถึงคุณเก๋ ดิฉันได้โทรไปเรียนหลวงพ่อให้ทราบแล้วว่าได้โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วในการก่อสร้างวิหารอุโบสถและให้ท่านไปที่ธนาคารเพื่อเช็คเงินว่าได้เข้าหรือยัง ถ้ายังไงถ้าหลวงพ่อท่านได้รับปัจจัยแล้วช่วยเมลบอกด้วย ขอบคุณ

14. เก๋ณัฐา

15. เก๋ณัฐา

ไม่ทราบเหมือกันนะค่ะ ต้องรอลุ้นกันค่ะ
    คราวนีมีแต่แม่สีแบบแรงๆขึ้นมาทั้งนั้นเลยค่ะ
    สีน้ำเงิน สีแดง สีแดงพิเศษ สีดำ แต่แรงได้ใจเลยละค่ะ

16. ธรรมสถิต

คุณเก๋ครับ

ขอจองกฐินเพิ่ม 1 กอง ๆ ละ 500 บาท
    อนุโมทนาบุญกับทุกคนครับ

17. ธรรมสถิต

คุณเก๋ครับ

วันนี้ได้โอนเงินไปที่บัญชี SCB 3832304709
    รวม 7,600 บาทครับ เป็นเงินกองบุญ 3,000 บาท 2 กองบุญ
    (ขอรับลูกแก้วสีน้ำเงินและสีเหลืองทอง)
    กองบุญละ 1,000 บาท 1 กองบุญ ขอรับเพชรสีขาว
    และกองบุญละ 500 บาท 1 กองบุญ ขอรับไข่พญาหงษ์
    ส่วนอีก 100 บาท ช่วยทำบุญเป็นค่าส่งครับ
    (ขอรับซองกฐิน 15 ซองนะครับ ขอบคุณครับ)

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

18. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาค่า
    เดี๋ยวนะค่ะคุณธรรมสถิตเดี๋ยวขอเก๋ไปพิมพ์ซองก่อนนะะค่ะ
    แล้วจะจัดการส่งให้ค่ะ โดยจะส่งของไปก่อน เพราะซองอาจจะประมาณกลางเดือนหน้า เพราะยุ่งมากเลยค่ะตอนนี้ยังไม่ได้พิพม์ซองเลยค่ะ

19. ธรรมสถิต

ลูกแก้วของที่วัดซึ่งคุณ Narong ได้บูชาไปเพื่อเป็นลูกแก้วลูกยอดโคมไฟระย้า ประดับวิหารแก้วสมเด็จองค์ปฐมครับ

ขอนำรูปลูกแก้วพญานาคสีขาว ขนาด 15 ซม. ของที่วัด ซึ่งคุณ Narong ได้ขอบูชาต่อจากคุณ Aries เพื่อนำไปประดับเป็นลูกแก้วลูกยอดของโคมไฟระย้าประดับวิหารแก้ว สมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน มาให้ทุกท่านที่ยังไม่ทราบได้ชื่นชมและอนุโมทนาบุญกับคุณ Narong และคุณ Aries ในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกประการครับ

20. เก๋ณัฐา

เก๋กลับมาแล้วนะค่ะวันนี้คงได้ทำการจัดส่งลูกแก้วและเพชรพญานาค
    ให้ท่านที่ร่วมกฐินกับทางวัดค่ะ ส่งเรียบร้อยจะแจ้งอีกครั้งนะค่ะ
    อนุโมทนาบุร่วมกับทุก่านด้วยค่า